• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Bệnh trẻ em

Viêm họng cấp, có nhiều đờm

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 14.3K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé Phong nhà em trước đây bị viêm họng cấp.Sau khi uống thuốc xong vẫn thở khò khè ở cổ họng. Bác sĩ viện Nhi bảo cho cháu uống siro long đờm hoặc nước quất hấp đường phèn nhưng đã 4 tháng rồi bé vẫn bị thở khò khè, đờm không long ra được. Các mẹ có kinh nghiệm giúp em với! Em nghe nói có thể cho cháu đi hút đờm ở Bviện, có đúng không ạ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Điều trị tay chân miệng hiệu quả ở trẻ nhỏ

Tay chân miệng thường ủ bệnh lâu ngày trong một tuần và có những triệu chứng khó nhận biết như:...

• Triệu chứng và cách điều trị bệnh viêm họng cấp

Viêm họng cấp là bệnh rất hay gặp vào mùa lạnh, ở cả người lớn và trẻ em. Bệnh đặc biệt nguy hiểm với trẻ em vì nếu không được điều trị sớm, viêm họng cấp sẽ có nguy cơ biến chứng dẫn đến bệnh thấp tim. Triệu chứng Thời tiết lạnh, ẩm là nguyên nhân khiến liên cầu khuẩn phát triển, gây...

• mang thai 34 tuần cổ nhiều đờm?

Các mẹ ơi giúp em với, chả là từ hồi mới có bầu em bị nghén ghê lắm nôn suốt nên hình như cổ họng có vấn đề,khi hết nghén thì cũng không sao chỉ từ khi thai bắt đầu to tầm 30 tuần thì em cứ bị cái gì chèn vào họng ý nhất là khi ăn no thể nào cũng khạc ra đờm các mẹ a.Hoặc sáng sớm ngủ dậy đánh răng...

• Tổng kết chương trình khuyến mại Bio-acimin – Cảm ơn mẹ

Chương trình khuyến mại Bio-acimin – Cảm ơn mẹ sau 3 tháng triển khai trên toàn quốc đã kết thúc...

• Mẹo dân gian giúp trị ho dứt điểm ở trẻ

Trẻ bị ho khiến cha mẹ lo lắng. Theo Phó giáo sư Nguyễn Tiến Dũng, Trưởng khoa Nhi, BV Bạch Mai ,...

• 466 Bài viết

• 324 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Phong
    Bé Phong nhà em trước đây bị viêm họng cấp.Sau khi uống thuốc xong vẫn thở khò khè ở cổ họng. Bác sĩ viện Nhi bảo cho cháu uống siro long đờm hoặc nước quất hấp đường phèn nhưng đã 4 tháng rồi bé vẫn bị thở khò khè, đờm không long ra được. Các mẹ có kinh nghiệm giúp em với! Em nghe nói có thể cho cháu đi hút đờm ở Bviện, có đúng không ạ?
    Bé nhà mình hồi nhỏ cũng có đờm khò khè uống thuốc long đờm và nước quất đều không khỏi về sau bs hướng dẫn hấp lá hẹ với mật ong bé uống có 2 lần đã long được đờm rồi vừa không độc hại lại tốt nữa bạn thử dùng cho bé Phong xem
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,896 Bài viết

• 713 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BeBincoi
    Bé nhà mình hồi nhỏ cũng có đờm khò khè uống thuốc long đờm và nước quất đều không khỏi về sau bs hướng dẫn hấp lá hẹ với mật ong bé uống có 2 lần đã long được đờm rồi vừa không độc hại lại tốt nữa bạn thử dùng cho bé Phong xem
    Mẹ Bebincoi có thể nói giúp mình cách hấp lá hẹ với mật ong và liều lượng cho bé uống được kg? My nhà mình họng cũng có đờm vài tháng rồi chẳng hết, uống hết thuốc nọ đến thuốc kia mà chẳng khỏi. Cám ơn mẹ Bincoi nhé!!!
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cu con nhà toi cung rất hay bị ho có đờm. Tôi đã thử qua từ hấp quất (quả tắc đấy), vỏ cam/quýt , ngổ (học từ diễn đàn này đấy) với đường phèn nhưng chung quy lại đều không hiệu nghiệm bằng bài thuốc củ nén hấp đường phèn.

