• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Bệnh trẻ em

Trẻ ra nhiều mồ hôi.

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 54.1K Lượt đọc
  • 293 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các bạn!
    Con trai tôi mới 5 tháng tuổi nhưng ra rất nhiều mồ hôi. lúc cháu chơi hoặc lẫy thì mồ hôi lau không kịp. tôi thực sự không biết như thế nào? mọi người bảo có thể do thiếu can xi, nhưng tôi muốn hỏi thêm bố mẹ nào có kinh nghiệm dùng thuốc gì? ở đâu? thì cho tôi biết với.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 273 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Bé nhà mình đây lúc trước cũng cực kỳ nhiều mồ hôi (nhất là lúc bé bị ốm), ngồi không dưới quạt cũng ra mồ hôi, mà lúc ngủ tình hình cũng chẳng khá hơn, nhiều khi còn bị cảm do Mẹ không kịp lau đấy! Mình cho bé đi khám BS và được khuyên cho bé uống Canxi, mình rất mừng vì mồ hôi đã đỡ rất nhiều ngay cả những lúc bé ốm cũng không ra nhiều như lúc trước. BS cho bé uống Canxigenol (không biết viết có đúng không) và thuốc bổ Caxi Scott's emusion (mùi cam cực kỳ thơm ngon). Bs cho bé uống 2 loại thuốc kia trong 10 ngày sau đó chỉ uống loại thứ 2 trong 10 ngày tiếp theo, rồi lại uống 2 loại...

Con gái của mẹ:
    0m: 3kg-50; 1m: 4.9kg- 53 :LoveStruc:; 2m: 6.5kg-56m :LoveStruc:; 3m: 7.5kg-59; 4m: 8.6kg-62:Kiss:; 5m: 9.2kg-64; 6m: 9.5kg-66:Smiling:; 7m: 9.8kg-67; 8m: 10kg-69:Worried:; 9m: 10.6kg-69; 10m: 11.2kg-70:Battin ey:; 11m: 11.2kg- 71:Surprise:

• 1,628 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em mươn cho con di kham vi cung thay ra nhiêu mo hoi lam. Co chi nao biết dia chi bác sy tót mót chút mách gium em nhe. em cam on
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trabi
    Bé nhà mình đây lúc trước cũng cực kỳ nhiều mồ hôi (nhất là lúc bé bị ốm), ngồi không dưới quạt cũng ra mồ hôi, mà lúc ngủ tình hình cũng chẳng khá hơn, nhiều khi còn bị cảm do Mẹ không kịp lau đấy! Mình cho bé đi khám BS và được khuyên cho bé uống Canxi, mình rất mừng vì mồ hôi đã đỡ rất nhiều ngay cả những lúc bé ốm cũng không ra nhiều như lúc trước. BS cho bé uống Canxigenol (không biết viết có đúng không) và thuốc bổ Caxi Scott's emusion (mùi cam cực kỳ thơm ngon). Bs cho bé uống 2 loại thuốc kia trong 10 ngày sau đó chỉ uống loại thứ 2 trong 10 ngày tiếp theo, rồi lại uống 2 loại...
    cám ơn mẹ trabi! nhưng mẹ trabi chưa nói hộ mình xem là phải uống trong bao nhiêu lâu?
    • 273 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lanhuong78
    cám ơn mẹ trabi! nhưng mẹ trabi chưa nói hộ mình xem là phải uống trong bao nhiêu lâu?
    Đợt ấy BS cho bé nhà mình mua 1 chai caxigenol và 2 chai thuốc bổ Caxi Scott's emusion uống hết chỗ thuốc ấy thì thấy bé mình đỡ rất nhiều (gần như không còn bị ra mồ hôi đầu khi ngủ nữa, nhưng lưng chỉ còn rất ít lúc mới ngủ thôi) ! Thi thoảng thay vì mua thuốc bổ cho con uống sau mỗi đợt bệnh trabi lại tự mua thuốc bổ Caxi Scott's emusion cho bé uống!

Con gái của mẹ:
    0m: 3kg-50; 1m: 4.9kg- 53 :LoveStruc:; 2m: 6.5kg-56m :LoveStruc:; 3m: 7.5kg-59; 4m: 8.6kg-62:Kiss:; 5m: 9.2kg-64; 6m: 9.5kg-66:Smiling:; 7m: 9.8kg-67; 8m: 10kg-69:Worried:; 9m: 10.6kg-69; 10m: 11.2kg-70:Battin ey:; 11m: 11.2kg- 71:Surprise:

• 377 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

to metrabi.Bé nhà mình gần 11 tháng rồi cũng ra nhiều mồ hôi . Bạn cho bé đi khám ở đâu - bác sỹ ở bệnh vịên nào thì chỉ giúp mình . Mình cám ơn .
    Bill còi , sao con bướng bỉnh thế!
    • 273 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

-Mình ở SG nên đi khám ở Trung tâm Dinh Dưỡng đường Lê Văn Sỹ (Q.3), còn ở ngoài kia thì mình...chịu!

