• 0 Lượt chia sẻ
  • 71.5K Lượt đọc
  • 473 Trả lời

22 Người đang theo dõi

• 281 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi betom1806 Xem bài viết
    Chào các mẹ!
    Nhóc nhà mình bị chảy nước mũi 2 tuần rồi nên mình cho bé uông Cottu F mà vẫn bị chảy nước mũi. Mình lo quá mới cho con đi khám ở BS Ngọc viện TMH Tư ở 31/255 phố Vọng thì bsyx bảo con mình bị Viêm VA- Viêm tai giữa cấp 2 bên và kê cho thuốc Mutux E 10 gói/ 5 ngày , và Claminat x 10 gói/ 5 ngày dạng bột thêm thuốc viên chống phù nề damizane gì đó . Mình tra thuốc đó trên mạng nhưng toàn thấy ko dùng cho trẻ dưới 2 tuổi , cho bé uống 2 ngày nay rùi nhưng thấy con toàn bị đi ỉa chảy, Mình muốn hỏi các mẹ có kinh nghiệm nên cho con uống tiếp thuốc hay dừng lạib để khám tiếp , mình thấy lo quá mong các mẹ chỉ giúp nhé?
    Cảm ơn các mẹ nhiều nhé.
    Sao mẹ nó ko cho bé đi khám ở Viện Nhi, dù sao họ cũng chuyên về Nhi, thuốc của bệnh viên Nhi mình thấy uống tốt mà
    Bị viêm tai giữa nếu chữa ko dứt điểm có thể để lại hậu quả là sau này bé sẽ bị điếc, mà đơn thuốc bác sỹ cho như thế bé uống bị đi ngoài có thể là do phản ứng thuốc nữa chứ ko hẳn là do uống kháng sinh mà ko có men tiêu hóa nên bị đi ngoài đâu. Nhưng với các em bé thì thường bao giờ bác sỹ nhi cũng kê đơn kèm theo men tiêu hóa, uống để chống loạn khuẩn đường ruột khi uống kháng sinh và có tác dụng giữ lại được những vi khuẩn có lợi cho đường ruột, vì uống kháng sinh mạnh hay diệt vi khuẩn có lợi cho ruột, sau bé sẽ bị hỏng hệ tiêu hóa.

• 279 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Bạn phải cho con đi khám lại để điều chỉnh thuốc ngay đi. Chần chừ ko đi khám lại mà cứ tự điều trị là hỏng tai của con đấy.

• 1,624 Bài viết

• 4,638 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi betom1806 Xem bài viết
    Chào các mẹ!
    Nhóc nhà mình bị chảy nước mũi 2 tuần rồi nên mình cho bé uông Cottu F mà vẫn bị chảy nước mũi. Mình lo quá mới cho con đi khám ở BS Ngọc viện TMH Tư ở 31/255 phố Vọng thì bsyx bảo con mình bị Viêm VA- Viêm tai giữa cấp 2 bên và kê cho thuốc Mutux E 10 gói/ 5 ngày , và Claminat x 10 gói/ 5 ngày dạng bột thêm thuốc viên chống phù nề damizane gì đó . Mình tra thuốc đó trên mạng nhưng toàn thấy ko dùng cho trẻ dưới 2 tuổi , cho bé uống 2 ngày nay rùi nhưng thấy con toàn bị đi ỉa chảy, Mình muốn hỏi các mẹ có kinh nghiệm nên cho con uống tiếp thuốc hay dừng lạib để khám tiếp , mình thấy lo quá mong các mẹ chỉ giúp nhé?
    Cảm ơn các mẹ nhiều nhé.
    Em ơi! cháu chị cũng bị VTG và giờ đã khỏi.Chị có số đt của BS Sơn 0913342787 Trưởng khoa viện TMH. E đt nhờ A ây nhé.BS tốt và nhiệt tình lắm đấy.Viêm tai là k chủ quan đc đâu.

• 4,922 Bài viết

• 4,069 Được cảm ơn

Bé nhà em cũng bị VTG 2 lần rồi , 1 lần cũng bị VTG do biến chứng của viêm VA , bé nhà mình bị là ho dã man luôn í . bác sĩ toàn quất Zin nat thôi hic ! Uống Augmentin là tiêu chảy liền . Bạn đến kêu bác sĩ đổi thuốc và nhớ tên thuốc để lần sau tránh thuốc này .
    Mà lần sau mẹ đừng để con sổ mũi lâu vậy nhé , bị VTG rồi là sổ mũi phải đi ktra liền vì mũi chảy vô tai dễ bị viêm lắm hic
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hang_dohoa; 10/06/2011 vào lúc 10:26 AM.

• 75 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hôm trước mình đọc trên diễn đàn có mẹ quynhnga84 chia sẽ kinh nghiệm chữa viêm tai cho bé bằng cách nhỏ rựou tỏi bạn tìm lại xem bài thuốc có giúp được cho bé không

• 2,644 Bài viết

• 941 Được cảm ơn

Bạn ơi, bạn mang con qua 11 Hai Bà Trưng hỏi bác sỹ Hồng Hoa làm ở TMH Trung ướng nhé
    Bác sỹ chỉ khám tối 3, 5 và sáng T7 thôi, bạn sẽ rất yên tâm khi khám ở đó

• 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình biết 1 thầy lang chữa bệnh này rất hay. bằng phương pháp cổ truyền chỉ cần thổi thuốc vào tai nhanh thì 1 ngày mà lâu thì 1 tuần là khỏi, jo mình ko nhớ sdt của thầy, khi nào tìm được mình cho số các mẹ thử gọi.

• 164 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimbong03 Xem bài viết
    Sao mẹ nó ko cho bé đi khám ở Viện Nhi, dù sao họ cũng chuyên về Nhi, thuốc của bệnh viên Nhi mình thấy uống tốt mà
    Bị viêm tai giữa nếu chữa ko dứt điểm có thể để lại hậu quả là sau này bé sẽ bị điếc, mà đơn thuốc bác sỹ cho như thế bé uống bị đi ngoài có thể là do phản ứng thuốc nữa chứ ko hẳn là do uống kháng sinh mà ko có men tiêu hóa nên bị đi ngoài đâu. Nhưng với các em bé thì thường bao giờ bác sỹ nhi cũng kê đơn kèm theo men tiêu hóa, uống để chống loạn khuẩn đường ruột khi uống kháng sinh và có tác dụng giữ lại được những vi khuẩn có lợi cho đường ruột, vì uống kháng sinh mạnh hay diệt vi khuẩn có lợi cho ruột, sau bé sẽ bị hỏng hệ tiêu hóa.

riêng về tai thì nên cho khám ở viện tai mũi hong trung ương nhé vì viện nhi mình thấy ko có nội soi đâu, các bác sĩ khám nhi, khoa hô hấp có mỗi cái đèn trên đầu nhìn làm sao tận bên trong nên ko chuẩn đâu các mẹ ạ. phải nội soi, tai là nguy hiểm lắm ko chủ quan được đâu.

• 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình tìm đựoc số của thầy rồi: 0977413646. thầy Toàn. các mẹ cứ gọi thử xem thế nào.

• 139 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuandhcnhnk7 Xem bài viết
    mình biết 1 thầy lang chữa bệnh này rất hay. bằng phương pháp cổ truyền chỉ cần thổi thuốc vào tai nhanh thì 1 ngày mà lâu thì 1 tuần là khỏi, jo mình ko nhớ sdt của thầy, khi nào tìm được mình cho số các mẹ thử gọi.
    Thuốc làm sao mà bôi được vào tai giữa, còn cái màng nhĩ che chắn bên ngoài kia mà