Ông chọi chỉ cần hai ngày là giảm hẳn, các Chị thử xem đi!
    • 268 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Mình hay đi mua lá hẹ và húng chanh được bà hàng lá hướng dẫn như sau: ba ngọn húng chanh, một nắm lá hẹ, ba quả quất, ba thìa mật ong, một chút muối đem hấp cách thủy. Mình làm thấy cún uống trộm vía cũng hiệu nghiệm. Nhưng bạn lưu ý cách này chỉ dùng được trong các trường hợp viêm họng nhẹ hoặc sau khi uống một đợt ks rồi mà vẫn còn húng hắng ho hoặc có đờm thôi và phải uống nhiều lần trong ngày mới có kết quả, còn nếu đã viên họng nặng, sốt rồi thì tốt nhất vẫn phải khám bs để dùng ks thôi.
    • 134 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bé nhà mình mấy hôm hâm hấp sốt, không ho, không sổ mũi nên mình cứ nghĩ là sốt mọc răng nên không đưa đi khám.Đến ngày thứ 3 thì bắt đầu húng hắng ho, rồi trớ. Đi khám thì đã bị viêm Amidan có mủ rồi, đêm về cứ ho 1 tiếng là trớ, tớ đên nỗi không có gì trong bụng nữa thì ra nôn nước, nhìn thương lắm.
    Ai đã chăm sóc bé bị viêm Amidan có mủ cho mình ít kinh nghiệm với.
    • 152 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cả chiều hôm qua đến tận sáng nay, bé cứ ăn cái gì vào là nôn cái ấy. Người hâm hấp sốt. Có lúc nôn thốc ra toàn nước.

Em cho cháu đi cấp cứu ở Viện Nhi thì bác sĩ bảo chuẩn đoán bé bị Viêm họng cấp, kê cho thuốc kháng sinh và thuốc hạ sốt. Nhưng em thấy họng cháu cũng chỉ hơi đỏ thôi. Và chưa thấy ho cái nào. Liệu có bao giờ bác sĩ chuẩn đoán sai không các mẹ. Bé đã phải đi siêu âm, không có dấu hiệu lồng ruột. Mỗi lần ăn chỉ dám cho 30ml sữa mà vẫn nôn ra bằng hết. Em đã cho cháu uống một đợt. Nhưng giờ vẫn chưa thấy giảm nôn là mấy

Mấy hôm trước trời nóng quá em phải cho cháu nằm điều hoà cả đêm, đến hôm qua thì thời tiết thay đổi đột ngột. Nên gây ra thế. huhu. Có mẹ nào có kinh nghiệm trong vấn đề này không mách mẹ cháu với. Làm sao để cháu đỡ nôn đi bây giờ. Chứ thế này mẹ cháu chết mất. Cháu đã làm ướt hết sạch cả chăn ga. Sáng nay đang gấp màn cháu lại nôn ứơt tiếp cả cái màn huhu

:Crying: :Crying: :Crying: :Crying:

Blog đây ạ :Angel:

www.my.opera.com/myphuonglinh
    • 31 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ bé BồCâu Xem bài viết
    Cả chiều hôm qua đến tận sáng nay, bé cứ ăn cái gì vào là nôn cái ấy. Người hâm hấp sốt. Có lúc nôn thốc ra toàn nước.

