Bệnh trẻ em

Uống thuốc gì để sữa nhanh tiêu

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.82K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 348 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Bé nhà mình cả 10 ngày nay bị sổ mũi , vì mình rất sợ bé ho sẽ nôn ói nên mới hôm đầu của đợt sổ mũi và ho ít mình đã đưa bé đi bác sĩ , bS đã cho bé uống kháng sinh Ery , sau đó bé không còn ho nữa nhưng vẫn sổ mũi đến hôm nay , sáng nay bé bị ho và ho nhiều , có đờm trong cổ và ói hết thức ăn mà vẫn còn muốn ói nữa vì có đờm trong cổ. đến 10 giờ mình dỗ bé uống lại được khoảng 150ml sữa rồi bé đi ngủ , nhưng dang lúc ngủ bé lại ho và lại ói hết các bạn ơi , có mẹ nào có con hay ói sẽ hiểu rõ tâm trạng của mình , kêu trời kêu đất cũng không xong sau cơn bối rối bình tâm trở lại thì lại nghĩ đến chuyện cho con ăn tiếp trong nỗi lo âu thấp thỏm không biết có ho và ói nữa không. Mình nghe mẹ KiKi nói có thuốc gì uống vô làm cho sữa mau đông đặc lại trong bao tử và không ói ra được. Các mẹ ơi có biết tên loại thuốc nào chỉ cho mình với , mà không biết ở chỗ mình có bán không , nhân tiện cho mình hỏi tên một số loại thuốc làm tan đờm nữa , mình nghe nói có loại mucomyt phải không? nhưng ở đây không thấy bán mà chỉ có loại Acemuc có hình lá phổi thuốc bột vị ngọt như vitaminC vậy. Các mẹ giúp mẹ @ với nhé !
    me @ BẠC LIÊU

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 508 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Mình vừa kinh nghiệm qua vụ này. Y chang như @ vậy ,Candy ăn ngon lành, sau đó cả tiếng đồng hồ ho vài tiếng , thế là đờm lên cổ họng, khẹt khẹt hai cái và phun hết tất cả những thứ mà mẹ đã vất vả mới nhét vào d9u7o75c cry . Một ngày ăn hai lần thì ói hai lần ( ( ( , ăn rồi , tối đang ngủ ho, lại ói ra giường ga gối nệm tùm lum. Mình cho đi BS uống thuốc xong 7 hôm nay ( BS nói bé bị Amidale có mủ ) tái khám 2 lần , không còn bị nmủ nữa nhưng vẫn ho và sổ mũi kéo đờm nhưng BS bảo không sao , chỉ vệ sinh mũi., và không dùng htuốc nữa.

Me @ ơi mình thông cảm lắm vì con ăn đã khó , mà ăn xong lại ói thì thật là kinh khủng. Một vài ngày là bé khỏi thôi , mẹ @ cũng nên đưa bé đến BS , chứ mua thuốc cho bé uống thì không nên lắm đâu. Đưa đi BS biết bệnh của con thì mình đỡ lo hơn.

Mẹ @ cho bé ăn ít thôi , và htức ăn nên xay thật nhuyễn vì bây giờ cái gì lợn cợn cũng dễ làm bé ói lắm. Mẹ @ có cho bé uống Pediasure không, sữa đó cung cấp năng lượng cao (1 bình bằng 3-4 bình sữa thường ), thực ra cho con uống Pediasure mình không thấy Candy béo lên tí nào cả , chỉ thấy giải tỏa bớt Stress cho Mẹ thôi, vì hy vọng con mình cũng được cung cấp đủ dinh dưỡng khi không ăn được.

Candy mình mới đỡ ói được 1 hôm thôi nhưng bây giờ quên luôn cách nhai rồi.

• 94 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào Mẹ @,

Có một số thuốc làm tan đờm có thể dùng được cho trẻ em như sau:

- Mucomyst (dạng gói)
    - Atussin (dạng sirop)
    - Rhinathiol 0.2% (dạng sirop)
    - Pediasolvan (dạng sirop)

Các loại này tương đối dễ uống vì đều là sirop có mùi hoa qủa. Song uống loại nào thì tốt cho con bạn thì chắc là phải hỏi thêm BS đấy. Các loại thuốc này đều phổ biến và có thể kiếm ở các nhà thuốc.
    PhamN.Bich/Ha Noi

