• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 74.8K Lượt đọc
  • 475 Trả lời

• 77 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Các mẹ tư vấn giúp e với ạ. Con e mới 2 tháng 10 ngày tuổi cho đến phòng khám khám bs bảo viêm tai giữa ứ mủ và khuyên nên trích để hút mủ cho con mà thấy con còn non quá nên e k muốn xin về hôm nay cho đi đến bv khám bs kết luận tai chỉ bị bẩn nh ráy. Con e k sốt k quấy khóc k bỏ bú. E hoang mang quá chẳng biết thế nào? Các mẹ tư vấn jup e với ạ.
    • 77 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Các mẹ tư vấn giúp e với ạ. Con e mới 2 tháng 10 ngày tuổi cho đến phòng khám khám bs bảo viêm tai giữa ứ mủ và khuyên nên trích để hút mủ cho con mà thấy con còn non quá nên e k muốn xin về hôm nay cho đi đến bv khám bs kết luận tai chỉ bị bẩn nh ráy. Con e k sốt k quấy khóc k bỏ bú. E hoang mang quá chẳng biết thế nào? Các mẹ tư vấn jup e với ạ.
    • 54 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình đã kiểm tra nick phuongtrang0911 người đã giới thiệu các mẹ phương pháp chữa đông y và kết luận là mẹ này đang lừa dối. Vì mẹ ấy có các bài viết khác cũng giới thiệu cách chữa mấy bệnh khác bằng đông y và giới thiệu số đt y chang đt trên. Cho nên các mẹ hãy cẩn thận nhé. Mình rất gét mấy nick giới thiệu kiểu đó, các mẹ có con bị bệnh đã mệt mỏi lắm rồi xin đừng làm những việc thấy đức vậy nữa
    • 88 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! tư vấn giúp em với. Con em 18 tháng cũng bị VTG. Ban đầu con bị cảm cúm, em cho con đi khám ở chỗ Bsy Trực - viện Nhi thì chỉ cho thuốc siro Tiffy thui và nhỏ mũi otrivin. Sau đó 1 hôm thì con sốt cao gần 39 độ í. Sáng hôm sau là hết. Em nghĩ chắc cu cậu í mọc răng. Nhưng đêm hôm sau lại sốt cao các mẹ ah, ban ngày thì con vẫn bt. Em suốt ruột đi khám lại của Bsy Trực, bác nói VTG xung huyết cả 2 bên và cho uống ks Haginat kèm nhỏ tai và mũi Nemydexan 5 ngày. Sau 5 ngày em đi khám thì mũi đã khô, không ho, chỉ còn tai trái là xung huyết ít. Bsy Trực dặn chỉ nhỏ tai 2-3 ngày nữa là được. Nhưng được có 1 hôm thôi đêm con lại sốt cao. Em lại cho Bsy Trực khám lại thì cả 2 tai lại xung huyết rồi. Bsy kê thêm 3 ngày ks Haginat, thêm alphachoay nữa kết hợp nhỏ tai và mũi. Em vẫn đang dùng thuốc nhưng em sợ hết ks con lại bị lại. Nhà em ở tận Cầu Diễn cơ. Mẹ nào có bsy ở khu Cầu Giấy không giới thiệu giúp em với. Em lo vụ này quá. Vì em đọc thấy các mẹ nói phải chữa bsy chuyên khoa TMH. Sau khi khỏi phải đo lại nhĩ lượng hay j đó mà em cũng ko biết làm cái này ở đâu. Tiền sử là con em cũng đã bị VT 1 lần do viêm họng cấp từ 7 tháng phải nhập viện và đã khỏi cho đến nay. Các mẹ giúp em với nhé. Chứ cứ suốt ngày cắp con đi khám và uống ks thấy thương con vô cùng.
    À các mẹ thông thái tư vấn giúp em cái vụ này nữa. Em có mua 1 bình rửa mũi cho con của 1 mẹ bên diễn đàn làm cha mẹ về rửa cho con. EM công nhận là rửa mũi sạch lắm đêm ko bị ngạt mũi đâu ạ nhưng con em nó sợ khóc ầm ĩ lên í. toàn phải 1 ng rửa 1 ng giữ ấy ạ. Em muốn hỏi là khi rửa mà con khóc to như thế có ảnh hưởng đến tai ko các mẹ. Tự nhiên con bị lại VTG em cứ phân vân có phải tại em rửa mũi cho con nên tai lại bị VTG ko? Đợt mũi nh em rửa ngày 3 lần. Còn bt em rửa 2 lần thôi ạ.
    Các mẹ giúp em nhé. Cảm ơn các mẹ nh lắm ah.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beheou83 Xem bài viết
    Chào các mẹ,

