Bệnh trẻ em

Tẩy giun cho bé-dùng thuốc gì, khi nào tẩy giun được

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 125K Lượt đọc
  • 347 Trả lời

22 Người đang theo dõi

• 18,630 Bài viết

• 11,450 Được cảm ơn

Chị THủy ơi, em nghe mấy chị trong cty em nói là thuốc Fugacar k nhìn thấy giun nên k biết có tẩy được giun k....còn thuốc ngày trước thì nhìn thấy được. Và có người giải thích là do Fugacar phân hủy giun nên k thể nhìn thấy nó chui ra.... :rolleyes: :rolleyes:
    Eo ơi , sợ quá...có ai dám nhìn không nhỉ....
    Các chị này nói con mình thì phải nhìn xem có tẩy được giun cho nó không nên phải xem chứ....

• 80 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em ơi, chính vì thuốc quảng cáo là phân hủy giun nên chị mới mua đây. Ghê chết đi đươc.. Mặc dù đã mua thuóc đấy rồi nhưng chị vẫn phải giao hẹn trước với bà nội 2 nhóc là vụ này bà phải lo, chị không dám nhìn đâu nhỡ mà thuốc không đúng như quảng cao.
    thuy

• 18,630 Bài viết

• 11,450 Được cảm ơn

Chị THủy sướng thế..lại còn giao cho bà Nội cái vụ xem giun nữa chứ....
    K biết mai mốt đến phiên chị em mình làm bà thì sẽ thế nào nữa k biết chị Thủy nhỉ....
    Em cũng hy vọng là thuốc quảng cáo đúng với sự thật vì uống vào mà chẳng diệt được giun thì nguy.... :evil:

• 66 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ Thủy này cho bé uống thuốc giun vào mùa nào thì thích hợp và một năm mấy lần nhỉ

Mẹ cuntrang

• 80 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Kiên ơi, đến mai sau làm bà thì kệ chứ, con chúng nó chúng nó phải lo.

Cún trang ơi, uống vào mùa nào chả được có ảnh hưởng gì đâu
    thuy

• 866 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Các thuốc điều trị bệnh giun thường được khuyến cáo là thận trọng dùng cho trẻ dưới 2 tuổi. Các mẹ có thể mua thuốc xổ giun cho bé ở các hiệu thuốc, nhớ nói rõ với dược sỹ là thuốc dành cho bé ở lứa tuổi nào (thuốc sổ giun dành cho bé nhỏ có mùi vị dễ chịu, thường là mùi dâu). Tốt nhất là cứ 6 tháng, chậm là 12 tháng nên cho bé tẩy giun 1 lần.
    Các mẹ có thể tham khảo thêm bài Bệnh giun sán http://www.webtretho.com/index.php?nID=597 này nhé.
    Chúc các bé và gia đình luôn vui khỏe

• 112 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ ơi buồn quá ,
    Bé Khôi của em 21 tháng hôm qua cô giáo cho uống thuốc sổ giun về bị dị ứng sưng đỏ cả mặt mũi tay chân. Nhìn con thấy tội nghiệp quá.
    Em đã cho đi khám và uống thuốc rùi nhưng hai mắt vẫn còn sưng chút ít. Có bé nào của các mẹ bị giống Khôi khg?

• 35 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thưong Tieu Paul quá, nếu chị đi khám bác sĩ rồi thì cũng đừng lo lắng quá chị à.

Sắp tới đây nếu Boby cũng phải uống thuốc tẩy giun thì làm sao em biết được là con có bị dị ứng thuốc sổ giun chị nhỉ.

Cho em hỏi thêm 1 câu hỏi nữa là bé nào cứ trên 1 tuổi là cũng phải sổ giun hả chị ?

• 112 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình có hỏi bs , thì bác sĩ bảo trên 2 tuổi thì mới tẩy giun bằng Fugaca còn nếu nhỏ hơn thì không cần thiết lắm. Bé nhà mình gửi nhà trẻ nên có phong trào tiêm chích hay tẩy giun là có bs y tá quận đến khám và cho uống thuốc.
    Hôm qua mình có hỏi cô giáo thì cô bảo cho bé uống Albendazol ( mình khg nhớ chính xác), mình có báo lại cho bs tên thuốc đó thì bác bảo không sao vì loại thuốc đó có tác dụng phụ không mong muốn là dị ứng.
    Mình có nói với cô sau này cho bé uống thuốc gì thì báo dùm cho mình biết. Nhìn thấy con hôm qua sưng cả mặt mày , mắt mọng lên nhìn còn có 1 mí tội ơi là tội mà còn bực mình nhà trẻ nữa. :rolleyes:
    Biết là phong trào nhưng các cô cũng phải để ý vì nhà trẻ có nhiều lứa tuổi mà.

• 18,630 Bài viết

• 11,450 Được cảm ơn

Thương tieuPaul quá chừng....thế hôm nay đã đỡ hơn chưa?
    Mẹ Tieupaul đừng lo lắng quá nhé , đã khám BS rồi nên chắc không sao.
    Và mình cũng mới biết có trường hợp dị ứng với thuốc xổ giun đấy.
    Body ơi , đúng rồi thuốc xổ giun không dùng cho trẻ em dưới 2 tuổi.
    Và có trường hợp của tieupaul nên có gì Body hỏi BS trước khi xổ giun cho con cho an tâm.
    Chúc các bé luôn khoẻ và TieuPaul chóng hết dị ứng nhé...