Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Bệnh trẻ em

Tẩy Giun Cho Trẻ Dưới 2 tuổi. Please Help Me!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.82K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tôi thấy thuốc Fugacar Hướng dẫn sử dụng trong phần Thận Trọng là: (*Không nên dùng cho trẻ dưới 12 tháng tuổi...) tức là trẻ trên 1 tuổi có thể uống, Nhưng khi lên mạng vào google kiếm đỏ mắt thì toàn thấy phải dùng cho trẻ 2 tuổi trở lên, và còn nghe nói Fugacar có hàng giả nữa, vậy không biết thế nào đây, mà trông vỏ bao thuốc Fugacar dễ làm giả thật đấy chứ. Xin các Mẹ nào biết giúp đỡ nhé.

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng đang tìm thuốc tẩy giun cho bé nhà em - bé được hơn 15 tháng rồi mà chưa bít tìm loại nào. Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giùm vớiiiiiiiiiiii!!!! Em xin đa tạ@!

• 33 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Thực ra thuốc tẩy giun vẫn có thể dùng cho trẻ dưới 2 tuổi khi trẻ bị biểu hiện bệnh về giun như viêm não do giun, ỉa ra giun...Khi đó bắt buộc chỉ định cho trẻ dưới 2 tuổi. Còn với mục đích dự phòng thì nên dùng trẻ 2 tuổi, vì từ độ tuổi này trở đi trẻ dễ mắc bệnh về giun hơn. Liều dùng Albendazole ( Zentel) 200mg cho trẻ dưới 2 tuổi, 400mg cho trẻ trên 2 tuổi và người lớn. Nên dùng cách xa bữa ăn, buổi tối trước ngủ, cách 4-6 tháng một lần, ngoài ra tùy loại giun trong điều trị mà bác sĩ có thể cho dùng liều cao hơn ( cách 2-3 tuần một lần), nếu mà giun vào trong não phải dùng liên tục trong 2-3 tuần. Nên về độc tính các mẹ không cân lo lắng quá.
    Thuốc tẩy giun chỉ có 2 loại thôi.cứ giữ gìn vệ sinh sạch sẽ cho con cũng sẽ giúp phần nào rồi
    MÓN DỄ LÀM - Salad ức gà phô mai - http://www.webtretho.com/forum/f746/.../#post12970932

• 81 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Tớ có chị bạn làm ở bệnh viện Nhi bảo là trẻ con mà ở suốt ngày trong nhà, sạch sẽ thì ít đứa bị giun trước 3 tuổi lắm. Con nhà tớ mãi đến lúc 5-6 tuổi mới tẩy lần đầu.