Em cho cháu đi cấp cứu ở Viện Nhi thì bác sĩ bảo chuẩn đoán bé bị Viêm họng cấp, kê cho thuốc kháng sinh và thuốc hạ sốt. Nhưng em thấy họng cháu cũng chỉ hơi đỏ thôi. Và chưa thấy ho cái nào. Liệu có bao giờ bác sĩ chuẩn đoán sai không các mẹ. Bé đã phải đi siêu âm, không có dấu hiệu lồng ruột. Mỗi lần ăn chỉ dám cho 30ml sữa mà vẫn nôn ra bằng hết. Em đã cho cháu uống một đợt. Nhưng giờ vẫn chưa thấy giảm nôn là mấy

Mấy hôm trước trời nóng quá em phải cho cháu nằm điều hoà cả đêm, đến hôm qua thì thời tiết thay đổi đột ngột. Nên gây ra thế. huhu. Có mẹ nào có kinh nghiệm trong vấn đề này không mách mẹ cháu với. Làm sao để cháu đỡ nôn đi bây giờ. Chứ thế này mẹ cháu chết mất. Cháu đã làm ướt hết sạch cả chăn ga. Sáng nay đang gấp màn cháu lại nôn ứơt tiếp cả cái màn huhu

:Crying: :Crying: :Crying: :Crying:
    Mẹ bồ câu ơi, khổ thân con quá. Ngày trước Pipo nha tớ cũng bị một lần như thế. Lúc đó bé sốt cao lắm và ăn cái gì vào là nôn cái đó. Mẹ nó không nói là con được bao nhiêu tuổi rồi. Tuy nhiên, theo tớ Mẹ nó đừng nên cho con ăn gì trong lúc này. Để nó nôn cho hết đi,đợi vài tiếng sau hãy cho uống một chút nước và ăn nhẹ thôi. BÉ có bị sổ mũi không mẹ nó, nếu có thì cẩn thận viêm VA, vì cái đó sốt cao lắm. Bé nhà tớ sau đó cũng phát hiện ra bị viêm VA đấy.
    • 152 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mẹ Pippo ơi, bé nhà em mới được 6 tháng rưỡi thôi. Bé chỉ sốt khoảng gần 38 độ chứ không sốt cao quá. Em nghĩ là chỉ viêm họng chứ chưa viêm A. Họng lưỡi vẫn trắng, chưa thấy đỏ lắm.

Em tìm trên này thấy các mẹ cho uống Motilium nên đã mua về cho cháu uống để xem có đỡ nôn không. Không thì chiều em lại phải cho cháu vào viện thôi.

Con ốm mà ngoan ơi là ngoan. Mẹ đặt tay vào cằm là con há miệng ra cho mẹ xem họng. Hôm qua vào phòng cấp cứu mẹ khóc, con cứ mở mắt to nhìn mẹ để bác sĩ đo tim khổi. Bác sĩ còn phải khen