Em đã từng chung sống với căn bệnh viêm tai giữa suốt 12 năm trời. Ko biết nguyên nhân từ đâu mà em bị viêm tai giữa khi mới 6 tháng tuổi, mẹ em đã phải khổ sở với em ngần ấy năm trời. Có người thì bảo do em sinh non (7 tháng) nên dễ bị bệnh đường hô hấp, có người thì bảo có thể khi tắm sơ sinh do ko cẩn thận làm nước vào tai gây viêm.... Bây giờ em đã 27 tuổi nhưng em vẫn còn ám ảnh những ngày bé lúc nào tai em cũng phải nhét gòn, nếu ko thì mủ sẽ chảy ra ngoài, có khi chảy cả máu và mủ màu đen nữa, mùi thì rất hôi. Sợ nhất là ngày nào cũng phải vệ sinh tai, đau buốt đầu óc, cái tiếng oxy già sôi ùng ục trong tai kinh khủng vô cùng. Đi đâu cũng toàn bị chọc ghẹo là "con bé xinh thế mà bị thối tai" :Sad:. Tai em bị viêm mãn tính dẫn đến thủng màng nhỉ. Hầu như tháng nào mẹ em cũng đưa em đến bệnh viện tai mũi họng để khám chữa, mà ko có tí tiến triển nào. Mà hễ bị bệnh về tai thì sẽ dẫn theo các chứng mũi, họng..., rồi phải chữa cơ man nào là bệnh về mũi, họng. Nên hồi đó em cứ ì à ì ạch mãi, đi học ở đâu mẹ cũng gửi thầy cô là ko đc đánh em... bla....bla... Thời đó nhà em lại ở wê nên việc lên SG khám chữa bệnh hàng tháng là cực kỳ vất vả. Có người còn bày mẹ em chữa đông y, ai bày gì mẹ em chữa theo đấy mà bệnh tình em vẫn ko thuyên giảm...Có đợt ông thầy Đông Y nào đấy thổi thuốc vào tai em, mủ càng chảy nhiều hơn nữa....

Rồi 1 lần mẹ em gặp cô em họ của Ba em, cô ấy cũng mắc bệnh viêm tai hơn 20 năm và dẫn đến điếc vĩnh viễn, bác sỹ còn bảo vùng xương chũm trong tai cô ấy bị ăn mòn nhiều, nếu ko mổ thì sẽ nguy hiểm đến tính mạng, nhưng nhà cô ấy nghèo lắm, nên cô ấy ko mổ, vì ko có tiền. Thế mà 1 thời gian dài sau lần chẩn đoán bệnh, ngoài điếc ra cô ấy vẫn khỏe mạnh, ko có biến chứng gì nặng nề đến não như lời bác sĩ phán. (Bây giờ cô ấy đã gần 60 mà tai vẫn ko bị chảy mủ trở lại). Mẹ em có hỏi thì cô ấy bảo chẳng biết tại sao mà tai ko còn đau nhức, chảy mũ như trước nữa, đầu cô ấy cũng ko bị đau nhiều.... Mẹ em có hỏi đến chế độ ăn uống và thuốc men thì cô ấy bảo có thời gian nhà ko có tiền, nên con trai cô ấy suốt ngày ra đồng bắt ốc bưu về luộc ăn cơm hay nấu canh, nấu bún... sau 1 thời gian do dành tiền chữa bệnh nên thức ăn chính của nhà cô ấy là ốc bưu bắt ngoài đồng tự dưng cô ấy thấy tai mình ko còn chảy mủ nữa, tình trạng đau nhức ko còn nữa...

