Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 14.9K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi giúp em với Cún nhà em được tám tháng tuổi rồi, tuần trước bị sốt cao gần 390C cho đi khám thị bác sĩ bảo bị viêm phế quản và cho uống kháng sinh là: Dexatamin và Cefaclor liều uống 5 ngày. Nhưng khi uống được 2.5 ngày thì phát sinh dị ứng mẩn đỏ hết từ đầu xuống chân va ngứa Em có hỏi bác sĩ thì bác sĩ cho uống thêm Xiro Phenegan để chống dị ứng nhưng uống hai ngày nay và không thấy đỡ. Các mẹ xem có cách nào chữa nhanh giúp em với và cho em hỏi bị dị ứng thuốc như thế này thì có tác bị ảnh hưởng gì không nhỉ?
    Mong sự giúp đỡ của các mẹ . Cám ơn các mẹ nhiều lắm

• 6,921 Bài viết

• 709 Được cảm ơn

Theo mình thì không nên cho trẻ uống kháng sinh đâu. Kháng sinh rất có hại cho sức khoẻ. Mà hình như về sau bị đen răng đấy. Tốt nhất là nên cho cháu uống các thuốc có từ thiên nhiên như nếu ho thì dùng quất hấp đường phèn, nếu sốt thì nên cho uống lá nhọ nhồi giã ra. Lá nhọ nhồi làm mát và hạ sốt rất tốt đấy.
    Chúc Cún nhanh khỏi ốm nhé.

• 2,214 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Nếu dị ứng do thuốc thì lẽ ra phải nổi mẩn ngay ngày đầu tiên uống thuốc chứ nhỉ? Nếu con bạn sốt đùng đùng mấy ngày liền & chỉ hạ sốt khi nhưng nốt mẩn đỏ xuất hiện thì có khả năng con bạn bị sốt phát ban. Mình thấy rất nhiều bé tầm 8 tháng đến 12 tháng bị như vậy. Con mình hồi 9 tháng cũng bị sốt liên tục 3 ngày, sang ngày thứ 4 thì hạ sốt và các nốt ban mọc lên. Nếu đúng vậy thì lành tính thôi, rồi các nốt sẽ lặn đi

Vừa post lên thì đọc thấy bài mẹ Mít. Mẹ Mít ơi, nếu bị Viêm Phế Quản (VFQ) thì không đùa được đâu, phải trị bằng kháng sinh thôi, kẻo viêm phổi thì toi. Nhưng thực tế cho thấy bsi cũng có thể kê bệnh sai (đọc ví dụ ở đây Cùng một bệnh, mỗi bác sĩ kê đơn một kiểu , nên mới hỏi mẹ Kin xem diễn biến thế nào, có phải sốt phát ban không.
    http://mgod.webtretho.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/

• 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cám on me Tumeo. Cún nhà em bị sốt rất cao trong 2 ngày em cho uống giảm sốt và đi khám thì bác sĩ cho uống kháng sinh. Chi cho em hỏi nếu là sốt phát ban thì bây giờ phải chữa như thế nào. Em cám on chi

• G&B
    • 11 năm
    • 1,441 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

Nếu mà sốt phát ban thì ks không giải quyết vấn đề đâu bạn à. Cứ chỉ uống nhiều nước, nước hoa quả thôi.
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing:

• 171 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cun4604
    Các mẹ ơi giúp em với Cún nhà em được tám tháng tuổi rồi, tuần trước bị sốt cao gần 390C cho đi khám thị bác sĩ bảo bị viêm phế quản và cho uống kháng sinh là: Dexatamin và Cefaclor liều uống 5 ngày. Nhưng khi uống được 2.5 ngày thì phát sinh dị ứng mẩn đỏ hết từ đầu xuống chân va ngứa Em có hỏi bác sĩ thì bác sĩ cho uống thêm Xiro Phenegan để chống dị ứng nhưng uống hai ngày nay và không thấy đỡ. Các mẹ xem có cách nào chữa nhanh giúp em với và cho em hỏi bị dị ứng thuốc như thế này thì có tác bị ảnh hưởng gì không nhỉ?
    Mong sự giúp đỡ của các mẹ . Cám ơn các mẹ nhiều lắm
    Bé nhà mình cũng ba lần bị viêm họng, sốt cao và phải uống kháng sinh, mỗi đọt cũng 5 ngày. Khi đến ngày thứ 4 thì người bắt đầu mẩn đỏ rồi lan ra toàn người. Lúc đầu, mình tưởng bé bị lên sởi hoặc bị dị ứng thuốc nhưng đi hỏi thì bác sĩ giải thích đó là sốt phát ban, khi bé sắp khỏi thì trên người sẽ xuất hiện nhứng nốt đỏ và có thể đi ngoài phân sẽ xì xoẹt. Đó là hiện tượng bình thường và chỉ 3-4 ngày sau những nốt này sẽ hết. Bác sĩ cũng kê đơn dùng xiro PHenegan. Bé nhà mình lần nào ốm cũng uống thuốc và có hiện tượng như trên. Sau khi hết bệnh thì những nốt này cũng lặn luôn. Nên bạn cứ yên tâm. Tốt nhất là đừng nên ăn đồ tanh và kiêng tắm cho bé thì tốt hơn.
    ----------------------------]
    Con mãi là trăng rằm của mẹ.
    Mẹ bé Tôm

• 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cám ơn các me nhiều lắm như thế này em cũng thấy yên tâm hơn rồi.

• 32 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các chị ơi bé nhà em vừa bị sốt vì bị viêm da. Mới đầu chỉ là vài cái rôm thôi nhưng chắc do bé gãi nhiều thế là nó mưng đỏ lên, mẹ cháu không biết nên khi bị sốt gọi bác sĩ đến bị bác ý mắng cho một trận, May mà uống Ceclor đã hết sốt rồi nhưng đang bị dị ứng nhiều lắm. Mọc hết cả mặt mũi, chân tay, lưng bụng. BS bảo là dừng ks và uống siro phenegan. Em thấy cháu bị nổi nhiều lắm, ngứa ngáy rất khó chịu. Cả ngày chả cười tí nào. Các bác truyền kinh nghiệm cho em với hiện tượng này có bình thường không? Khoảng mấy ngày thì hết dị ứng hả các chị. Có phải mang cháu đi bv ko ah?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 32 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các chị ơi bé nhà em vừa bị sốt vì bị viêm da. Mới đầu chỉ là vài cái rôm thôi nhưng chắc do bé gãi nhiều thế là nó mưng đỏ lên, mẹ cháu không biết nên khi bị sốt gọi bác sĩ đến bị bác ý mắng cho một trận, May mà uống Ceclor đã hết sốt rồi nhưng đang bị dị ứng nhiều lắm. Mọc hết cả mặt mũi, chân tay, lưng bụng. BS bảo là dừng ks và uống siro phenegan. Em thấy cháu bị nổi nhiều lắm, ngứa ngáy rất khó chịu. Cả ngày chả cười tí nào. Các bác truyền kinh nghiệm cho em với hiện tượng này có bình thường không? Khoảng mấy ngày thì hết dị ứng hả các chị. Có phải mang cháu đi bv ko ah?

• 627 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chimsau
    Tốt nhất nên mang đi BV cho chắc bạn ạ. Vì nếu nổi mẩn do nóng sau khi uống KS thì nó lại khác mà uống bị dị ứng do KS thì lại khác đấy.

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3