• 5,867 Bài viết

• 1,268 Được cảm ơn

Bạn ơi bé nhà bạn bị giống bé nhà mình rồi. Bé là bị viêm đường hô hấp trên đấy. Bạn cho bé ngồi phòng bình thường thôi, đừng để bé bị gió, đừng bật điều hòa. Bé đang sốt tức là đang trong quá trình sưng tấy. Nếu bé bị nóng và ra mồ hôi thì bạn lau đi chứ đừng dùng quạt hay điều hòa nhé! (Mẹ phải chịu khổ vì con thôi). Thật ra bạn có thể cho con uống nước sài đất để con tăng khả năng kháng khuẩn và giảm nhiệt độ cơ thể. Sài đất bạn mua về rửa sạch (3 nước) rồi ngâm muối hòa với nước đun sôi để nguội. Sau đó bạn vớt ra, cho vào cối giã nát. Cho hỗn hợp sài đất giã nát ấy vào đun với 1 bát ăn cơm nước, đun vừa sôi thì bắc ra để ấm rồi cho con uống. Mỗi lần bạn làm khoảng 5-7 cây sài đất. Bạn cho con uống ấm cũng là một cách xông họng đấy.
    Khi bạn dùng sài đất thì nhiệt độ của bé sẽ giảm nhưng rất chậm. Bé nhà mình tuần trước cũng sốt cao vì viêm đường hô hấp trên, uống sài đất thì 24h sau khỏi, sau lại sốt lại vì mình cho con đi tắm, rồi lại khỏi sau 24h, rồi lại sốt vì bố cho nằm quạt.
    Bây giờ thì hết sốt nhưng bắt đầu sổ mũi, và ho long đờm (theo mình hiểu thì bạch cầu đã giết chết vi khuẩn và thải ra dưới dạng đờm).
    Để bé giảm đờm thì bạn dùng một trong 3 cách sau:
    1. Dùng quất: 5 quả quất tươi, đường phèn vừa đủ (từ 5-10g hoặc 1-2 thìa cà phê), đun cách thủy, dầm nát lấy nước cho bé uống. Tinh dầu trong quất cùng với nước chua sẽ có tác dụng long đờm, giảm sưng. Ngày dùng 2 lần. (Cứ 15' bạn cho con uống 1 thìa)
    2. Dùng chanh: 1 quả chanh tươi, đường phèn vừa đủ...
    3. Dùng phật thủ: 30g phật thủ + 10g đường phèn.
    Bé bị nôn là do họng của bé sưng lên. Bạn cứ kiên trì dùng 2 cách chữa dân gian trên là có hiệu quả đấy. Sau này khi bé khỏi thì kiểm tra thường xuyên gió thổi vào người con và nhiệt độ khi bật điều hòa. Nhiều khi mình phải vất vả chịu nóng cùng bé. Mình thấy các bé chịu nóng tốt hơn là rét.
    Còn chuyện để bé quen với gió quạt thì với sự tham vấn của chị Freida (Chủ topic phomai tươi) mình cũng đang tập cho bé. Nếu sau này bạn thích thì mình sẽ bàn tiếp.
    Chúc bé nhà bạn mau lành!
    ĐT của mình: 095.305. 7007 có gì thì nhắn tin nhé! Mình lên bà ngoại bây giờ nên khó online. Rất vui nếu giúp được bạn và bé bằng những kinh nghiệm và những bài thuốc dân gian của ...mẹ mình.
    • 152 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi qh2qa06 Xem bài viết
    Bạn ơi bé nhà bạn bị giống bé nhà mình rồi. Bé là bị viêm đường hô hấp trên đấy. Bạn cho bé ngồi phòng bình thường thôi, đừng để bé bị gió, đừng bật điều hòa. Bé đang sốt tức là đang trong quá trình sưng tấy. Nếu bé bị nóng và ra mồ hôi thì bạn lau đi chứ đừng dùng quạt hay điều hòa nhé! (Mẹ phải chịu khổ vì con thôi). Thật ra bạn có thể cho con uống nước sài đất để con tăng khả năng kháng khuẩn và giảm nhiệt độ cơ thể. Sài đất bạn mua về rửa sạch (3 nước) rồi ngâm muối hòa với nước đun sôi để nguội. Sau đó bạn vớt ra, cho vào cối giã nát. Cho hỗn hợp sài đất giã nát ấy vào đun với 1 bát ăn cơm nước, đun vừa sôi thì bắc ra để ấm rồi cho con uống. Mỗi lần bạn làm khoảng 5-7 cây sài đất. Bạn cho con uống ấm cũng là một cách xông họng đấy.
    Khi bạn dùng sài đất thì nhiệt độ của bé sẽ giảm nhưng rất chậm. Bé nhà mình tuần trước cũng sốt cao vì viêm đường hô hấp trên, uống sài đất thì 24h sau khỏi, sau lại sốt lại vì mình cho con đi tắm, rồi lại khỏi sau 24h, rồi lại sốt vì bố cho nằm quạt.
    Bây giờ thì hết sốt nhưng bắt đầu sổ mũi, và ho long đờm (theo mình hiểu thì bạch cầu đã giết chết vi khuẩn và thải ra dưới dạng đờm).
    Để bé giảm đờm thì bạn dùng một trong 3 cách sau:
    1. Dùng quất: 5 quả quất tươi, đường phèn vừa đủ (từ 5-10g hoặc 1-2 thìa cà phê), đun cách thủy, dầm nát lấy nước cho bé uống. Tinh dầu trong quất cùng với nước chua sẽ có tác dụng long đờm, giảm sưng. Ngày dùng 2 lần. (Cứ 15' bạn cho con uống 1 thìa)
    2. Dùng chanh: 1 quả chanh tươi, đường phèn vừa đủ...
    3. Dùng phật thủ: 30g phật thủ + 10g đường phèn.
    Bé bị nôn là do họng của bé sưng lên. Bạn cứ kiên trì dùng 2 cách chữa dân gian trên là có hiệu quả đấy. Sau này khi bé khỏi thì kiểm tra thường xuyên gió thổi vào người con và nhiệt độ khi bật điều hòa. Nhiều khi mình phải vất vả chịu nóng cùng bé. Mình thấy các bé chịu nóng tốt hơn là rét.
    Còn chuyện để bé quen với gió quạt thì với sự tham vấn của chị Freida (Chủ topic phomai tươi) mình cũng đang tập cho bé. Nếu sau này bạn thích thì mình sẽ bàn tiếp.
    Chúc bé nhà bạn mau lành!
    ĐT của mình: 095.305. 7007 có gì thì nhắn tin nhé! Mình lên bà ngoại bây giờ nên khó online. Rất vui nếu giúp được bạn và bé bằng những kinh nghiệm và những bài thuốc dân gian của ...mẹ mình.
    Cảm ơn mẹ nó nhé. Chiều hôm qua mình nhiều việc quá, không lên mạng nên không nhận được tin nhắn của mẹ nó. Cảm ơn mẹ nó nhiều nhé... Mình sẽ đi mua quả Phật Thủ để phòng bệnh cho con ngay.

