• 1 Lượt chia sẻ
  • 81.1K Lượt đọc
  • 493 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 50 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

M cũng 1 lần cho con khám ở bs Thủy- Đỗ Quang, quả thực là con cũng sợ chết khiếp mặc dù con đã nội soi, rửa tai rất nhiều lần ở các nơi khác, nhưng ở đây gây cho con ấn tượng rất xấu, bé về cứ khóc mãi. Sau lần đấy m cũng ko quay lại nữa. Bạn mimi_smch ơi, con m đang đặt OTK rồi thì có dùng thuốc của bs Đống nhỏ tai đc ko (hiện tại 1 bên tai vẫn đang có mủ), thuốc của bác ấy có dùng cho mũi ko b vì nguyên căn của bé nhà m là viêm mũi VA biến chứng sang tai.

• 5 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Con mình sau lần khám, đặt OTK và rửa tai ở đó bây giờ cháu bị tâm lý rồi, cứ nhìn thấy bác sỹ là khóc. Hôm nay đi tiêm phòng cũng khóc (mọi lần cháu không khóc)
    Con mình cũng đặt ống OTK rồi mà, mình hỏi BS Đống bảo đặt ống rồi dùng thuốc càng tốt, không sao, và thuốc đấy vừa nhỏ tai và nhỏ mũi luôn. Con mình hôm đấy khỏi mũi rồi nhưng tai chưa khỏi nhưng bs bảo vấn nên nhỏ mũi nữa. Bạn cứ đến đấy mua thuốc không phải đưa con đi đâu.

Chúc cháu chóng khỏi nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 50 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

