Các loại thuốc, lịch tiêm chủng cho bé

Bé sơ sinh có thể tiêm phòng thuỷ đậu không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 943 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 69 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Các chị tư vấn giúp em với. Chiều qua em có đến chơi nhà chị, bế & hôn cháu gái 2,5 tháng tuổi, tối về bị sốt & đến tối nay thì phát hiện trên người nổi những nốt đỏ, em tìm hiểu thì rất giống với triệu chứng bệnh thuỷ đậu. Giờ em lo lắm, chờ đến sáng mai để đi khám, em bệnh thì không sao, nhưng em chỉ sợ mình đã lây bệnh cho cháu gái thì biết làm sao ?:Crying: Em có gọi hỏi mẹ cháu thì chị ấy bảo là cháu đã tiêm phòng rồi, nhưng sao em search trên mạng thì trẻ đủ 12 tháng mới có thể tiêm phòng thuỷ đậu mà? Em cũng đọc được là nếu chưa tiêm phòng mà lỡ tiếp xúc với người bệnh thuỷ đậu thì có thể tiêm phòng trong vòng 3 ngày để phòng bệnh, nếu chưa được tiêm phòng thì cháu gái của em có thể tiêm phòng ngay không (cháu mới 2,5 tháng) hay chỉ có cách chờ xem có bệnh ko để chữa? Huhu, các chị giúp em với, em lo đến ko thể nào ngủ được cả :Crying::Crying:
    Cuộc đời đó ..có bao lâu mà hững hờ..
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 847 Bài viết

• 515 Được cảm ơn

Theo như mình biết thì trẻ đủ 12 tháng mới tiêm phòng thuỷ đậu đc. Thế từ bé đến giờ bạn chưa bị thủy đậu bao giờ mà bạn cũng chưa tiêm phòng à? Nếu bạn lo quá thì đi khám cho chắc ăn.
    • LNC
    • 8 năm
    • 192 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

đúng là đủ 12 tháng tuổi mới được tiêm phòng thuỷ đậu, cu tý nhà mình mới tiêm cách đây 2 tháng mà, nếu bé chả may bị thì cố gắng giữ vệ sinh kiêng nước kiêng gió cho cháu khoảng 10 ngày là hết.
    :Rose:I LOVE SPICY:Rose: