• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Bệnh trẻ em

Xơ hóa cơ ức đòn chũm ở trẻ nhỏ (vẹo cổ)

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 71.3K Lượt đọc
  • 362 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình. Thấy các mẹ đến các trung tâm or viện tập cho con đc có 30" tập mà phải đi lại vất vả mất ngày mất buổi nên mình viết bài này nếu có cme nào có nhu cầu tập kéo sơ or nghiêng cổ cho con tại nhà hà nội thì ll với mình. Mình cũng là đệ tử của bác chút. Chi yến. Anh phong trong khoa phcn bv nhi tw. Mình tập 1 tiếng tại nhà giá dao động 150k>>180k các mẹ nhé. Sdt 0964635000
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chào các mẹ,mình cũng đã và đang điều trị cho nhiều bé tại HN,mình xin chia sẻ kinh nghiệm điều trị như sau: khi phát hiện trẻ mắc bệnh bố mẹ trẻ nên cho con điều trị càng sơm càng tốt khi đó khối xơ dễ kéo giãn và trẻ còn ngủ nhiều nên dễ điều trị,thứ 2 trẻ chì cần điều trị cho đến khi cổ quay hết tầm (chạm vai bên bị bệnh) là có thể ngừng điều trị không cần điều trị kéo dài chờ khối xơ biến mất vì trên thực tế điều trị của tôi khi trẻ đạt tầm vận động mong muốn thì sau 6-8thasng khối xơ tự nhỏ và tiêu ( điều này giảm đc chi phí điều trị và thời gian của các mẹ) ,tiếp đó khi trẻ tập đứng lúc này trẻ sẽ vẫn bị nghiêng đầu mặc dù khối cơ đã hết ,nguyên nhân là do 1 số cơ cùng cổ gáy bị co ngắn sau biến chứng bj bệnh.lúc này chỉ cần điều trị 1 tháng để kéo giãn các cơ co ngắn là trẻ sẽ bình thường.tiếp đó cần theo dõi trẻ đén 5 năm tuổi. đó là kinh nghiệm của tôi đã từng chữa tại nhà cho 1 số trẻ tại tp HN. nếu các mẹ có thắc mắc muốn giải đáp có thể truy cập trang cộng đòng các bs ,ktv phục hồi chức năng https://www.facebook.com/kythuatvien...hucnang?ref=hl
    Hồng Thái_phục hồi chức năng0973697331
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chao cac me! Minh dang o Binh Duong , minh co be duoc 2 thang 8 ngay bi nghieng co, lep ma. Minh muon xin dia chi phong kham nao o khu vuc Thuc Duc co bac si nhan lam phuc hoi chuc nang cho be bi veo co.Me nao biet thi mach gium minh voi nhe. Minh cam on nhieu lam.