Bệnh trẻ em

Tại sao Bé hay rùng mình

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 26.9K Lượt đọc
  • 42 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi Cu Bờm nhà mình được 15 tháng rồi, cao 79 cm, nặng 11,4kg nói chung là bình thường. Dạo trước cứ mỗi lần cu cậu rùng mình là muốn đi tè nhưng dạo này bé lại rất hay rùng mình mà không phải lí do đi tè như trước. Có chị trên cơ quan mình bảo ấy là do thiếu canxi làm mình lo quá. Có mẹ nào có kinh nghiệm về vụ này thì tư vấn mình với nhá

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 164 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meduybờm
    Các mẹ ơi Cu Bờm nhà mình được 15 tháng rồi, cao 79 cm, nặng 11,4kg nói chung là bình thường. Dạo trước cứ mỗi lần cu cậu rùng mình là muốn đi tè nhưng dạo này bé lại rất hay rùng mình mà không phải lí do đi tè như trước. Có chị trên cơ quan mình bảo ấy là do thiếu canxi làm mình lo quá. Có mẹ nào có kinh nghiệm về vụ này thì tư vấn mình với nhá

Úi mẹ cu Bờm ơi, sao giống con mình quá. Mình cũng đang rất lo mà không biết hỏi ai. Có mẹ nào biết không tư vấn cho mình với
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Moi
    Úi mẹ cu Bờm ơi, sao giống con mình quá. Mình cũng đang rất lo mà không biết hỏi ai. Có mẹ nào biết không tư vấn cho mình với
    Chán thật đấy mình mở mục rồi ra vào mãi mà chả thấy ai có kinh nghiệm về chuyện này. Thế con MeMoi cũng thế hả? Nhiều lúc cu Bờm rùng mình trông giống như là hốt hoảng cái gì ấy, chỉ mấy giây xong rồi lại thôi, làm mình vừa thấy thương quá vừa thấy lo.

• 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ban thu be chau ra ngoai phoi nang coi sao? so be thiêu cani
    • 1,158 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Các chị ơi con em khi đang ngồi chơi , hay lúc ăn thỉnh thoảng thấy bé rùng mình 1 cái
    cứ cách khoảng 30 phút lại rùng mình một lần

mà em chú ý là không phải bé rùng mình là sắp tè hay ngồi chỗ gió lạnh đâu

có người nói bé bị yếu thần kinh giờ em không biết có thật là bị như vậy không, nếu có đi khám thì em khám chỗ naò đây các chị? em ở SG ạ, híc híc
    Y!M : themcomhen
    • 1,952 Bài viết

• 4,577 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi medolla
    Các chị ơi con em khi đang ngồi chơi , hay lúc ăn thỉnh thoảng thấy bé rùng mình 1 cái

có người nói bé bị yếu thần kinh giờ em không biết có thật là bị như vậy không, nếu có đi khám thì em khám chỗ naò đây các chị? em ở SG ạ, híc híc
    Cẩn thận medolla ơi, anh bạn chị hồi nhỏ cũng vậy, sau này lớn rất hay bị mất nhận thức tạm thời... BS bảo đấy là một dạng của động kinh đấy. Cho bé đi Nhi đồng khám thử đi.
    • 1,566 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mẹ Ơ ơi, tham khảo thông tin về bệnh này ở mấy link sau nè

http://www.ykhoa.net/SKDS/NHIKHOA/76-25.html
    http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/In...&ChannelID=197

Nếu mẹ Ơ thấy lo lắng thì cứ đi kiểm tra thử xem sao.
    :Angel: WEB CỦA GIA ĐÌNH BITEO !!! :Angel: .:: KEN CÒI ::: CHÍP LÙN ::: BI TEO ::.

