• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Bệnh trẻ em

Xương bé có tiếng kêu

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 22.1K Lượt đọc
  • 50 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bong nha minh duoc hon 10 thang. Tu cach day may thang, thinh thoang minh thay be cu dong gay ra nhung tieng keu luc cuc nhu nguoi lon bi kho khop vay? Khong hieu be nha minh co sao khong va co cach nao chua khong nhi, me nao biet giup minh voi!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bệnh có tiếng kêu trong tai

Tiếng kêu trong tai Người ta gọi hiện tượng có tiếng kêu trong tai là ù tai. Đây là những ảo giác về âm thanh hoặc những tiếng động sinh lý, bệnh lý của cơ thể. Người ta xếp ù tai làm hai loại lớn: tiếng kêu chủ quan và tiếng kêu khách quan. Tiếng kêu chủ quan Ân thanh này chỉ có bệnh...

• Review nuôi con bằng sữa Thụy Sỹ.

Dạo này đang loạn lạc tranh cãi giữa 2 bang phái: Sữa mẹ và Sữa bột. Mẹ Sony nay làm bài rì viu về...

• Xử lí khi miệng bé có mùi hôi!

Hôi miệng thường xuất hiện ở bé tuổi tập đi, vì khi đó, nhiều loại thức ăn gây nên vi khuẩn trong miệng và tạo nên mùi hôi. Miệng hôi khi vừa ngủ dậy được gọi là chứng hôi miệng buổi sáng. Nguyên nhân và cách ứng phó Để hơi thở của bé được thơm tho, bạn cần vệ sinh miệng cho con với nước...

• Làm gì khi con chớm bệnh!

Mình đọc được bài này thấy hay hay nên muốn chia sẻ cùng các mẹ, như bản thân mình sinh con đầu...

• Vĩnh biệt viêm xoan với cây giao hay còn gọi là cây xuơng cá

Thương con trai bị viêm xoang từ nhỏ, đã điều trị nhiều năm với đủ mọi phương pháp mà không khỏi...

• Con mình sẽ là cầu thủ tương lai

Mình thấy các chị mình quen cứ đặt nặng vấn đề con cái sau này phải làm bác sỹ hay doanh nhân này...

• 251 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Các mẹ ơi;bé Nhim xương kêu răng rắc như người già vậy đó. Mỗi lần bế bé là thấy kêu vậy. Các mẹ có biết trường họp như vậy không, giúp mẹ cháu với. Hay bé bị thiếu chất gì các mẹ nhỉ?
    Nhím xù lông, xù xù xù xù lông :Clown:
    • 288 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Chị ơi con nhà em cũng bị như vậy đó nhưng thấy con phát triển tốt nên em nghĩ chắc không sao đâu nhỉ.
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

trời ơi giống công chúa của em quá. Một bên chân cứ răng rắc mỗi khi động vào em đả đi check mọi nơi rồi không sao đâu các bác' cứ an tâm đi
    • 1,720 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Con em cung bi nhu vay nua do, nhung cung van vui choi va phát triên binh thương chi co diêu la cham móc rang thoi ha( 18 thang co 5 cai rang)......ngoai tru cai do ra thi be cua em QUAY hết biết. Chắc ko sao dau các chi ha!
    • 251 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Không hiêu co phai la các khóp bị khô không nhỉ. Mình nghĩ chắc không sao nhưng bà ngoại kêu quá làm mình sốt ruột.
    Nhím xù lông, xù xù xù xù lông :Clown:
    • 1,049 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Hãy thường xuyên nắn tay, nắn chân cho bé!!! Chắc cũng như người lớn, mỗi khi mỏi xương thường kêu răng rắc đấy mà !!!!
    Mẹ yêu bé nhất nhà!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,bé nhà em bây giờ đã được 5 tháng tuổi rồi. Từ lúc mới sinh đến bây giờ, cứ mỗi lần bé dạp chân là khớp gối của bé cứ kêu sần sật. Không biết bé nhà em có bị làm sao không? Có mẹ nào biết trả lời giúp em với?
    • 368 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chắc không sao đâu vì mình thấy con mình ngày trước cũng vậy đấy, thậm chí bây giờ mỗi lần bế mà cu cậu ngoáy cũng nghe kêu răng rắc. Mà mình thấy cũng chẳng sao cả, hồi trước cũng lo lắng lắm nhưng thấy bé ko đau đớn hay khóc la gì cả nên cứ để vậy, đến bây giờ thì cũng bình thường rồi đỡ hơn nhiều rồi.
    • 658 Bài viết