Hôm qua ấy, mình kể chi tiết đây để con nào mà gặp phải trường hợp này thì mẹ còn tự chủ được nhé, mình mua Motilium về cho bé uống thì bé hết bị nôn thật. May thế. Nhưng hết nôn thì bắt đầu sang màn xì xoẹt, chắc vì uống kháng sinh viêm họng. Mẹ lại phải mướt mát lo vụ đi ỉa.

Tiện đây có mẹ nào mà có con bị đi ỉa thì mình mách luôn là nước gạo rang vàng cánh rán, rồi đun lấy nước uống cầm đi ỉa rất nhanh. Bé nhà mình uống hai lần là cầm luôn. Không thấy gì nữa.

Giờ con đã ổn định rồi. Không sốt nữa. Nhưng vẫn phải uống kháng sinh cho hết toa.

Giờ con nhất định không chịu ăn gì nữa. Đã lười ăn thì chớ. Giờ mỗi lần ăn chỉ được 3 thìa bột, nếu là sữa thì cũng phải bơm được một ít thôi. Mà con nhà mình sao mà nó ngậm giỏi thế không biết. Ngậm cháo ngậm bột chứ đến thuốc cũng ngậm nốt. Pha kháng sinh cho nàng. Mỗi lần bơm nàng ngậm đến lúc nó nổi bong bóng lên cũng chưa nuốt. Phải có một biến cố gì đấy như lấy mất đồ chơi, mẹ đột nhiên đứng lên thì nàng mới giật mình nuốt cho.

Nuôi con đúng là thử thách lớn nhất đời người!

• 406 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ nó nhé. Chiều hôm qua mình nhiều việc quá, không lên mạng nên không nhận được tin nhắn của mẹ nó. Cảm ơn mẹ nó nhiều nhé... Mình sẽ đi mua quả Phật Thủ để phòng bệnh cho con ngay.

Hôm qua ấy, mình kể chi tiết đây để con nào mà gặp phải trường hợp này thì mẹ còn tự chủ được nhé, mình mua Motilium về cho bé uống thì bé hết bị nôn thật. May thế. Nhưng hết nôn thì bắt đầu sang màn xì xoẹt, chắc vì uống kháng sinh viêm họng. Mẹ lại phải mướt mát lo vụ đi ỉa.