• 1,493 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuabiteo
    Mẹ Ơ ơi, tham khảo thông tin về bệnh này ở mấy link sau nè

http://www.ykhoa.net/SKDS/NHIKHOA/76-25.html
    http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/In...&ChannelID=197

Nếu mẹ Ơ thấy lo lắng thì cứ đi kiểm tra thử xem sao.
    Thế nếu thằng cu nhà em hay bị giật mình khi ngủ thì có đáng ngại không?trời nóng nên em cứ chèn gối vỏ đỗ vào là nó đạp tung ra ngay.
    • 103 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn ơi, theo mình được biết thì bé rùng mình và nếu ngủ không yên thì có thể là do thiếu canxi đấy, Chíp nhà mình cũng có một thòi gian ngắn bị như vậy vài ngày, mình cho uống thêm canxi thì không bị nữa..Neeus bạn băn khoăn quá thì nên cho bé khám bác sĩ là tốt nhất..Chucs bé mau khoẻ, chóng lớn
    • 164 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Medolla ơi, Mối nhà mình cũng bị như vậy đấy. Đấy là vào độ 2 tháng trước đây. Thỉnh thoảng Mối cũng rùng mình mà không phải vì sắp tè hay lạnh gì hết. Mình cũng lo lắm mà chẳng biết đi khám ở đâu. Hỏi kinh nghiệm của người thân, bạn bè thì toàn bị mắng là lo lắng thái quá. Mình chỉ biết cho con uống canxi và vitamin D thôi. Thế mà trộm vía dạo này cũng thấy đỡ lắm. Không biết có phải vì bé bị còi xương không nữa. Đấy là kinh nghiệm của mình thôi. Nếu bạn cho bé nhà bạn đi khám bs thì cho mình biết kết quả với nhé.
    • 2,864 Bài viết

• 314 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Mối
    Medolla ơi, Mối nhà mình cũng bị như vậy đấy. Đấy là vào độ 2 tháng trước đây. Thỉnh thoảng Mối cũng rùng mình mà không phải vì sắp tè hay lạnh gì hết. Mình cũng lo lắm mà chẳng biết đi khám ở đâu. Hỏi kinh nghiệm của người thân, bạn bè thì toàn bị mắng là lo lắng thái quá. Mình chỉ biết cho con uống canxi và vitamin D thôi. Thế mà trộm vía dạo này cũng thấy đỡ lắm. Không biết có phải vì bé bị còi xương không nữa. Đấy là kinh nghiệm của mình thôi. Nếu bạn cho bé nhà bạn đi khám bs thì cho mình biết kết quả với nhé.
    Híc híc, Ruby nhà mình 2 bữa nay lúc đang ngủ hoặc đang chơi bỗng nhiên giật bắn mình, rồi khóc thét lên. Giống như bé bị sợ cái gì vậy. Mình cũng không biết là con bị sao nữa? Có nên đưa bé đi khám bệnh không nhỉ? Có bé nào bị giống Ruby nhà mình không nhỉ? Ruby mới được có 2 tháng rưỡi thôi, híc híc
    • 2,773 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sea_love79
    Híc híc, Ruby nhà mình 2 bữa nay lúc đang ngủ hoặc đang chơi bỗng nhiên giật bắn mình, rồi khóc thét lên. Giống như bé bị sợ cái gì vậy. Mình cũng không biết là con bị sao nữa? Có nên đưa bé đi khám bệnh không nhỉ? Có bé nào bị giống Ruby nhà mình không nhỉ? Ruby mới được có 2 tháng rưỡi thôi, híc híc
    khoai nhà tớ lúc 3 tháng hoặc 4 tháng cũng bị vậy đó. Bị khoảng 2 tuần liền, mà toàn bị vào buổi trưa thôi. Tớ chỉ lo tối cũng bị, may mà ko sao. Tớ phải lấy tã quấn chặt hai tay bé vào cho bé đỡ giật mình. Nhưng cũng đỡ nhiều lắm, đồng thời cho bé uống canxi và D vào nữa. Rồi thì bà nội bà ngoại thay nhau đốt vía..
    Ngày 23.04.06 Khoai đã chập chững 5 bước. Những bước đi đầu tiên vào đời của Khoai.. :4:
    • 143 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sea_love79 Xem bài viết
    Bé Viên Anh nhà mình cũng giống bé nhà bạn vậy. Bé nhà mình được 2 tháng 12 ngày, mấy hôm bé ngủ trưa rất say bỗng khóc thét lên, khóc ngằn ngặt ko biết là làm sao nữa. Những lúc như vậy mình chỉ biết bế bé ôm vào lòng rồi vỗ về để cu cậu cảm thấy yên chứ mình cũng chẳng biết phải làm sao hơn. Mình hay cho bé đi tắm nắng lắm nên ko biết sao nữa.
    Có mẹ nào có kinh ngieemj vụ này chỉ mình biết với.
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

