Bệnh trẻ em

Thực đơn ăn cho bé bị đi ngoài ntn?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 42.8K Lượt đọc
  • 81 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 6/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6
  • 7
  • ...
  • 9
    • 0 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

bạn ơi, thế mình mua nếp về nấu với nước và đâu xanh nguyên hạt vỏ cho bé ăn giống như ăn cháo bình thường hả bạn?

Trích dẫn Nguyên văn bởi bundau Xem bài viết
    Bạn tránh các thức ăn tanh như cá, trứng....Bạn nấu nước cháo gạo nếp với đậu xanh cho cháu ăn thêm cho đỡ hao người nếu cháu k muốn ăn.

• 2,782 Bài viết

• 522 Được cảm ơn

Con e cũng vừa bị đây ạ.E nấu cháo trắng carot cho con ăn+ít muối,cháo này có công dụng gần giống osreral,kết hợp uống Oseral bù nước+điện giải.Cái uống bù nước là quan trọng nhất đấy.Đừng để bé thiếu nước sẽ dẫn đên suy nhược cơ thể đó.Sau khi ổn định hơn c cho bé uống thêm men tiêu hoá cân bằng đường ruột Lactomin.
    Chúc bé mau khoẻ.

• 61 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Bạn thử nấu cháo với cà rốt, cho thêm chút muối và đường xem ( cà rốt xay rồi lọc bỏ bã ). Hồi con mình còn nhỏ thì BS khuyên cho ăn bt, nhưng nên cho ăn thịt nạc, đừng nhiều thịt quá khó tiêu, cố gắng nấu các món có nước, bù nước bằng oresol ... Với cả theo KN với bé con nhà mình thì trong lúc này đường ruột của bé đang không ổn, không nên cố gắng bồi dưỡng bé quá nhiều, có thể làm cho bé bị tiêu chảy lâu hơn. Nên chờ đến lúc bé hết đi tiêu hãy từ từ bồi dưỡng trở lại. Sốt ruột quá cũng không tốt cho bé đâu mẹ nó ạ.

Chọn uống sữa có nguồn gốc từ đậu nành ( hãng Friso có loại này ).

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cái vụ tiêu chảy này con mình vừa bị 04 ngày và cũng mới hết khoảng 02 ngày nay . Bạn mua sữa dành cho bé bị tiêu chảy cho bé uống , đừng cho uống sữa bé đang uống nếu không bé không hết tiêu chảy đâu , cho bé ăn cháo nấu với thịt băm và nấu thật loãng ( thịt nạc thăn không có mỡ ) .

• 1,225 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dior Xem bài viết
    bạn ơi, thế mình mua nếp về nấu với nước và đâu xanh nguyên hạt vỏ cho bé ăn giống như ăn cháo bình thường hả bạn?
    Cháu mệt sẽ k muốn ăn hạt như bình thường đâu. Bạn nấu kỹ, rồi ép lấy nước thôi (nếu có máy ép) còn k thì chắt lấy nuớc cho con uống thôi. Chúc con mau khoẻ:Smiling::Smiling::Smiling:
    Sự sống nảy sinh từ trong cái chết, hạnh phúc hiện hình từ trong những hy sinh, gian khổ, ở đời này không có con đường cùng, chỉ có những ranh giới, điều cốt yếu là phải có sức mạnh để bước qua những ranh giới ấy...

• 954 Bài viết

• 865 Được cảm ơn

kéo topic này lên theo dõi, con e bị viêm mũi và họng, hôm qua bắt đầu uống thuốc thì từ sáng tới giờ đi ngoài 4 lần rồi, có mẹ bảo cho uống nước đỗ đen đỡ, cà rốt... ai có kinh nghiệm chia sẻ cùng e nhé.tks
    http://www.webtretho.com/forum/f189/...n của bông
    sau cơn mưa trời lại sáng. Phải thế chứ:Battin ey:

• 51 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ninhthuyminh Xem bài viết
    kéo topic này lên theo dõi, con e bị viêm mũi và họng, hôm qua bắt đầu uống thuốc thì từ sáng tới giờ đi ngoài 4 lần rồi, có mẹ bảo cho uống nước đỗ đen đỡ, cà rốt... ai có kinh nghiệm chia sẻ cùng e nhé.tks
    Mình vừa trải qua vụ này đây. Con mình đi ngoài khoảng 10 lần/ngày + liên tục quy trình ăn - nôn - ăn - nôn trong vòng 4 ngày --> mất nước. Bạn nên kiên trì uống thuốc đi ngoài theo đơn của bác sĩ vì nếu chỉ uống 1, 2 ngày thì thuốc chưa đáp ứng được ngay đâu, cho bé uống oresol càng nhiều càng tốt, hoặc có thể uống Hidryd khoảng ít nhất 2viên/ngày (1v pha với 200ml nước). Nếu bé khó uống quá thì BS nói có thể uống thay bằng nước dừa vì thành phần nước dừa cũng tương đương thành phần điện giải của vien bù nước. Bạn cho bé uống sữa cho trẻ tiêu chảy của Dumex hoặc Abott, nếu bé vẫn chịu ăn cháo thì nấu cháo với thịt gà/ nạc thăn với khoai tây/ cà rốt (theo Sách của Viện dinh dưỡng), hoa quả thì cho bé ăn hồng xiêm nhé!
    Sau khi bé ngừng đi ngoài thì mình cho bé uống 2-4 hộp sữa Pediasure 900g cho lại sức, còn chế độ ăn uống thì như bình thường.
    Đó là những kinh nghiệm của mình sau khi vừa trải qua 1 tuần đau thương, vừa lo cho con vừa mệt lả người vì suốt ngày dọn bãi trớ , bãi ị, vừa lo phân bổ giờ uống hơn 10 loại thuốc của tai mũi họng + thuốc đi ngoài.
    Chúc bé nhà bạn chóng khoẻ.

• 51 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ninhthuyminh Xem bài viết
    Bạn nhớ cho bé ăn cháo loãng hơn bt cho dễ ăn và dễ tiêu hoá nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 920 Bài viết

• 503 Được cảm ơn

các mẹ ơi con em đang rối loạn TH , em chưa biết vì sao , hay tại em cho bé ăn nước cháo loãng fa sữa sớm quá , lúc bé mới 3 tháng rưỡi giờ ăn được 2 tuần rồi nhg bé bị RLTH gần 1 tháng nay rồi cơ . Kinh nghiệm của các mẹ thì có nên cho bé ăn nước cháo loãng fa sữa k???

• 954 Bài viết

• 865 Được cảm ơn

mình nghĩ là bạn nên cho ăn nước cháo k thôi nếu bé chịu, chứ nếu trộn sữa thì bé dễ bị RLTH lắm, mà sao bạn phải cho bé ăn sớm thế mà k cho bé uống sữa đến 5-6 tháng, khi đó bộ máy tiêu hóa của bé mới tạm ổn định mà
    http://www.webtretho.com/forum/f189/...n của bông
    sau cơn mưa trời lại sáng. Phải thế chứ:Battin ey:

• Trang 6/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6
  • 7
  • ...
  • 9