Bệnh trẻ em

Trẻ sơ sinh khóc ít và ngủ nhiều quá liệu có vấn đề gì không ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.32K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các bạn !
    Tôi có đứa cháu khi sinh ra đến nay cháu khóc rất ít và một ngày thường ngủ rất nhiều hơn những đứa trẻ khác, cháu ăn uống thì bình thường sức khỏe cũng tốt và lên cân đều. Tôi muốn hỏi cháu có các biểu hiện trên thì có đáng lo ngại gì ko. Vì bố cháu bị thiểu năng trí tuệ liệu có di truyền sang cháu ko? và cho tôi hỏi có địa chỉ hay bệnh viện nào khám chuẩn đoán sớm đc các dị tật bẩm sinh của trẻ sơ sinh ko? xin cảm ơn các bạn rất nhiều .
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,945 Bài viết

• 1,230 Được cảm ơn

Bé khóc ít nhưng khóc có to ko? Khóc vì đói,ướt tả hay sao? Mình nghĩ nếu bé khóc to, phản xạ tốt với ánh sáng, tiếng động... thì chắc ko có vđề j. Có thể bé quá dễ nên cứ ăn no là ngủ say thôi. Như bé đầu nhà mình, mới sinh khóc rất to, sau đó ăn no là ngủ. Nó ngủ say đến mức cánh cửa phòng bị gió đóng rất mạnh vào mà chẳng giật mình. Lúc ấy mình cũng sợ con điếc hay kém phát triển lắm, nhưng sau đó mình thấy phản xạ của con lúc thức htoàn bình thường. Hồi bé nó ngủ suốt hà, chỉ khi đói mới dậy, có khi ướt tả cũng chẳng la. Lớn tí ăn no là chơi, ai bế cũng được. Giờ hơn 3t rồi, hoàn toàn bình thường. Nếu bạn lo lắng về vđề duy truyền thì có thể đưa bé đến bv nhi đồng hoặc bv việt pháp nghe nói test cũng tốt lắm. Hy vọng do bé dể, ngoan cho mẹ hết lo và nhàn trong việc chăm con.
    • 75 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Muốn biết có bị di truyền từ bố hay không thì cứ đợi qua một thời gian nữa xem các phản ứng thể nào chị ah. Các bé sơ sinh thì đa phần là ngủ nhiều và chỉ ọ ọe khi ướt tã, đòi ăn hoặc bé cảm giác nóng hay lạnh quá. Nếu người lớn để ý và xử lý ngay cho bé thì bé không khóc to đâu. Trừ phi là mình không biết để con có thể đói quá, hoặc nóng quá, lạnh quá thì bé mới khóc to. Bé lớn nhà em sinh ra được 10 ngày đầu tiên thì trộm vía chỉ ăn, và ngủ nhưng sau đó trời lạnh, mẹ quấn nhiều tã và ủ chăn bông cho con. Vì mới có con đầu lòng nên cũng chưa có kinh nghiệm, cơ thể trẻ em nóng hơn người lớn nên cũng không nên ủ kỹ quá. Con cứ quấy khóc suốt đêm. Cuối cùng phát hiện ra nguyên nhân, phanh hết chăn bông và ít tã ra, lát sau cô nàn cười toét miệng và ngủ luôn. Chị đừng lo lắng quả, phải luôn lạc quan để có tinh thần chăm sóc bé cho tôt.