• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại thuốc, lịch tiêm chủng cho bé

Bé bị sốt,co giật sau khi tiêm vắc xin phòng bạch hầu, ho gà

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 15K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 110 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

:Crying: Bé nhà mình sánh nay tiêm phòng vắc xin phòng bại liệt, bạch hầu mũi thứ hai. Sau khi tiêm khoảng 1 giờ bé tự nhiên tím tái lại, chân tay co giật, sờ chán cháu thấy sốt nhẹ. Sợ quá mẹ cháu đưa bé đến bệnh viện ngay. Các bác sĩ cho thở ôxy, cho uống thuốc hạ sốt, tiêm 1 mũi chống dị ứng. 1 tiếng sau thì thấy bé đã khá hơn, tuy vẫn sốt, nhưng đã chịu bú mẹ. Các mẹ đã gặp trường hợp nào như vậy chưa, liệu có biến chứng nào xảy ra nữa không? Có lẽ tháng tới mẹ cháu không dám cho bé đi tiêm phòng nữa.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,362 Bài viết

• 4,946 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vankhanh_2007 Xem bài viết
    :Crying: Bé nhà mình sánh nay tiêm phòng vắc xin phòng bại liệt, bạch hầu mũi thứ hai. Sau khi tiêm khoảng 1 giờ bé tự nhiên tím tái lại, chân tay co giật, sờ chán cháu thấy sốt nhẹ. Sợ quá mẹ cháu đưa bé đến bệnh viện ngay. Các bác sĩ cho thở ôxy, cho uống thuốc hạ sốt, tiêm 1 mũi chống dị ứng. 1 tiếng sau thì thấy bé đã khá hơn, tuy vẫn sốt, nhưng đã chịu bú mẹ. Các mẹ đã gặp trường hợp nào như vậy chưa, liệu có biến chứng nào xảy ra nữa không? Có lẽ tháng tới mẹ cháu không dám cho bé đi tiêm phòng nữa.
    Bé nhà mình tiêm phòng vắc xin trên cũng bị sốt cao gần một ngày (39o cơ). Tuy nhiên trường hợp bé nhà bạn phản ứng như vậy là quá mạnh, theo mình bạn ko nên cho bé tiêm tiếp nữa. Vì ở gần nhà mình có bé phản ứng mạnh với vắc xin viêm gan B y tá họ cũng khuyên là ko nên tiêm nữa. Sợ lắmonttella:
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha
    http://zaodich.com/forum/f2488/nang-...-nghi-1565206/

Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    • 429 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Chị em mình lại gặp nhau rồi, Bin nhà em tuần trước cũng đi tiêm mũi tổng hợp, về cũng sốt nhẹ và bị tiêu chảy nữa. Em cũng lo lắm, đọc hướng dẫn sd thì thấy đấy là những tác dụng phụ của thuốc nhưng mà bị co giật như bé nhà chị thì cũng đáng lo nhỉ. Chị cứ tham khảo ý kiến mọi người và bs xem sao nhé.

• 227 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Con của đứa bạn em cũng vừa bị cách đây 2 tuần, Nhà nó ở ngõ Thông Phong - Tôn Đức Thắng, cho con bé đi tiêm ở phường, bé con cũng được khoảng 10 tháng. Đi tiêm về thì chiều chỉ hơi bị sốt nhẹ, đến đêm thì lên cơn co giật, tím tái, mắt trợn ngược người cứng đơ, may mà lúc đấy cả 2 vợ chồng chưa ngủ nên kịp thời phát hiện, bố cháu phải hô hấp nhân tạo rồi gọi xe cấp cứu, may mà không sao. Nhưng hiện giờ bác sỹ họ bắt phải làm điện não đồ để kiểm tra xem có bị ảnh hưởng gì không, híc kinh hoàng. Nó bảo từ giờ chả dám cho con đi tiêm gì nữa, em nghe xong cũng sợ chắc cũng khỏi cho con đi tiêm luôn, sợ lém híc :Sick:!
    • 110 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Nhất định rồi mình sẽ không cho bé tiêmvắc xin này nữa. Một lần là cả nhà đã sợ xanh mắt rồi. Cảm ơn nhiều nha.
    • 4,733 Bài viết