Mẹ em nghe vậy bèn nghĩ đến món ốc bưu, từ đó mỗi ngày mẹ em cho em ăn khoảng 5-10 con ốc bưu, ngày nào cũng ăn đều đặn như thế và thường xuyên chế biến thay đổi món từ ốc cho em ko bị ngấy, thật ko thể tin là sau gần 1 năm với thực đơn có món ốc bưu hàng ngày, bác sĩ chuyên chữa bệnh cho em ở bệnh viện tai mũi họng hoàn toàn bất ngờ khi khám tai em, tai em dần dần bớt chảy mủ, mủ ko còn hôi thối nữa. Rồi thì vết thủng màng nhĩ hoàn toàn lành lại, chỉ còn hình 1 chiếc sẹo nhỏ trên màng nhỉ và bệnh viêm tai giữa của em khỏi hẳn cho tới giờ, lúc đó em 12 tuổi. Mẹ em hết sức vui mừng nhưng ko tin đó là sự thật, bèn dẫn em đi khám ở 2 bệnh viện khác và 1 bác sĩ ở phòng khám tư thì kết quả đều như nhau - tai em hoàn toàn ko còn bị viêm, thính giác em vẫn tốt như người thường. Ông bác sĩ chữa cho em suốt hơn 10 năm trời còn hỏi mẹ em là có đưa em đi chữa trị ở nơi khác hay sao mà bệnh khỏi 1 cách bất ngờ như thế. Mẹ em có kể về món ốc bưu, và bác sĩ ấy bảo cũng có thể nhờ món ốc bưu mà em khỏi bệnh, vì thịt ốc bưu có tính hàn, tiêu thũng, tiêu độc nên có khả năng hỗ trợ điều trị 1 số bệnh có ung mủ, u xơ... Và vì em còn nhỏ nên tế bào phát triển nhanh hơn người lớn nên màng nhỉ em mới lành lại đc, còn cô em có lẽ do lớn tuổi nên màng nhỉ ko lành, nhưng bệnh ko nặng hơn mặc dù chưa mổ nhờ cách khối ung mủ ko phát triển nữa (1 dạng như là chặn đứng sự phát triển của khối u vậy).

Em ngồi đánh dài dòng kể cho các mẹ nghe, chỉ muốn mọi người lưu tâm đến món ốc bưu (con ốc đen, đít tròn, chứ ko phải ốc bưu vàng nha các mẹ, em ko biết diễn tả sao, nhưng chắc chắn các bác lớn tuổi biết con ốc bưu, các mẹ thử hỏi xem sao nhé). Nếu nhà các mẹ có bé bị bệnh viêm tai giữa đến thủng màng nhỉ thì thử đưa món ốc bưu vào thực đơn hàng ngày cho các bé xem sau. Em nghĩ song song với việc vệ sinh tai, uống thuốc thì thức ăn cũng hỗ trợ nhiều ạ. Tuy nhiên nếu cho bé ăn ốc bưu lần đầu, các mẹ nên cho ăn thử 1 tí ti thôi, rồi dần dần tăng khẩu phần nhiều hơn, vì sợ các bé ko quen ảnh hưởng đến tiêu hóa. Ốc bưu thì khá nhiều nhớt, các mẹ nên ngâm kỹ với nước vo gạo, làm sạch thật sạch và nấu thật chín kỹ rồi mới cho các bé dùng. Vì ốc có thể mang bệnh giun sán nếu nấu ko chín.

