Bệnh trẻ em

Trẻ ra nhiều mồ hôi.

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 52.9K Lượt đọc
  • 293 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các bạn!
    Con trai tôi mới 5 tháng tuổi nhưng ra rất nhiều mồ hôi. lúc cháu chơi hoặc lẫy thì mồ hôi lau không kịp. tôi thực sự không biết như thế nào? mọi người bảo có thể do thiếu can xi, nhưng tôi muốn hỏi thêm bố mẹ nào có kinh nghiệm dùng thuốc gì? ở đâu? thì cho tôi biết với.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 273 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Bé nhà mình đây lúc trước cũng cực kỳ nhiều mồ hôi (nhất là lúc bé bị ốm), ngồi không dưới quạt cũng ra mồ hôi, mà lúc ngủ tình hình cũng chẳng khá hơn, nhiều khi còn bị cảm do Mẹ không kịp lau đấy! Mình cho bé đi khám BS và được khuyên cho bé uống Canxi, mình rất mừng vì mồ hôi đã đỡ rất nhiều ngay cả những lúc bé ốm cũng không ra nhiều như lúc trước. BS cho bé uống Canxigenol (không biết viết có đúng không) và thuốc bổ Caxi Scott's emusion (mùi cam cực kỳ thơm ngon). Bs cho bé uống 2 loại thuốc kia trong 10 ngày sau đó chỉ uống loại thứ 2 trong 10 ngày tiếp theo, rồi lại uống 2 loại...

Con gái của mẹ:
    0m: 3kg-50; 1m: 4.9kg- 53 :LoveStruc:; 2m: 6.5kg-56m :LoveStruc:; 3m: 7.5kg-59; 4m: 8.6kg-62:Kiss:; 5m: 9.2kg-64; 6m: 9.5kg-66:Smiling:; 7m: 9.8kg-67; 8m: 10kg-69:Worried:; 9m: 10.6kg-69; 10m: 11.2kg-70:Battin ey:; 11m: 11.2kg- 71:Surprise:

• 1,628 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em mươn cho con di kham vi cung thay ra nhiêu mo hoi lam. Co chi nao biết dia chi bác sy tót mót chút mách gium em nhe. em cam on

• 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trabi
    Bé nhà mình đây lúc trước cũng cực kỳ nhiều mồ hôi (nhất là lúc bé bị ốm), ngồi không dưới quạt cũng ra mồ hôi, mà lúc ngủ tình hình cũng chẳng khá hơn, nhiều khi còn bị cảm do Mẹ không kịp lau đấy! Mình cho bé đi khám BS và được khuyên cho bé uống Canxi, mình rất mừng vì mồ hôi đã đỡ rất nhiều ngay cả những lúc bé ốm cũng không ra nhiều như lúc trước. BS cho bé uống Canxigenol (không biết viết có đúng không) và thuốc bổ Caxi Scott's emusion (mùi cam cực kỳ thơm ngon). Bs cho bé uống 2 loại thuốc kia trong 10 ngày sau đó chỉ uống loại thứ 2 trong 10 ngày tiếp theo, rồi lại uống 2 loại...
    cám ơn mẹ trabi! nhưng mẹ trabi chưa nói hộ mình xem là phải uống trong bao nhiêu lâu?

• 273 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lanhuong78
    cám ơn mẹ trabi! nhưng mẹ trabi chưa nói hộ mình xem là phải uống trong bao nhiêu lâu?
    Đợt ấy BS cho bé nhà mình mua 1 chai caxigenol và 2 chai thuốc bổ Caxi Scott's emusion uống hết chỗ thuốc ấy thì thấy bé mình đỡ rất nhiều (gần như không còn bị ra mồ hôi đầu khi ngủ nữa, nhưng lưng chỉ còn rất ít lúc mới ngủ thôi) ! Thi thoảng thay vì mua thuốc bổ cho con uống sau mỗi đợt bệnh trabi lại tự mua thuốc bổ Caxi Scott's emusion cho bé uống!

Con gái của mẹ:
    0m: 3kg-50; 1m: 4.9kg- 53 :LoveStruc:; 2m: 6.5kg-56m :LoveStruc:; 3m: 7.5kg-59; 4m: 8.6kg-62:Kiss:; 5m: 9.2kg-64; 6m: 9.5kg-66:Smiling:; 7m: 9.8kg-67; 8m: 10kg-69:Worried:; 9m: 10.6kg-69; 10m: 11.2kg-70:Battin ey:; 11m: 11.2kg- 71:Surprise:

• 379 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

to metrabi.Bé nhà mình gần 11 tháng rồi cũng ra nhiều mồ hôi . Bạn cho bé đi khám ở đâu - bác sỹ ở bệnh vịên nào thì chỉ giúp mình . Mình cám ơn .
    Bill còi , sao con bướng bỉnh thế!

• 273 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

-Mình ở SG nên đi khám ở Trung tâm Dinh Dưỡng đường Lê Văn Sỹ (Q.3), còn ở ngoài kia thì mình...chịu!

Con gái của mẹ:

• 1,462 Bài viết

• 1,321 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhvan78
    to metrabi.Bé nhà mình gần 11 tháng rồi cũng ra nhiều mồ hôi . Bạn cho bé đi khám ở đâu - bác sỹ ở bệnh vịên nào thì chỉ giúp mình . Mình cám ơn .
    Ở HN thì có Viện dinh dưỡng ở đường Y Et sanh (viết có đúng k nhỉ!!!). Đa phần ra nhiều mồ hôi là 1 trong những triệu chứng của "còi xương" nên phải bổ xung canxi thôi. Mẹ Bill cứ cho con đến kiểm tra ở Viện dinh dưỡng xem sao nhé!!

• 660 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Chào các bạn!
    Con mình được 5 tháng rồi, bác sĩ cũng nói là bé thiếu canxi. Hiện mình vẫn cho con mình uống canxi Corpier, không biết mình viết vậy đúng không nữa. Hiện tại con mình vẫn hay ra mồ hôi đắc biệt ở đầu. Mũi của bé cứ bị sụt sịt khó thở hoài. Rồi còn ọc sữa lên mũi nữa. Con mình giờ ốm, nhẹ cân lắm, lúc nào trong người bé cũng nóng cả. Bác sĩ bảo thiếu canxi, minh đã chích vitamin D cho be, vẫn duy trì cho uống canxi mà em bé vẫn vậy mình buồn và suốt ruột lắm. Các bạn có cách gì hay chỉ cho mình với.
    Minh cám ơn nhiều.

• 1,394 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhvan78
    Cho bé đến khám ở viện Dinh dưỡng đường Yecsanh ấy mẹ Thanh van ạ