Bệnh trẻ em

Viêm âm đạo ở bé gái

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.27K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 102 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Các mẹ ơi giúp em với! Con gái em hơn 5 tuổi,thỉnh thoảng chỗ bím có mùi hôi, có chút xíu dịch tiết ra đáy quần chíp màu vàng. Em chăm sóc, vệ sinh cho con rất sạch sẽ. Các chị cho em biết đấy có phải là bệnh viêm âm đạo k? Em cũng k thấy con kêu đau hay ngứa gì cả.

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 294 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

bạn cho con đi xét nghiệm đi. Bé nhà mình cũng từng bị như vậy, hóa ra là do viêm đường tiết niệu. Nếu chỉ bị nhẹ, nhắc cháu uống nhiều nước hàng ngày, cũng có thể đỡ đấy. Mong cháu nhanh khỏi bệnh.

• 102 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ hduong! Bác sỹ có cho uống kháng sinh k chị? Em vừa mới cho con đến chỗ khám sản, thấy bảo bị đỏ ở chỗ lỗ âm đạo, rửa và làm thuốc mấy ngày sẽ khỏi (thấy bôi kem gì đó ở bên ngoài thôi). Em cũng đã gọi cho cô bạn làm bác sỹ TMH thì cũng được khuyên như chị đấy, cô ẫy bảo khả năng bị viêm tiết niệu, công nhận con gái em uống ít nước lắm. Em sẽ nhắc cháu uông nhiều nước. Cảm ơn chị!

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hic có con gái phức tạp nhỉ, mình cũng có con gái nên cũng phải lỹ lắm đây
    (Chữ ký vi phạm Nội quy bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây.)

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơn con minh mới 2 tuổi, cũng bị như thế nhưng dich có màu xanh. Đi khám ở mấy phòng khám đều nói chỉ về rửa nước muối nhưng không thấy đỡ. Bạn cho bé nhà bạn đi khám, làm xét nghiệm gì, ở đầu vậy?
    Thank.

• 60 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Mình cũng có chung vấn đề này. Con gái mình 8 tuổi, bím thường hay có mùi hôi. Mình cũng đã vệ sinh cho con cẩn thận, rửa buổi sáng trước khi đi học và buổi tổi nhưng vẫn thấy có mùi. Gần đây cũng có tí xíu dịch ở quần chíp, mình cho đi khám phụ khoa thì bác sĩ cho uống kháng sinh và thuốc kem bôi bên ngoài (ko xét nghiệm gì cả). Khi có thuốc thì ko vấn đề gì, nhưng sau đó một thời gian ngắn lại vẫn như cũ. Mình lo lắng lắm, chẳng biết phải làm gì cho hết hẳn. Gần đây có người mách dùng nước lá Trầu không vò nát đun lên lấy nước rửa cho bé nhưng mình chưa áp dụng thử. Có mẹ nào có kinh nghiệm hay thông tin về là Trầu không thì giúp mình với nhé.
    Cảm ơn các mẹ nhiều.

• 1,718 Bài viết

• 547 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pink&pink Xem bài viết
    Chào các mẹ,
    Mình cũng có chung vấn đề này. Con gái mình 8 tuổi, bím thường hay có mùi hôi. Mình cũng đã vệ sinh cho con cẩn thận, rửa buổi sáng trước khi đi học và buổi tổi nhưng vẫn thấy có mùi. Gần đây cũng có tí xíu dịch ở quần chíp, mình cho đi khám phụ khoa thì bác sĩ cho uống kháng sinh và thuốc kem bôi bên ngoài (ko xét nghiệm gì cả). Khi có thuốc thì ko vấn đề gì, nhưng sau đó một thời gian ngắn lại vẫn như cũ. Mình lo lắng lắm, chẳng biết phải làm gì cho hết hẳn. Gần đây có người mách dùng nước lá Trầu không vò nát đun lên lấy nước rửa cho bé nhưng mình chưa áp dụng thử. Có mẹ nào có kinh nghiệm hay thông tin về là Trầu không thì giúp mình với nhé.
    Cảm ơn các mẹ nhiều.
    Trầu không cho 1 chút muối thường dùng để sát trùng mẹ Pink ạ . Trẻ con nên hạn chế tối đa dùng thuốc , nhất là kháng sinh .
    Nhật ký vượt cạn của mẹ Cừu ạ :
    http://www.webtretho.com/forum/wttsh...&postcount=211

• 60 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Mami Happy, mình sẽ kiếm ít trầu không dùng thử xem sao. Có kết quả tốt mình sẽ thông báo để mọi người tham khảo nhé.

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ! Tớ cũng đang lo lắng quá. Con gái tớ thời gian gần đây cũng có hiện tượng như vậy: bím thỉnh thoảng có mùi hôi, có dịch tiết âm đạo màu vàng. Tớ đã đưa bé đi khám phụ khoa ở bệnh viện Hòe Nhai, bác sỹ khám bảo âm đạo bị đỏ nhưng không có dấu hiệu bị lạm dụng, làm soi dịch thấy bị nhiễm G.Vaginalis, bác sỹ có kê cho bé nhà tớ uống Flagyl ( metronidazole 250mg ), hàng ngày rửa bằng Betadine 10%. Tớ đã cho bé uống liều 7 ngày rồi nhưng vẫn thấy có biểu hiện của bệnh. Hàng ngày tớ vẫn vệ sinh cho bé sạch sẽ, sáng tối đều rửa thuốc, đi vệ sinh đều lau khô bằng khăn sạch. Giờ tớ không biết làm thế nào, cũng không biết nên đưa đi khám ở đâu nữa, hoang mang quá. Mẹ nào có kinh nghiệm thì mách dùm tớ với. Cám ơn các mẹ nhiều.

• 80 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

ui, em bé nhà tớ cũng bị vậy, bé gần 5t...tớ cũng sợ quá cho ra bác sĩ Sản khoa ở Phương mai khám thì bác sĩ bảo do nhiễm giun kim lên, và cho uống Zinat250g (trong 5ngay) và dùng thuốc đặt của ngời lớn nhưng dạng dung dịch và nhỏ vào chỗ kín của con, và rửa bằng betadin 10% nữa ... hic, nhưng khổ thân lắm các mẹ ạ... nhỏ vào chỗ kín con bị ngứa cứ khóc ầm lên...xong lại gãi làm sước hết ra càng đau hơn.. thế nên tớ chẳng tra thuốc cho con nữa đâu (vì được 3 ngày rùi mà vẫn còn hiện tượng như vậy)....khổ thân các con quá, bé tí mà đã bệnh tật rùi...
    (Chữ ký vi phạm Nội quy bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây.)

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2