• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 2 Lượt chia sẻ
  • 83.1K Lượt đọc
  • 119 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà em sau ốm rất lười ăn...
    Trước kia em có cho uông các loại như Lyvisit, kiddi, Nutroplex... nhưng kết quả không mấy khả quan...
    Em thấy có người cho trẻ uống B1 trẻ ăn rất tốt nhưng vẫn phân vân chưa dám cho bé uống...
    Các chị chỉ giúp em với!
    Bé 14,5 tháng, uông B1 có được không ạ? Nếu uống được thì liệu lượng thế nào ạ?
    Con là niềm vui, là hạnh phúc, là tình yêu của bố mẹ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 377 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình vẫn cho bé nhà mình uống B1 từ khi bé được 12 tháng , ngày 2 viên chia 2 lần . Bạn cho bé uống đi không sao , nếu nhiều thì thải qua đường tiểu chứ không tích tụ như vitamin D &A
    Bill còi , sao con bướng bỉnh thế!
    • 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mây xanh
    Mình vẫn cho bé nhà mình uống B1 từ khi bé được 12 tháng , ngày 2 viên chia 2 lần . Bạn cho bé uống đi không sao , nếu nhiều thì thải qua đường tiểu chứ không tích tụ như vitamin D &A
    Cám ơn mây xanh nhé, mình an tâm rồi, hôm nay về cho bé uống thử, hi vọng khá hơn...
    • 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình mới 8 tháng và rất lười ăn, mình có nên cho bé uống B1 không, các mẹ tư vấn giúp mình với
    • 1,963 Bài viết

• 2,335 Được cảm ơn

Mẹ mibe !
    Con uống b1 nay sao rồi, có tiến triển tốt không?
    Các con là niềm hạnh phúc vô bờ của mẹ.
    • 183 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi memibe
    Cám ơn mây xanh nhé, mình an tâm rồi, hôm nay về cho bé uống thử, hi vọng khá hơn...
    Bạn ơi, kết quả thế nào, nói 1 câu cho chúng tớ mừng đi nào!!!!. À mà sao đi khám dinh dưỡng thì bs lại khg cho B1 mà chỉ toàn lactomin, biovita.... nhỉ.
    Vào đây xem website của Bin tí nha http://minhkhang.f2g.net
    • 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Kết quả đây, kết quả đây...
    Bé nhà tớ ăn vấn thế, không thấy khá hơn...
    Lại còn đang sốt nữa chứ... híc... híc..
    Bà nội bảo cứ 3 ngày béo 7 ngày gầy (vì ốm)...
    Nhưng tớ nghĩ là tuỳ từng bé đấy, mình đã trực tiếp chứng kiến hai bé uông B1 ăn rất khoẻ, rất tốt, lên cân nhanh...
    Chắc phải thử mói biết được các mẹ ạ.
    • 3,510 Bài viết

• 1,182 Được cảm ơn

Em đi học lớp dinh dưỡng về trẻ biếng ăn bác sĩ bảo là cho uống B1 cũng tốt, uống hàng ngày đựoc. Có khi trẻ lười ăn hoặc ăn mà ko lên cân chỉ do thiều B1. Mà thuốc này lại lành uống ko ảnh hưỏng gì cả nên uống vô tư theo liều chỉ dẫn. '

Uống thuốc gì thì cũng phải từ từ mới có tác dụng chứ. nếu bé nào thiếu thì nhanh hơn còn ko thiếu thì phải từ từ.

Các mẹ cho uống thử xem em thấy bảo bé dưới một tuổi uống cũng đựoc mà

• 377 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

bạn cho mình hỏi bạn học lớp dinh dưỡng đó ở đâu . cám ơn bạn
    Bill còi , sao con bướng bỉnh thế!
    • 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebinbon
    À mà sao đi khám dinh dưỡng thì bs lại khg cho B1 mà chỉ toàn lactomin, biovita.... nhỉ.
    Một ông bác sỹ bảo mình là đã khám cho con người ta mà chỉ cho uống B1 thì đơn giản quá, cần gì bác sỹ!!!
    • 73 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhxiu
    Bé nhà mình mới 8 tháng và rất lười ăn, mình có nên cho bé uống B1 không, các mẹ tư vấn giúp mình với
    Theo minh nghĩ nên cho bé uống B1 lúc bé 1 tuổi trở lên! con ban 8 tháng tuổi chưa nên cho con uống!
    Con trai là niềm tự hào của bố mẹ!
    url=http://lilypie.com][/url]
    • 2,876 Bài viết