• 348 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Candy và mẹ TOm nhé , vì hôm bữa cách đây khoảng hơn 1 tuần mình cho bé đi bác sĩ Bs cho uống kháng sinh , về đọc bài các mẹ post lên lại bảo đừng cho bé uống Ks nên mẹ @ chỉ cho uống có 3 ngày thuốc với lại bé uống Ks tuy mũi vẫn còn sụt sịt nhưng không bị ho ( mình thấy bé ho là sợ lắm ) Bữa nay bỗng nhiên lại ho đó chứ nên ngại đi Bs lại sợ uống thuốc Ks nữa. Nhưng chiều nay mới báo cho bà nội hay , bà nói nhất định chiều nay bà sẽ qua nhà đón bé đi bác sĩ.
    to me Can Dy : nửa tháng nay @ không lên cân nên ngưng uống enfa mà uống toàn sữa Pediasure pha với Enplus , 2 loại sữa này đều dùng cho bé cần tăng cân nhưng một loại thì ngọt quá , một loại thì hơi lạt nên khi pha vào bé ăn rất ngon miệng và không ói như trước đây , nay phải vì chứng ho mà phải ói ra toàn sữa mắc tiền mẹ vừa xót con , vừa xót của
    me @ BẠC LIÊU

• 1,439 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

pediasure là sữa dành cho trẻ ốm hoặc mới ốm dậy, giúp cho hệ tiêu hóa ko phải làm việc nhiều như bình thường nhưng vẫn nạp đủ năng lượng, nhưng nếu để hệ tiêu hóa làm việc như vậy trong một thời gian dài - tức là uống Pediasure dài dài, hệ tiêu hóa của con bạn sẽ quen với mức làm việc ấy đấy...

• 308 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Em tưởng các bé trên 1 tuổi phải dùng được sữa tươi rồi chứ nhỉ

• 508 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Stink ơi, đúng là bé trên một tuổi đã dùng sữa tươi được rồi nhưng ở VN các mẹ cho con ăn uống vất vả lắm ( , và các mẹ ở VN kiên quyết cải thiện nòi giống cho các bé lol "cao hơn, to hơn" nên cứ cho uống sữa công thức vì sữa này nhiều chất hơn. Mình có tham khảo ý kiến của BS ở TTDD, BS bảo rằng sữa tươi rất tốt cho bé nhưng nếu bé nào thích uống sữa và uống được nhiều thì nên uo16ng sữa tươi vì cùng một số lượng sữa thì sữa công thức sẽ chất lượng hơn. Mình thì cứ loại sữa nào mà 1 bình = 2, 3 bình các loại khác htì mê lắm.

Mẹ @ ơi, hôm qua mình đưa Candy đi khám, BS bảo Pediasure giúp bé phục hồi sau ốm, mau tăng cân nhưng không hỗ trợ phát triển chiều cao nhiều lắm đâu. Tuy mẹ @ lo lắng về cân năng của @ nhưng mỗi ngày chỉ nên cho bé uống Pediasure 1/2 lượng sữa mỗi ngày thôi, còn lại thì nên cho uống Enfa hay sữa công thức khác. Vì chiều cao rất quan trọng, bé cứ cao trước đi đã rồi từ từ mập sau cũng được. P

• 33 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Com em đợt vừa rồi ốm hết hai tháng trời , ăn vào là ói , đi Bs thì được biết là bé ho nên ói nhiều , vì vậy thực quản của bé cũng bị tổn thương ít nhiều , mẹ không biết thấy con không ăn được gì , xót con nên càng ép con ăn , con lại càng ói tợn , ói nhiều thì dẫn đến thực quản tổn thương nhiều hơn , cứ thế lẩn quẩn mãi không dứt được. Trong trường hợp này mẹ phải thật bình tĩnh , ngưng cho bé ăn vài hôm , thay vào đó là pha sữa cùng với bột gạo cao cấp với tỷ lệ một muỗng cafe bột -150ml sữa ( như thế một ngày bé cũng được khoảng một chén bột ). đợi thực quản của bé lành hẳn hãy cho bé ăn lại bình thường. Em đã áp dụng thử và sau một tuần cháu ăn ngon miệng hơn và bớt ói hẳn.
    Cao & Minh la hai thien than cua ba me

• 1,134 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Cac ban oi o trong Nam khong song mui hong cho cac be a? BS chuyen kham benh cho Ech nha minh trong nhung truong hop bi viem hong, mui xuong hong, amidam thi cho be xong mui hong, nhu the thuoc truc tiep vao hang, amidam, mui do rat nhanh va khong hai bang uong khang sinh hay cac loai siro. Bot ho va non rat nhanh vi hong phuc hoi do thuoc ngam truc tiep. Tuy nhien khi xong thi co the be se khoc, nhung BS bao cang khoc thi thuoc cang vao sau khoang mieng va mui, hong cua be. Moi lan xong chi tu 5-10 phut thoi.

• 1,134 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

A, quen mat, khi be ho, cac me dung ban tap cua minh (hoi khum cac ngon tay vao), vo nhe vao lung be (phan gan gay) co tac dung lam cho dom de dang long ra va chay xuong chu no cu mac o hong thi khien cho cac be cac ho ton.

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2