Xơ hóa cơ ức đòn chũm ở trẻ nhỏ (vẹo cổ)

• 5 Lượt chia sẻ
  • 100K Lượt đọc
  • 412 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Leductho668 Xem bài viết
    Con tôi bị u xơ cơ ức dòn chũm. 3-3 cm, tap vltl khong khỏi. Toi tim duoc ong thay lang, ong cho uong thuoc va dap thuoc, gjo da khoi hoan toan. Ai cung canh ngo thi Lien he voi toi;01657888668
    comment by WTT mobile view
    Hôm nay e mới ngồi viết được bài để cảm ơn những người tốt như bác. Con e cũng bị xơ hóa cơ ức đòn chũm đi tập vltl ở phòng tập bà hưởng ở ngõ 11 nguyễn quý đức. Con khóc ròng rã 7 tháng trời nhưng vẫn ko khỏi. Mỗi lần hỏi bà chủ thì bà lại bảo tại con nhà e đi muộn hay con nhà e cứng hơn các bạn nên phải kiên trì. Vâng e kiên trì đến 7 tháng trời ko giám nghỉ 1 ngày nào cả trừ khi con ốm. Mongaix nhưng tình hình con vẫn chả tiến triển vẫn cứ cứng đơ và to quá. Cả nhà sốt sắng lo lắng dường như mất hết hy vọng. Nhưng ông trời thương cho hoàn cảnh của em hay sao mà e lại vô tình nhìn thấy bài đăng của bác. Gọi điện hỏi thăm thì đc anh chị tư vấn nhiệt tình...hì. Đúng là cùng cảnh nên anh chị thương lắm bảo e nên lấy thuốc đắp. Ngay trong ngày hôm đấy ch e đã vào lấy thuốc về đắp luôn. Và e cũng cho con về quê luôn ko tập tành gì nữa. Giờ con e đắp đc tháng rồi nhìn kết quả ko ai giám tin vào mắt mình nữa. Con e đã đỡ rất nhiều và gần khỏi rồi. Định đợi cuối tháng đi kiểm tra lại khỏi hoàn toàn thì mới viết đôi lời cảm ơn bác nhưng giờ thấy con gần khỏi rồi nên mừng quá cảm ơn bác luôn. Hí hí. Thật sự gia đình e rất cảm ơn bác, cảm ơn thầu thuốc, cảm ơn nhưng gia đình có con đắp thuốc đã khỏi tư vấn rất nhiệt tình. Cảm ơn rất rất nhiều ạ. Các mẹ ạ nếu con cáci cũng bị như con e thì hãy
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kimdung2112 Xem bài viết
    Hôm nay e mới ngồi viết được bài để cảm ơn những người tốt như bác. Con e cũng bị xơ hóa cơ ức đòn chũm đi tập vltl ở phòng tập bà hưởng ở ngõ 11 nguyễn quý đức. Con khóc ròng rã 7 tháng trời nhưng vẫn ko khỏi. Mỗi lần hỏi bà chủ thì bà lại bảo tại con nhà e đi muộn hay con nhà e cứng hơn các bạn nên phải kiên trì. Vâng e kiên trì đến 7 tháng trời ko giám nghỉ 1 ngày nào cả trừ khi con ốm. Mongaix nhưng tình hình con vẫn chả tiến triển vẫn cứ cứng đơ và to quá. Cả nhà sốt sắng lo lắng dường như mất hết hy vọng. Nhưng ông trời thương cho hoàn cảnh của em hay sao mà e lại vô tình nhìn thấy bài đăng của bác. Gọi điện hỏi thăm thì đc anh chị tư vấn nhiệt tình...hì. Đúng là cùng cảnh nên anh chị thương lắm bảo e nên lấy thuốc đắp. Ngay trong ngày hôm đấy ch e đã vào lấy thuốc về đắp luôn. Và e cũng cho con về quê luôn ko tập tành gì nữa. Giờ con e đắp đc tháng rồi nhìn kết quả ko ai giám tin vào mắt mình nữa. Con e đã đỡ rất nhiều và gần khỏi rồi. Định đợi cuối tháng đi kiểm tra lại khỏi hoàn toàn thì mới viết đôi lời cảm ơn bác nhưng giờ thấy con gần khỏi rồi nên mừng quá cảm ơn bác luôn. Hí hí. Thật sự gia đình e rất cảm ơn bác, cảm ơn thầu thuốc, cảm ơn nhưng gia đình có con đắp thuốc đã khỏi tư vấn rất nhiệt tình. Cảm ơn rất rất nhiều ạ. Các mẹ ạ nếu con cáci cũng bị như con e thì hãy gọi nhờ bác tư vấn cho nhá. Các mẹ hãy yên tâm là đắp thuốc sẽ khỏi. Đừng như e tin mấy bà bác sỹ quá cuối cùng nghe đắp thuốc ko tin đrẻ con phải khổ mấy tháng trời và tốn hơn trăm triệu còn ko khỏi.cái này e ân hận lắm tại ko chịu tìm hiểu.chỉ thương con khóc đến tím mặt mà mãi chả khỏi. Hãi. Mong bài này sex có những mẹ cùng hoàn cảnh đọc được để con khỏi hoàn toàn mà ko phải khỏ nhé.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con mình cũng vặy. May bà vltl bao đắp thuốc không khỏi, làm mình tốn hơn trăm triệu, mà con vẫn không khỏi bệnh. Đắp thuốc có 2 tháng là khỏi. Mấy bà ác thật, ti nữa thì con mình tật nguyền suốt đời... Cảm ơn bác nhiều nhieu... Bác giúp người sẽ có người giúp lại.