• 1,672 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TRONYEU
    Theo minh nghĩ nên cho bé uống B1 lúc bé 1 tuổi trở lên! con ban 8 tháng tuổi chưa nên cho con uống!
    hay nhỉ, BS cho con mình, cháu mình uống từ khi 5,6 tháng tuổi, ngày 4 viên bé xíu chia 2 lần. Nhưng mình nghĩ nếu bé không thiếu B1, hay thiếu 1 lượng không đáng kể chỉ đủ gây ra táo bón, sao các mẹ không cho bé bổ sung B1 bắng cách cho con ăn gạo lức và hạt ngô ngọt... nhỉ, sao lúc nào cũng thuốc và thuốc vậy?
    Mã vạch hàng hóa TQ bắt đầu bằng các số: 690, 691, 692, 693, 694, 695. Mã Đài Loan là 471
    • 9 năm
    • 1,467 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi buimaihuong
    hay nhỉ, BS cho con mình, cháu mình uống từ khi 5,6 tháng tuổi, ngày 4 viên bé xíu chia 2 lần. Nhưng mình nghĩ nếu bé không thiếu B1, hay thiếu 1 lượng không đáng kể chỉ đủ gây ra táo bón, sao các mẹ không cho bé bổ sung B1 bắng cách cho con ăn gạo lức và hạt ngô ngọt... nhỉ, sao lúc nào cũng thuốc và thuốc vậy?
    nếu bé lười ăn hay ko chịu ăn trong một số trường hợp nhất định thì nên cho bé uống bổ sung B1 để kích thích bé ăn, Tránh kéo dài trường hợp chán ăn, lâu sẽ dẫn đến thói quen lười ăn.
    Bổ sung 1-2 viên B1/ngày ko ảnh hưởng gì cả.
    Bống có đợt lười ăn vẫn uống B1 như vậy. Bà ngoại Bống là bác sỹ bảo là tốt nên cứ thế em làm theo thôi, chả việc gì phải lăn tăn cả :4:
    Hãy vui lên để sống và yêu!
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà tơ uống B1 tu lúc 5 tháng ngay 2 viên trộm vía ăn bột cứ thun thút, tiêu hoá tốt. Nhưng không biết u ống sớm như vậy có sao ko nhỉ, các mẹ mách tôi với.
    • 84 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái ơi cho mình hỏi nhờ một chút:
    Con mình được 10 tháng tuổi, cháu ăn ngủ bình thường, sức khỏe tốt, hầu như không ốm đau bệnh tật bao giờ.
    Bé ở nhà với bà nội, nhưng gần đây chẳng biết nghe ai nói, bà nội cháu trong lúc mình đi làm cho cháu mỗi ngày uống 4 viên B1.( Với mục đích là cho cháu ăn nhiều lên) và giấu không cho mình biết. Mình biết được thông tin này ltừ hôm qua và thông qua một cô hàng xóm được bà kể chuyện cho. Bà ko nói cho mình biết vì nếu biết thì chắc chắn mình sẽ không bao giờ đồng ý rồi. Con mình vẫn khỏe mạnh cơ mà.
    Các mẹ có thể cho mình biết với trường hợp con mình thì uống B1 có hại gì không? Để mình biết và còn nói lại với bà nội cháu.
    Xin cảm ơn các mẹ nhiều.
    • 83 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hi các mẹ, bé nhà tớ cũng gần 10 tháng, chắc chắn sẽ trong top đầu các bé lười ăn vì bé nhà mình chẳng đòi ăn gì bao giờ cả. Cho ăn là khóc, ép quá thì nôn, trớ Mình thấy các bé nhà khác còn thích ăn món này món nọ, bé nhà mình đặc biệt chẳng thích ăn gì, vậy nên 10 tháng mà vẫn 7kg . Mình cũng định cho bé uống bổ sung vit B1, 1 viên/ ngày, các mẹ bảo có nên không? Chứ tình hình cứ lười ăn thế này thì căng quá
