• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.58K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 923 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

MÌnh suy nghĩ mãi mà khôngbiêt chọn từ nào chính xác hơn "vết loét" để mieu tả problem của vuchan.
    Cách đây môt tuần trên lưng cu cậu có một nốt đỏ nhỏ như là muỗi cắn, sau đó nó lan rộng ra bằng quả mơ, phần da bị bong và sùi lên, tấy đỏ ..trông thì rất sợ nhưng có vẻ cu câu không thay phiền hà gì lắm. Mình sốt ruột xach đi khám thì bác sĩ bảo không sao, vì vết loét không bi chảy nước, từ từ rồi sẽ khỏi. Nhưng đến hôm nay vẫn thế, hơn nữa vị trí lại đúng chỗ mình để tay khi bế bé nên càng dễ làm chày xướt, mình không dám băng vì nghĩ để nó phơi ra ngoài không khí cho khô ráo. Bạn mình bảo cháu như bị "giời leo"..mình lo quá mà chẳng biêt bôi gì cho khỏi, các mẹ có kinh nghiêm chỉ giúp mình với. Cám ơn thật nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Kem xoá vết rạn trên da REJENE

Đã có mẹ thông thái nào dùng sản phẩm này chưa ạ? Có một chị bạn của tớ đang rủ rê mua vì đang có chương trình khuyến mãi mua 1 tặng 1 của bọn Best Buy. Các mẹ cho em lời kkhuyên có nên không nhể :) Thông tin về sản phẩm các mẹ nhé: THÔNG TIN SẢN PHẨM -Tên sản phẩm: Kem xóa vết rạn trên...

• Bé đi tiểu có các hạt màu nâu

Con nhà mình 26 tháng, gần đây thỉnh thoảng cháu đi tiểu có ra các hạt màu nâu, nhỏ, đều, thuôn...

• Khi bé bị tiêu chảy các mẹ cẩn thận nhé!

Sáng nay đọc bài báo nói về việc cho con uống oresol không đúng cách có thể khiến bé bị teo não và...

• Kem xoá vết rạn trên da REJENE của Bestbuy

Có mẹ nào đã xài món này chưa vậy? cho mình xin 1 ít kết quả với. Sau khi sinh mỗ mình đã giảm cân đáng kể nhưng bụng thì vẫn 1 đống lùng nhùng, trông chán lắm. Qua topic mổ căng da bụng thấy hình ghê quá, chẳng dám làm đâu, mết mổ khi sinh em bé có 1 đoạn đã sợ rồi, đã vậy để lại 1 vết sẹo lồi đau...

• Có nên pha sữa với nước cơm?

Mình đang chuẩn bị cho bé ăn dặm, thấy mọi người mách đầu tiên để bé làm quen thì nên pha sữa với...

• 923 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Không ai giúp mình vậy cà :rolleyes: Mình lại kéo lên đây xem có mẹ nào biết thì giúp mình với.
    Vết loét trên lưng của vuchan đã bằng quả chanh rồi, lạ nhất là bề mặt khá khô ráo, nhưng xung quanh thì đỏ, và lan rộng hàng ngày. Đêm hôm qua mình bôi một lớp mỏng mật ong, với suy diễn là mật ong sát khuẩn và làm lành vết thương rất tốt. Thời tiết cũng rất nóng bức không hiểu có liên quan gì đến chuyện da dẻ nay không .
    • 83 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mẹ Vuchan ơi, có thể là bé bị con dĩn đốt ôs Nghe chị tả thì giống với nốt của chồng ẹm Cũng đỏ và sần lện Tại cái tối bạ đâu cũng nằm ngáy khò khò mạ Nhưng không sao đâu, để 1 thời gian là hết thôi.
    Mẹ Pim (HN)
    • zoe
    • 10 năm
    • 2,884 Bài viết

• 473 Được cảm ơn

Me be vuchan oi,
    khong biet minh co giup gi duoc khong, nhung ma ke chuyen be nha minh se me be vuchan xem co giong khong nhe. 3, 4 hom nay be nha minh tren mat co vet nhu ban ta do, khong cha?y nuoc, da kho va do?, nhung be khong thay kho chiu. Luc dau la do be cao mat co vet xuoc, roi may hom sau nong qua hay sao ma chang thay lanh. Minh khong thay be ga~i, nhung co khi khi di ngu lai ga~i. chac la eczema. Hom qua be di kham dinh ky thi BS cung chan doan la eczema. Ve thuoc thi BS dan la phai boi kem lam a^?m da (nhat la sau khi tam), va kem soothing va chong nhiem trung. Minh dung 2 loai 1 loai moisturizing (Liniment Oleo-calcaire) va 1 loai Cu-Zn cua Uriage. Hom nay thay bat dau bong vay. Dung la da cho do rat kho^.

