Bệnh trẻ em

Tại sao Bé hay rùng mình

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 26.7K Lượt đọc
  • 42 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• 809 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

nhưng con em thì phần đầu của to hơn bình thường và cứng, khi nong ra rất nhiều cặn xung quanh, chỉ sợ để lâu lại lên mủ như mấy bé em đã từng biết, sợ lắm! cũng yên tâm rồi vì mấy hôm nay cháu đi tè không xót nữa, tất cả lại bình thường rồi
    • 65 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bé nhà mình được 6,5th, cách đâ vài tuần tự dưng mỗi khi ăn bé rất hay rùng mình. ban đầu còn ít nhưng càng ngày bé càng rùng mình nhìu hơn và mạnh hơn, có Mẹ nào bít như vậy là có sao ko chỉ mình với. Thanhks
    • 277 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Con mình gần 8 tháng , dạo này bé hay rùng mình lắm !Ăn sữa chua hay cháo cũng rùng mình , nằm chơi thi thoảng cũng rùng mình .Mình không biết cái đó tự nhiên hay bé có mắc bệnh gì không .Hỏi anh bác sĩ quen thì anh nói đừng để ý làm gì !Mình có con lần đầu nên lo lắm !Mẹ nào có bé có tình trạng như vậy có thể tư vấn cho mình biết được không ? Mình cám ơn rất nhiều !:Rose::Rose::Rose::Kiss::Kiss::Kiss:

• 82 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ nó thử xem có giống nhà mình ko nhé! Con mình lúc tuổi như nhà mẹ nó cũng hay rùng mình khi ăn đồ ăn mới, lạ miệng, còn bình thường rùng mình khi choi mà đi xi tè hay ị là chuẩn lắm đấy...hi! Còn nếu rùng mình mà ko phải vì những lý do trên thì mình cũng chưa gặp...nhưng mình nghĩ chắc ko sao đâu, một thời gian sau sẽ hết thôi, lúc đầu mình cũng lo như mẹ nó vậy! Chúc bé khỏe!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 277 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi love_storm Xem bài viết
    Mẹ nó thử xem có giống nhà mình ko nhé! Con mình lúc tuổi như nhà mẹ nó cũng hay rùng mình khi ăn đồ ăn mới, lạ miệng, còn bình thường rùng mình khi choi mà đi xi tè hay ị là chuẩn lắm đấy...hi! Còn nếu rùng mình mà ko phải vì những lý do trên thì mình cũng chưa gặp...nhưng mình nghĩ chắc ko sao đâu, một thời gian sau sẽ hết thôi, lúc đầu mình cũng lo như mẹ nó vậy! Chúc bé khỏe!
    Mình cám ơn mẹ nó nhiều thiệt nhiều nha!Thấy bé đang bình thường lại tự nhiên rùng mình nên ai cũng lo , bà ngoại nói hỏi bs mà bs lại nói đừng để ý gì , lại không ai giải thích được ,giờ mình bớt lo rồi !cám ơn mẹ nó lần nữa nha!:Kiss::Kiss::Kiss::Rose::Rose::Rose::Rose:

• 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

các mẹ ơi, con em cũng vậy, lúc bé được 11 tháng tuổi tới nay là cứ hay bị rùng mình, mà không phải vì bé tè, ị, hay lạnh,... gi đâu. Mình đang rất sợ. Mình đã cho con đi bác sĩ rồi, siêu âm não, điện tâm đồ đều không thấy bé bị gì, bác sĩ nói đó là chứng giả động kinh, có thể do tính của bé, đôi lúc bé muiốn thể hiện 1 điều gì đó. Nhưng thực sự mình thấy không ổn lắm, vì bé càng ngày bị càng nhiều. Có Mẹ nào có kinh nghiệm về chuyện này không? hãy giúp đỡ mình với.
    • 199 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng bị lúc vừa tròn 6 tháng lúc chuyển sang ăn dặm con lười uống sữa vì thích ăn bột hơn nên bị hụt lượng vitamin cần thiết, mẹ nó cho con uống Trivisol và kết hợp phơi nắng hàng ngày, mình cho con uống thấy đỡ luôn.
    • 53 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi

dạo này bé nhà em rất hay bị rùng mình. bé được 9 tháng rồi. k phải bé tè hay ị ạ. bà nội bé bảo đó là dấu hiệu động kinh. em vừa buồn vừa lo. có mẹ có kinh nghiệm về vấn đề này không ạ
    • 2,025 Bài viết

• 4,303 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Papa&Cun Xem bài viết
    Các mẹ ơi

dạo này bé nhà em rất hay bị rùng mình. bé được 9 tháng rồi. k phải bé tè hay ị ạ. bà nội bé bảo đó là dấu hiệu động kinh. em vừa buồn vừa lo. có mẹ có kinh nghiệm về vấn đề này không ạ
    Bé nhà mình từ nhỏ cứ chuẩn bị đái là rùng mình 1 cái, chuẩn bị ị là rùng mình 2 cái. tức cười lắm. Giờ 8 tháng rồi vẫn vậy. Có khi vừa ngồi bô ị vừa rùng mình 3 - 4 cái. Bé rùng mình vậy mình tập xi cho con với đi đâu ko mang bỉm cũng chẳng sợ con tè bậy hay ị bậy. Bạn yên tâm đi.