Người ta thường nói có bệnh thì vái tứ phương, nếu mẹ nào có điều kiện thì cứ thử xem sao nhé. Em từng bị căn bệnh viêm tai hành hạ bao nhiêu năm trời nên em thấu hiểu nỗi khổ đó lắm. Bây giờ lớn lên, điều em thích nhất đó là đc đi bơi nhưng em ko dám mon men đến hồ bơi, biết rằng có dụng cụ nhét tai nhưng em vẫn ko yên tâm, nước hồ bơi lắm hóa chất và nơi tích tụ bao nhiêu vi khuẩn mà. Vì thế các mẹ nên tuyệt đối tránh nước vào lỗ tai các bé khi bé bị viêm tai nhé.

Có mẹ nào làm theo cách của beheou83 chưa, ăn ốc bưu cho liền màng nhĩ lại đó, các mẹ review lại cho mình với nha, cảm ơn các mẹ nhiều. Tình hình là đọc được bài ăn ốc bưu này mừng quá, rồi lại đọc tiếp về thông tin ốc bưu có tính chất gì thì thấy có người nói: Những người dạ dày bị đau, viêm loét, rối loạn tiêu hoá kéo dài, người có vết loét trên da thịt chưa lành... nên kiêng hoặc hạn chế ăn ốc. Màng nhĩ bị thủng thì có nghĩa là vết loét chưa lành, nên hoang mang quá, không biét có nên ăn hay không. Các mẹ cho lời khuyên với nhé. Mình hoang mang quá crying
    • 59 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

2 đứa nhà tớ từng viêm tai giữa, thằng lớn 4t, đưá thứ 2 thì 1t, hic nhẵn mặt các bệnh viện (nhi, tmh trung w, việt nam cu ba.). con thứ 2 uống kháng sinh hai tháng trời đến bợt cả môi. stress kinh khủng khiếp. Cuối cùng nản quá, tớ quyết định tự làm ở nhà, chỉ cho con tớ uống viên trống viên và uống acermuc (chẳng biết viết đúng o) và ngày rửa mũi 2 đến 3 lần tùy nước mũi con mình nhiều hay it (trước khi uông sữa buổi tối và khi ngủ dậy trước ăn sáng) . mình mua mấy vỉ nước nhỏ mũi và mua dụng cụ hút mũi loại 120k í (đừng mua cái hút mũi tròn nhé, hút o sạch mà bị xót nước bon trẻ con sẽ sợ. cần pm tớ chỉ chỗ mua tớ chỉ biết có mỗi 1 chỗ bán dụng cụ đó) 1 bên mũi mình sịt nước vào một bên mình hút ra nên nhớ là đồng thời cũng 1 lúc nhé. hút hai bên đến khi nhìn thấy nước trong o có nước mũi là được. híc trộm vía thế nào lại khỏi luôn chẳng cần kháng sinh gì hết.
    từ đấy cứ chớm ho, sổ mũi mình rửa mũi kiểu trên là khỏi luôn , bây giờ cháu 2,5t rồi chẳng cần đi khám gì cả .
    hì , 1 tí kinh nghiệm của tớ vì tớ trải qua rồi, nghĩ vẫn còn hoảng vì vtg hay nôn và trẻ quấy nhiều, thời gia đó tớ như điên đi lùng sục khắp nơi, chỗ nào nói tốt là bế con đi luôn bất kể xa gần, nằng mưa
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con nhà em cũng đang bị viêm tai giữa chảy mũ, uống kháng sinh mãi rồi chẳng khỏi, stress quá. Mẹ nào có kinh nghiệm gì không chỉ giúp em với ạ.
    • tpc
    • 3 năm
    • 181 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Bạn mang con đi khám bs khác xem nào. có nhiều bs cho bạn chọn lắm, mình nghĩ cái này kiểu như hợp thầy hợp thuốc í. có mấy bs được mọi ng tín nhiệm là bs Hoa - 11 HBT, Bs Kỳ, Bs Cần,... bạn thử cho con qua khám xem tn nhé.
    • 179 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

