• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.01K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

• 55 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Bé nhà mình năm nay được 32 tháng, mà bé chỉ nặng 11 cân. Gần 1 năm nay mà bé chỉ tăng được có 1,2 cân. Mình rất lo lắng. Bé hơi còi nhưng rất hiếu động. Chạy lăng xăng, nghịch ngợm suốt. Mình cho bé đi khám, bác sĩ nói là suy dinh dưỡng nhẹ, mình đã điều chỉnh lại chế độ ăn uống của bé rất nhiều mà vẫn không tăng cân nào. Mình không biết phải làm sao nữa. Mong các mẹ cho mình chút ít kinh nghiệm.

Bé nhà mình năm nay được 32 tháng. Bé rất hiếu động và nghịch ngợm. Nhưng bé chỉ nặng 12 cân. Mình đã cho bé đi khám và bác sĩ nói là bé bị suy dinh dưỡng nhẹ. Mình đã điều chỉnh lại chế độ ăn của bé nhưng hơn nửa năm vẫn chỉ tăng được 0,5 cân. Mình rất lo lắng. Mong các mẹ tư vấn giúp mình.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Smod2; 04/03/2012 vào lúc 09:54 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 81 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

Cu nhà mình cũng vậy, 29 tháng được có 12kg. Chán quá không bít làm sao, m cũng đã đổi qua nhiều loại sữa rồi. Con lai hay viêm phế quản nên cũng hay phải uồng kháng sinh nữa chứ.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn không nói là bạn đã điều chỉnh chế độ ăn của con bạn như thế nào nên mình không nói được cụ thể.Với trẻ 32 tháng tuổi theo mình được biết thì mỗi bữa đã ăn được ít nhất là 2 bát cơm rồi đấy,ngày ăn 2 lần cơm và 2 lần cháo,ngoài ra bạn nên cho con uống sữa,nước hoa quả,cho ăn thêm sữa chua hàng ngày rất tốt cho đường tiêu hoá,nếu ăn thịt lợn thì bạn nên chọn thịt nạc vai thì tốt nhất,trong mỗi bữa ăn nên lựa chọn đủ 4 nhóm thực phẩm : gạo,thịt cá ,rau củ,dầu mỡ.Chúc bạn thành công
    Trường mần non tư thục chất lượng cao Magic Star- Phát hiện tiềm năng, đào tạo kỹ năng
    Nhà B11- Dự án 181 Nguyễn Lương Bằng - Đống Đa - Hà Nội ( Sau ngân hàng Đông Á)
    Email: Schoolmagicstar@gmail.com
    Điện thoại: 04.66826462 - 0914645252
    ]
    • 3,408 Bài viết

• 1,056 Được cảm ơn

Ui cái dòng đỏ đỏ ấy, em đang ao ước đây con em 3t mà mỗi bữa ăn đc có lưng bát cơm thôi.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhha_1412 Xem bài viết
    bạn không nói là bạn đã điều chỉnh chế độ ăn của con bạn như thế nào nên mình không nói được cụ thể.Với trẻ 32 tháng tuổi theo mình được biết thì mỗi bữa đã ăn được ít nhất là 2 bát cơm rồi đấy,ngày ăn 2 lần cơm và 2 lần cháo,ngoài ra bạn nên cho con uống sữa,nước hoa quả,cho ăn thêm sữa chua hàng ngày rất tốt cho đường tiêu hoá,nếu ăn thịt lợn thì bạn nên chọn thịt nạc vai thì tốt nhất,trong mỗi bữa ăn nên lựa chọn đủ 4 nhóm thực phẩm : gạo,thịt cá ,rau củ,dầu mỡ.Chúc bạn thành công
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi langthamcodon Xem bài viết
    Bé nhà mình năm nay được 32 tháng, mà bé chỉ nặng 11 cân. Gần 1 năm nay mà bé chỉ tăng được có 1,2 cân. Mình rất lo lắng. Bé hơi còi nhưng rất hiếu động. Chạy lăng xăng, nghịch ngợm suốt. Mình cho bé đi khám, bác sĩ nói là suy dinh dưỡng nhẹ, mình đã điều chỉnh lại chế độ ăn uống của bé rất nhiều mà vẫn không tăng cân nào. Mình không biết phải làm sao nữa. Mong các mẹ cho mình chút ít kinh nghiệm.

