• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Bệnh trẻ em

Sưng khoé ngón tay/chân ("mé")

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 29.5K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
    • 20 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bạn có thể dùng búp non của cây dâm bụt , ngọn cây bọ mắm hoặc củ hành khô rửa sạch giã nát quấn bằng gạc sạch vào chố tay sưng của bé. Sau một đêm mủ sẽ phá ra và em bé không bị đau nhức nữa, sau đó có thể rửa chỗ đau bằng thuốc tím hay thuốc sát trùng gì tớ quên tên nhưng nó có màu như cồn i ốt ( ra hiệu thuốc mà mua ). Sau khi rửa thuốc sát trùng thì chỉ nên băng ban ngày còn ban đêm để không cho thoáng thì chỗ đau chóng lành.
    Chúc bé mau khỏi nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 607 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Bé bị chín mé rồi mẹ.Mẹ nên dùng cắt móng tay riêng cho bé,khong dùng chung với người lớn.Trước và sau mỗi lần sử dụng nên rửa oxi già đầu bấm móng.Bị chín mé rất hay bị đi bị lại,đấy cũng là 1 loại nấm thì phải mẹ ạ.
    • 32 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhao Xem bài viết
    Bạn có thể dùng búp non của cây dâm bụt , ngọn cây bọ mắm hoặc củ hành khô rửa sạch giã nát quấn bằng gạc sạch vào chố tay sưng của bé. Sau một đêm mủ sẽ phá ra và em bé không bị đau nhức nữa, sau đó có thể rửa chỗ đau bằng thuốc tím hay thuốc sát trùng gì tớ quên tên nhưng nó có màu như cồn i ốt ( ra hiệu thuốc mà mua ). Sau khi rửa thuốc sát trùng thì chỉ nên băng ban ngày còn ban đêm để không cho thoáng thì chỗ đau chóng lành.
    Chúc bé mau khỏi nhé.
    cảm ơn mẹ nó nhé. tối nay về mình sẽ làm theo cách của bạn xem thế nào. Hy vọng là bé sẽ khỏi và không bị lại nữa.
    Tặng hoa cho mẹ anhao nhé.:Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 32 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweethoney Xem bài viết
    Bé bị chín mé rồi mẹ.Mẹ nên dùng cắt móng tay riêng cho bé,khong dùng chung với người lớn.Trước và sau mỗi lần sử dụng nên rửa oxi già đầu bấm móng.Bị chín mé rất hay bị đi bị lại,đấy cũng là 1 loại nấm thì phải mẹ ạ.
    huhu. mẹ sweethoney ơi! có cách gì chữa dứt điểm cho bé không? mình lo lần sau bé bị lại lắm. Mình hy vọng là lần này bé sẽ khỏi và không bị lại nữa. huhu lo lắm.
    • 49 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

bạn ra hiệu thuốc mua lọ FUCIDIN bôi thử cho bé xem sao. Mọi hôm mình bị i như con bạn cũng bôi cái thuốc đấy thì khỏi. trước lúc bôi bạn nên sát trùng cho bé bằng nước sát khuẩn betadin nhé. chúc bé nhanh khỏi tay nhé.
    • 607 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haquynhanhls Xem bài viết
    huhu. mẹ sweethoney ơi! có cách gì chữa dứt điểm cho bé không? mình lo lần sau bé bị lại lắm. Mình hy vọng là lần này bé sẽ khỏi và không bị lại nữa. huhu lo lắm.
    Tớ không biết có dứt điểm được không mẹ ơi T_T,chủ yếu mình phảo vệ sinh đồ bấm móng cho con và chú ý không được ccắt sâu vào những nơi dễ bị chín mé như gần khóe móng. Tớ chưa bôi thuốc gì cho Ớt cả chỉ cố gắng hết mức có thể vệ sinh đồ bấm móng cho con thôi.Cho đến thời điểm hiện tại,trộm vía ku cậu chưa bị lại
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào tất cả các bạn . tôi la thành viên mới . cũng như bao ông bố bà mẹ khác tôi cũng rât quan tâm tới sức khỏe của con mình .bé bông nhà mình bị sưng ngón tay trỏ (chỗ tiếp giáp giữa móng tay và thịt) nếu mình không nhầm thì la chín mé . mọi người có thể giúp minh cách chữa cho bé không ? xin cám ơn tất cả mọi người
    • 176 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thuốc FUCIDIN có bôi cho bé 4 tháng đc ko các mẹ?
    :Smiling::Smiling::Smiling:
    • 558 Bài viết

• 443 Được cảm ơn

Có cách rất đơn giản là sát trùng vùng chín mé bằng cồn iod. Chín mé hay bị ở góc móng, nên có thể đổ 1-2 giọt cồn iod vào góc móng, sau đó nó tự chảy ra viền móng và sát khuẩn toàn bộ vùng viền móng này, để cồn nghiêng nhiều về góc bị chín mé. Sau đó để khô tự nhiên. Chỉ làm vài lần là khỏi thôi. Chín mé thực chất là một dạng viêm nhiễm, làm sạch, giữ sạch là sẽ khỏi. Với bé 4 tháng, bạn pha dung dịch cồn iod ra với 1 ít nước đun sôi để nguội rồi làm sạch vùng chín mé cho bé là được. Ngày có thể làm 1-3 lần, đảm bảo làm sao trên vùng bị chín mé luôn có cồn iod là được.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 103 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

các mẹ ơi!
    Em có ngón chân út ấy,nó sưng lên,hơi tím,rất đau, nhất là ở phần đầu móng. Em không biết có phải là chín mé không nữa vì nó không có vết loét nào. Chín mé thì nó chỉ sưng lên rồi làm mủ hay là phải có vết loét thì mới ogij là chín mé ạ?
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3