@mimi_smch: Tks mẹ nó, m cũng thử chuyển hướng cho con sang đông y xem sao chứ 3,4 tháng nay bệnh của con dai dẳng ko dứt điểm đc, thuốc kháng sinh uống như cơm bữa rồi, buồn lắm.
    • 70 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Con em cũng đang bị chuẩn đoán là VTG ứ dịch 2 bên.Bs cho uống thuốc kháng sinh,chống phù nề,long đờm,chống dị ứng và xịt mũi.Em thực sự đang rất hoang mang vì trc tết vì thấy con sốt em cho con đi khám (lúc khám thì đã hết sốt) bs bảo con bị viêm tai giữa tai phải nặng hơn cho con uống ks,chống phù nề và nhỏ tai.Em đúng là mẹ tồi vì đã không cho con uống ks theo đơn mà chỉ nhỏ tai (tại con em quá còi nên em nghĩ là không cho uống ks nữa).Kết quả ra tết do không yên tâm cái tai của con vì thỉnh thoảng cứ thấy nó gãi tai nên em cho đi khám lại.Kết quả con bị viêm tai giữa ứ dịch nhưng tai trái lại nặng hơn.Cùng khám ở Nhi A nhưng lần 1 em khám ở phòng ngoài bs đa khoa, lần 2 em khám ở chuyên khoa TMH.LẦn này em đã cho con uống thuốc đầy đủ đúng như bs dặn.Bs cho 7 ngày em đang uống đến ngày thứ 3 ạ. Nhưng tối qua đi ngủ em lại thấy con em thò tay vào tao để ngoáy (tai phải) nên em lo lắng quá.BS có nói là nếu con k đáp ứng thuốc thì sẽ đặt OTK. Nghe các mẹ kể chuyện cho con đặt OTK ở trên này mà em khiếp đảm.EM thực sự lo lắng nếu như con em không đáp ứng thuốc thì làm thế nào?Đặt OTK như các chị nói thì con em sợ chết khiếp mất.Em không rõ con các chị thế nào còn con em từ ngày bị tai con có vẻ cáu kỉnh hơn,đợt em khám lần 1 thì con lười ăn,cân nặng sụt hẳn và còn ngủ rất nhiều.Còn lần 2 thì thấy con chơi rất bình thường,ăn bình thường bớt cáu kỉnh hơn nhưng bs lại chuẩn đoán nặng hơn và còn bảo đặt OTK nếu cần thiết.Chủ nhật này em cho con đi khám lại,em rối bời quá các mẹ ạ.
    Me yeu Bobby nhất trên đời!
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bệnh viêm tai giữa ở trẻ em nguyên nhân chính là do viêm mũi, dịch ở mũi chảy vào tai gây nên. Vì vậy các mẹ hãy dieu trị cho bé khỏi viêm mũi đi, nếu không tai bé khỏi mà mũi vẫn chưa khỏi thì sẽ bị lại.
    • 35 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mẹ bạn ý ơi,cho e xin sdt của mẹ để nhờ mẹ tư vấn giúp với,con mình bjo dc 11 tháng,đi ddii về về suốt,tội lắm,sdt của e 0985229667,có gì mẹ bé nt giúp nhé,mình gọi lại.thanks mẹ bé
    • 35 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mimi_smch Xem bài viết
    Em chia sẻ với các mẹ em về hành trình chữa VTG của con em như sau: Con em 2.5 tháng bị VTG thanh dịch, điều trị kháng sinh sau 10 ngày thì khỏi. Sau đó lúc được 9 tháng thì cháu bị lại do bị mũi kéo dài, khi cháu bị sốt hơn 39 độ em cho đi khám thì tai cháu đã đã có mủ, chưa vỡ. Bác sỹ Thủy – số 6 Đỗ Quang chỉ định đặt OTK, bác sỹ bảo không đặt thì màng nhĩ sẽ bị thủng rất nguy hiểm. Lúc đó em rất rối bời và lo cho con cuối cùng em quyết định đặt OTK cho bé. Bác sỹ đặt sống luôn không gây mê gì hết, con em sau đó về ngủ một lúc lại thức dậy khóc thét, vì sợ quá. Em đã rất lo sợ cháu ảnh hưởng tới thần kinh. Sau đó hàng ngày em đưa con đến BS Thủy rửa tai, mấy ngày đầu bs còn cho em vào cùng con. Sau thì không cho vào nữa, chỉ cho đứng ở tầng 1 còn 1 nhân viên bế con lên bác rửa mũi tai xong rồi bế xuống. Sau mỗi lần như thế con em rất sợ. Cuối cùng em quyết định dừng không cho cháu đi rửa ở đó nữa và quyết định dừng kháng sinh luôn vì cháu đi ngoài nhiều.
    Em đã đọc rất nhiều thông tin về VTG và quyết định chuyển sang đông y, nhưng cũng lo lắm vì không biết thế nào, cuối cùng em quyết định lấy thuốc của PGS, Tiến sỹ Lê Lương Đống – PGĐ Viện y học cổ truyền (của một mẹ trên Webtretho gioi thieu). Về nhỏ em cũng nửa tin nửa ngờ không biết có khỏi không, sau 5 ngày em đi khám ở BS Thông, bác sỹ bảo tai cháu khỏi hẳn rồi. Ơn trời, em mừng vô cùng. Đúng như bs Đống nói: “ Thuốc này chỉ làm từ thiên nhiên thôi, không có hại gì cả, kể cả sơ sinh cũng nhỏ được mà lại kỳ diệu”. Em thấy đúng thật. Kỳ diệu lắm.