• 915 Được cảm ơn

Các mẹ ơi con gái mình gần 4 tháng, hôm nay bế bé mình để ý đầu gối bé có tiếng kêu lục cục, giống như tiếng kêu của những người bị khô khớp gối ấy! Các mẹ có kinh nghiệm cho mình hỏi hiện tượng như vậy có đáng lo/nguy hiểm không và mình phải làm gì?
    • 67 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VHTA Xem bài viết
    Các mẹ ơi con gái mình gần 4 tháng, hôm nay bế bé mình để ý đầu gối bé có tiếng kêu lục cục, giống như tiếng kêu của những người bị khô khớp gối ấy! Các mẹ có kinh nghiệm cho mình hỏi hiện tượng như vậy có đáng lo/nguy hiểm không và mình phải làm gì?
    Bạn ơi bé nhà mình cũng vậy đấy, có topic trên diễn đàn này cũng nói rằng như thế không sao đâu bạn ạ, bạn chịu khó nắn bóp chân tay cho cháu thôi, bạn đừng lo lắng nhiều nhé
    • 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà mình được 6,5 tháng, nặng 7,8kg. Khoảng 3 tuần nay, Khi bé vận động thì xương bé (xương chân, tay, đôi khi lưng) có tiếng kêu lộp kộp, giống như những người lớn tuổi khi bị loãng xương (Mình biết do mẹ mình cũng bị loãng xương). Không biết phải do bé bị thiếu canxi không? Mình cho bé uống canxi (canxi milk, canxi ostocan, canxi Standa,...) cả 3 tháng nay rồi (theo chỉ định của BS), mặc dù không đều (có khi nghĩ uống khoảng 10 ngày, lý do : Mình sợ uống nhiều quá bé bị sỏi thận). Bé còn bị đổ mồ hôi rất rất nhiều, nhìn tội lắm. Giúp mình với.:Crying:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 109 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

bé Bi của mình cũng vậy, thỉnh thoảng khi bế lên nghe tiếng xương kêu răng rắc.mới đầu cũng lo lắm nhưng thấy bé vẫn phát triển bình thường nên cũng hơi yên tâm rồi.bé được 9 tháng, nặng 11,5kg, đang ngồi có thể vịn tự đứng lên được rồi bước 1 vài bước. trộm vía con.
    :Rose: :Rose: :Rose:
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào Mẹ các bé,
    Cu nhà mình được 22 tháng rồi, bây giờ thỉnh thoảng mình đưa tay bé cũng thấy kêu như vậy. Không biết bé có bị ảnh hưởng gì không? (Bé không khóc gì cả).

Có gì Mẹ các bé chia sẻ kinh nghiệm nhé.

Me Dat
    :Thinking:
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Dat Xem bài viết
    Chào Mẹ các bé,
    Cu nhà mình được 22 tháng rồi, bây giờ thỉnh thoảng mình đưa tay bé cũng thấy kêu như vậy. Không biết bé có bị ảnh hưởng gì không? (Bé không khóc gì cả).

Có gì Mẹ các bé chia sẻ kinh nghiệm nhé.

Me Dat
    :Thinking:

Hi, mẹ của các bé
    Có bài trả lời này của bác sỹ giải thích chuyên môn cẩn thận, nghe cũng yên tâm phần nào. Các mẹ vào đây nghe nhé

