• 2 Lượt chia sẻ
  • 77K Lượt đọc
  • 119 Trả lời

10 Người đang theo dõi

• 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà em sau ốm rất lười ăn...
    Trước kia em có cho uông các loại như Lyvisit, kiddi, Nutroplex... nhưng kết quả không mấy khả quan...
    Em thấy có người cho trẻ uống B1 trẻ ăn rất tốt nhưng vẫn phân vân chưa dám cho bé uống...
    Các chị chỉ giúp em với!
    Bé 14,5 tháng, uông B1 có được không ạ? Nếu uống được thì liệu lượng thế nào ạ?
    Con là niềm vui, là hạnh phúc, là tình yêu của bố mẹ

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 378 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình vẫn cho bé nhà mình uống B1 từ khi bé được 12 tháng , ngày 2 viên chia 2 lần . Bạn cho bé uống đi không sao , nếu nhiều thì thải qua đường tiểu chứ không tích tụ như vitamin D &A
    Bill còi , sao con bướng bỉnh thế!

• 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mây xanh
    Mình vẫn cho bé nhà mình uống B1 từ khi bé được 12 tháng , ngày 2 viên chia 2 lần . Bạn cho bé uống đi không sao , nếu nhiều thì thải qua đường tiểu chứ không tích tụ như vitamin D &A
    Cám ơn mây xanh nhé, mình an tâm rồi, hôm nay về cho bé uống thử, hi vọng khá hơn...

• 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình mới 8 tháng và rất lười ăn, mình có nên cho bé uống B1 không, các mẹ tư vấn giúp mình với

• 1,962 Bài viết

• 2,320 Được cảm ơn

Mẹ mibe !
    Con uống b1 nay sao rồi, có tiến triển tốt không?
    Các con là niềm hạnh phúc vô bờ của mẹ.

• 183 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi memibe
    Cám ơn mây xanh nhé, mình an tâm rồi, hôm nay về cho bé uống thử, hi vọng khá hơn...
    Bạn ơi, kết quả thế nào, nói 1 câu cho chúng tớ mừng đi nào!!!!. À mà sao đi khám dinh dưỡng thì bs lại khg cho B1 mà chỉ toàn lactomin, biovita.... nhỉ.
    Vào đây xem website của Bin tí nha http://minhkhang.f2g.net

• 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Kết quả đây, kết quả đây...
    Bé nhà tớ ăn vấn thế, không thấy khá hơn...
    Lại còn đang sốt nữa chứ... híc... híc..
    Bà nội bảo cứ 3 ngày béo 7 ngày gầy (vì ốm)...
    Nhưng tớ nghĩ là tuỳ từng bé đấy, mình đã trực tiếp chứng kiến hai bé uông B1 ăn rất khoẻ, rất tốt, lên cân nhanh...
    Chắc phải thử mói biết được các mẹ ạ.

• 3,510 Bài viết

• 1,179 Được cảm ơn

Em đi học lớp dinh dưỡng về trẻ biếng ăn bác sĩ bảo là cho uống B1 cũng tốt, uống hàng ngày đựoc. Có khi trẻ lười ăn hoặc ăn mà ko lên cân chỉ do thiều B1. Mà thuốc này lại lành uống ko ảnh hưỏng gì cả nên uống vô tư theo liều chỉ dẫn. '

Uống thuốc gì thì cũng phải từ từ mới có tác dụng chứ. nếu bé nào thiếu thì nhanh hơn còn ko thiếu thì phải từ từ.

Các mẹ cho uống thử xem em thấy bảo bé dưới một tuổi uống cũng đựoc mà

• 378 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

bạn cho mình hỏi bạn học lớp dinh dưỡng đó ở đâu . cám ơn bạn
    Bill còi , sao con bướng bỉnh thế!

• 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebinbon
    À mà sao đi khám dinh dưỡng thì bs lại khg cho B1 mà chỉ toàn lactomin, biovita.... nhỉ.
    Một ông bác sỹ bảo mình là đã khám cho con người ta mà chỉ cho uống B1 thì đơn giản quá, cần gì bác sỹ!!!