Bệnh trẻ em

Trẻ 1 tuổi bị nhiễm virut rota 2 lần trong 2 tuần, Các mẹ vào chia sẻ giúp em với!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.14K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 53 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chào các mẹ! Con e bị nhiễm rota virut vào ngày 27/11, đã đi khám bác sỹ và truyền nước, sau 5 ngày uống smecta, men tiêu hóa, hidrasec và oresol cháu đã khỏi. Cháu ăn uống bình thường được 3 ngày, phân cũng ổn định thì lại bị miệng nôn chôn tháo. Em đưa cháu vào viện, bác sỹ bảo cháu lại bị nhiễm rota virut(bị lây trẻ con hàng xom). Cháu lại được truyền 2 chai nước và về nhà uống theo đơn thuốc cũ. Nhưng các mẹ ơi ở viện 1 ngày hôm sau về nhà cháu sốt cao đến 39,3 độ. Phải 2 lần uống thuốc giảm sốt. Cháu vẫn chớ nhiều, Từ sáng đến giờ cháu chớ 5 lần rồi, đi ngoài 2 lần rồi. Chả ăn uống được gì. Em cũng mua sữa enfa dành cho trẻ tiêu chảy!. Giờ em đang hoang mang lắm, 2 lần trước em đều cho cháu khám ở viện 103. Em có nên cho cháu ra viện nhi khám lại không ạ? Chăm sóc cho cháu thế nào cho đúng cách ạ? Các mẹ vào tư vấn giúp em với, em cám ơn các mẹ nhiều!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 14 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

ô, e tưởng nhiễm rota k đc được dùng kháng sinh chứ nhỷ, vì con gây bệnh k phải là vi khuẩn mà,lại dùng thuốc cầm tiêu chảy nữa chứ?
    • 640 Bài viết

• 1,334 Được cảm ơn

Cún con nhà mình cũng bị 1 lần. Không thể cho con uống được tí thuốc nào vì cứ cho vào miệng là lại nôn hết. Cuối cùng mình cứ pha smecta vào sữa rồi cho uống. Nôn ra là nghỉ 1 tí lại uống. Kiên trì 1 ngày thì đỡ hẳn. Bạn thử cách đó xem. Con mình cũng bị sốt cao lắm. Nhưng bớt nôn và đi ngoài là cũng đỡ sốt. Nghĩ lại những ngày ấy vẫn còn thấy sợ. Hiện tại bây giờ đang có dịch tay chân miệng, mình nghĩ không nên cho con lên viện nhiều lần. Dễ lây lắm. Bạn thử kiên trì xem sao. Chúc con mau khỏe.
    • 381 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

ui, thương bé quá. bé nhà bạn đã uống thuốc rota lúc 5 tháng chưa mà vẫn bị
    • 53 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình quên mất ko cho bé uống ngừa rota, giờ hối hận quá. Hiện tại cu nhà mình đã khỏi rồi nhưng mà hậu quả là bé gầy lắm, nhìn con thương ơi là thương. Sợ bệnh này thật. Nhà mình ở Hà Đông, mình cho cháu ra nhà bác sỹ Hùng(Trưởng khoa nhi viện hà đông), Thuốc của bác ý toàn là thuốc tây, uống thuốc của bác ý đúng 03 ngày sau là khỏi hẳn. Giờ khỏi rồi nhưng bác cũng không cho uống men tiêu hóa. Công nhận thuốc của bác ý nhạy thật, mỗi tội là đắt.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cac me giup e voi ,be nhà e 2 hom nay cu ăn lai non sau do bị di ngoài nhão, ngay 1 lan thoi nhung cu ăn lai non e ko bt be bi lam sao nua,dua be di kham bs bao bi tieu chay ,cho uong thuoc nhung chua do,nhin con ko ăn dc sot ruot qua cac me ơi,co me nao bt j ko bao e vơi. be nha e dc 10,5 th rui mơi dc 9kg thui cac me ạ!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mekhachieu; 13/09/2013 vào lúc 09:54 AM.