Khong hieu co giup gi duoc cho me vuchan khong.
    it's all because of you ... :Angel:
    • 2,572 Bài viết

• 2,478 Được cảm ơn

Chị Nga ơi, Vũ đã khỏi mẩn ngứa chưa? Mấy hôm vừa rồi, phần vì bận, phần vì Hiếu bị ốm nên em không lên mạng được, hôm nay lên mới biết là Vũ bị như thế.
    Em nghĩ đấy có thể là vết chàm thì mới khô như vậy, nếu là vết giời leo thì phải chảy nước cơ chị ạ. Nếu là chàm hay mẩn ngứa thông thường thì ở bên này bọn em thường kết hợp tắm lá chè xanh và bôi hồ nước hoặc thuốc mỡ Eumovate, chỉ vài hôm là khỏi thôi. Thế nhưng ở bên đấy không được tự mua thuốc bôi, không có lá chè xanh để mua về tắm thì biết làm sao nhỉ?!! Có lẽ phải ngồi chờ cho cái vết đó tự biến khỏi người Vũ thôi chị nhỉ?!! Mong Vũ chóng khỏi và ngoan nhé !!!
    • 923 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ Pim, Zoe, và mehieungoan nhiều. MÌnh hai hôm nay bận quá nên không vào WTT viết cho các mẹ được.
    Vuchan khôngn phải bị chàm ezema đâu Zoe và mehieungoan à , vì vuchan cũng đã bị ezema vào mùa đông vừa rồi và mình đã có kinh nghiệm về vụ này. Nhưng lần này trên lưng vuchan như là bị lở loét cơ, trông sợ lắm , mình không miêu tả chính các nên các mẹ nghĩ là ezema. Và vẫn đang phát triển nặng lên. Mình đoán nguyên nhân giống như mẹ Pim nói, đó là bị một con gì đốt, sau đó nhiễm trùng. Nhưng bé cũng không sốt và ăn ngủ bt. Ngày mai mình sẽ mang bé đến bênh viện để khám.
    Cám ơn các mẹ nhiều.
    • 41 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Con m cũng bị y như bé vutran vậy. Lúc đầu chỉ là vết nhỏ như nốt muỗi đốt, sau ngày càng lan rộng. Vết loét rất khô, ko chảy nước, m đã bôi nhiều loại thuốc nhưng không đỡ. Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ cho m với. Cún nhà m vừa phải uống 1 đợt kháng sinh dài do viêm đường hô hấp trên xong, giờ lại bị vụ này. Gần tết rồi, sốt ruột quá...Me_vutran ơi, sau khi đi khám bác sĩ phán sao?
    • 352 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Con gái mình cũng đang bị tương tự như thế, mẹ nào có kinh nghiệm chỉ cho mình với... Cũng vết loét đỏ, khô, ngứa. Lúc đầu cứ tưởng muỗi cắn nên bé gãi, dần dần thấy to hơn chút,sờ vào ráp ráp.
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn có thể bôi lớp mỏng thuốc mỡ flucinar cho cháu. Nếu như vết loét tấy đỏ có lẽ phải dùng kháng sinh vì khả năng nhiễm trùng và để không bị lan rộng ra. Chúc bé nhanh khỏi nhé!
    • 1,710 Bài viết

• 932 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi với vì con mình hình như đang bị giống như các mẹ miêu tả. Lúc đầu bàn chân bé bị trầy xước nhưng lành rồi vậy mà kg hiểu sao lại bị loét trở lại, nặng hơn. Vết loét cứ lan rộng, đỏ tấy. Có chỗ thì khô và đóng mày nhưng nó cứ tiếp tục lan xung quanh mà kg có dấu hiệu lành. Bé kg đau, vẫn chạy chơi bình thường chứ kg có vẻ gì khó chịu. Rồi tiếp tục ngay ở cánh tay, lúc đầu cũng là nốt đỏ như mũi cắn nhưng qua hôm sau vỡ ra, lan rộng, bằng mặt,khô nhưng nhìn cứ như vết loét. Bé cũng chẳng đau vì ngay chỗ tay con nên mình cứ quên mà nắm tay bé hoài. Vết thương cũng càng ngày càng rộng, cứ khô chỗ này thì lan tiếp ra phía ngoài. Nặng nhât là 2 chỗ đó và ở chân thêm vài vết, với triệu chứng tương tự, mình cũng kg biết có lúc nào.
    Mình rửa nước muối, tắm thuốc xanh, và chấm thuốc tím Politin nhưng cứ có vẻ kg khỏi. Hôm nay mình lại thấy con có vết nhiệt miệng ngay đầu lưỡi. Lúc đầu mình sợ bệnh tay chân miệng nhưng quan sát kĩ thì kg có nốt đỏ. Con chơi, ăn ngủ bình thường. Có điều người bé hầm hầm, kg mát mà bé mình thì từ đó giờ nhiệt dộ luôn ở mức 36-37 dù kg bệnh.

• 387 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_vuchan Xem bài viết
    MÌnh suy nghĩ mãi mà khôngbiêt chọn từ nào chính xác hơn "vết loét" để mieu tả problem của vuchan.
    Cách đây môt tuần trên lưng cu cậu có một nốt đỏ nhỏ như là muỗi cắn, sau đó nó lan rộng ra bằng quả mơ, phần da bị bong và sùi lên, tấy đỏ ..trông thì rất sợ nhưng có vẻ cu câu không thay phiền hà gì lắm. Mình sốt ruột xach đi khám thì bác sĩ bảo không sao, vì vết loét không bi chảy nước, từ từ rồi sẽ khỏi. Nhưng đến hôm nay vẫn thế, hơn nữa vị trí lại đúng chỗ mình để tay khi bế bé nên càng dễ làm chày xướt, mình không dám băng vì nghĩ để nó phơi ra ngoài không khí cho khô ráo. Bạn mình bảo cháu như bị "giời leo"..mình lo quá mà chẳng biêt bôi gì cho khỏi, các mẹ có kinh nghiêm chỉ giúp mình với. Cám ơn thật nhiều.
    Chắc bị giời leo thôi , bác sĩ đã bảo ko sao thì bạn cũng đừng nên lo lắng . rồi sẽ hết thôi
    • 364 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Giời leo thì hình như có chảy nước mà,liệu quần áo của bé mặc có cái gì đó làm bé xước da rồi bị nhiễm trùng mà sưng lên thế không