• 4,893 Bài viết

• 2,688 Được cảm ơn

Một vấn đề mình rất thắc mắc ko biết hỏi ai vì hỏi bs rồi nhưng họ nói ko sao mà cũng ko giải thích được rõ ràng.
    Cún mình rất hiếu động nhưng mình để ý khi vận động, lúc xoay người hay làm động tác gì đó rất hay có tiếng "khậc " nhẹ ở khớp, mình nghe thấy hình như thường ở khớp bả vai và ở đùi khớp háng. Mình để ý từ hồi 8-9 tháng gì đó, giờ 15 tháng vẫn bị. Nếu không để ý quan sát thì rất khó phát hiện. Đêm ngủ lúc con lăn lộn hay nhoài chân hoặc mốt số động tác ở chân mình cũng thấy "khậc" một tiếng ở khớp háng. nghe cảm giác như khớp khô và tiếng "khậc" đó để khớp đúng vị trí ấy. Mình rất thắc mắc nhưng chẳng biết hỏi ai, đi bs cũng vậy vì họ ko giải thích được và không phải lúc nào cử động cũng bị như thế để họ xem. Nhưng thường xuyên rất hay bị.
    Tình trạng như vậy ở người lớn mình cũng thấy rồi. Bản thân mình trước cũng đã thi thoảng cũng bị, thi thoảng khi đạp xe mình thấy chân cứng ở khớp háng nhưng ko phải chuột rút đâu nhé; khi đó mình cố vận động đạp mạnh chân thì hơi đau và nghe khậc một tiếng ở khớp háng là hết và vận động bình thường. mình nghĩ do mình ít vận động thể thao nên thế nhưng con mình rất hiếu động, vận động suốt ngày mà. hơn nữa ở khớp vai mình cũng thi thoảng nghe thấy. Ko biết là do thiếu canxi hay thiếu chất nhờn gì đó mình cũng ko thể giải thích được
    Cún mình đúng 3 tháng biết lẫy 7 tháng biết bò và trước 1 tuổi biết đi, chân tay cứng cáp. Giờ 1 tay có thể xách túi hơn 1kg. Răng mọc chậm giờ mới có 6 cái, mọc cái một, các mảnh nối ở xương đầu hơi gồ lên thành hình nên mình nghĩ con bị thiếu canxi, đã cho uống một thời gian nhưng mọi người cứ nói là nó nhanh nhẹn cứng cáp, biết lẫy biết bò đi vững thì sao thiếu canxi được.
    Có bé nào bị tình trạng giống bé nhà mình không? Hay mình quá lo xa và tiếng "khậc" như thế là bình thường nhỉ? Nhưng mình nghĩ thế chẳng thể bình thường được và thiếu chất gì đó.
    Thời gian bay vèo như một cái chớp mắt, mở mắt ra đã thấy hết ngày rồi
    • 4,893 Bài viết

• 2,688 Được cảm ơn

Cám ơn bác Admin đã chuyển bài của em về mục topic này nhé, hóa ra nhiều bé bị như vậy thế
    • 4,893 Bài viết

• 2,688 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bome_minh Xem bài viết
    Hi, mẹ của các bé
    Có bài trả lời này của bác sỹ giải thích chuyên môn cẩn thận, nghe cũng yên tâm phần nào. Các mẹ vào đây nghe nhé

Mình bấm vào linh của bạn mãi ko được
    • 29 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cún hay cười Xem bài viết
    Mình bấm vào linh của bạn mãi ko được
    mẹ CÚN ơi:con em củng bị như bé cún nhà chị đó,em sợ quá không biết có sao không?đi bv nhi đồng bs bảo không sao cho thuốc canxi về uống .nhưng không giải thích được và bao giờ hết.khi nào chị có thông tin gì mới liên lạc với em nha
    • 259 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Đọc topic này thây nhiều bé giống....mình :Laughing: Đây ko phải vấn đề bệnh lý nên các mẹ đừng lo lắng quá nhé.

Tớ là ví dụ của cái vụ xương kêu răng rắc mà ko làm sao đây. Thời con gái tớ bị nặng đến nỗi mỗi lần fải đứng lên ngồi xuống trước mặt các anh là ngại vì cứ gây tiếng động lục khục như xương bà lão. Cổ tay tớ gập lại cũng fát ra tiếng như mình bẻ đốt ngón tay đến hàng trăm lần ( ko ai có khả năng làm như tớ đâu, các mẹ cứ thử mà xem :Laughing: ).

Mọi người nói đấy là do tuyến nhờn ở các khớp hoạt động kém nên bị như vậy. Giống như xe bị khô dầu ấy. Của đáng tội sau khi tớ đẻ xong thì thấy đỡ hẳn. Chắc do tớ chén nhiều móng giò :Laughing:
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3