NB - 3.3kg ; 1m - 4kg ; 2m - 5kg; 3m - 6kg ; 4m -7.5kg ; 5m - 8.4kg ; 6m - 9.5kg ;
    7m - 10kg; 8m - 11kg/73cm; 9m - 11.3kg; 10m - 11.5kg/75cm ; 11m - 12kg ;
    12m - 12.7kg; 13m - 13.2kg; 14m - 13.5kg; 16m - 14.8kg/82cm;
    18m - 15,5kg; 19m - 16kg; 21m - 18kg/90cm; 22m - 17kg; 24m - 17kg/93cm
    8,5 tháng: mọc cái răng đầu tiên 11 tháng: 6 cái răng xinh
    16 tháng: vẫn 8 cái răng; 19 tháng: 16 cái răng xinh;
    11 tháng 25 ngày tự bước đi những bước đầu tiên
    14,5 tháng: bắt đầu nói nhiều, nói rõ.
    18 tháng: hát được trọn bài, nhiều bài.
    Cai sữa ngày 22/7/2012
    Đi học ngày 13/10/2012
    • 359 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Đọc ở đây mình cũng thấy sợ quá.
    Bé nhà mình 3 tuồi rồi, dạo này cứ thỉnh thoảng lại thấy rùng mình. Cho đi tè xong 1 lúc sau lại rùng mình, mình không biết toàn mắng con là vừa tè rồi sao lại còn rùng mình. Giờ mới thấy tội nghiệp con.
    Có mẹ nào rành về bệnh này thì chia sẻ kinh nghiệm xem phải khám ở đâu, chữa ntn nhé. Em lo quá.
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mesubong ơi, bé nhà bạn đến giờ đã hết hiện tượng này chưa? có đi khám ở đâu không vì bé nhà em gần đây cũng có hiện tượng này,
    • 2,458 Bài viết

• 1,219 Được cảm ơn

bé nhà em thỉnh thoảng cũng hay rùng mình lắm
    Tài sản lớn nhất của mẹ chính là con...người đàn ông bé nhỏ suốt ngày mè nheo
    • 41 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

chào bạn vài hàng đóng góp:
    bé rùng mình có thể do những nguyên nhân sau, bé sắp tè hoặc bé sắp đi ị. do chức năng của thận yếu lạnh 2 chân, do thời tiết ... do tâm linh
    • 41 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

cần giữ ấm cho trẻ là điều trước tiên nếu da lạnh và nổi bông. và nếu triệu chứng kéo dài nên đi đến bệnh viện nhi kịp lúc lên đây hỏi xong chắc bé có bệnh củng mệt dữ lắm mới có câu trả lời.

thân!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tại sao Bé hay rùng mình
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tại sao Bé hay rùng mình và ghiến răng
    • 192 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Híc híc, Ruby nhà mình 2 bữa nay lúc đang ngủ hoặc đang chơi bỗng nhiên giật bắn mình, rồi khóc thét lên. Giống như bé bị sợ cái gì vậy. Mình cũng không biết là con bị sao nữa? Có nên đưa bé đi khám bệnh không nhỉ? Có bé nào bị giống Ruby nhà mình không nhỉ? Ruby mới được có 2 tháng rưỡi thôi, híc híc
    • 26 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, con mình cũng hay rùng mình quá, các mẹ có con từng bị rùng mình đã đi khám chưa? Kết quả như nào ạ? Em lo quá, lo đến mất ăn mất ngủ, lo đến mức ko có sữa cho con bú nữa... hic
    • 128 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

đợt trước con em thỉnh thỏang lại rùng mình, mấy hôm sau thấy ho vài tiếng, cho đi khám thì viêm phổi rồi, huhuh
    ko kí kọt gì nữa cho xong
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 301 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

trẻ dễ bị thiếu canxi lắm. Bé nhà mình vẫn cho ra phơi nắng mà Bác sĩ vẫn bảo cần uống can xi hỗ trợ nữa nè