Uống thuốc dinh dưỡng phòng khám Hồ Lê (285/43 CMT8, TPHCM), bé bị mọc lông

• 10 Lượt chia sẻ
  • 6.87K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọi người có ai cho con đi khám ở phòng khám Hồ Lê mà bị tình trạng giống con mình không? xin hãy chia sẻ.
    Con mình 4 tuổi mà chỉ 12,5 kg , mình đã cho bé đi khám rất nhiều bs nhưng bé không hề tăng được lạng nào, có người chỉ phòng khám Hồ Lê( bs Dũng) mát tay trị dinh dưỡng, mình đã đưa con tới khám và lấy thuốc uống. Trước khi đi mình đã search về phòng khám này và có nhiều thông tin không tốt về bs, nhưng vì thấy bs cho toa thuốc đàng hoàng và trước khi cho con uống mình search tìm hiểu thêm về cac loại thuốc bs cho con mình thì thấy không có gì đáng nghi. Bé uống 1 tuần lên được 0,5 kg, mình mừng lắm, và đã cho bé đi gần 2 tháng, từ 12,5kg bé lên được 14 kg, có lẽ không nói ra thì mọi người biết mình mừng thế nào, và mình cho cả bé lớn 7 tuổi đi khám. Mỗi lần toa thuốc mới mình đều search thông tin. Nhưng niềm vui chưa trọn thì nổi lo lại đến, mình phát hiện sau thời gian uống thuốc, 2 con mình đều bị mọc lông măng ở mặt và lưng rất nhiều, mình hỏi bs thì được bs cho giấy đi xét nghiệm vì nghi bé thiếu sắt, nhưng kết quả xét nghiệm thì 2 bé đều không bị thiếu sắt.Mình đã ngưng thuôc cho con và có đi khám 1 bs ở bv nhi đồng 2 thì bác nói rằng ngưng thuốc thời gian thì lông sẽ tự rụng. Nhưng mình cứ lo, vì 2 bé là con gái mà nếu lông không rụng mà vậy luôn thì tội con quá...vã lại không biết có phải do thuôc làm rối loạn nội tiết của 2 bé không nữa. Có ai từng khám ở đó, xin cho mình lời chia sẻ...cảm ơn mọi người.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi em có đọc bài của chị về việc bé uống thuốc phòng khám Hồ lê, chị có thể cho em xin số điện thoại được không chị? em muốn chia sẻ với chị tiện hơn, em cảm ơn chị nhiều.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Rolie Xem bài viết
    Chị ơi em có đọc bài của chị về việc bé uống thuốc phòng khám Hồ lê, chị có thể cho em xin số điện thoại được không chị? em muốn chia sẻ với chị tiện hơn, em cảm ơn chị nhiều.
    Chị ơi, lúc này chị không vào diễn đàn à? em đợi chị trả lời mãi mà không thấy gì hết? em mong tin chị vì em có cả con và cháu khám bệnh ở đây. Nếu chị không muốn cho em xin số điện thoại thì chị có thể cho em xin địa chỉ mail của chị được không? em cảm ơn chị nhiều!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi, mình đã nhắn tin riêng cho bạn, mong sớm được nhận tin bạn. Trân trọng
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho mình thong tin voi cac Chi oi. Em cung muon cho con di kham qua ma con lan tan ...
    dia chi email em ne: trangnghi790@gmail.com
    Lien he gap giup em nha
    Cam on nhieu nhieu
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MayMoon Xem bài viết
    Mọi người có ai cho con đi khám ở phòng khám Hồ Lê mà bị tình trạng giống con mình không? xin hãy chia sẻ.