    • 95 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Con mình 6 tháng tuổi, đã bỏ bú mẹ từ 4 tháng, chỉ ban đêm ngủ thì mới bú một ít, còn ban ngày thì hoàn toàn không chịu bú nữa. Gần đây cháu rất biếng ăn, chỉ mới đưa thìa bột vào là đã ọe ra, mà lại rất hay nôn khan, nhiều khi đang chơi cũng tự nhiên ọe một cái rõ to, cả nhà hốt hoảng tưởng là nôn nhưng ko phải. Có hôm mình cho uống sữa từ 4h chiều, đến tối cho ăn nôn ra hết sạch, thế là đi ngủ luôn đến 4h sáng hôm sau mới ăn một tí sữa nữa rồi lại ngủ tiếp. Cứ như là nó không thấy đói í. :Sad: chẳng bao giờ thấy đòi ăn cả, lúc nào ăn cũng như đánh vật. Bà cháu cứ bảo là cho uống B1 để cho nó đói, nó đòi ăn. Mình đã bảo bà là không được nhưng bà bảo thủ lắm, cứ nhất định bắt mình đi mua cho uống. Mình nhờ các mẹ tư vấn giúp xem con mình đã uống được B1 chưa để còn mua, chứ không đi làm thế này, khéo bà ở nhà cho uống rồi cũng nên.:Crying:
    • 285 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi littleboo Xem bài viết
    Con mình 6 tháng tuổi, đã bỏ bú mẹ từ 4 tháng, chỉ ban đêm ngủ thì mới bú một ít, còn ban ngày thì hoàn toàn không chịu bú nữa. Gần đây cháu rất biếng ăn, chỉ mới đưa thìa bột vào là đã ọe ra, mà lại rất hay nôn khan, nhiều khi đang chơi cũng tự nhiên ọe một cái rõ to, cả nhà hốt hoảng tưởng là nôn nhưng ko phải. Có hôm mình cho uống sữa từ 4h chiều, đến tối cho ăn nôn ra hết sạch, thế là đi ngủ luôn đến 4h sáng hôm sau mới ăn một tí sữa nữa rồi lại ngủ tiếp. Cứ như là nó không thấy đói í. :Sad: chẳng bao giờ thấy đòi ăn cả, lúc nào ăn cũng như đánh vật. Bà cháu cứ bảo là cho uống B1 để cho nó đói, nó đòi ăn. Mình đã bảo bà là không được nhưng bà bảo thủ lắm, cứ nhất định bắt mình đi mua cho uống. Mình nhờ các mẹ tư vấn giúp xem con mình đã uống được B1 chưa để còn mua, chứ không đi làm thế này, khéo bà ở nhà cho uống rồi cũng nên.:Crying:
    Bé nhà mình cũng đang uống 1 viên B1/ngày đây này. Từ đợt uống ks xong thấy bé bú hay bỏ dở bình sữa nên mình đã bổ sung men tiêu hóa sống của viện Bach Mai và thêm B1 nữa. Trôm vía b h tình hình cũng khá hơn nhiều. Mình cho bé uống B1 vào buổi sáng, thả 1 viên vào bình sữa ấm, thế là bé uống cùng sữa luôn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 31 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bé dùng b1 cũng được nhưng bạn nên có sự hướng dẫn của BS, không nên tùy tiện tự mua thuốc cho bé uống. Bé vẫn còn nhỏ, hệ thống tiêu hóa của bé chưa hoàn hảo, bé dùng nhiều thuốc cũgn làm hỏng các men tiêu hóa trong ruột non, sau này hay gây cho bé bị rối loạn tiêu hoá, bạn có thể cho bé dùgn thêm sữa ngoài có bổ sung thêm chất dinh dưỡng, có thể ở giai đoạn này là giai đoạn tập ăn dặm của bé nên bé chưa thích nghi với việc ăn bột, không biết bạn cho bé ăn bột từ bao giờ và ăn bột gì, thường thì khi bé mới ăn dăm thì bé rất thích ăn bột ăn liền ngọt, trước tiên cho ăn bột loãn dần ăn đặc, xen kẽ tập ăn bột mặn như vậy bé mới quen dần và không sợ ăn.
    • 173 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Cu nhà mình trong 1 tháng đầu sau sinh rất khó ngủ, đêm hay thức bắt mẹ bế dong, ngày thì một giấc ngủ chưa được 5 phút. Mẹ chồng mình mới phổ biến kinh nghiệm của bà là thả 1 viên B1 vào sữa cho con uống vào buổi tối để đêm nó ngủ ngon. Tớ phân vân không biết thuốc B1 có tác dụng gì lên thần kinh của em bé không nên không áp dụng cho con.
    Nhân đây nhờ mẹ nào có chuyên môn, có kinh nghiệm cho lời khuyên. Xin cảm ơn.
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6