• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.12K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

• 572 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Bé nhà mình được 28 tháng tuổi, chưa tẩy giun lần nao. Hôm trước mình đọc trên diễn đàn tham khảo nên về mua thuốc Zentel cho con uống, liều duy nhất 2v x 200mg, mình cho con uống tối hôm thứ sáu thì đến sáng chủ nhật thấy bà nội bảo hôm qua ở nhà con thỉnh thoảng kêu đau bụng quanh rốn, cả ngày chủ nhật hôm qua thì kêu đau mấy lần, mẹ xoa dầu hoặc lấy tay xoa một lúc thì hêt. Mình nghĩ đơn giản chắc là do thuốc có tác dụng nên giun chui lên rồi ngoáy giãy chết gì đó rồi thôi, nên không cho con đi khám . Đêm qua con lại kêu đau mấy lần nữa, đi ngoài mấy hôm nay thì vẫn bình thường, mình lo quá tính đưa con đi khám mà gọi điện cho cô thì cô bảo con từ sáng đến giờ vẫn ăn chơi bình thường không kêu đau/ Có mẹ nào cho con uống thuốc bị tình trạng như mình không, mình lo quá!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 90 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Ui, con mình cũng uống zentel hôm tối thứ 3 rồi thì đến chiều qua (thứ 4) đi học về than đau bụng, đi ngoài rồi sốt nữa. Không biết có bệnh khác trùng ngẫu nhiên ko nữa. Chiều nay mình mới đưa con đi khám. Không biết sao nữa. Mình cũng lo quá.
    "Con dù lớn vẫn là con của mẹ!
    Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo con!”