Bổ sung kẽm cho bé

• 12 Lượt chia sẻ
  • 324K Lượt đọc
  • 272 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ bé khoa mua của bác sỹ nào thế chỗ mình địa chỉ hay số ĐT đc không,bé mình 8tháng biếng ăn,ăn hay chớ mình thấy bảo bố sung kem giảm nôn chớ cho bé cảm giác thèm ăn,mỗi lần bé mình ăn bát con nc mắm bột mình phải chia nhỏ ăn 4lần mới hết,chứ nếu ép bé ăn bé sẽ nôn,bé đầu nhà minh nên minh thấy vất vả quá.
    comment by WTT mobile view
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT TRÊN WEBTRETHO

• 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Uống lâu ko là dừng lại hả bạn títmit ku nhà minh 7tháng rưỡi
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Be nha ban dc may thag roi. Be co an dặm tot k?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé mình 4 tháng mà biếng bú cả 1.5 tháng nay, bú có 500-550ml mỗi ngày. Lúc truoc 2.5 tháng bé bú cả 1 lít mỗi ngày. Sau khi uống kháng sinh 2 ngày tiêu chảy 10 ngày là biếng bú luôn. Mình buồn ơi là buồn, buồn vì lo cho bé không đủ sữa. Mình đang cho bé uống theo đơn bs dinh dưỡng là men antibio được 10 ngày rồi thì bé bú được thêm 100ml mỗi ngày nữa nhưng bữa nào hên mới được vậy, khôg thì cung 480-500 ml. Bạn cho bé 4 tháng dùng upkid liều lượng thế nào vậy? Mình cũng vừa tự mua siro nutrozinc bổ sung kẽm cho bé nhưng thấy nó ngọt quá, với lại phải pha vào nước uống sau bú 1 tiếng. Mình cho bé uống 1ml/ lần tương đương 2mg kẽm, ngày 2 lần tương đương 4mg kẽm. Mình ở sg không biết mua upkid ở đâu. Bạn có kinh nghiệm gì chia sẻ nhé. Thanks bạn
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé mình 4 tháng mà biếng bú cả 1.5 tháng nay, bú có 500-550ml mỗi ngày. Lúc truoc 2.5 tháng bé bú cả 1 lít mỗi ngày. Sau khi uống kháng sinh 2 ngày tiêu chảy 10 ngày là biếng bú luôn. Mình buồn ơi là buồn, buồn vì lo cho bé không đủ sữa. Mình đang cho bé uống theo đơn bs dinh dưỡng là men antibio được 10 ngày rồi thì bé bú được thêm 100ml mỗi ngày nữa nhưng bữa nào hên mới được vậy, khôg thì cung 480-500 ml. Bạn cho bé 4 tháng dùng upkid liều lượng thế nào vậy? Mình cũng vừa tự mua siro nutrozinc bổ sung kẽm cho bé nhưng thấy nó ngọt quá, với lại phải pha vào nước uống sau bú 1 tiếng. Mình cho bé uống 1ml/ lần tương đương 2mg kẽm, ngày 2 lần tương đương 4mg kẽm. Mình ở sg không biết mua upkid ở đâu. Mẹ hoangha2012 và các mẹ có kinh nghiệm gì chia sẻ nhé. Thanks các mẹ
    • 321 Bài viết

• 5,819 Được cảm ơn

Bé nhà mình 20 tháng mà chưa được 10kg, bác sỹ viện dinh dưỡng kê kẽm Upkid đúng là cải thiện hẳn.
    Sau 5 tuần tăng được 8 lạng, output rất đều, ngủ ngon sâu giấc
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng có con nhỏ, nên cũng muốn biết nhiều loại thuốc để chăm sóc bé tốt hơn, nên mình rất cần các mẹ tư vấn để con mình tốt hơn ạ.
    Shop thời trang mẹ và bé
    Địa chỉ: 134 Hai Bà Trưng
    Số điện thoại: 0985362357
    • 9 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Đúng viên zitròn màu trắng rồi đấy bank
    • 9 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Đúng viên zinc tròn màu trắng rồi đó bạn, mình cho con đi khám ở bv nhi đồng 1 bác sĩ kê đơn vậy đó!
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ra nhà thuốc nào lớn mới có. Cứ nói là kẽm bổ sung cho bé là ng ta biết. K thì mua loại Zinc kid. Bữa bé mình đi khám dinh dưỡg bsi cho uống kẽm loại này đó. Bé uống đc 1 hộp r nhưng sao thấy vẫn chưa hết biếg ăn. Hic
    • 181 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tuanxuan0719 Xem bài viết
    Bạn ra nhà thuốc nào lớn mới có. Cứ nói là kẽm bổ sung cho bé là ng ta biết. K thì mua loại Zinc kid. Bữa bé mình đi khám dinh dưỡg bsi cho uống kẽm loại này đó. Bé uống đc 1 hộp r nhưng sao thấy vẫn chưa hết biếg ăn. Hic
    Bạn bổ sung cho con cả vitamin tổng hợp nữa đi. Nhà tớ cho con uống 2 cái này kết hợp, thấy hiệu quả lắm đó. Mẹ nó thử xem
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

là mua thêm viên kẽm uống bổ sung hả bạn? loại nào là tốt vậy?
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me be Khoa
    Bé nhà mình đi khám dinh dưỡng ở viện dinh dưỡng. Bác sĩ có cho uống bổ sung viên kẽm. Đây là viên thuốc nén màu trắng, giống hình con nhộng, 5k/viên là hàng xách tay của Mỹ. Theo bác sĩ thì viên kẽm có bán trong hiệu thuốc thì không được tốt bằng thuốc của bs, có thể gây phản ứng phụ. Bà bs đấy là bảo luận văn của bà viết về đề tài viên kẽm và đưa cho mình một số tài liệu về viên kẽm do bà nghiên cứu. Mình thì nghĩ viên kẽm này chẳng hại gì, nó giống B1 ấy, uống vào thì thải ra ngay, nhưng rất cần thiết cho em bé nên đã nhờ bác sĩ mua hộ 50 viên, mỗi ngày cho bé uống 1/2 viên thôi.
    cám ơn bạn