• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại thuốc, lịch tiêm chủng cho bé

Bé bị ho va sổ mũi,có đi tiêm ngừa được k?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 12.7K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

• 198 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,hôm nay đúng ngày tiêm chủng mà con em bị sổ mũi và ho.Vậy có nên đi tiêm k?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 482 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Không nên cho bé đi tiêm ngừa khi bé đang bị bệnh, và sau 1 đợt uống kháng sinh thì phải cách khoảng 4-5 tuần sau đó mới có thể cho bé chích ngừa được chị à. Em được BS của Kin tư vấn như vậy.
    KIN'S BLOG:Rose: :Kiss: :Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 101 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Theo mình thì ko nên , người bé đang không khoẻ, ko nên tiêm bất kỳ loại gì cho bé , để bé khỏe rồi tiêm :Smiling:
    • 1,301 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Mình thấy cũng tùy mình tiêm mũi gì thôi .Hôm trước con mìng sổ mũi cũng tiêm mũi trái ra như bình thường mà.Bác sĩ nói có 1 số mũi không tiêm khi bé bệnh thôi nhưng em không nhớ rõ mũi gì
    Trẻ con bắt đầu hư khi chúng bắt đầu hiểu người lớn
    • 237 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Me gachuot ơi đừng mang con đi tiêm nhé. Để khi nào bé thật khỏe thì hãy mang con đi tiêm. Bé nhà mình phải đến gần 1 năm mà ko tiêm dc mũi nào vì toàn ho với hắt hơi sổ mũi thôi. Mình cũng tư vấn nhiều bác sĩ rồi là không nên mang con đi tiêm. Nên mình cũng kệ thôi, biết là tiêm phòng thì tốt hơn nhưng mà thời điểm này mình chưa tiêm dc thì lui lại thời gian sau vẫn tiêm lại dc mà.
    • 127 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trường hợp đúng ngày hẹn tiêm nhắc mà không tiêm được,để sang tháng sau hoặc sau nữa thì có được không nhỉ?
    • 219 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bạn cho con đi khám và hỏi bác sĩ xem có tiêm được không. Con mình thì sổ mũi tí nhưng bác sĩ nói là bệnh thì không tiêm được mũi gì hết!
    • 1,467 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Mình tiêm cho con mình mũi viêm não nhật bản mũi 1 cách đây 2 tuần, mũi 2 tiêm cách tù 7 đến 15 ngày, đến hôm nay là 15 ngày rồi mà trong khoảng thời gian đấy con mình cứ hết lở miệng lai hắt hơi sổ mũi, hiện giờ đang ho và sổ mũi, như vậy thì không nên đii tiêm đúng không các me, không biết 2 ,3 hôm nữa mới hết thì quá lịch tiêm thì thế nào nhỉ