• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 29K Lượt đọc
  • 85 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chao cac ban

Con trai toi duoc 13 thang tuoi. Toi thuong xuyen cho chau an bot, chao voi day du cac loai thuc pham trong do co nhieu loai giau canxi nhu ca, luon, cua. Nhung khong hieu sao toc chau khong duoc muot ma cu moc dung nguoc len. Co nguoi bao toi la do chau thieu Vitamin D nen khong hap thu duoc canxi, tu do bi thieu canxi- va bieu hien la toc khong muot, moc dung nguoc len. Toi khong biet dieu nay co dung khong.Nho cac ban chi bao giup toi khac phuc hien tuong toc moc dung nguoc cua chau.

Xin cam on
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Do Phuong An
    Chao cac ban

Con trai toi duoc 13 thang tuoi. Toi thuong xuyen cho chau an bot, chao voi day du cac loai thuc pham trong do co nhieu loai giau canxi nhu ca, luon, cua. Nhung khong hieu sao toc chau khong duoc muot ma cu moc dung nguoc len. Co nguoi bao toi la do chau thieu Vitamin D nen khong hap thu duoc canxi, tu do bi thieu canxi- va bieu hien la toc khong muot, moc dung nguoc len. Toi khong biet dieu nay co dung khong.Nho cac ban chi bao giup toi khac phuc hien tuong toc moc dung nguoc cua chau.

Xin cam on
    • 548 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Em lại nghe nói do khi bé còn nhỏ, có cô gái nào chưa chồng cứ vuốt đầu bé sẽ làm tóc mọc dựng ngược lên. Không biết có đúng không. :

Bạn em có bé gái bị tóc mọc dựng lên ngay từ trong tháng đấy.

Nhưng việc tóc mọc dựng lên như thế có bất tiện quá không chị? Bé là bé trai, hay là chị cắt tóc đầu đinh cho bé. Em nghĩ là tóc bé sẽ trở lại bình thường khi bé lớn hơn lên, chị nhỉ.
    Mèo Bé
    • 2,205 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Meobe ơi, nếu thế thì bé nào cũng tóc dựng hết cả lên, vì làm sao tránh được chuyện hơn 1 lần bị các cô gái chưa chồng vuốt vào đầu

Cậu nhóc nhà mình đang trung thành với mốt đầu đinh cũng vì lý do vậy. Còn khoa học giải thích vì sao thì mình chịu. Nhóc nhà mình cũng ăn uống đầy đủ và khá "to cây" (trộm vía), nhưng vừa qua 1 mùa đông ở HN nên cũng chẳng lấy đâu ra nắng mà phơi, thế nên :rolleyes:
    • 76 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thật ra thì trong vài tháng đầu, tóc bé chưa dài, với lại bé nằm nhiều, cho nên tóc bị dựng ngược như thế. Sau này, khi bé lớn, tóc dài ra, rồi bé ngồi dậy thì tóc sẽ nằm xuống thôi.
    Bé nhà tôi cũng bị dựng tóc, nhưng sau đó thì bình thường. Tôi cũng có nghe người ta nói là do bị mấy cô chưa chồng vuốt đầu Xét về mặt khoa học thì chắc là như tôi vừa nói
    • 3,092 Bài viết

• 754 Được cảm ơn

Các bạn mến!

Mình nghĩ là chuyện tóc của bé cứ dựng ngược lên như vậy mình có lo mấy cũng không được. Tóc của bé mình kỳ lắm, tóc ở trước thì dựng đứng như cái bờm, từ đỉnh đầu trở xuống thì mượt như tơ. Lúc đầu mình cũng nghĩ con mình thiếu vitamin gì đó nhưng mình cho bé ăn rất đầy đủ và bé cũng thuộc dạng dễ ăn nhưng cũng không có gì thay đổi hết trơn. Tiếp theo mình thử cạo trọc cả đầu bé luôn, hy vọng là tóc mới mọc sẽ khác đi nhưng cũng thất vọng. Mình không thèm nghĩ đến chuyện đó nữa, mình quên luôn. Vậy mà bây giờ tóc bé mọc nhiều mà không dựng đứng nữa. Mẹ mình bảo lúc nhỏ tóc của mình vừa ít, sợi mỏng lại đỏ như râu bắp; nhưng bây giờ tóc mình lại nhiều, đen và thuộc dạng tóc mây. Mình chỉ muốn nói là bạn đừng nên lo lắng vì khi lớn tóc của bé sẽ thay đổi.

