• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Bệnh trẻ em

Sốt vào buổi chiều/ đêm

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 113K Lượt đọc
  • 143 Trả lời

• Trang 8/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7
  • 8
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi từ hôm qua đến h con e cứ bị sốt vào tầm chiều, cho uống 1 gói hạ sốt thì vã mồ hôi ra. Cứ thế đến tối thì lại mát. Đêm ngủ ngon, đến gần sáng lại râm ran sốt. Cứ sốt tầm chiều đến tối ý. Sốt khoảng 37 độ 7 e cho uống gói thuốc tối lại mát. Thấy các mẹ nói phải mất đến cả tuần e lo quá. Coca nhà e cũng hơi ho và có đờm ( có đờm thì vừa đẻ ra đến h chái 6 tháng rùi vẫn chưa hết ak ). Mà dạo này bé nhà e ăn hay chớ lắm. Từ lúc mới đẻ bé nhà e trộm vía k bị chớ. Bh k cẩn thận tí là chớ ngay. Các mẹ có kinh nghiệm thì chia sẻ cho e với ak
    • 991 Bài viết

• 599 Được cảm ơn

Bé nhà mình bị viêm phế quản, uống ks hôm nay là ngày thứ 8 rồi, bs bảo chỉ còn viêm mũi nhẹ, họng thì ok rồi nhưng sao 4 hôm nay cứ chiều về là sốt nhẹ, mình ko biết do uống nhiều ks bị nóng hay bé bị sao nữa, nói thật là stress lắm rồi ấy
    Thanh Thử điện tiền thiên thụ Quế
    Quảng Hàn cung lý nhất chi Mai
    • 223 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhím xinh của mẹ Xem bài viết
    Bé nhà mình 2-3 hôm nay cứ tầm 3-4h sáng là lại sốt hầm hập, khoảng 2-3 tiếng sau nhiệt độ lại trở lại bình thường. Ban ngày không có hiện tượng gì, bé vẫn đi lớp, ăn uống bình thường, không ho, không chảy nước mũi, nói chung ban ngày mọi thứ đều OK, ko hiểu lý do gì mà bé lại cứ sốt đêm thế. Mình cũng ko ủ bé nóng, vì bé hay ra mồ hôi ko chịu đắp chăn, chi che cái chăn mỏng từ bụng trở xuống thôi. Mình lo lắm, định cho bé đi khám, chứ mấy hôm nay bé ngủ ko ngon, đêm cứ mất 2-3 tiếng quấy khóc vì khó chịu, xót con lắm mà mẹ cũng mệt nữa. Có bé nào giống con mình ko vậy?
    Bé nhà e 30 tháng tuổi, mấy ngày nay bị sốt với biểu hiện giống hệt mẹ nhà bé này. Bé không ho, không chảy nước mũi, amidan ko sưng, chơi bình thường, chỉ có điều là không nghịch như trước, đêm là sốt cao 39~40 độ và quấy khóc 2~3 tiếng. E chỉ cho bé uống hạ sốt chứ chưa cho uống kháng sinh. Con ốm thế này cả nhà mệt và stress lắm, mong các mẹ chia sẻ kinh nghiệm

Con là báu vật quốc gia của bố mẹ :Kiss::Kiss::Kiss:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mời tham gia khảo sát "Thành công của trẻ - Mẹ nhận định thế nào?"

Các thành viên thân mến, Thành công của con trẻ luôn là vấn đề các mẹ rất quan tâm. Thành công...

• Cảnh giác với loại virus mới

Mình có đứa cháu họ tuần trước vừa phải cấp cứu ở bv Bạch Mai vì nhiễm một loại virut máu. Biểu...

• Thực phẩm an toàn cho bé vào mùa hè

Thời tiết nóng bức khiến trẻ em mệt mỏi và dễ mắc các loại bệnh, nhất là những trẻ nhỏ dưới 3 tuổi....

• Nhật ký nhớ đời của “Siêu nhân bố”

Làm bố là một trong những trải nghiệm đáng nhớ và quý giá nhất trong cuộc đời mỗi người đàn ông....

• Mua đồ ăn vặt gì vào buổi chiều cho công ty

Các mẹ ơi, giúp em với. Em mới được giao thêm nhiệm vụ là mua đồ ăn vặt cho mọi người trong công ty. Chả là công ty em có cái chính sách hàng tháng công ty bỏ ra một khoản tiền mua đồ ăn vặt cho nhân viên, ngoài sữa chua, sữa tươi, mỗi chiều còn có thể gọi bánh và đồ snack. Ngày trước thì chỉ có...

• Đối phó với mệt mỏi vào buổi chiều

Việc mệt mỏi vào buổi chiều sẽ khiến bạn không còn làm việc năng suất và tỉnh táo như mong muốn nữa. Bạn có thể thấy, ngồi ở bàn làm việc cả ngày mang lại cho bạn cảm giác uể oải, khó chịu, đặc biệt là khoảng thời gian sau khi ăn trưa khi mà cơ thể đang cần năng lượng để tiêu hóa hay chịu những...

• 223 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngân Xinh Xem bài viết
    Chào các mẹ! Tình hình là như này: Bé nhà em 3 tuổi 3 tháng rồi, thỉnh thoảng bé nhà em bị sốt tầm 38-39 độ (thường vào buổi chiều tối và đêm) mà không hề có hiện tượng hắt hơi, sổ mũi, ngạt mũi hay ho gì cả. Cứ sốt buổi tối em cho uống hạ sốt, đêm vẫn còn sốt nhẹ, đến sáng thì hạ sốt và ngày hôm sau lại bt, k làm sao cả, bé vẫn ăn, chơi, ngủ tốt rất đúng giờ. Em để ý bé nhà em cứ thỉnh thoảng lại bị như vậy, bé cũng hay bị viễm mũi họng và viêm PQ, nhưng khi bị viêm sốt đã đành, đây cứ tự nhiên sốt xong rồi lại bt, em cũng k biết nguyên nhân là sao. Bác chồng em bảo sợ rằng bé mọc răng hàm nhg lợi dày quá răng k lên được, phải cho đi khám xem có phải bị lợi trùm k, nếu có là phải rạch ra cho răng nhú lên, hix... như vậy thì đau lắm:Worried:.
    Mẹ nào có kinh nghiệm j k giúp em với.
    Mới lại em muốn hỏi các mẹ là có loại thuốc phòng ngừa cảm cúm phải k ạ? Mẹ nào cho con uống rồi thì cho em xin ít kinh nghiệm, em ra hiệu thuốc hỏi ng ta bảo có thuốc phòng cảm cúm cho bé uống mỗi ngày 1 viên trong vòng 1 tháng hay sao ấy, giá là hơn 300k, em vẫn đang lăn tăn quá. Các mẹ giúp em với ạ. Thanks các mẹ!:Rose::Rose::Rose:
    Bé nhà e cug sốt mà ko rõ nguyên nhân. E đọc topic này cả sáng mà cug chưa biết con e bị làm sao. Bé còn đi ngoài phân lỏng 2-3 lần/ ngày. Bé bị sốt từ hôm bắt đầu đi học mẫu giáo, ko biết có p là sốt virus ko nữa. E có bảo ox e đưa con đi khám nhưng vẫn chưa cho đi. hic hic

Con là báu vật quốc gia của bố mẹ :Kiss::Kiss::Kiss:
  • Trang 8/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7
  • 8