Bé nhà mình năm nay được 32 tháng. Bé rất hiếu động và nghịch ngợm. Nhưng bé chỉ nặng 12 cân. Mình đã cho bé đi khám và bác sĩ nói là bé bị suy dinh dưỡng nhẹ. Mình đã điều chỉnh lại chế độ ăn của bé nhưng hơn nửa năm vẫn chỉ tăng được 0,5 cân. Mình rất lo lắng. Mong các mẹ tư vấn giúp mình.
    Bé nhà bạn chắc chắn là suy dinh dưỡng rồi, bạn nên chú ý nhiều vào chế độ ăn của bé nhé, ban đầu bé đang ăn kém thì ko thể ngay lập tức ăn nhiều đc đâu, bạn dần dần tập cho bé ăn làm nhiều bữa thử xem sao, tăng cường cho bé ăn nhiều chất dinh dưỡng bổ sung năng lượng cho bé, cho bé uống sữa nữa, sẽ vất vả đấy, vì thg bé ko muốn ăn do hệ tiêu hóa của bé kém phát triển vì thế bạn phải kiên trì, dùng mọi cách sao cho bé ăn đc vào người nhé. Có 1 kinh nghiệm mà mình đc 1 chị đồng nghiệp mách cho về việc dùng sản phẩm tăng sức đề kháng là nước uống Noni ấy. Chị ấy nói chị ấy uống Noni từ trc khi lấy chồng kìa, đến khi chị ấy mang bầu chị ấy vẫn dùng nó, giờ chị ấy vẫn đều đều cho con dùng nên trộm vía từ khi sinh ra bé nhà chị ấy sức khỏe tốt, ít ôm đau hẳn. Mình cũng đang nghiên cứu sp này để cho bé nhà mình dùng, nên nhân tiện mình muốn giới thiệu cho mẹ nó tìm hiểu. Chúc bé nhà bạn ăn tốt, sớm tăng cân và mạnh khỏe.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trộm mụ tội nghiệp bé quá. Giờ bé đang tuổi ăn, tuổi lớn mà lại vậy thật xót quá. Bạn cố gắng cho bé ăn nhiều, bổ sung nhiều dinh dưỡng và các chất vitamin và khoáng chất vào cho bé nhé. Trẻ suy dinh dưỡng có sức đề kháng sẽ kém hơn các trẻ khác nên bạn phải đặc biệt chú ý sức khỏe của bé nhé. Mình nghĩ bên cạnh bổ sung thức ăn giàu dinh dưỡng, bạn cũng nên tìm hiểu cho bé ăn bổ sung 1 số thực phẩm nhăm phục hồi sức khỏe và tăng sức đề kháng xem sao.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng gân giống thế. bé được 20 tháng nặng 11kg. ngày bé ăn 3 bữa cháo mỗi bữa cũng được khoảng 300g ngoài ra còn uống được300ml sữa,1bữa sữa chua hoặc váng sữa. 8 tháng nay bé chưa lên đươc lạng nào mặc dù mình thương xuyên thay đổi khẩu phần ăn của bé để cho đủ chất.bé cũng hay bị đi phân sống mỗi lần bị đi phân sống mình cho bé uống BIOACIMIN khoảng 5-10 ngày là khỏi vì mình cũng đã dùng những loại men tieu hóa khac do bs kê nhưng không thấy đỡ.không biết mình tư điều trị cho bé thế có ảnh hưởng gì đến tiêu hóa của bé sau này không.không thấy bé tãng cân thực sự mình rất lo.có mẹ nào như mình không tư vấn giúp mình với