• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.64K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 948 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Lúc Chíp được ba tháng, đưa bé đi chích ngừa, bác sỹ kê đơn cho bé uống thuốc này ngày 3lần mỗi lần một muỗng. đọc thấy thành phần của cốm là nhằm giúp bé phát triển men tiêu hóa có ích nhưng mỗi lần cho uống là chíp nhà mình la oai oái.
    Có mẹ nào đã cho con uống cốm này chưa? tác dụng của nó có như trong toa ghi kèm ở trong hộp không? có kích thích bé ăn nhiều không?
    15/6/2009 Ngày đầu con đi học!

Thử thách Hội bánh - Thử thách Hội bánh HN 4
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Hen phế quản, chủ quan là ... chết!

Hen phế quản diễn biến âm thầm nhưng để lại những hậu quả vô cùng nghiêm trọng cho người bệnh. Nó...

• Có nhất thiết phải cho bé uống vitamine A và D không?

Các mẹ ơi, Mùa Xuân nhà em 7 tháng cao có 68cm, năng 9.2kg. 2 tháng cao thêm có 2 cm thôi. Ôi chao lo lắng quá. BS bảo là phơi nắng thêm cho bé (mặc dù ngày nào em cũng phơi nắng trong nhà cho bé, nắng chiếu qua cửa sổ ý mà), không biết có phải cho bé uống thêm Vitamine A & D không nhỉ, các mẹ đóng...

• Có nên cho bé uống vitamin không?

Be nha minh tu dao di nha tre den gio hay om qua, moi co 4 thang ma da 3 lan phai uong khang sinh roi. O nha tre thi khong chiu an, co hom bo ca giac ngu trua nua. Ma tuoi cua be bay gio (be nha minh 27 thang) giac ngu trua cung rat la quan trong. Be von da nho con roi bay gio con tong teo hon nua...

• Bán hạt mùi khô phòng dịch sởi cho bé yêu!

Mình thấy trên thị trường giá hạt mùi khô tăng 2-3lần so với giá trị thực tế. Hiện nay do tính chất...

• ...Sởi...Mặc kệ Sởi...

Ai cũng hỏi là tôi có sợ con mình bị bệnh sởi không? 2 năm trước tôi đã trả lởi câu hỏi này rồi,...

• 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhthu
    Lúc Chíp được ba tháng, đưa bé đi chích ngừa, bác sỹ kê đơn cho bé uống thuốc này ngày 3lần mỗi lần một muỗng. đọc thấy thành phần của cốm là nhằm giúp bé phát triển men tiêu hóa có ích nhưng mỗi lần cho uống là chíp nhà mình la oai oái.
    Có mẹ nào đã cho con uống cốm này chưa? tác dụng của nó có như trong toa ghi kèm ở trong hộp không? có kích thích bé ăn nhiều không?

Giống bé Tim của mình quá!!! sau khi uống Biovita chẵng có gì thay đổi cả và đến giờ bé cũng chẳng chịu ăn luôn, không biết có phải tại không "hạp" với bé chăng?
    • 948 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me betim
    Giống bé Tim của mình quá!!! sau khi uống Biovita chẵng có gì thay đổi cả và đến giờ bé cũng chẳng chịu ăn luôn, không biết có phải tại không "hạp" với bé chăng?
    mẹ Tim ơi thế này chắc mình chẳng bắt Chíp uống nữa, cứ để tự nhiên chắc cũng không sao nhỉ. Chứ ép bé uống thấy tội quá...

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà em hồi 6 tháng tuổi bị ho, đi khám BS kê KS uống nhưng do bé bị đi ngoài nên BS cho uống kèm men tiêu hoá, mình thấy BS kê đơn có cả Biovita, thấy BS bào là để kích thích bé ăn ngon miệng hơn. Nhưng ma em cho bé uống mấy hôm chẳng thấy thay đổi gi nên em dừng luôn. Chắc do bé uống KS nên mệt ko muốn ăn hay sao ý.
    • 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhthu
    mẹ Tim ơi thế này chắc mình chẳng bắt Chíp uống nữa, cứ để tự nhiên chắc cũng không sao nhỉ. Chứ ép bé uống thấy tội quá...
    bé Chíp
    chắc không sao phải không KT????
    Ba thương Tim vì Tim giống mẹ!
    Mẹ thương Tim vì Tim giống ba!
    • 948 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me betim
    bé Chíp
    chắc không sao phải không KT????
    mình nghĩ là không sao, bây giờ chíp vẫn chỉ uống sữa Nan và bú sữa mẹ thôi nên thấy bình thường nhưng không biết đến lúc ăn dặm thì thế nào.
    hỏi mấy chị bạn đều bảo không cần nhưng nếu vẫn muốn cho bé uống thì pha vào sữa cho bé bú bé sẽ thích hơn. mình cũng chua thử lần nào.
    được cái cả bà nội lẫn bà ngoai đều ủng hộ việc không cho cháu uống biovita nữa. Bà ngoai bão ngày xưa mẹ cháu có cần bio đâu mà vẫn ăn nhanh chóng lớn đấy chứ