Tiện đây có mẹ nào mà có con bị đi ỉa thì mình mách luôn là nước gạo rang vàng cánh rán, rồi đun lấy nước uống cầm đi ỉa rất nhanh. Bé nhà mình uống hai lần là cầm luôn. Không thấy gì nữa.

Giờ con đã ổn định rồi. Không sốt nữa. Nhưng vẫn phải uống kháng sinh cho hết toa.

Giờ con nhất định không chịu ăn gì nữa. Đã lười ăn thì chớ. Giờ mỗi lần ăn chỉ được 3 thìa bột, nếu là sữa thì cũng phải bơm được một ít thôi. Mà con nhà mình sao mà nó ngậm giỏi thế không biết. Ngậm cháo ngậm bột chứ đến thuốc cũng ngậm nốt. Pha kháng sinh cho nàng. Mỗi lần bơm nàng ngậm đến lúc nó nổi bong bóng lên cũng chưa nuốt. Phải có một biến cố gì đấy như lấy mất đồ chơi, mẹ đột nhiên đứng lên thì nàng mới giật mình nuốt cho.

Nuôi con đúng là thử thách lớn nhất đời người!
    Thuong cac con qua mat thoi,Bin nha minh cung bi sot 4 hom nay roi,hom nay do hon mot ty moi co thoi gian de len mang xem tinh hinh cac con the nao,CHAN QUA CAC ME OI.
    • 152 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mẹ nó vẫn còn sức mà on giờ này sao. hihi. Bé sốt siêu vi hay lại viêm nhiễm gì thể hả mẹ nó. Con đỡ rồi thì mẹ đừng xì trét quá nữa.

Từ tầm 6 tháng đổ đi, các bé hết kháng thể từ mẹ nên dễ ốm lắm. Thời tiết thì thay đổi như chong chóng. Mình đã chuẩn bị tâm lý sẵn sàng trực chiến rồi mà mỗi lần con ốm lại mất hết cả bình tĩnh. Nhưng công nhận đến khi xong xuôi lại, nhìn lại, thấy những thử thách mẹ và con đã trải qua quả thật cũng lớn đấy chứ nhỉ hihi

• 406 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mẹ nó vẫn còn sức mà on giờ này sao. hihi. Bé sốt siêu vi hay lại viêm nhiễm gì thể hả mẹ nó. Con đỡ rồi thì mẹ đừng xì trét quá nữa.

Từ tầm 6 tháng đổ đi, các bé hết kháng thể từ mẹ nên dễ ốm lắm. Thời tiết thì thay đổi như chong chóng. Mình đã chuẩn bị tâm lý sẵn sàng trực chiến rồi mà mỗi lần con ốm lại mất hết cả bình tĩnh. Nhưng công nhận đến khi xong xuôi lại, nhìn lại, thấy những thử thách mẹ và con đã trải qua quả thật cũng lớn đấy chứ nhỉ hihi
    Me no oi,khi nao cac con ngu het moi online dc,nghien qua day ma.Be Bo Cau the nao roi,do han chua me no,bay gio minh dang nhoi nhet cho con de bu lai nhung ngay sot day ma chang biet nhu the nao,Osin thi vua cho len duong xong,lai mot minh voi 2 con va 1 ong chong.MET QUA ME NO OI.
    • 606 Bài viết