    Con mình 4 tuổi mà chỉ 12,5 kg , mình đã cho bé đi khám rất nhiều bs nhưng bé không hề tăng được lạng nào, có người chỉ phòng khám Hồ Lê( bs Dũng) mát tay trị dinh dưỡng, mình đã đưa con tới khám và lấy thuốc uống. Trước khi đi mình đã search về phòng khám này và có nhiều thông tin không tốt về bs, nhưng vì thấy bs cho toa thuốc đàng hoàng và trước khi cho con uống mình search tìm hiểu thêm về cac loại thuốc bs cho con mình thì thấy không có gì đáng nghi. Bé uống 1 tuần lên được 0,5 kg, mình mừng lắm, và đã cho bé đi gần 2 tháng, từ 12,5kg bé lên được 14 kg, có lẽ không nói ra thì mọi người biết mình mừng thế nào, và mình cho cả bé lớn 7 tuổi đi khám. Mỗi lần toa thuốc mới mình đều search thông tin. Nhưng niềm vui chưa trọn thì nổi lo lại đến, mình phát hiện sau thời gian uống thuốc, 2 con mình đều bị mọc lông măng ở mặt và lưng rất nhiều, mình hỏi bs thì được bs cho giấy đi xét nghiệm vì nghi bé thiếu sắt, nhưng kết quả xét nghiệm thì 2 bé đều không bị thiếu sắt.Mình đã ngưng thuôc cho con và có đi khám 1 bs ở bv nhi đồng 2 thì bác nói rằng ngưng thuốc thời gian thì lông sẽ tự rụng. Nhưng mình cứ lo, vì 2 bé là con gái mà nếu lông không rụng mà vậy luôn thì tội con quá...vã lại không biết có phải do thuôc làm rối loạn nội tiết của 2 bé không nữa. Có ai từng khám ở đó, xin cho mình lời chia sẻ...cảm ơn mọi người.
    Chào chị!
    Em cũng giống trường hợp của chị, thấy con mình suy dinh dưỡng quá nên cũng khám tại PK này 2 đợt. Mỗi đợt khoảng 1,5 tháng, cách nhau khoảng 1 năm. Ai đi khám tại đây cũng hài lòng về chuyện tăng cân của bé, tuy nhiên em rất lo ngại không biết có tác hại cho cơ thể con mình không, cũng bởi vì tiền sử BS không được tốt... nay em muốn cho bé khám thêm một đợt nữa, lòng cũng phân vân không biết có nên không? vào đây thấy tin này của chị, mừng quá, em định hỏi chị đã có thông tin gì mới về PK này chưa, vui lòng cho em biết với ....Em rất mong tin của chị hay của các bạn nào giống mình để có quyết định đúng hơn cho con. Rất cám ơn chị ạ.
    SĐT của em là 0936438730 hay mail: tramqm@gmail.com.
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các chị,

Cho em xin thông tin của bác sĩ Dũng với ah. Em đang tính cho con đi khám ở đó. Bé bị suy dinh dưỡng quá ah. Chị nào có thông tin alo em theo số điện thoại 0982150951 nhé.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hình như là corticoid , giữ nước làm tăng cân và có td phụ là mọc lông, mấy hôm nữa mặt lại tròn như mặt trăng
    • 337 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Có Mẹ nào đã cho con khám ở phòng mạch Hồ Lê đường CMT8 cho kinh nghiệm với. Thấy các báo năm 2007 đăng là phòng khám này dùng thuốc tăng trọng cho trẻ. Mình thấy người quen của mình có cho con khám ở đấy và có đơn đầy đủ, các loại thuốc được đánh máy rõ ràng và hầu như toàn là canxi, men tiêu hóa, kẽm. Vậy có Mẹ nào đã cho con khám ở đấy thời gian dài thì chia sẽ kinh nghiệm giúp mình với. Mình đang định cho con đi mà cứ đọc mấy bài báo cũ về phòng khám cứ chùn chân.
    Cuộc sống thật dễ chịu nếu ta biết tha thứ :LoveStruc:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh muon biet thong tin ve phong kham Ho Le. Dia chi mail cua minh: hoangloneuro@gmail.com
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bac si gio ko co tam dau ban ah ban fai can than http://alonhadat.com/ban-dat-nen-du-...g-pr21708.html
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ
    Mình cũng có con cũng có con bị SDD, nge cô bạn giới thiệu mình cũng muốn đưa bé đi khám.Nhung thấy các mẹ bình luận mình thấy hoang mang quá. Mẹ nào có thông tin gì cho mình biết với.