    Em rất hiểu tâm trạng của các mẹ có con bị VTG như em, nên nếu mẹ nào có con bị VTG hãy lấy thử thuốc của bác Đống xem sao, biết đâu cháu sẽ khỏi mà không phải dùng thuốc tây và k cần phải đặt OTK như con em. Các mẹ nếu muốn đặt OTK cho con hãy tham khảo vài bs rồi hãy đặt không khổ thân con lắm. Hôm qua bs Thông bảo em là, cháu bị chảy mủ vài lần nếu không khỏi thì mới đặt OTK chứ.?
    Đây là SĐT của TS Đống:
    Lê Lương Đống
    ĐT: 0913 506029
    Đ/c: SN 22 ngách 11 ngõ 348 Kim Giang
    Theo kinh nghiệm của em các mẹ không nên đưa con đến BS Thủy khám nhé.
    Vài dòng chia sẻ mong các bé bị VTG sẽ nhanh khỏi để các mẹ đỡ lo.
    Cho e xin sdt của mẹ bé với,của mình 0985229667
    • 48 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mình cũng đang cho con nhỏ thuốc của TS Đống, nhỏ được 3 ngày mình cho con đi kiểm tra thì bs kêu tai đã bt nên mình ngừng thuốc, sau 2 hôm thì lại thấy con âm ấm cả đêm qua. Sáng nay mình cho con ra phòng khám 21 Nguyễn Công Hoan, bs Loan nguyên trưởng khoa tnh nhi khám thì vẫn kl con mình vtg cấp chưa ổn định. Lại tiếp tục kháng sinh. Chăcs vừa cho uống ks vừa nhỉ thuốc của ts Đống.
    • 48 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mimi_smch Xem bài viết
    Em chia sẻ với các mẹ em về hành trình chữa VTG của con em như sau: Con em 2.5 tháng bị VTG thanh dịch, điều trị kháng sinh sau 10 ngày thì khỏi. Sau đó lúc được 9 tháng thì cháu bị lại do bị mũi kéo dài, khi cháu bị sốt hơn 39 độ em cho đi khám thì tai cháu đã đã có mủ, chưa vỡ. Bác sỹ Thủy – số 6 Đỗ Quang chỉ định đặt OTK, bác sỹ bảo không đặt thì màng nhĩ sẽ bị thủng rất nguy hiểm. Lúc đó em rất rối bời và lo cho con cuối cùng em quyết định đặt OTK cho bé. Bác sỹ đặt sống luôn không gây mê gì hết, con em sau đó về ngủ một lúc lại thức dậy khóc thét, vì sợ quá. Em đã rất lo sợ cháu ảnh hưởng tới thần kinh. Sau đó hàng ngày em đưa con đến BS Thủy rửa tai, mấy ngày đầu bs còn cho em vào cùng con. Sau thì không cho vào nữa, chỉ cho đứng ở tầng 1 còn 1 nhân viên bế con lên bác rửa mũi tai xong rồi bế xuống. Sau mỗi lần như thế con em rất sợ. Cuối cùng em quyết định dừng không cho cháu đi rửa ở đó nữa và quyết định dừng kháng sinh luôn vì cháu đi ngoài nhiều.
    Em đã đọc rất nhiều thông tin về VTG và quyết định chuyển sang đông y, nhưng cũng lo lắm vì không biết thế nào, cuối cùng em quyết định lấy thuốc của PGS, Tiến sỹ Lê Lương Đống – PGĐ Viện y học cổ truyền (của một mẹ trên Webtretho gioi thieu). Về nhỏ em cũng nửa tin nửa ngờ không biết có khỏi không, sau 5 ngày em đi khám ở BS Thông, bác sỹ bảo tai cháu khỏi hẳn rồi. Ơn trời, em mừng vô cùng. Đúng như bs Đống nói: “ Thuốc này chỉ làm từ thiên nhiên thôi, không có hại gì cả, kể cả sơ sinh cũng nhỏ được mà lại kỳ diệu”. Em thấy đúng thật. Kỳ diệu lắm.
    Em rất hiểu tâm trạng của các mẹ có con bị VTG như em, nên nếu mẹ nào có con bị VTG hãy lấy thử thuốc của bác Đống xem sao, biết đâu cháu sẽ khỏi mà không phải dùng thuốc tây và k cần phải đặt OTK như con em. Các mẹ nếu muốn đặt OTK cho con hãy tham khảo vài bs rồi hãy đặt không khổ thân con lắm. Hôm qua bs Thông bảo em là, cháu bị chảy mủ vài lần nếu không khỏi thì mới đặt OTK chứ.?
    Đây là SĐT của TS Đống:
    Lê Lương Đống
    ĐT: 0913 506029
    Đ/c: SN 22 ngách 11 ngõ 348 Kim Giang
    Theo kinh nghiệm của em các mẹ không nên đưa con đến BS Thủy khám nhé.
    Vài dòng chia sẻ mong các bé bị VTG sẽ nhanh khỏi để các mẹ đỡ lo.
    Bạn có thể chia sẻ kn khi dùng thuốc của ts Đống không? Ngày dùng mấy lần, mỗi lần nhỏ mấy giọt??? Sau khi nhỉ thuốc của ts Đôngs con bạn có bị lại nũa không?
    • 84 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Bé nhà mình mới dc gần 2 tháng tuổi đã bị VTG chảy mủ, bé ko hề bị viêm họng hay mũi, cũng ko quấy khóc hay sốt gì cả, mẹ phát hiện ra là thấy mủ vàng chảy ra từ tai cháu, hiện cháu đang uống ks celor và rửa tai hàng ngày và nhỏ thuốc tai. Bé tí đã bị bệnh này rồi, m đọc topic mà lo lắng quả, vì đã chảy mủ là khá nặng và bệnh tái đi tái lại, chia sẻ sự lo lắng với các mẹ về bệnh tình của các con nhé.

