• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 2 Lượt chia sẻ
  • 83.8K Lượt đọc
  • 119 Trả lời

• Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 43 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng đang nghiên cứu để cho con mình uống đây các bạn ah. Bà ngoại cứ bắt uống vì đứa cháu mình bà cho uống nó chiu ăn, mà uống cái đó vô hại thật. Tham khảo ý kiến các mẹ thêm mình sẽ đi tới quyết dịnh cho uống. hiiiiiiiii
    Dường như thiên chức người mẹ vô cùng lớn
    Và con trở thành điều quý giá nhất trên đời
    • 84 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

chào các mẹ thông thái
    ku bi nhà mình được hơn 10 tháng nhưng dạo gần đây bi có vẻ ko chịu ăn mấy, cứ ngậm trong miệng, 2 mẹ con cho nhau ăn mà dánh vật.khổ quá cơ.
    mình định cho bé uống thếm B1 nhưng ko biết bé nha mình đã uống được chưa và cho uống như thế nào cho đúng và đủ liều luong.mẹ nào biết giúp mình với
    ..Mẹ muốn làm tất cả những điều tốt đẹp nhất dành cho con..
    MB : 0973.563.181
    • 64 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Không biết đã mẹ nào cho bé uống chưa và kết quả có tốt không? Nhưng theo mình thì không nên cho trẻ em dùng thuốc bổ sớm như thế.

Mình cũng có con tầm tuổi như con bạn và cũng rất lười ăn cháo, nhưng ăn vặt linh tinh thì lại ăn. Bé hơn 10 tháng rồi mà có 8kg, ai cũng bảo bé còi, có người còn bảo bé bị suy dinh dưỡng. Mình cũng rất chăm bé nhưng hình như bé bị nóng trong không hấp thụ được thức ăn nên không lớn được.

Ngược lại bé khá cứng cáp và khoẻ mạnh nên mình vẫn cứ kệ mặc dù nhiều lúc thấy con còi quá cũng sốt ruột lắm.

Mẹ nào có kinh nghiệm thì chia se nhé
    • 369 Bài viết

• 264 Được cảm ơn

Bé nhà mình thì ngoài 1 tuổi mới uống B1. Mà trộm vía nó thích uống B1 nên cứ cho cả viên vào mồm nhai nhồm nhoàm. Theo mình biết thì B1 không chống chỉ định cho trẻ dưới 1 tuổi đây mẹ nó ạ. Vitamin B1 tan trong nước nên thừa sẽ thải ra ngoài chứ không tích lũy như các vitamin tan trong dầu. Trên thị trường vẫn có các chế phẩm vitamin tổng hợp chứa các vitamin nhóm B cho trẻ em mà.

Mẹ nó thích bổ sung thì mỗi ngày cứ nghiền một hai viên vào chén cho con uống. Nhưng mình thấy uống B1 có vẻ nóng hay sao ấy, bé nhà mình cứ uống nhiều B1 là nhiệt.
    • 43 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Con bé nhà em gần 11 tháng rồi cũng lười ăn lắm. Chỉ thích ti mẹ thôi, mẹ đi làm cả ngày mà con ở nhà ăn không nổi 1/2 bát cháo, uống được 50ml sữa. Em cũng tính việc cho uống B1, không biết có nên không nhỉ? Đi khám thì toàn uống VitaminD
    • 173 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Con tớ 10m nhưng những đợt con lười ăn tớ vẫn nghiền 1/2 viên b1 cho vào sữa con uống đấy, đứa dầu tớ cũng thế.
    • 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà mình cũng giống bé nhà bạn đây! Con 9 tháng mà có gần 7,5 cân thôi. Bà trẻ xót cháu chăm ăn kinh lắm (kế cả ép ăn) ngày 3 bữa cháo xay đầy và 3 bữa sữa (100ml/lần), bà cũng cho bé dùng B1 nghiền ăn lẫn với cháo mà vẫn còi dí.

Mình cũng nghĩ là do cơ thể con hấp thụ kém vì trộm vía con vẫn cứng cáp, khỏe mạnh, trườn bò khắp nhà.
    Lắm lúc cũng lăn tăn muốn mang con đến viện dinh dưỡng khám mà bố nó ko cho.

Mình cũng 1 đợt bsung men tiêu hóa rồi dừng. Hiện giờ đang cho con uống vitamin ChildLife.
    Mong mẹ nào có kinh nghiệm thì góp ý với.

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhtep2011 Xem bài viết
    Không biết đã mẹ nào cho bé uống chưa và kết quả có tốt không? Nhưng theo mình thì không nên cho trẻ em dùng thuốc bổ sớm như thế.

Mình cũng có con tầm tuổi như con bạn và cũng rất lười ăn cháo, nhưng ăn vặt linh tinh thì lại ăn. Bé hơn 10 tháng rồi mà có 8kg, ai cũng bảo bé còi, có người còn bảo bé bị suy dinh dưỡng. Mình cũng rất chăm bé nhưng hình như bé bị nóng trong không hấp thụ được thức ăn nên không lớn được.

Ngược lại bé khá cứng cáp và khoẻ mạnh nên mình vẫn cứ kệ mặc dù nhiều lúc thấy con còi quá cũng sốt ruột lắm.