Con gái của mẹ:

• 1,462 Bài viết

• 1,321 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhvan78
    to metrabi.Bé nhà mình gần 11 tháng rồi cũng ra nhiều mồ hôi . Bạn cho bé đi khám ở đâu - bác sỹ ở bệnh vịên nào thì chỉ giúp mình . Mình cám ơn .
    Ở HN thì có Viện dinh dưỡng ở đường Y Et sanh (viết có đúng k nhỉ!!!). Đa phần ra nhiều mồ hôi là 1 trong những triệu chứng của "còi xương" nên phải bổ xung canxi thôi. Mẹ Bill cứ cho con đến kiểm tra ở Viện dinh dưỡng xem sao nhé!!
    • 660 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Chào các bạn!
    Con mình được 5 tháng rồi, bác sĩ cũng nói là bé thiếu canxi. Hiện mình vẫn cho con mình uống canxi Corpier, không biết mình viết vậy đúng không nữa. Hiện tại con mình vẫn hay ra mồ hôi đắc biệt ở đầu. Mũi của bé cứ bị sụt sịt khó thở hoài. Rồi còn ọc sữa lên mũi nữa. Con mình giờ ốm, nhẹ cân lắm, lúc nào trong người bé cũng nóng cả. Bác sĩ bảo thiếu canxi, minh đã chích vitamin D cho be, vẫn duy trì cho uống canxi mà em bé vẫn vậy mình buồn và suốt ruột lắm. Các bạn có cách gì hay chỉ cho mình với.
    Minh cám ơn nhiều.
    • 1,422 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhvan78
    Cho bé đến khám ở viện Dinh dưỡng đường Yecsanh ấy mẹ Thanh van ạ
    • 1,462 Bài viết

• 1,321 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi milan
    Chào các bạn!
    Con mình được 5 tháng rồi, bác sĩ cũng nói là bé thiếu canxi. Hiện mình vẫn cho con mình uống canxi Corpier, không biết mình viết vậy đúng không nữa. Hiện tại con mình vẫn hay ra mồ hôi đắc biệt ở đầu. Mũi của bé cứ bị sụt sịt khó thở hoài. Rồi còn ọc sữa lên mũi nữa. Con mình giờ ốm, nhẹ cân lắm, lúc nào trong người bé cũng nóng cả. Bác sĩ bảo thiếu canxi, minh đã chích vitamin D cho be, vẫn duy trì cho uống canxi mà em bé vẫn vậy mình buồn và suốt ruột lắm. Các bạn có cách gì hay chỉ cho mình với.
    Minh cám ơn nhiều.
    Nói chung trẻ nhỏ thân nhiệt cao nên hầu hết bé nào cũng có mồ hôi.
    Ngoài việc bổ xung canxi và vitaminD ra bạn cũng nên thường xuyên cho bé tắm nắng và buổi sớm (úi chết, thời tiết này thì lấy đâu ra nắng nhỉ??).
    Ngoài ra bạn có thể xem lại khẩu phần ăn của bạn (nếu bé nhà bạn bú mẹ 100%) không thì sữa ngoài xem bé có hợp k??
    Bé hay bị ọc sữa lên mũi (Bubu nhà mình thì 100 lần ói thì 100 lần xộc lên mũi đây) thì bạn nên hút mũi cho sạch (hút bằng miệng - cái này thì nhiều mẹ sợ, hoặc có dụng cụ hút mũi - rồi nhỏ nước muối sinh lý 0,9% hoặc mình thấy các mẹ trên DD tư vấn là nhỏ nước muối biển Phyiomer đấy!!
    Đừng quá sốt ruột bạn nhé!!!!
    Thương!
    • 191 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Con em được 7 tháng, bình thường thì không sao, nhưng cứ ngủ là ra rất nhiều mồ hôi, ướt sẫm người luôn. Có mẹ nào biết cách chữa thì chỉ cho em biết với, em cảm ơn nhiều!
    • 2,347 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhdung19042005
    Con em được 7 tháng, bình thường thì không sao, nhưng cứ ngủ là ra rất nhiều mồ hôi, ướt sẫm người luôn. Có mẹ nào biết cách chữa thì chỉ cho em biết với, em cảm ơn nhiều!
    Không biết bé dưới 1 năm thì có uống "Lục vị ẩm" được ko nhỉ. Bé nhà chị đợt trước uống hết 1 lọ lục vị ẩm cũng thấy có đỡ hơn. Em thử hỏi BS xem bé dưới 1 tuổi thì có uống được ko?
    • 4,253 Bài viết