• 1,419 Được cảm ơn

Hiện nay có loại vacxin 6 trong 1 phòng bạch hầu, ho gà... giá hơn 500k không sốt ở trung tâm y tế dự phòng đấy. Sao bạn không tiêm loại đấy cho bé cho an toàn
    • 96 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ nó kể thế làm em cũng run, bé nhà em còn 1 mũi thứ 3 nữa, em tiêm mũi 5 trong 1, không biết có ... lạy trời không vấn đề gì ở lần 3

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Bé thứ hai nhà mình hai tháng tuổi, vừa mới hết sốt do chích mũi thứ 1 bạch hầu uốn ván ho gà ở trạm y tế phường. (Mình chủ quan do bé thứ nhất nhà mình cách đây 8 năm chích mũi thứ 3 lúc 4 tháng tuổi mới sốt). Mình thấy xót quá, nghe nói có loại vắc xin phải trả tiền chích không sốt, không biết mũi sau bé nhà mình có chích tiếp vắc xin loại naỳ được k? Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ cho mình biết vơí!!!
    • 7,485 Bài viết

• 4,928 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DUNGDUONG0008 Xem bài viết
    Chào các mẹ!
    Bé thứ hai nhà mình hai tháng tuổi, vừa mới hết sốt do chích mũi thứ 1 bạch hầu uốn ván ho gà ở trạm y tế phường. (Mình chủ quan do bé thứ nhất nhà mình cách đây 8 năm chích mũi thứ 3 lúc 4 tháng tuổi mới sốt). Mình thấy xót quá, nghe nói có loại vắc xin phải trả tiền chích không sốt, không biết mũi sau bé nhà mình có chích tiếp vắc xin loại naỳ được k? Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ cho mình biết vơí!!!
    Được mẹ nó ạ, giống con nhà mình lúc 2 tháng tuổi cho về quê nên không có sự lựa chọn phải vác con ra trạm y tế phường để chích mũi 1 bạch hầu - ho gà - uốn ván về nhà sau 2h thì khóc thét hoảng loạn mất một ngày, xót con quá gọi điện ra NCT và HB để hỏi xem mũi sau có chích được mũi không sốt không, may quá là đc, mà đúng là không sốt thật. Đừng có đưa con ra phường chích nữa mẹ nó ạ, tốn tiền một tí còn hơn, tớ thấy ở phường chích cứ lôm côm thế nào ý chẳng yên tâm gì cả.
    • 299 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Bạn ơi cho mình hỏi bạn tiêm cho con bạn là vacxin việt nam hay của Phap loại Infarix hay Pentarix (5 in 1) vì lần trước bé nhà mình tiêm Infarix 6 in 1 sốt hẳn 1 tuần. Tuần này là đến ngày phải tiêm mũi 3 rồi đây mà run quá ko biết có nên cho đi tiêm ko?