be nha e dc 10thag,thỉnh thoảng e thấy cháu hay bị rùng mình lắm,có lúc thì do đái tè,có lúc ko hiểu tại sao lại rùng mình,có bác nào biết cho e hỏi tí ạ?
    • 433 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Có thể do bé ăn phải cái gì lạ miệng hoặc đột nhiên thấy lạnh(như ng lớn vẫn thường hay bị đấy ạ). MÌnh nghĩ là k sao đâu. Con mình cứ rùng mình là tè có lúc nhanh lắm mẹ thấy vậy mà chả kịp xi đã ướt hết rồi
    • 90 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bé nhà em cũng hay rùng mình,thường thì cô nàng mắc tè hoặc ỉn.Hay rùng mình ,nhìn tức cười lắm.Em nghĩ kg sao đâu chị,nhiều khi người lớn mình cũng rùng khi mà nhịn quá lâu hehhe
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các Mẹ ơi có ai biết, Bé trai nhà tôi không hiểu sao rất hay rùng mình thời gian gần đây, Bé được 11 tháng tuổi, nặng 10kg, mới mọc 4 cái răng, chưa đi được, cũng không bò mà chi lết thôi. Vẫn ăn uống bình thường chỉ có hơi lười ăn cháo một tý mà chỉ thích đòi người lớn cho ăn linh tinh thôi. Có Mẹ nào biết tại sao Bé hay rùng mình thì chỉ cho Tôi biết với, có cần đi khám không hả các Mẹ.:Thinking: :Worried:
    • 28 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

cún nhà em ngứa lợi nên hay lên gân ,em lại tưởng là rùng mình nhưng mẹ em bảo nó ngứa lợi nên thế .chị thử xem
    • 809 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

các mẹ ơi, có mẹ nào đã và đang nuôi con như thế này không? con em từ hôm đi nong bao quy đầu ra thì cứ hay rùng mình liên tục vài cái liền, lúc đầu em tưởng là bé chuẩn bị ị hoặc tè nhưng không phải vậy, em cũng thấy ko phải do lạnh vì cháu chỉ được nằm quạt nhỏ(loại dành cho trẻ em treo tường, gió phe phẩy thôi). các mẹ đã kinh qua, giúp em với ah.
    • 880 Bài viết

• 2,005 Được cảm ơn

Vào lúc khoảng 6, 7 tháng tuổi con mình cũng có hiện tượng như vậy. Bé rùng mình, co cứng người lại và hơi nghiến răng, như kiểu người ta muốn ghì lấy cái gì ấy. Mình cũng thấy sợ nhưng sau vài tháng thì không còn thấy con như vậy nữa. Bây giờ cháu 7 tuổi khỏe mạnh bình thường. À mà lúc nhỏ cháu cũng rất sợ những tiếng động rít lên kiểu như máy hút bụi hoặc máy khoan, bây giờ cũng hết rồi
    Cái vụ nong bao qui đầu thì cả 2 con tớ đều bị, nhưng tớ thấy thế này, bác sĩ cứ bảo là phải nong ngay không thì thế nọ thế kia, nhưng có lẽ chẳng phải thế đâu. Chỉ cần nong lúc nó có dấu hiệu sưng viêm thôi. Còn nếu bình thường tắm rửa vệ sinh sạch sẽ hàng ngày rồi thì làm gì có cặn đâu mà nong cho con nó đâm sợ ra. Tớ chẳng nong niếc gì nữa, mà 2 con chim nhà tớ vẫn ổn không sao cả.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3