• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Bệnh trẻ em

Vấn đề Tiêu hóa của trẻ sơ sinh

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 47.6K Lượt đọc
  • 113 Trả lời

• Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi một chút ạ, Bé nhà mình đến 21/4/2012 này là được tròn 4 tháng, mà đến nay bé vẫn đi ngoài chưa thành khuôn. Ông bà ngoại cứ dục vc mình cho con đi khám vì nghi là đường ruột. Các mẹ cho mình hỏi như thế có bình thường hay bất bình thường ạ.
    Cảm ơn các mẹ
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình bú mẹ hoàn toàn
    • 29 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

ban phai xem phan be co vang,min hay ko?Be di ngay may lan?.Neu be di phan xanh,nhay,co mui chua,so lan di qua 3 lan/ngay co khi be bi loan khuan duong ruot roi day
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 933 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Bé vẫn bú mẹ hoàn toàn thì làm sao đã đi ị thành khuôn được, sữa mẹ loãng hơn sữa công thức mà. Khi nào bé ăn sữa ngoài hoặc ăn nước cháo, nước cơm mới bắt đầu thành khuôn mẹ nó nhé. Bé bú sữa mẹ vẫn hoa cà hoa cải, phân vàng, đi khoảng 2-3 lần/ ngày là ok rồi ạ.
    • 23 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Nếu bé bú sữa mẹ thì không sao đâu, cháu mình cũng thế mà
    • 61 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

bé 4 tháng mà bú mẹ hoàn toàn thì không sao , hiện tượng bình thường, bé mà mà thành khuôn là bị táo bón rồi
    • 52 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meBe^ Xem bài viết
    Con tớ bị giống y như thế, đến giờ bé được 3 tuần thì tự hết. Nhiều khả năng vì tớ ăn cam (có vị chua). Vậy nên bạn đừng ăn chua vì dạ dày em bé chưa hấp thụ được, các thức ăn khác không cần kiêng quá. Bạn có thể kiếm búp ổi hoặc quả ổi xanh hoặc hồng xiêm xanh đun đặc lên uống nước hoặc trứng gà lá mơ thử xem sao nhé! Đừng đi bác sĩ vội!
    Bé nhà mình cũng hiện tượng như vậy, bà xã tớ chỉ ăn thịt nạc và lá rau ngót thôi mà bé nhà tớ cũng bị sôi bụng và đi ị ra nước, mỗi ngày đi khoảng ~10 lần liền. Bé nhà mình được 14 ngày, nhưng được cái vẫn ăn và vẫn ngủ đều. Không biết có sao không nhỉ. Mình cho bà xã ăn trứng hấp lá mơ rồi, hy vọng 1 vài ngày nữa bé sẽ hết
    • 69 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Bé còn nhỏ quá đi cầu xì xoẹt nhiều lần trong ngày cũng là chuyện bình thường vì còn bú mẹ. Nhiễm khuẩn chỉ lo nếu bé bú bình hoặc người chăm sóc bé chưa vệ sinh tay chân sạch sẽ hoặc vệ sinh bình sữa chưa đúng thôi. Còn đi khoảng trên dưới 10 lần mình thấy cũng là nhiều. Bạn nên tham khảo ý kiến bác sĩ cho chắc ăn. Hơn nữa bị bệnh này điều chỉnh lại chế độ ăn uống và vệ sinh là chủ yếu chứ bé còn nhỏ quá ko nên lạm dụng thuốc.
    • 382 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Men now k muốn đi khans thug thử gọi 1088 hour thử. Mình nghe bs the vấn xem Sao. Rồi còn làm theo hay k thug tùy mẹ.
    • 36 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi toanthuy1422011 Xem bài viết
    thank mấy mẹ nhé.em cho bé uống mộc hương nên đã đỡ hơn nhiều rồi.nhưng trong phân vẫn còn kèm theo nước và môi bé hơi khô.như vậy có nên đi bs nữa không.nhiều người nói đi bs rồi họ lại tiêm em bé rồi cho uống thuốc tây không tốt.
    Bé đang trong giai đoạn bú mẹ hoàn toàn nên mẹ nó cũng nên chú ý đến chế độ ăn uống của mẹ nó nữa nhé, cố gắng uống thêm nước để bổ sung thêm nước cho cả mẹ và bé, tăng số lần cho bé bú sữa trong ngày cho bé nhé
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tình hình là bé nhà em được gần 3 tháng tuổi 2 ngày nay bé đi ngoài 5-6 lần một ngày, phân mầu vàng tươi, nhiều nước và sủi bọt. cháu bú hoàn toàn sữa mẹ, cháu ăn ngủ vẫn bình thường, giờ em phải làm như thế nào? cháu còn bé thế có nên cho cháu uống thuốc ko?
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bạn cho bé uống men tiêu hóa ngày 2 lần sẽ khỏi thôi, bé mình trước cũng bị vậy không sao đâu bạn đừng lo lắng quá.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 24 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

bạn cho bé uống men tiêu hóa ngày 2 lần sẽ khỏi thôi
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhưng mình nghĩ là bạn cũng phải hỏi thêm ý kiến bác sĩ nữa đi ạ
  • Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5