Honeybee.
    • 3,809 Bài viết

• 6,452 Được cảm ơn

Tóc Kiki nhà mình dù rất mềm và dài nhưng cũng cứ dựng đứng hết cả lên sau khi ngủ dậy. Tại sao lại buồn cười thế nhỉ? Kiki thì chắc không thiếu calcium rồi vì bé thậm chí cao hơn cả trẻ con Nordic cùng lứa và ngày nào mình cũng cho bé uống 5 giọt vitamine A-D. Các anh chị có biết tại sao không? Đưa bé đi chơi ngay sau khi bé ngủ dậy thì thật là xấu trai.
    • 68 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đọc trang này của các chị Chipchip thấy vui và ... giống mình quá. Chipchip có 2 nhóc, tóc của cả hai đều nhiều, mềm, và "cũng giống như chúng mình". Tóc của con gái thì mình để dài từ bé, mặc dù hơi dài, khi bé được khoảng 5, 6 tháng,tóc bé xòe ra như là quả chôm chôm ấy, chán ghê, lúc đấy mình chẳng thấy em bé nào như thế cả. Bây giờ thì đã ngon lành lắm rồi. Đến thằng cu thì tóc hai bên ôm lấy đầu, nhưng tóc ở đỉnh đầu lại dựng ngược lên như cái bờm ngựa ấy, bây giờ bé được 10 tháng rồi vẫn chưa hết.
    Mình chẳng nghĩ là do thiếu chất hay thiếu vitamin gì đâu. Hai bé nhà mình cân nặng đều ổn cả. Có khi tại khi oe oe chào đời tụi nó phải "trồng cây chuối" nên chưa hết sợ thôi

Chipchip !
    • 112 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, Bống nhà tui tóc tốt lắm, từ ngày đẻ đến giờ đã cắt 4 lần rồi, nên tóc cứng lắm, cứ dựng ngược cả lên. Con gái mà tóc cứ dựng ngược lên như thế thì xí quá. Mẹ cháu đang định để tóc dài cho con mà trông đầu con cứ như quả chôm chôm ý, buồn quá. Mẹ cháu đã gội đầu bằng chanh cho cháu suốt mà chẳng thấy tóc mềm ra gì cả. Buồn quá đây. Mẹ nào có cao kiến gì về vụ này không, mách cho mẹ cháu với. Chứ cái đà này, chắc là cháu lại phải quay về đầu đinh thôi.
    Ba là cây nến vàng, mẹ là cây nến xanh, con là cây nến hồng, ba ngọn nến lung linh...thắp sáng một gia đình!
    • 50 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tóc con mình ngày xưa cũng bị như vậy, cứ dựng đứng cả lên. Mọi người nói chắc tại cô Út vuốt đầu tiên nên mới bị vậy :4:. Lúc đó không biết làm sao, mình cứ lấy kẹp tóc kẹp cho nằm xuống. Còn bây giờ mình để tóc dài cho bé nên tóc không còn bị dựng đứng nữa mà rất mượt đấy nhé. Bạn thử để tóc dài cho bé xem sao, chứ mình cũng không có cách gì khác
    • 112 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhah0508
    Tóc con mình ngày xưa cũng bị như vậy, cứ dựng đứng cả lên. Mọi người nói chắc tại cô Út vuốt đầu tiên nên mới bị vậy :4:. Lúc đó không biết làm sao, mình cứ lấy kẹp tóc kẹp cho nằm xuống. Còn bây giờ mình để tóc dài cho bé nên tóc không còn bị dựng đứng nữa mà rất mượt đấy nhé. Bạn thử để tóc dài cho bé xem sao, chứ mình cũng không có cách gì khác
    Cảm ơn bạn nhé, chắc là mẹ cháu phải để tóc dài cho Bống vậy chứ bây giờ nhìn con gái mà ai cũng nói là con trai à?
    Ba là cây nến vàng, mẹ là cây nến xanh, con là cây nến hồng, ba ngọn nến lung linh...thắp sáng một gia đình!
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

