Bệnh trẻ em

Vấn đề ngạt mũi của em bé

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 189K Lượt đọc
  • 634 Trả lời

40 Người đang theo dõi

• 235 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bạn ơi !

Bạn phải xác định là bé bị nghẹt mũi khó thở hay tại bé bị ho, thở khò khè???? điều này rất quan trọng, nếu bé chỉ nghẹt mũi thì có thể áp dụng như các mẹ khác đã chỉ , nếu bé thở khò khè có thêm ho, bạn nên đem bé đi khám vì bé có thể đã bị viêm phế quản hoặc viêm phổi , nếu để lâu có thể dẫn đến hen phế quản đó.

Vã lại, nếu bé bị thở khò khè là do đàm nhiều làm tắc nghẽn phế quản, BS sẽ kê toa cho bé một loại thuốc giãn phế quản để bé thở dễ hơn !

Chúc con bạn mau khỏi bệnh nghe !!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• N&M
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,490 Bài viết

• 614 Được cảm ơn

Thằng cu em nhà mính mấy hôm nay ngạt mũi thương quá, mà mẹ cháu thì chỉ biết mỗI nhỏ nước mũi sinh lý thôi, có mẹ nào biết thì chỉ giùm với.

• 1,218 Bài viết

• 1,065 Được cảm ơn

Bạn chịu khó đọc kỹ trang thông tin này sẽ rất có ích cho việc chăm sóc mũi của Bé đấy :

http://www.ykhoa.net/SKDS/NHIKHOA/71-02.html

Chúc em bé của bạn mau lành bệnh nhé !

• 308 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Chi thu dung dau con ho boi len tren goi cua be hoac tren nguc ao cua be truoc khi be di ngu, nhu the be cung se de tho hon. Nhung chi nen dung it it thoi nhe vi no se rat cay. Dung cai nay do hon tra thuoc nho mui

• 27 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chao me cac be
    May hom nay troi HN ret qua cac me nhi, lam cho ca em be cung kho theo! Em be nha minh tuy khong bi chay nuoc mui nhung dem be rat kho tho, toan bi ngat mui, phai tho bang mieng; minh hang ngay va truoc khi di ngu van nho mui cho be bang dung dich Natriclorid nhung chang an thua;
    Minh co doc bai cua cac me ve van de chay nuoc mui cua be; nhung truong hop be nha minh lai khong bi chay nuoc mui; vay nen co the dung duoc thuoc gi nhỉ; me nao co truong hop nhu con minh mach cho minh voi nhe; be nha minh cung da 18 thang roi, van con bu me, nen dem be khong ngu duoc be quay me lam, toan doi ti me thoi;

Cam on cac me nhe

• Cau
    • 10 năm
    • 82 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mình ko biết có loại thuốc gì chữa ngạt mũi cho bé, nhưng kinh nghiệm của mình mỗi khi bé bị ngạt mũi, khó thở khi ngủ là
    - trước khi đi ngủ, nhỏ nước muối sinh lý vào mũi bé
    - kê gối của bé hơi cao hơn một chút
    - nhỏ vài giọt tinh dầu bạc hà (hoặc dầu khuynh diệp) lên gối, chăn, áo của bé. Lưu ý nhỏ vừa phải để bé ko bị cay mắt. (Nếu mẹ thức đêm trông con thì thỉnh thoảng để lọ dầu trước mũi cho bé hít)
    Me Cau

• 1,134 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Co nuoc toi do cac me TP HCM gui ra cho cac be ngoai nay day, rat tot ban a. be Ech nha minh ngat mui rat lau, ro cac thu nhu nuoc muoi, thuoc ngat mui thong thuong, otrivin.. deu chang do may, nhung nho nuoc toi do thay do lam. Neu ban can thi goi cho minh, minh van con vai lo. Hanh 0912 492 098

• 1,939 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Ban co the vuot doc song mui cua be, ca khi dua voi be va luc be dang ngu cung lam be do ngat mui do. Tit nha minh cung thay ngat mui nhung ma ko nhieu. Me vuot mui mot luc thi do hon. Me Ech oi Tit nho nuoc toi va NatriClorid ma chang do gi ca, cu kho` khe` roi lai thay khi.t khi.t, nhung ma Tigon so be bi nang them van nho deu 3lan/ngay.

• 27 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ui gioi oi, vua noi voi moi nguoi hom qua la em be chi bi ngat mui thoi chu khong chay nuoc mui; nhung sang nay ngu day thi te hai qua, be hat xi hoi va chay nuoc mui lien tuc; Co thuoc gi ma co the chan ngay khong de dien bien xau hon nua nhỉ Minh cung da nho cho be >Omeli nhung chi do duoc 1chut roi dau lai hoan day; Buon qua, troi lanh the nay cung biet la cac em be kho tranh bi hat hoi so mui lam nhung nhin thay con bi the xot het ca ruot;
    Cam on me Ech nhe, minh se lien he voi ban ngay!

• 342 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Cac me oi,

Hom qua troi nang buoi trua , em dua be nha em di choi, bua nay be bi ngat mui roi, co cach nao lam cho be het ngat mui khong???? cuu em voi
    HIEN (Singapore)