• 1,573 Được cảm ơn

Chào các bà mẹ,
    Các mẹ có kinh nghiệm xin giúp tôi với.
    Con tôi hiện nay gần 5 tuổi. Thời gian gần đây cháu rất hay bị
    viêm họng, amidan cấp. Cháu sốt cao, uống kháng sinh rồi cũng khỏi.
    Có điều cháu rất hay bị đi bị lại nhiều lần. Cháu đã hơn 10 lần bị như vậy. Mùa đông cũng như mùa hè. Uống thuốc tăng sức đề kháng cũng chỉ được 3 tháng thôi, sau đó lại bị lại. Có tháng bị 3 lần. Tôi cũng hết sức chú ý chăm sóc cháu: Đi ngủ đánh răng, nhỏ mũi, xúc miệng nước muối. Trời hơi rét là lấy khăn quàng cổ. Điều hòa thì không dám bật. Tuyệt đối không cho ăn uống đồ lạnh. Vậy mà
    cũng chỉ được 2 tuần. Bây giờ thì cháu vừa hết liều kháng sinh
    được 2 ngày. Tôi rất lo, không biết làm thế nào.
    Kháng sinh cháu dùng thì đủ loại: Cifex, Aumentin, Zinnat, Azith
    và có lần viêm nặng phải tiêm nữa.
    Các mẹ có kinh nghiệm gì trong phòng bệnh và chữa bệnh xin chỉ giúp tôi với. Xin cảm ơn nhiều.
    • 450 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Mình hơi ngạc nhien vì thường trẻ em 5 tuổi là sức đề kháng tốt lắm rồi, phải ít ốm hơn mới phải chứ. Theo như mình hiểu thì có khả năng con bạn bị viêm VA hoặc amidan rồi. Bạn nên cho con khám ở viện TMH TW. Nếu BS khuyên cắt amidan cho cháu thì cắt luôn nó mới hết bệnh được
    • 606 Bài viết

• 1,573 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã tư vấn.
    Bé nhà mình các năm trước thì không ốm nhiều vậy đâu mà sang năm nay ốm nhiều quá. Mình cũng cho đi khám tai mũi họng và chụp phim thì họ bảo viêm xoang, cũng uống thuốc kháng sinh rồi cũng không khỏi hẳn. Đi soi mũi thì BS bảo không cần cắt VA vì lớn lên tự nó teo nhỏ. Đi rửa mũi thì BS soi mũi xong nói rằng có đờm mủ gì đâu mà phải rửa... BS hô hấp ở Viện Nhi (BS Hanh, khoa hô hấp) thì nói là k phải viêm xoang (Mình cũng không nghĩ là viêm xoang vì cháu không kêu đau đầu đau mắt, tuy nhiên mấy tháng trước cháu ngủ tiếng ngáy rất to, kêu tắc mũi mà không hề có nước mũi chảy ra).
    Bây giờ có chị tư vấn mình là xúc miệng bằng nước TB, cách ngày xúc miệng 1 lần bằng loại đó vì nghe nói nếu xúc miệng nhiều lần bằng TB thì nó giết cả vi trùng tốt lẫn vi trùng có hại.
    Mình cũng hỏi kỹ BS khả năng có cắt Amidan không, BS nói là cháu cứ bị viêm họng amidan cấp thì không có chỉ định cắt. Mình cũng không rõ là phải viêm thế nào mới cắt. MÌnh lo lắng lắm. Các mẹ giúp mình với.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho giúp mình với. Bé nhà mình bị xổ mũi và đau họng, đưa đi khám Bác sĩ nói bị Viên HỌng Cấp kê đơn thuốc Medamen và Betamin uống vào đêm bé dậy ho và ói 2,3 lần. Mình không dám cho uống thuốc nữa mình đang cho bé uống mật ong hấp với củ nén,nghệ,quật,hẹ... liệu có được ko.
    Mấy đêm nay đêm nào bé cũng dậy ho hắng giọng rồi ré lên khóc, mình xót quá, chẳng ngủ được. Cũng sắp bệnh đến nơi rồi....
    • 3,638 Bài viết

• 692 Được cảm ơn

Bạn đọc thêm thông tin về bệnh ở đây nhé
    http://www.khamchuabenh.com/post/1033.htm
    Nếu thuốc đó khó uống thì bạn LL bs để xin đổi thuốc cho bé ,mình nghĩ nếu bs nói bé bị viêm họng cấp thì bạn nên cho bé uống thuốc theo chỉ định của bs .
    Sau cơn mưa trời lại sáng thôi mà!
    • 110 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bạn cứ kiên trì cho con uống thuốc bác sỹ kê nhé, con mình bị viêm họng cũng hay ói lắm nhưng vẫn phải uống thuốc thôi, xót ruột vai hôm cho con khỏi bệnh bạn ạ.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2