• 88 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, Biovita và Biobaby co khác nhau không nhỉ. Bé nhà mình cũng còi và lười ăn đi khám dinh dưỡng lần nào bác sỹ cũng kê Biobaby. Được cái bé nhà mình lại rất thích uống thuốc này vì khen ngon nhưng đúng là tác dụng thì chưa thấy đâu cả.
    • 84 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng đang uống Biovita đây, mỗi ngày mình chỉ cho uống 2 lần, thật ra các Mẹ mong tác dụng là Bé ăn nhiều thì không đúng rồi, thành phần của thuốc là vi khuẩn tốt cho đường ruột dùng cho những bé nào chỉ bú ngoài không bú Mẹ, trong sữa Mẹ đã có rồi nên Mẹ nào đang cho con bú thì không cần bổ sung cho Bé, thuốc này chính xác cũng không phải là men tiêu hoá hoàn toàn. Các Bác sĩ cẩn thận thì sẽ không cho Bé uống men tiêu hoá nhiều đâu trừ trong trường hợp Bé bị đau bụng khẩn... vì men tiêu hoá khi dùng nhiều sẽ làm cho ruột bé không tự tạo men tự nhiên được dẫn đến teo tuyến tạo men đấy.
    Kết luận của mình sau khi cho Bé uống thuốc là:
    1. Không tăng cân
    2. Vẫn trớ sữa nếu ăn quá nhiều
    3. Không bệnh vặt (cái này không biết phải do thuốc không)
    Tuy nhiên mình vẫn cho bé uống đúng liều vì mình nghĩ rằng bé cần phải bổ sung vi khuẩn và một số men cần thiết (vì bé không dùng sữa mẹ tháng nào cả).
    • 46 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chán ghê, con mình cũng còi quá,15thg rồi mà mới 9.5kgs à
    hôm rồi có mẹ nói bác sĩ cho uống Kid Plus ngày một muỗng cà phê (trong 10 ngày) nhg hỏi tiệm thuốc tây nào họ cũng nói khg có
    • 84 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

sorry, không tăng cân nghĩa là thuốc chẳng làm cho Bé tăng cân vì mỗi tháng Bé chỉ tăng đúng 300g thôi
    • 88 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 10052005
    Chán ghê, con mình cũng còi quá,15thg rồi mà mới 9.5kgs à
    hôm rồi có mẹ nói bác sĩ cho uống Kid Plus ngày một muỗng cà phê (trong 10 ngày) nhg hỏi tiệm thuốc tây nào họ cũng nói khg có
    Kid Plus mẹ bé đến các hiệu thuốc ở Ngọc Khánh mà mua nhé. Thuốc ở phố này đảm bảo đúng giá hoặc rẻ hơn đấy.
    • 174 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bin&Boong
    Kid Plus mẹ bé đến các hiệu thuốc ở Ngọc Khánh mà mua nhé. Thuốc ở phố này đảm bảo đúng giá hoặc rẻ hơn đấy.
    Thuốc này có tốt ko chị? Con nhỏ nhà em cũng lười ăn quá. Hay uống Hydrosol tốt hơn ạ?
    • 46 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bin&Boong
    mình quên nói với bạn là mình đang ở SGòn
    • 948 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 10052005
    mình quên nói với bạn là mình đang ở SGòn
    bạn thử ra nhà thuốc Mỹ Châu ở đường Hai Bà Trưng xem sao, đấy là hiệu thuốc lớn nên mình nghĩ chắc là nó có Kidplus đấy

• 655 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

các mẹ ơi, cún nhà em uống biovita thấy có tác dụng lắm. Bé bi giờ được gần 4tháng. Tầm sang tháng thứ 3 rất lười ăn, ăn kém cả hồi 2tháng, cả ngày chỉ được tầm 600-650ml, đó là phải ép các kiểu. Sau khi uống biovita thì ăn uống tốt hơn nhiều, bi giờ được trên 800ml/ngày, ko phải ép uổng gì cả.
    • 6,376 Bài viết

• 14,049 Được cảm ơn

bé nhà em cũng uống Biovita từ hồi 3thang tuổi do toa của bác sĩ khám sức khỏe định kỳ ơ BV phụ sản QT, hồi bé 10.5 tháng cân nặng 10.5 ký (giờ bé gần 12 tháng chưa cân lại, hihi). Bé nhà em uống vào ăn và lên cân tốt, nhưng phải kiên nhẫn một thời gian mới thấy tác dụng các mẹ ạ. Thuốc không làm bé lên cân chỉ có tác dụng hỗ trợ men tiêu hoa, làm bé ngon miệng từ đó lên cân thôi. Thằng nhà em chỉ pha thuốc vào một ít nước lọc ma han uong ngon o, he..he..
    • 417 Bài viết

• 455 Được cảm ơn

mình cũng cho con uông biovita được 2 tháng rồi chẳng thấy tiến chiển tốt gì cả. đi viện dinh dưỡng bs bảo cứ dùng tiếp. bây giờ con 7 tháng dc 7.1kg ngày ăn dc 200ml sữa và 100 bột. Mình nhiều lúc cứ như phát khùng lên với con về ăn uống ấy. trung bình 1,5tiếng 1 bũa ăn ngày ăn 4 bữa chán quá