bị viêm tai giữa dể trị thôi.
    còn thủng màng nhỉ thì không chửa trị được.
    • 506 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

mình nge dến bệnh vtg mà phát sợ may bé nhà mình đã khỏi rùi
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tpc Xem bài viết
    Bạn mang con đi khám bs khác xem nào. có nhiều bs cho bạn chọn lắm, mình nghĩ cái này kiểu như hợp thầy hợp thuốc í. có mấy bs được mọi ng tín nhiệm là bs Hoa - 11 HBT, Bs Kỳ, Bs Cần,... bạn thử cho con qua khám xem tn nhé.
    Cảm ơn mẹ tpc, em cũng đã cho con đi khám cả viện TMH Trung ương cả BS ngoài rồi nhưng không khỏi hẳn cứ bị lại. Hôm trước chị ở cơ quan giới thiệu cho thuốc đông y An nhĩ khang em chữa cho bé được hơn 1 tuần rồi thấy tai bé nhà em cũng khô không thấy chảy nước nữa. Em đang tiếp tục theo dõi hy vọng là bé khỏi hẳn.
    • 929 Bài viết

• 359 Được cảm ơn

Bác sĩ Như ơi, Bác tư vấn giúp em về bệnh viêm tai giữa của bé với - tình trạng của bé nhà em là bé bị viêm tai gữa được 01 tháng vừa điều trị hết - khoảng 3 ngày sau bé bị sổ mũi và tái phát viêm tai giữa trở lại - hiện tại bé đang dùng thuốc: Augmentin500mg:sáng:1/2 gói - chiều:1/2 gói + Prednisolone 5mg: sáng: 1/2 viên - chiều:1/2 viên + Allergy 4mg: sáng 1/2 viên - chiều:1/2 viên + Casalmux: sáng 1/2 gói - chiều:1/2 gói
    Cháu 43 tháng - nặng: 21kg
    Bác tư vấn thêm giúp em cách điều trị cho bé với em rất lo lắng không biết tình hình tái đi tái lại nhiều lần có ảnh hưởng gì không, rất mong Bác dành tí thời gian tư vấn. Thanks bác.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi NTHOLIDAY02-P.TAM; 27/01/2014 vào lúc 03:44 PM.
    • 929 Bài viết