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhngoc01 Xem bài viết
    Bạn ơi cho mình hỏi bạn tiêm cho con bạn là vacxin việt nam hay của Phap loại Infarix hay Pentarix (5 in 1) vì lần trước bé nhà mình tiêm Infarix 6 in 1 sốt hẳn 1 tuần. Tuần này là đến ngày phải tiêm mũi 3 rồi đây mà run quá ko biết có nên cho đi tiêm ko?
    Cảm ơn mẹ Lợn Đất nhiều nhé, nhưng cho mình hỏi thêm câu hỏi của mẹ anhngoc01 vì mình cũng bối rối không biết nên sẽ chích loại vacxin nào cho bé. Mình đang chờ hồi âm!!!
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi, nên cho bé đi tiêm cho đủ liều. Mình vừa cho bé nhà mình đi tiêm mũi 6 in 1 thứ 3 sáng nay. Hiện tại viện dịch tễ mới nhập về có 150 liều thuốc thôi, mà thấy chị ở đấy nói là k biết bao h mới nhập lại, nên nếu không cho bé đi tiêm ngay thì nhỡ lịch tiêm của bé đấy. Nhà mình canh suốt 3 ngày nay, sáng nay thấy báo là mới về thuốc là phải cho bé đi tiêm ngay đấy.
    • 473 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xiaobaobao Xem bài viết
    Bạn ơi, nên cho bé đi tiêm cho đủ liều. Mình vừa cho bé nhà mình đi tiêm mũi 6 in 1 thứ 3 sáng nay. Hiện tại viện dịch tễ mới nhập về có 150 liều thuốc thôi, mà thấy chị ở đấy nói là k biết bao h mới nhập lại, nên nếu không cho bé đi tiêm ngay thì nhỡ lịch tiêm của bé đấy. Nhà mình canh suốt 3 ngày nay, sáng nay thấy báo là mới về thuốc là phải cho bé đi tiêm ngay đấy.
    Em canh mãi biết tin có vacxin em lên đăng kí và đặt ngay tiền. Khiếp thế mà lúc lên phường cũng chen nhau đấy. Tiêm 6in1 được cái không sốt mà giảm số mũi tiêm. Em nói thật cứ nghĩ đến tiêm em lại sợ. Chả nhẽ ko tiêm thì lo cho con, mà tiêm thì cả nhà như ngồi trên đống lửa. Chia sẻ với các mẹ có em bé đi tiêm về sốt cao, stress kinh khủng
    • 390 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

mình tiêm cho con cũng gần xong hết rồi, còn 2 món nữa, mỗi lần tiêm là 1 lần run đấy, may mà con cũng gần 2 tuổi, qua thời kì thử thách nên cũgn đỡ lo (nhưng vẫn lo). chán!
    • 299 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xiaobaobao Xem bài viết
    Các mẹ ơi cho mình hỏi thêm với con mình
    - Khi sinh tiêm viêm gan B mũi 1
    - Tháng thứ hai tiêm tổng hợp 6 in 1 infarix có viêm gan B ( mũi 1)
    - Tháng thứ ba tiêm tổng hợp 6 in 1 Infarix có viêm gan B ( mũi 2): mũi này bé sốt 1 tuần cao nhất 39độ nhưng đi khám do sốt virus trùng với thời điểm tiêm
    - Tháng thứ 6 tiêm lần 3 mũi tổng hợp thì các bác sỹ khuyên tiêm Pentarix 5 in 1 vì mũi tổng hợp này ko có viêm gan B vì viêm gan B đủ rồi. Nhưng thị trường bây giờ chỉ có Infarrix 6 in 1 thôi mà chưa có Pentarix.
    vậy các mẹ đã cho con tiêm 2 mũi Infarix rồi chuyển sang Pentarix chưa và mũi 5in 1 Pentarix có đỡ sốt hơn ko.

Có mẹ nào tiêm giống bé nhà mình thì cho mình kinh nghiệm với nhé
    -

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thang này bạn co cho be đi tiêm ngừa tiep khong? Be nhà mình thang trươc cung tiêm DTC o Từ Dũ về cũng bị sôt nhẹ và co giật 3 lần. Thang này mình cũng bong be len Tu Du nhung ho khong dam tiem ma bao vao bv Nhi Dong tiem va o do theo doi luon. Minh so qua chua dam di. Khong tiem cho con thi toi con qua, ma tiem thi ca nha so xanh mat luon:Thinking: . Thang truoc sau khi tiem minh thuc trang dem trong be.
    • 329 Bài viết

• 472 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho mình hỏi thêm với con mình
    - Khi sinh tiêm viêm gan B mũi 1
    - Tháng thứ hai tiêm tổng hợp 6 in 1 infarix có viêm gan B ( mũi 1)
    - Tháng thứ ba tiêm tổng hợp 6 in 1 Infarix có viêm gan B ( mũi 2): mũi này bé sốt 1 tuần cao nhất 39độ nhưng đi khám do sốt virus trùng với thời điểm tiêm
    - Tháng thứ 6 tiêm lần 3 mũi tổng hợp thì các bác sỹ khuyên tiêm Pentarix 5 in 1 vì mũi tổng hợp này ko có viêm gan B vì viêm gan B đủ rồi. Nhưng thị trường bây giờ chỉ có Infarrix 6 in 1 thôi mà chưa có Pentarix.
    vậy các mẹ đã cho con tiêm 2 mũi Infarix rồi chuyển sang Pentarix chưa và mũi 5in 1 Pentarix có đỡ sốt hơn ko.