    • 3 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ huy đắp khỏi lâu chưa. Mình thấy con gần khỏi nên cũng mách mấy mẹ tập cùng con mình lấy thuốc mà đắp nhưng các mẹ ý ko tin. Thôi. Có tâm muốn giúp nhưng họ ko nhận thì đành chịu. Cũng vì trải qua hoàn cảnh nv rồi nên mới thấm hiểu nỗi khổ. Nhìn con bị tập khóc tím mặt mà lòng mẹ đau ko chịu nổi. Rồi ở phòng trọ bé tý teo con ngủ dậy toàn những nốt muỗi đốt. Thương con vô bờ. Ấy vậy mà vẫn nghe lời mấy bà bay bảo chỉ có tập vltl mới khỏi. Chỉ trách mẹ ko chịu tìm hie
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

C ơi bé nhà e cũng bị vẹo cổ c ak. E lo quá
    C có số điện thoại của c luongtam k cho e xin với ạ
    E cảm ơn c
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luongtam Xem bài viết
    Muốn biết có co ngắn cơ hay không: cho trẻ quay đầu sang hai bên. Nếu có co ngắn cơ thì bên cơ đó sẽ hiện rõ cơ và sờ vào thấy căng cứng so với bên kia.
    Em mới khám và tập, đã làm sao có kết quả được mà khám lại. Tốn tiền. Sau 1 tháng khám lại theo hẹn
    C luongtam ơi k biet c con vao topic nay k
    C giup e voi a: bé nhà e được 6 tháng và có đâu hiệu vẹo cổ. Ngày mai c có ở bệnh viện không ạ. E muốn cho bé đi khám
    E cảm ơn c ạ.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conmadethuong Xem bài viết
    Cảm ơn bạn Chinh_phcn nhiều nhé
    . Bé mình bây giờ đã hết vẹo cổ rồi, ngồi và đứng đầu rất thẳng. Mẹ nào có con còn bị vẹo cổ thì cố gắng tập cho con nhé. Ngoài cách tập như Chinh đã chỉ dẫn thì các mẹ nên bế con đi chơi xung quanh, cho bé nhìn ngắm=> từ đó bé tự quay đầu và tập cho mình sẽ rất hiệu quả đấy. Chúc các mẹ thành công
    C ơi c cho e hỏi bé nhà c bị vẹo bên nào vậy ạ?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mẹ nào có lịch làm việc của bs lương tâm cho e với ạ!
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BaoHuy2013 Xem bài viết
    Thaian_phcn ơi, con mình bị xơ hóa cơ ức đòn chũm trái, kích thước 1,31x3 cm, bác sĩ nói là quá to. hic, mình tập vltl cho con từ lúc gần 2 tháng tuổi, bjo con đã 7,5 tháng, khối xơ vẫn còn nhưng nhỏ đi rất nhiều, vận động cổ của con mình thấy linh hoạt. Nhưng khối xơ vẫn cứng, mình đi làm đc 2 tháng rồi nên ko có thời gian tập cho con, chỉ tranh thủ buổi tối bóp thui. Bạn cho mình hỏi như vậy bé nhà mình còn fai duy trì tập ko hay để bé tự ngoáy cổ cũng đc, và thông thường khi nào thì khối xơ bị co rút?
    Mong hồi âm từ bạn.
    Chị ơi, con của chị bây giờ đã khỏi hoàn toàn chưa. Cái nhân kia có biến mất không?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi , có mẹ nào chữa xong cục u kia mềm đi nhưng sợi cơ chạy từ tai xuống vẫn còn sờ thấy ko? E hoang mang lắm. Mới lại cái đầu cứ nghiêng nữa. Híc híc
    • 33 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Con nhà chị đc mấy tháng rồi? Chữa vẫn nghiêng thì khỏi sao đc. Chữa khi nào hết nghiêng mới đc chị ạ. Chị đi khám lại chưa? Nếu Cần hỏi thêm chị gọi giúp e vào số 01675991759 em sẽ tư vấn giúp
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mehuy123 Xem bài viết
    Con mình cũng vặy. May bà vltl bao đắp thuốc không khỏi, làm mình tốn hơn trăm triệu, mà con vẫn không khỏi bệnh. Đắp thuốc có 2 tháng là khỏi. Mấy bà ác thật, ti nữa thì con mình tật nguyền suốt đời... Cảm ơn bác nhiều nhieu... Bác giúp người sẽ có người giúp lại.
    Chị ợ. Bé nhà chị đã khỏi hẳn chưa. Chị đắp thuốc cho bé mấy tháng vậy ạ
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chị kim dung ơi con chị khỏi hoàn toàn chưa ạ