• 359 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeu-be Xem bài viết
    2 đứa nhà tớ từng viêm tai giữa, thằng lớn 4t, đưá thứ 2 thì 1t, hic nhẵn mặt các bệnh viện (nhi, tmh trung w, việt nam cu ba.). con thứ 2 uống kháng sinh hai tháng trời đến bợt cả môi. stress kinh khủng khiếp. Cuối cùng nản quá, tớ quyết định tự làm ở nhà, chỉ cho con tớ uống viên trống viên và uống acermuc (chẳng biết viết đúng o) và ngày rửa mũi 2 đến 3 lần tùy nước mũi con mình nhiều hay it (trước khi uông sữa buổi tối và khi ngủ dậy trước ăn sáng) . mình mua mấy vỉ nước nhỏ mũi và mua dụng cụ hút mũi loại 120k í (đừng mua cái hút mũi tròn nhé, hút o sạch mà bị xót nước bon trẻ con sẽ sợ. cần pm tớ chỉ chỗ mua tớ chỉ biết có mỗi 1 chỗ bán dụng cụ đó) 1 bên mũi mình sịt nước vào một bên mình hút ra nên nhớ là đồng thời cũng 1 lúc nhé. hút hai bên đến khi nhìn thấy nước trong o có nước mũi là được. híc trộm vía thế nào lại khỏi luôn chẳng cần kháng sinh gì hết.
    từ đấy cứ chớm ho, sổ mũi mình rửa mũi kiểu trên là khỏi luôn , bây giờ cháu 2,5t rồi chẳng cần đi khám gì cả .
    hì , 1 tí kinh nghiệm của tớ vì tớ trải qua rồi, nghĩ vẫn còn hoảng vì vtg hay nôn và trẻ quấy nhiều, thời gia đó tớ như điên đi lùng sục khắp nơi, chỗ nào nói tốt là bế con đi luôn bất kể xa gần, nằng mưa
    Chị ơi, có thể cho em xin số điện thoại - em gọi nhờ chị tư vấn thêm về bệnh tai giữa của bé được không ạ. con em đang bị bệnh này - em lo quá - cũng chuẩn bị điên vì lo lắng cho con ( số của em: 0905 150 090 - chị nhắn số qua em gọi nhen).Thanks
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quang_hien Xem bài viết
    Mình đã kiểm tra nick phuongtrang0911 người đã giới thiệu các mẹ phương pháp chữa đông y và kết luận là mẹ này đang lừa dối. Vì mẹ ấy có các bài viết khác cũng giới thiệu cách chữa mấy bệnh khác bằng đông y và giới thiệu số đt y chang đt trên. Cho nên các mẹ hãy cẩn thận nhé. Mình rất gét mấy nick giới thiệu kiểu đó, các mẹ có con bị bệnh đã mệt mỏi lắm rồi xin đừng làm những việc thấy đức vậy nữa
    Hôm nay mới lại vào đây không ngờ lại có mẹ nghĩ mình như vậy. Các mẹ cảnh giác thì tốt nhưng không nên đa nghi quá. Nếu mình giới thiệu mà các bạn chữa không khỏi thì hãy kết luận mình nói dối. Còn nếu là thuốc thật, khỏi thật thì như vậy có gọi là thất đức không? Trước khi làm gì, nói gì hãy nên bình tĩnh để xem sự thật chứ đừng nghĩ xã hội chỉ toàn Lý Thông như vậy đâu bạn ạ.
    • HDY
    • 3 năm
    • 46 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Mẹ Chipchip_miumiu và các mẹ thông thái ơi, cho mình hỏi với.
    Sau khi xịt mũi xong, bảo con há mồm ra xịt vào họng con 2-3 lần nữa.
    Vẫn dùng xi lanh xịt à mẹ nó?
    Như thế thì con có bị sặc ko?

Mình cũng rất lo lắng, bé nhà mình 1 tuổi rưỡi, đã bị viêm tai rất nhiều lần, chữa 1 đợt kháng sinh khỏi, khoảng 1 tháng sau lại bị lại.
    Cháu ko bị chảy dịch ở tai, chỉ chảy mũi, ho hắng 1 chút, đi khám đã bị viêm tai rồi!
    Nên cứ nhìn thấy mũi là mẹ cháu lại sợ. Lại 1 dịch ốm sắp ập đến!
    làm sao để con ko bị chảy mũi nữa

Trích dẫn Nguyên văn bởi chipchip_miumiu Xem bài viết
    Chia sẻ với các mẹ một kinh nghiệm chữa bệnh của mình cho con về bệnh này nhé. Bé nhà mình 2008, cũng bị tái đi tái lại bệnh viêm tải, mủ chảy ra ngoài nhoe nhoét, xanh và tanh lè. Bs Định ở Nam ngư và bs Cảnh ở Cao Bá Quát mình đã đi hết rồi. Cuối cùng là như này, mình chơi thân với bs ở Xanh pôn nên anh ý hướng dẫn cho mình tự giữ cho con ở nhà. Trước tiên là con bị viêm mũi, nếu để lâu sẽ ra tai và xuống họng.
    Các mẹ luôn luôn để trong nhà những thứ sau cho mình : Mình không cho con uống thuốc gì và kháng sinh gì hết ạ.
    Đồ cần thiết :
    Chai nước muối sinh lý loại to
    Bông tăm cho bé loại đầu nhỏ nhé
    Ống xi lanh 20 ( cứ ra hiệu thuốc nói thế )
    Lọ o xy già
    nhỏ mắt mũi tai Nemydexan ( loại có kháng sinh là được ).
    Thực hiện :
    1, Bơm đầy xi lanh nước muối sinh lý thụt vào mũi con từ bên này qua bên mũi kia, hàng đống mũi nhầy nhớt ục ra hết sau khi xịt.
    Mỗi bên mũi xịt 2 -3 lần. Các mẹ cứ yên tâm là nước muối sinh lý không bao giờ gây sặc cho con.

