Bệnh trẻ em

Xương ngực Bé bị nhô

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 4.41K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cún con nhà mình bị ngực nhô ức gà có làm sao không, đi khám bác sỹ thì bác sỹ bảo không vấn đề gì
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 67 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

E chào các me!Bé nhà em được 16 tháng,chỉ nặng có 9,5kg(còi quá các mẹ ạ).Mấy hôm nay cháu lại còn bị HO nữa,lười ăn kinh khủng,càng ngày nhìn thấy con e càng thấy ko biết phải làm thế nào mặc dù đi khám nhiều nhưng ko thấy cải thiện tình hình ăn uống của cháu,khổ nhất 1 nỗi là xương ngực của cháu quá mỏng,nhô cao lên,sờ chỉ thấy da thôi,toàn thân cũng mỏng.Cháu vẫn ngủ,chơi bình thường.Có mẹ nào biết về việc xương ngực bị nhô lên,phần thân mỏng như thế là có triệu chứng của bệnh gì hay ko?E ko biết phải làm thế nào nua cả.Rất mong có ai biết về vấn đề này xin tư vấn cho e với
    E cảm on moi người rất nhiều:Sad:
    • 4,598 Bài viết

• 1,673 Được cảm ơn

BS nói xương ngực nhô cao là biểu hiện của còi xương đó bạn ạ
    • 535 Bài viết

• 289 Được cảm ơn

Ngực nhô ức gà là bệnh còi xương đã có biến chứng rồi, bạn nên cho con đi khám, chụp x-quang đánh giá mức độ biến dạng xương không chỉ ở ngực mà còn chân, tay để có hướng điều trị đúng.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trongkhoa995 Xem bài viết
    BS nói xương ngực nhô cao là biểu hiện của còi xương đó bạn ạ
    Vậy cách khắc phục là gì mẹ nó nhỉ. Mẹ nó biết thì share cho mọi người với ạ
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đúng rồi bé nhà bạn bị còi xương đấy mà nguyên nhân là do thiếu canxi chầm trọng .bạn cần phải bổ sung canxi cho bé ngay nhưng mà bổ sung bao nhiêu và loại nào là tốt nhất thì phải tìm hiểu. ngoài biện pháp này ra thì mình chưa nghĩ ra cách nào khác. mình biết có loại canxi vô cùng tốt nhưng giá hơi cao, bạn có thể tìm hiểu hoặc gửi mail mình sẽ tư vấn cho: sucmanhviet68@gmail.com