Có mẹ nào tiêm giống bé nhà mình thì cho mình kinh nghiệm với nhé
    -
    Không biết bạn có cần thông tin này nữa không
    Con mình cũng đã từng tiêm mũi 1 la Pentaxim 5 in 1- không sốt, mũi 2 vInfarix 6 in 1 -sốt, cho nên mũi 3 mình quyết tâm đợi có Pentaxim mới tiêm. Mấy hôm nay ở N Chí Thanh đã có Pentaxim rồi đấy ạ. con mình đã tiêm mũi 3 là Pentaxim-?> Không sốt. Kết luận là thuốc này không sốt ạ.
    • 4,733 Bài viết

• 1,419 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thochiptamnhu2611 Xem bài viết
    Không biết bạn có cần thông tin này nữa không
    Con mình cũng đã từng tiêm mũi 1 la Pentaxim 5 in 1- không sốt, mũi 2 vInfarix 6 in 1 -sốt, cho nên mũi 3 mình quyết tâm đợi có Pentaxim mới tiêm. Mấy hôm nay ở N Chí Thanh đã có Pentaxim rồi đấy ạ. con mình đã tiêm mũi 3 là Pentaxim-?> Không sốt. Kết luận là thuốc này không sốt ạ.
    Con nhà mình hôm nay cũng tiêm lần 2 mũi Infanrix 6 in 1 ở NCT, đang hồi hộp chờ phản ứng đây. Bé nhà bạn tiêm mũi 6 in 1 lần 2 sốt bao nhiêu độ và bao lâu thì hết sốt vậy ?
    • 89 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ tư vấn cho em với. Con em gần được 2 tháng. Hồi mới sinh đã tiêm 1 mũi viêm gan B rồi. Theo đúng lịch thì 25/6 này sẽ tiêm tiếp, nhưng em nghe bảo ra trạm y tế phường tiêm thuốc của chương trình tcmr về thường hay bị sốt và co giật. Vậy em muốn tiêm cho con loại thuốc không sốt ở giai đoạn này được không ạ? Thuốc đó mua ở đâu? Mong sự giúp đỡ của các mẹ nhé!
    • 7 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

trời đất, thế sau đó bé có làm sao không. Con nhà mình cũng đi tiêm như bé nhà bạn, về đến nhà thì bị sốt gần 39o. Cho cháu dùng thuốc hạ sốt nhưng sau đó lại sốt trở lại trong vòng 3 ngày. Mình cho cháu lên BV nhi TW khám, thử máu thấy hồng cầu thấp quá, chụp phổi không sao, BSi bảo bé có triệu trứng viêm abidan cấp nên cho thuốc kháng sinh đặc trị về uống. Mình không thấy cháu có triệu chứng gì của ho cả. Lại đưa cháu sang khám ở Bsi tai mũi họng tu nghiệp ở Pháp về. Bsi bảo không bị sao, kg phải cho uống thuốc. Thế là sau nửa ngày không thuốc thang gì cả cháu lại hết sốt. Mấy hôm nữa lại phải đi xét nghiệm lại máu xem hồng cầu có trở lại bình thường không. khổ thân bsi rút bao nhiêu là máu của thằng cu:Sad: . Mình cũng sợ đi tiêm phòng ở trạm y tế lắm rồi. Thấy bảo tiêm phòng ở đường Nguyễn Chí Thanh tốt lắm. Bạn có biết gì về phòng khám đó không?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bomecunkin Xem bài viết
    Bé nhà mình tiêm phòng vắc xin trên cũng bị sốt cao gần một ngày (39o cơ). Tuy nhiên trường hợp bé nhà bạn phản ứng như vậy là quá mạnh, theo mình bạn ko nên cho bé tiêm tiếp nữa. Vì ở gần nhà mình có bé phản ứng mạnh với vắc xin viêm gan B y tá họ cũng khuyên là ko nên tiêm nữa. Sợ lắmonttella:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2