híc hic các mẹ ơi co mẹ nào có con tóc bị dựng đứng lên như quả chôm chôm không vây??? Baby nhà minh đẻ ra được khoảng 1 tuần thì tóc cứ dựng lên, bây giờ bé được 4 tháng rồi nhưng tóc vẫn vậy. KHông biết như vậy có sao không nhi? Có mẹ nào biết làm thế nào để cho tóc bé thẳng không giúp em với!!!!!!!!!
    • 1,487 Bài viết

• 747 Được cảm ơn

Cháu mình tóc cũng y hệt vậy. Đến giờ 3 tuổi rồi mà đầu vẫn như quả chôm chôm. Mình không thấy ai có ý kiến gì về vụ đầu tóc của nó cả. Chắc không sao đâu.
    Lần đầu tiên Nhật Minh:Biết lẫyJuly,10.Mọc răng Oct,2, Biết bò Oct,28.Bước đi Feb,14

• 2,560 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babythuyduong
    híc hic các mẹ ơi co mẹ nào có con tóc bị dựng đứng lên như quả chôm chôm không vây??? Baby nhà minh đẻ ra được khoảng 1 tuần thì tóc cứ dựng lên, bây giờ bé được 4 tháng rồi nhưng tóc vẫn vậy. KHông biết như vậy có sao không nhi? Có mẹ nào biết làm thế nào để cho tóc bé thẳng không giúp em với!!!!!!!!!
    Đó là lý do vì sao nick của con tớ là chomchom.
    Đừng lo chờ 1 tuổi húi cua, tóc mới mọc ra khác hẳn.
    Giờ óng mượt như tơ rùi :4:
    Hôm nào tớ lục ảnh cũ cho mà xem, ngộ cực :3:
    Tớ về quê nơi không có internet roài!
    • 133 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mẹ bé Thuỳ Dương đừng lo nhé. Hồi trước bé nhà mình cũng vậy, tóc chôm chôm đến lúc 01 tuổi. Bây giờ bố mẹ thỉnh thoảng vẫn lấy ảnh hồi bé ra cho bé xem và trêu hồi xưa tóc con như quả chôm chôm. Nhưng sau 01 tuổi khi bé bắt đầu biết đi thì tóc tự duỗi thẳng xuống. Đến bây giờ bé 3.5 tuổi rồi và có mái tóc tơ rất mượt ai cũng phải khen.
    • 1,487 Bài viết

• 747 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tulu
    Mẹ bé Thuỳ Dương đừng lo nhé. Hồi trước bé nhà mình cũng vậy, tóc chôm chôm đến lúc 01 tuổi. Bây giờ bố mẹ thỉnh thoảng vẫn lấy ảnh hồi bé ra cho bé xem và trêu hồi xưa tóc con như quả chôm chôm. Nhưng sau 01 tuổi khi bé bắt đầu biết đi thì tóc tự duỗi thẳng xuống. Đến bây giờ bé 3.5 tuổi rồi và có mái tóc tơ rất mượt ai cũng phải khen.
    ơ, thế sao cháu em 3 tuổi rồi vẫn chưa duỗi ra nhỉ
    Lần đầu tiên Nhật Minh:Biết lẫyJuly,10.Mọc răng Oct,2, Biết bò Oct,28.Bước đi Feb,14

