Bệnh trẻ em

Tràn dịch màng tinh hoàn

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 11.8K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình xin hỏi có mẹ nào sinh bé trai có hiện tượng bé bị tràn dịch màng tinh hoàn không không? Bệnh này có nguy hiểm không và cách chữa chạy như thế nào? Cảm ơn các mẹ thông thái nhiều và rất mong có nhiều thông tin về hiện tượng này.

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chip_per nhà mình được chuẩn đoán là bị tràn dịch màng tinh hoàn . Bác sĩ đã hút dịch và bảo là nên chờ đến lúc 5 tuổi thì làm phẫu thuật . Hiện nay cháu đã được 32 tháng tuổi ,không biết để lâu như vậy thì có ảnh hưởng gì đến sức khỏe chủa cháu không? gia đình rất lo lắng , rất mong nhận được tư vấn của chuyên gia cũng như kinh nghiệm của các mẹ. Rất mong hồi âm. Xin cảm ơn.

• 1,202 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Bạn thân mến, đây không phải là bệnh thông thường nên các mẹ không ai có khả năng tiên đoán và giải thích về bệnh này nhưu bs đâu. Nếu bạn đã mang bé đến khám bs. Tại sao không hỏi rõ ràng với bs về tình trạng của bé như thế nào. nguy hiểm ra sao, chữa trị có dễ dàng không ? mà lại lên diễn đàn hỏi thăm thì có người chỉ thế này , có người chỉ thế kia, chưa chắc đã chính xác và khoa học như bs . Cái này chẳng phải là bệnh cảm cúm hay các bệnh thông thường khác đâu mẹ nó ạ. Mình chẳng dám cho lời khuyên ntầm bậy mà mình cũung tin tưởng hỏi ý bs là hơn.

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm Ơn MeyeuBaby , nhưng mà mẹ chip_per muốn được chia xẻ từ những mẹ có cùng hoàn cảnh vì đây ko phải là bệnh hiếm gặp ở trẻ em. Rất mong nhận được chia xẻ từ diễn đàn.

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chip_per Xem bài viết
    Cảm Ơn MeyeuBaby , nhưng mà mẹ chip_per muốn được chia xẻ từ những mẹ có cùng hoàn cảnh vì đây ko phải là bệnh hiếm gặp ở trẻ em. Rất mong nhận được chia xẻ từ diễn đàn.
    Chào bạn !
    Đúng là tràn dịch màng tinh không phải là bệnh cảnh hiếm gặp
    nguyên nhân thì đa dạng có thể gặp sau sang chấn hoặc tự phát
    Nhiều trường hợp sau khi can thiệp hút dịch ,bệnh tự khỏi không tái phát .
    Bạn cần tư vấn của bác sĩ điều trị để có cách theo dõi phù hợp
    Thân

• 69 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Me chip_per cho mình hỏi biểu hiện của bé bị tràn dịch màng tinh hoàn là như thế nào vậy? Bé nhà mình hơn 4 tuổi, trước mình vẫn thấy bình thường, có một bên tinh hoàn to và một bên tinh hoàn nhỏ. Nhưng mới đây mình lại thấy bên to nó cứ căng căng và m sờ vào thì lại thấy mềm chứ k hơi cứng như bên nhỏ kia. Mình thấy lo lắng quá, bạn chia sẻ cho mình nhé, và nếu đi khám thì đến đâu khám mẹ nó nhỉ? Cảm ơn mẹ chip per nhiều!

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con em cũng v­ùa bị bệnh này, các bác ơi nếu nó bớt s­ung ròi thì còn sợ gì nũa ko? có phải đi bệnh viện ko nhỉ? mong các bác có gì bỏ ích các bác chỉ giúp em với ạ.
    Tôi yêu bé nhà Tôi lắm

• 7,942 Bài viết

• 1,661 Được cảm ơn

Cũng nhiều mẹ có con trai bị như thế này... giờ Bin nhà em cũng bị thế:Sad:

• 92 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

http://www.xaluan.com/modules.php?na...icle&sid=38804
    http://vietbao.vn/Suc-khoe/Tran-dich...m/65049098/70/

Hôm nay em đi siêu âm bsĩ cũng bảo con em bị như thế, các chị đọc cái này nhé! chẳng biết thế nào cả!

• 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình kể trường hợp của con mình nhé
    Từ khi đi siêu âm bác sĩ đã nói con mình tinh hoàn to, cứ kệ rồi nó sẽ hết không phải lo jì cả. Sinh con ra, ai đến thăm cũng nói sao lại để nó như thế, nhỡ làm sao thì.... Hai vợ chồng lo quá mang con đi khám, siêu âm bác sĩ bảo bị tràn dịch màng tinh hoàn, không phải điều trị jì cả, nếu hơn 1 tuổi mà không khỏi lúc đấy mới phải điều trị. Nhưng rồi nhà mình vẫn lo, có người quen giới thiệu bác sĩ khác, mang con đi khám, bác sĩ này nói phải uống thuốc. hichic con mình hơn 1 tháng tuổi uống 7 ngày kháng sinh liền, uống xong khỏi luôn, bố mẹ mừng quá, thế là yên tâm rồi. Được khoảng nửa tháng sau lại bị như cũ, bố mẹ chán kg cho đi khám nữa, bảo nhau kệ bác sĩ đã bảo thế thì cứ chờ đến 1 tuổi xem sao. Đến khoảng 8 tháng thì con mình tự hết, jờ 11 tháng rồi không vấn đề jì cả.
    Đây là một trong những bệnh thường gặp ở trẻ sơ sinh, bố mẹ đừng lo lắng jì nếu bác sĩ đã bảo không phải điều trị jì cả. Nhưng chỉ không đáng lo ở trẻ sơ sinh, còn những trường hợp lớn hơn thì mình không biết
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2