• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.41K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

• 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ko bít mẹ nào có em bé bi như em bé nhà em ko? bé nhà em khoảng hơn 1 tháng nay mọc 1 cái răng nanh o trên lợi. Nhưng hôm qua em xem kỹ trong hàm phía dưới còn mọc thêm 2 cái to đùng nữa. Không thấy bé quấy khóc, bé vẫn ăn uống bình thường. Bây h bé nhà em được gần 4 tháng rùi. Mẹ nào từng có con như bé nhà em chỉ giúp em xem phải làm j nha. Thanks
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 843 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Ké mẹ này một chút. Bé nhà mình có một chấm trắng trên lợi(đúng vị trí của cái răng nanh hàm dưới) từ lúc 7 tháng. Đến giờ 9 tháng rồi mà nó chỉ to ra một chút chứ k thấy nhú lên gì cả. Bé rất hay liếm lưỡi vào chỗ đó. Mình k biết có phải là răng k nữa
    • 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình thì không thấy cham vào chỗ đó nhìu lắm, bé nhà mình mới đc gần 4 tháng mà. Ban đầu thì nó mới nhú 1 cái ở ngoài, hôm trước mới đi viện ko phải khám về răng nhưng tiện hỏi bác sỹ (hôm dó mình chưa bít bé có 2 cái nữa trong hàm) Bác sỹ nói trẻ ko quấy khóc, ko bỏ bú thì ko sao. Nhưng thấy bé có nhìu quá ko yên tâm. Mọi người nói có bé sẽ phải nẩy đi, có bé thì tự khỏi, ko bít bé nhà mình thuộc tuýp nào. Hy vọng sẽ tự khỏi
    • 763 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

các bạn ơi, con mình cũng mọc cái "nanh" như thế ở trên lợi đấy.chỉ 1 chấm trắng thôi, trộm vía con cũng ko quấy khóc j cả...Mọi người nói nếu nó quấy khóc bỏ bú thì phải nẩy nó ra....nếu ko thì trích nó ra. Có cách là mẹ lấy cái tưa lưỡi rùi chấm mật ong hoặc giã lá rau ngót rùi chấm vào nước rau ngót và đưa đi đưa lại thì tự nó sẽ bật ra.
    con mình thì 1 cái tự nó ra, còn đợt sau mình thấy mọc tiếp ở lợi trên thế là chấm mật ong và chà đi chà lại thế là nó tự ra. nhiều bé mọc cái đó sẽ đau và hay quấy khóc lắm.
    1 chút kinh nghiệm mong chia sẻ với các bạn.
    Dù có đi cả đời trong cát bụi ^^
    Hãy cứ tin hạnh phúc cuối con đườn
    g.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thanks Caynamdangyeu nhiu nha! minh se ap dung thu voi be nha minh xem the nao.