Và ở đây có mẹ nào đã có con bị VTG rồi đi tiêm vacxin VTG chưa ạ? Và tiêm rồi thì con có bị lại ko ạ?
  1. Video có thể bạn quan tâm

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng bị viêm tai giữa. Ban đầu con chỉ bị sổ mũi, viêm họng. Sau đó bệnh tiến triển nặng xuống viêm phế quản, viêm tai giữa, chỉ bị tai bên phải ra dịch mủ. Mình cho đi chữa khắp nơi từ Nhi Bạch Mai đến Nhi trung ương. Giờ dừng lại ở BSi Quang viện tai mũi họng TW có phòng khám riêng ở Lê Trọng Tấn. Sau 5 ngày mình thấy chiều hướng con đỡ sổ mũi, ho, tai khô ko còn ứ mủ. Nhưng cũng chỉ dc vài hôm, lại thấy con xuất hiện trình trạng sổ mũi, ho nhiều hơn. Cho đi khám lại thế mà con đã lại chuyển viêm tai giữa bên trái. Bên phải thì khỏi. Con mình uống ks nhiều đến nỗi người cứ quắt và xanh hết cả lên. Mình xót xa vô cùng. Giờ lại tiếp tục chữa bệnh cho con mà không biết đến bao giờ mới kết thúc. có ng bạn giới thiệu Giáo Sư Đống chữa bằng pp đông y. Có mẹ nào cho con từng chữa GS Đống thì chia sẻ cho mình ít kinh nghiệm. Mình mệt mỏi vô cùng vì con ốm liên miên mãi không khỏi.
    • 58 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhthanh2126 Xem bài viết
    Bé nhà mình cũng bị viêm tai giữa. Ban đầu con chỉ bị sổ mũi, viêm họng. Sau đó bệnh tiến triển nặng xuống viêm phế quản, viêm tai giữa, chỉ bị tai bên phải ra dịch mủ. Mình cho đi chữa khắp nơi từ Nhi Bạch Mai đến Nhi trung ương. Giờ dừng lại ở BSi Quang viện tai mũi họng TW có phòng khám riêng ở Lê Trọng Tấn. Sau 5 ngày mình thấy chiều hướng con đỡ sổ mũi, ho, tai khô ko còn ứ mủ. Nhưng cũng chỉ dc vài hôm, lại thấy con xuất hiện trình trạng sổ mũi, ho nhiều hơn. Cho đi khám lại thế mà con đã lại chuyển viêm tai giữa bên trái. Bên phải thì khỏi. Con mình uống ks nhiều đến nỗi người cứ quắt và xanh hết cả lên. Mình xót xa vô cùng. Giờ lại tiếp tục chữa bệnh cho con mà không biết đến bao giờ mới kết thúc. có ng bạn giới thiệu Giáo Sư Đống chữa bằng pp đông y. Có mẹ nào cho con từng chữa GS Đống thì chia sẻ cho mình ít kinh nghiệm. Mình mệt mỏi vô cùng vì con ốm liên miên mãi không khỏi.
    con minh da tung bi chay chua hon 1 nam va gio trom via da khoi, ban dung rua tai cho be nhjeu qua ma lau va ve sinh sach se ket hop uong thuoc va mua vien thuoc cloxit thoi vao tai cho be nha

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cách nhận biết triệu chứng, cũng như phòng ngừa bệnh viêm tai giữa cấp ở trẻ

http://giadinhoi.com/viem-tai-giua-cap-o-tre-em/
    • 1,928 Bài viết

• 872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2014
    Con mình vừa khám của bs Đào thì bị viêm tai giữa một bên, chạy khí dung đợt đầu 5 ngày! Uống một đốg thuốc sốt hết cả ruột vì cu cậu sợ và rất lười uống thuốc..haizzzz