• 3,376 Bài viết

• 1,322 Được cảm ơn

Tớ đọc báo thấy bác sỹ trả lời là tóc dựng đứng lên là dấu hiệu của bệnh còi xương đấy! Con tớ cũng bị như thế mặc dù đã dùng Vitamine D3 B.O.N 200.000UI mà "còi vẫn hoàn còi", giờ bổ sung vitamine D2 bằng cách dùng Stérogyl mỗi ngày 2 giọt nên tóc bắt đầu xẹp đi rồi. Hồi xưa đi đâu cũng bị người ta bảo là "Tam mao" vì tóc cứ dựng đứng lên, chỉ có 3 chỏm.
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dominhthu78
    Tớ đọc báo thấy bác sỹ trả lời là tóc dựng đứng lên là dấu hiệu của bệnh còi xương đấy! Con tớ cũng bị như thế mặc dù đã dùng Vitamine D3 B.O.N 200.000UI mà "còi vẫn hoàn còi", giờ bổ sung vitamine D2 bằng cách dùng Stérogyl mỗi ngày 2 giọt nên tóc bắt đầu xẹp đi rồi. Hồi xưa đi đâu cũng bị người ta bảo là "Tam mao" vì tóc cứ dựng đứng lên, chỉ có 3 chỏm.
    Bạn ơi, cho mình hỏi với. Bạn cho bé dùng Stérogyl theo chỉ định của bác sĩ hay là tự cho uống. Con nhà mình được 19 tháng rồi mà được có 9,5kg thôi (hồi bé được gần 1 tuổi, đi khám dinh dưỡng đã tiêm vitamin D bổ sung rồi, nhưng tình hình chẳng khả quan hơn là mấy), tóc vẫn dựng đứng hết cả lên, mình cũng đang muốn bổ sung vitamin D cho bé. Rất mong nhận được trả lời của bạn.
    • 68 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babythuyduong
    Mẹ cháu không phải lo đâu. Bé nhà mình hồi bé cũng vậy đấy. Sợi tóc dài khoảng 10cm nhưng mà vẫn chổng hết cả lên trời, lúc đó mình cũng thắc mắc nhưng mà không lo. Mình cũng cặp tóc nhưng mà nó vẫn vậy, vẫn chổng ngược lên trông rất ngộ. Rất tiếc không có cái ảnh của bé ở đây để cho các mẹ xem. Bây giờ bé được 7 tuổi, ngon lành rồi, tóc nhiều, đen, dài....
    • 3,376 Bài viết

• 1,322 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebekhoi
    Bạn ơi, cho mình hỏi với. Bạn cho bé dùng Stérogyl theo chỉ định của bác sĩ hay là tự cho uống. Con nhà mình được 19 tháng rồi mà được có 9,5kg thôi (hồi bé được gần 1 tuổi, đi khám dinh dưỡng đã tiêm vitamin D bổ sung rồi, nhưng tình hình chẳng khả quan hơn là mấy), tóc vẫn dựng đứng hết cả lên, mình cũng đang muốn bổ sung vitamin D cho bé. Rất mong nhận được trả lời của bạn.

Mình uống theo chỉ dẫn của bác sỹ bạn ạ. Đưa con khám tai - mũi - họng thì bà bác sỹ nói ngay là bé nhà mình nhìn tóc dựng đứng lên là còi xương rồi. Trộm vía còi xương nhưng cháu lại mọc răng sớm từ lúc 4 tháng rưỡi giờ 10 tháng thì đã 8 răng và đang mọc răng hàm. Thế thì lấy đâu ra calci để cho xương chứ???

Con bạn mà 19 tháng 9.5kg thì cũng hơi còi đấy, hay bạn đưa bé đi khám dinh dưỡng luôn đi xem thế nào nhé! Chúc gia đình bạn hạnh phúc và may mắn!
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5