Xơ hóa cơ ức đòn chũm ở trẻ nhỏ (vẹo cổ)

• 5 Lượt chia sẻ
  • 106K Lượt đọc
  • 421 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chung to con ban van chua khoi dau a.khoi xo mem nhung co phai thang moi duoc.dau xoay sang 2 ben can doi.co uc don chum dan het.ban can tu van them lien he so minh nhe.01684.8888.68(drchinh phcn)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giangnguyen2304 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi maihuongpl Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Leductho668 Xem bài viết
    Con e khoi chua? Neu chua khoi dien thoai cho a 01657888668
    comment by WTT mobile view
    Đến hôm nay thì con nhà e đã khỏi hoàn toàn bệnh này rồi ạ. Thực sự là cảm ơn a leductho668 nhiều lắm
    Quãng thời gian cùng con chiến đấy với caen bệnh này thật là mệt mỏi. Con nhà e phát hiện bệnh khi 15 ngày tuổi. Bắt đầu tập vltl ngày 2 lần mỗi lần 30p trong suốt 3 tháng ròng rã. Tiền tập cũng hết mấy chục triệu mà khi đến hẹn khám lại thì bs bảo tiến triển xấu phải vào viện điều trị. Cảm giác của e lúc đó như sụp đổ. E ko biết phải làm sao nữa. Lại 1 lần nữa lên mạng tìm kiếm thông tin vẫn là bài đăng này ( trước khi con e phát hiệ thì e cug đọc bài này và thấy mn đều cho tập vltl và kết quả khả quan). Tinhg cờ thấy số đt của a leductho. Ko hiểu sao lúc đấy e tin a và liên lạc với a để mua thuốc ngay lập tức. Mọi người trong nhà còn sợ e bị lừa khi đi nghe lời ng trên mạng chứ ko phải bs. Ngày hẹn a lấy thuốc e đi taxi lên nhà a ( ở sơn tây cách nhà e 60km). Vào nhà gặp vc anh thì thấy anh chị rất nhiệt tình. Đến bjo thì e cũng hiểu cảm giác đó cảm giác muốn chia sẻ với ng cùng cảnh ngộ cùng muốn con mình hết bệnh. Em mua 2 tháng thuốc đắp hết 8 triệu. Đc mấy gói bột và mấy chai rượu thuốc để đắp + mấy thang thuốc uống. Thực sự 8tr so với tiền tập vltl thì chả thấm vào đâu. Mấy thang thuốc uống e cug dắc cho con nhưg cháu bé mỗi lần uônga cug chỉ vài thìa còn đây e uống hết hy vọng cho con ti cũng có chút tác dụng. Thuốc đắp a dặn đắp cả ngày và đêm nhưg da con e nhạy cảm quá với lại e cũng ko có ng hỗ trợ để thay thuốc liên tục 30p 1 lần nên e chỉ đắp cho cháu ban ngày. Đêm thì bôi kem dịu da cho cháu nghỉ. Thời gian đầu đắp thuốc e cũng rất lo ko biết đây là thuốc j có khỏi ko sao mình lại liều đắp cho con. Mỗi ngày đắp da con cứ đỏ lên rồi tróc da nhìn rất thương nhừ cũng ko còn cách nào. Đâm lao phải theo láo. E kiên trì đắp như vậy và nhận ra cứ 7 ngày da lại hết tróc và có lớp da mới mịn và grong thời gian tróc da nó cũng ko cảm giác đau mà nó chỉ như 1 lớp da chết bong da thôi. Chỗ thuốc đó e đắp 3 tháng. Nhưg ngày con ốm mệt thì nghỉ ko đắp.
    Cứ đắp như vậy mọi ng trong nhà bảo u có bé đi . E thì ko rõ lằm vì vẫn thấy và nhìn quen nên ko biết nhỏ đi nhiều ko. Cho đến 1 ngày e nhận ra suốt 1 tuần liền con ko còn hiện tượng thay da nữa.. trong thời gian đó thì con e cũng lớn 6 tháng cháu đã cứng cổ nên e kết hợp nhiều động tác vận động cổ cho cháu nữa.. e cảm giác cháu đã khỏi vì đầu ko bị nghiêng rụt về 1 bên như trước nhưng đầu vẫn hơi méo..
    1 tháng sau khi cháu hơn 7 tháng e cho ra viện nhi tw đi khám lại thì bs thông báo cháu đã khỏi hoàn toàn. Thực sự là vui mừng lắm lắm ạ
    E viết 1 bài rất dài để cảm oen a leductho và cũng là để những mẹ có con ko may có bị bệnh này đọc đc bài viết của e sẽ có hy vọng về bệnh con mình sẽ khỏi. Đừng tuyêth vọng các bạn nhé
    Chị ơi, bé nhà chị đắp bao lâu thì khỏi ạ, kích cỡ khối u bao nhiêu? Chị cho em xin số điện thoại để em hỏi kinh nghiệm đc ko ạ?
    M ko muốn public thông tin cá nhân. B có thể gửi mail cho mình hoặc tìm mail m trên fb m sẽ chia sẻ nhé. ng.maihuong1992@gmail.com.
    Cũng 1 tháng rồi nên chắc b có hướng đi mới cho con rồi nhỉ. Con bạn thế nào. Đỡ hơn chưa