Bệnh trẻ em

Táo bón ở trẻ sơ sinh

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 99K Lượt đọc
  • 524 Trả lời

26 Người đang theo dõi

• 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con mình 3 tháng tuổi, đang đi 3-4 lần/ngày tự dưng cu cậu đến 4 ngày chưa đi phải mua ống bơm về bơm, cậu đi ra wa1 trời!Nghe các bà mách dùng ngọn mồng tơi thụt, có hiệu quả thật, ngày nào cũng làm. Làm cả tuần nay tự dưng thấy lo không biết có sao ko nữa?
    • 49 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

có thể là do bé nhà bạn không hợp loại sữa đấy.con mình đợt trước cũng vậy sau đó mình đổi sữa khác là lại đi được mà
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bé nhà em chỉ bú sữa mẹ thôi. bé đi tiểu rất tốt, bú cũng nhiều nữa. Lo quá các mẹ ạ!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 10,258 Bài viết

• 5,884 Được cảm ơn

Con mình mới bị khoảng hơn 1 tháng nay thôi, mình mua thuốc của bác sỹ Hoa ở Xa La Hà Đông, thuốc này là dạng thụt nhưng như kiểu chiết xuất đông y vì mình ngửi mùi giống vậy, mình được hướng dẫn là mua xi lanh loại cho trẻ con, bơm thụt cho bé khoảng 2-3ml tùy theo táo lâu ngày hay ít ngày, thụt xong là bé ngồi bô đi được luôn, chưa bao giờ mình thấy bé đi được nhiều phân táo cục cục như phân dê như thế, mọi hôm trước dặn è è ko đi được, mua thuốc thụt dưới hiệu thuốc chỉ ra được 3 cục là thôi. thuốc mình mua chỗ bác sĩ hoa thì khi thụt xong bé phải đi thành 5 lần liên tiếp, đi nhiều kinh khủng, hết tất cả chỗ phân táo, khi bé nhà mình đi lần cuối cùng là phân dạng mềm lỏng, từ hôm đấy đến giờ là 5 hôm rồi mà ngày nào bé cũng đi được 1 lần mình mừng kinh khủng. Post lên đây cho các mẹ ở HN biết nhé - bác sỹ Hoa ở Hà Đông ( khu Xa La gần viện 103 nhé) - 0946077366. Có thể báo là bạn của Lan ở Xa La sẽ được hướng dẫn nhiệt tình nhé
    http://www.webtretho.com/forum/f385/.../#post31900295

Các bài ko lấy số, lấy trùng số sẽ tự động bỏ qua
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Chơi U, xem hơi ai dài hơn, tàu ai nhanh hơn?

Chơi U, xem hơi ai dài hơn, tàu ai nhanh hơn? ...

• Mẹo chữa táo bón cho trẻ sơ sinh?

Các mẹ ơi, nếu trẻ sơ sinh bị táo bón, mình xin chia sẻ với các bạn cách chữa táo bón cho trẻ sơ sinh như sau: các mẹ có thể dùng chiếc cặp nhiệt độ, sau đó bôi một chút thuốc mỡ vào đầu chiếc cặp nhiệt độ, kích thích vào hậu môn của bé, cộng thêm dùng tay xoa nhẹ vùng bụng dưới của bé theo chiều...

• Khi bé bị tiêu chảy các mẹ cẩn thận nhé!

Sáng nay đọc bài báo nói về việc cho con uống oresol không đúng cách có thể khiến bé bị teo não và...

• Táo bón ở trẻ sơ sinh

bé nhà mình 1 tuổi đang bị táo nặng lắm, một người bạn mách là cho uống santafe trị táo bón rất hiệu quả. Nhưng mình muốn hỏi các mẹ trên này là trẻ 1 tuổi thì đã nên cho uống loại đó chưa? có sợ ảnh hưởng như phụ thuoc vào thuoc khong? Cám ơn các mẹ

• Cô bé mắc bệnh Down đẹp như thiên thần dưới ống kính của mẹ

Một nhiếp ảnh gia người Anh Sian Davey có con gái bị mắc chứng bệnh Down. Tuy nhiên, cô không cảm...

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeuhanhnguyen Xem bài viết
    Các mẹ ơi, giúp em với. Bé nhà em đang bị táo quá. Bé phải ăn ngoài vì em không có đủ sữa cho con Mấy hôm trước con đi ị, phân cững thành hòn cơ, đi ị thấy có ra máu nữa. Lo lắng quá. Mà mấy hôm đó em toàn phải lây cọng hành + mật ong se hậu môn cho con, con mới rặn được. Em đã đổi sữa cho con, uống sang sữa mới, em vẫn phải se hậu môn cho con, con đi ị phân mềm hơn, những đã 2 hôm nay chẳng thấy con đi gi cả. Em có nên tiếp tục se hậu môn cho con không ah? Em sợ để lâu ngày, phân của con cứng lại, thì thương lắm. Em đang cho con uỗng Wakodo của Nhât, vì trước đây con có uống sữa này thì đi xi xoẹt, sau em thấy đồn sữa này bị thiếu hàm lượng i-ôt, nên đổi sang Nan. Mà uống Nan táo quá, em lại quay lai sữa này, đến nay tình hình vẫn chưa được cải thiện.
    Huhu, nhìn con mà thương lắm. Mẹ thật là hư vi chẳng co sữa cho con đỡ vất vả mỗi lần đi ị như bây giờ.
    Em đang bị xi-tret lăm, các mẹ giúp em với
    Bé nhà em mới đươch 3 tuần tuổi thôi ah. Con còn nhỏ quá mà đã vất vả rồi.
    Mẹ thật là hư ((
    Bạn thử làm giống lời khuyên của các mẹ khác xem sao. đừng tự trách mình quá bạn à. Theo mình bạn nên đưa em bé đến bác sỹ để khám và lấy lời khuyên nếu bạn tự vệ sinh cho bé mà kết quả vẫ không khả quan. Chúc con bạn mau khỏi bệnh