đó bảo con há mồm ra xịt vào họng con 2-3 lần nữa. Một ngày mình làm như thế 4-6 lần. Các mẹ làm đúng 2 ngày như mình nói đảm bảo là con hết mũi ạ.
    Nhưng các mẹ cứ làm khoảng 3-6 ngày cho hết sạch vi khuẩn.
    2, Lấy bông tăm chấm vào ôxy già ngoáy sach tai cho con cho hết chất nhầy thì thôi. Sau đó nhỏ 2 giọt thuốc Nemy vào tai con, bên nào bị viêm thôi nhé.
    3, Lấy bông tăm ngoáy khô mũi con rồi cũng nhỏ thuốc như trên ạ.
    Cực đơn giản và hiệu quả. Các mẹ thử xem, con bé nhà mình hiện gần năm tuổi, bị tái đi tái lại đến 6 lần rồi, các kiểu thuốc nặng nhẹ, rồi lại bị. Con còi quá mình k cho uống kháng sinh nữa và chữa bằng cách này, hiện tai con rất sạch sẽ. Nếu có giở giời ho hắng mình cũng cho con dùng nước muối sinh lý súc miệng hàng ngày.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• HDY
    • 3 năm
    • 46 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Mẹ Prettymom ơi, đã 5 năm rồi, chắc con của mẹ đã lớn, cho mình hỏi về thuốc của bs Đống với.
    Qua lời giới thiệu của chị bạn ở cty và bài viết của bạn, mình đã đến bs Đống mua thuốc nhỏ mũi. (bé nhà mình ko bị chảy mủ tai nên chỉ phải nhỏ mũi thôi. Mình mới nhỏ được 1 hôm, mình đang rất hồi hộp. Hi vọng cháu hợp thuốc để khỏi.
    Bé nhà mình vẫn ho và chảy mũi, bác bảo chỉ cần nhỏ thuốc của bác, ko cần uống ks nữa.
    Tình hình bé nhà bạn sau khi dùng thuốc của bs có khỏi hẳn ko?

Trích dẫn Nguyên văn bởi prettymom Xem bài viết
    Tớ chả biết nói với mẹ nó như thế nào. Trước khi đến với BS Đống nhà tớ đã suy nghĩ nát cả óc, mẹ nó biết rồi đấy, thời buổi này hiếm người tin vào thuốc Đông y lắm, tớ sợ dùng xong, tai con bị biến chứng thì .... Nhưng quả thật, nếu cứ kháng sinh, hút tai mãi mà không khỏi cùng với việc tháng nào cũng mất đứt 2 tuần bị sốt do viêm tai, mủ thì cứ chảy, kháng sinh thì cứ uống, tai không nghe rõ, thương con lắm. Thế nên có bệnh thì vái tứ phương, tớ định cho nó uống thuốc Đông Y rồi mới tính, nhưng Bs Đống không cho uống vì nói là còn quá bé, thế nên đành phải nhỏ tai vậy, chẳng tin tưởng lắm đâu, nhưng hết cách.
    Vài dòng tâm sự cùng với mẹ nó. Cố gắng đi đến hết các BS Tây Y rồi hãy quyết định. Tớ đến chữa 2 chuyên gia hàng đầu về tai rôi (BS Thủy và BS Phong), không hiệu quả nên đành phải dùng Đông Y.
    Chúc bé mau khỏi bệnh.