• 2,559 Được cảm ơn

Có vẻ như bé đổ mồ hôi trộm. Trước đây con mình cũng bị như thế, đi bác sĩ cho uống bổ sung can-xi (can-xi sữa). Chữa mẹo bằng cách lấy nước hơi nồi cơm cho bé uống. Khi nấu cơm sôi, hơi nước đọng lại trên nắp nồi, bạn chắt lấy nước trên nắp đó cho bé uống, dần dần sẽ khỏi.
    • 191 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tinu's Mami
    Có vẻ như bé đổ mồ hôi trộm. Trước đây con mình cũng bị như thế, đi bác sĩ cho uống bổ sung can-xi (can-xi sữa). Chữa mẹo bằng cách lấy nước hơi nồi cơm cho bé uống. Khi nấu cơm sôi, hơi nước đọng lại trên nắp nồi, bạn chắt lấy nước trên nắp đó cho bé uống, dần dần sẽ khỏi.
    Em cảm ơn mẹ MAMI, chiều nay em về thử xem sao.
    • nqk
    • 9 năm
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trẻ ra mồ hôi trộm thì khổ lắm, bé nhà này ngày xưa khoảng 6,7 tháng gì đó cũng thường xuyên mồ hôi đầm đìa, ai mách thuốc gì cũng uống, nào là lục vị ẩm, thuốc cam hàng bạc, rồi can xi, rồi bổ tì PH mà chẳng hiểu kết quả được bao nhiêu phần. Trong khi chờ bệnh thuyên giảm cách thông thường vẫn phải thức cùng bé ở một 1,2 tiếng đầu (kể từ khi bé bắt đầu ngủ) để lau mồ hôi cho bé. Nhà này thường lót một tấm khăn ở ngực và sau lưng, hễ ướt tấm này thì bỏ ra thay tấm khác vào để bé khỏi nhiễm lạnh. Sau khi ngủ được khoảng 2 tiếng thì sau đó bé mới ko ra mồ hôi trộm nữa

Cho đến bây giờ, bé đã lớn hơn 27 tháng nhưng vẫn phải lau mồ hôi ở 30 đến 1 tiếng đầu tiên (thời gian chờ ít hơn hồi bé, chắc do lớn hơn nên khoẻ hơn)
    Hãy cố gắng và chăm chỉ hơn - vì em vì anh và vì các con
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhdung19042005
    Như vậy là bé thiếu canxi đấy. Chị cho bé uống calcinol. Ngày 2 lần mỗi lẫn 1.25ml hoà với 1.25ml nước. Ngoài ra nhỏ thêm Sterogyl ngày 2 giọt, nhỏ liền trong 6 tháng để dự phòng còi xương. Cún nhà em uống đến 3 lọ calcinol thì đỡ hẳn mồ hôi.
    Đợi bé ăn được cháo thì nấu cháo trai cũng đỡ mồ hôi đấy.
    • 425 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kacao
    Như vậy là bé thiếu canxi đấy. Chị cho bé uống calcinol. Ngày 2 lần mỗi lẫn 1.25ml hoà với 1.25ml nước. Ngoài ra nhỏ thêm Sterogyl ngày 2 giọt, nhỏ liền trong 6 tháng để dự phòng còi xương. Cún nhà em uống đến 3 lọ calcinol thì đỡ hẳn mồ hôi.
    Đợi bé ăn được cháo thì nấu cháo trai cũng đỡ mồ hôi đấy.
    Kakao ơi, uống calcinol và sterogyl song song trong ca 6 tháng à? Sterogyl có phải là vitamin D ko?
    Con thơm mẹ là mẹ hết đau luôn!!! :557:
    Rose::Rose:
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meyeuti
    Kakao ơi, uống calcinol và sterogyl song song trong ca 6 tháng à? Sterogyl có phải là vitamin D ko?
    Chị cho uống calcinol đến khi nào bé đỡ mồ hôi thì thôi. Còn vitamin D( sterogyl) thì phải nhỏ liên tục trong vòng 6 tháng để hấp thụ tốt canxi chống còi xương nhất là trong mùa đông tới.
    • 503 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Các chị ơi, cho em hỏi bé ra mồ hôi ngay cả khi thức chơi có phải là mồ hôi trộm không. Cu nhà em ra nhiều mồ hôi lắm mặc dù mới 3 tháng thôi.