Mẹ nào có kinh nghiệm thì chia se nhé
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cho bọn trẻ uống B1 3 ngày rồi, mỗi ngày 4 viên chia 2 lần, chưa thấy tiến triển gì. có điều bé đi ngoài phân hơi chua, không biết có phải
    do B1 không. Mình pha B1 với sữa rồi cho uống có được không? mẹ nào có kinh nghiệm tư vấn giúp nhé.
    • 77 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Con mình gần 4 tuổi mà nặng có 15,5kg. Còi quá các mẹ ạ. Nó lười ăn lắm và cơ bắp cũng dão lắm, chẳng săn chắc gì cả. Em cũng đang định cho con uống B1 bổ sung, vào đây ngồi chờ xem mẹ nào đã thử nghiệm và có kết quả rồi để học tập kinh nghiệm.
    • 628 Bài viết

• 344 Được cảm ơn

7 tháng dùng B1 được chưa các mẹ, em nó lười ăn quá
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chaudieunam Xem bài viết
    Mình cho bọn trẻ uống B1 3 ngày rồi, mỗi ngày 4 viên chia 2 lần, chưa thấy tiến triển gì. có điều bé đi ngoài phân hơi chua, không biết có phải
    do B1 không. Mình pha B1 với sữa rồi cho uống có được không? mẹ nào có kinh nghiệm tư vấn giúp nhé.
    Bé nhà mình cũng được 13,5 tháng rồi cách đây 1 tháng con đã ăn ít lại ăn vào là nôn. Nhìn thấy mẹ cầm đồ ăn là đã trực ọe....con đầu mà chưa biết cách chăm nên thấy con vậy stress lắm. Bé nhà mình cả ngày chỉ uống được 180ml, ăn 3 lần cháo nhưng chỉ bằng cái chén con mà cũng ko hết cơ. Cũng mày mò cho con uống nhiều loại mà chưa ăn thua. Nghĩ cho con đi khám dinh dưỡng thì kiểu j cũng 1 tá thuốc. Thấy nhiều mẹ bảo uống b1 đc minh cũng cho con uống và hiện tại là sữa con uống vẫn thế nhưng cháo con ăn được ngày gần 3 bát ăn cơm. Đó là kết quả mình cho con uống b1 đấy. Ngày 2 viên. Các mẹ cân nhắc nhé..
    • 192 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Nhóc nhà mình dạo này lười ăn trở lại rồi, mới vừa trộm vía được chút là ....., mình cũng đang định cho dùng B1 nhưng không biết liều lượng thế nào, bé nhà mình 3 tuổi có 14 kg thôi trông gầy nhom chán quá:Rose:
    • 33 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

hic, vẫn có người có con còi giống nhà em ư? con nhà em 6 tháng rùi, hôm qua đi tiêm cân được 6kg. Em cũng đang định tham khảo các mẹ xem bé nhà em có uống được B1 không, em cho uống cốm biobaby rùi nhưng chưa thấy hiệu quả tí nào. Con nhà em lười uông sữa kinh khủng. Em đang não hết cả lòng.
    • 192 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Mình vẫn cho bé nhà mình uống B1 từ khi bé được 12 tháng , ngày 2 viên chia 2 lần . Bạn cho bé uống đi không sao , nếu nhiều thì thải qua đường tiểu chứ không tích tụ như vitamin D &A
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà mình lúc trước cũng biếng ăn có tiếng ở trường, mình cũng cho đi bsdd đủ nơi vẫn không ăn thua, nhưng từ ngày cho bé uống sỉ rô Kid Grow thì nay đã tốt hơn nhiều rồi. Các mẹ có con biếng ăn cho bé uống thử xem, đây cũng là 1 loại sỉ ro đa vitamine và lysine như các loại khác nhưng nó có bổ sung men bia tươi, mình có giới thiệu với các chị cùng phòng cũng thấy có kết quả khả quan lắm.
    • 370 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Cho mình hỏi thuốc B1 loại 250mg/viên thì trẻ trên 3 tuổi uống mỗi ngày 1 viên được không nhỉ?
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cu Bin nhà e uống b1 mà chẳng ăn thua gì cả e bị stress mất thôi các mẹ ơiiii
    :*********** BA MẸ yêu Bin Hơn cả BÀu Trời :*************
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cún nhà tớ trước cũng lười ăn lắm
    nhưng từ khi uống Dielac Pedia trộm vía ăn dần cũng ổn
    uống hết 3 hộp thấy ăn được được tớ ko cho uống nữa mà ăn vẫn thế k thấy biếng ăn nữa
    giờ bé đc 13tháng mà ăn 3 bát cháo đặc/ ngày(bát ăn cơm) + 100ml sữa + 1 xúc xích to + bim bim kẹo bánh hoa quả + bú mẹ nữa...
    mình đang tính cai sữa vì bé ăn đc nên cũng bú mẹ mấy.
    bạn cho bé uống thử xem mình chỉ cho bé ngày uống 2 chén thôi đấy. chúc bạn và bé khoẻ mạnh
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebechip_bon Xem bài viết
    hic, vẫn có người có con còi giống nhà em ư? con nhà em 6 tháng rùi, hôm qua đi tiêm cân được 6kg. Em cũng đang định tham khảo các mẹ xem bé nhà em có uống được B1 không, em cho uống cốm biobaby rùi nhưng chưa thấy hiệu quả tí nào. Con nhà em lười uông sữa kinh khủng. Em đang não hết cả lòng.
    Bé nhà mebechip_bon lớn chưa?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 33 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi my_mum_my Xem bài viết
    Bé nhà mebechip_bon lớn chưa?
    lâu lắm rùi em ko vào diễn đàn, cũng vì suốt ngỳa mải con cái. bé nhà em giờ 17 tháng rùi, vẫn đì đẹt giậm chân tại chỗ, thậm chí còn tệ hơn cơ. giờ mới 8,5kg. rất nhanh nhẹn và khôn nhưng lười ăn ko có từ nào tả nổi
  • Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6