Bệnh trẻ em

Sốt vào buổi chiều/ đêm

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 112K Lượt đọc
  • 143 Trả lời

15 Người đang theo dõi

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8
    • 2,205 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

bà con ơi, tumeo băn khoăn quá. Quang Anh 3 đêm liền người hâm hấp (37o7 => 38oC), trằn trọc, lật qua lật lại, nói mê, dậy đi tè 2 lần trong khi mọi khi ngủ thẳng cẳng tới sáng. Đến sáng người lại mát, chơi BT. Cũng có sự tích là mấy hôm nay QA cũng ho húng hắng, từ hôm qua ho nhiều lên, chảy mũi trong. Nhưng sao lại có cái sự tăng nhiệt độ kỳ lạ thế nhỉ? Mình tưởng chỉ có bọn bé tí mới có kiểu tăng thân nhiệt 1 lúc do chơi đùa, sắp mọc răng ... chứ? Mà QA chưa bị thế này bao giờ.

Dù bà trông trẻ nói nó ho ít, ko cần đi khám đâu (đang cầm cự bằng cao Ma Hạnh, sau này là Brycanyl), nhưng mình thấy kiểu sốt này kỳ cục quá, mà tối về nhà nó cũng ho nhiều, dù tiếng ho không sâu. Sáng nay bsĩ bận nên chưa đi khám được, đành leo lên đây hỏi kinh nghiệm các mẹ cho đỡ lo. Mà đi bsĩ cầm chắc là "được" uống KS rồi
    http://zaodich.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Sâu răng - vấn đề muôn thuở ở các bé nhà mình

Mấy nhóc em của em đứa nào từ 4-11 tuổi cũng bị sâu răng hết, thật là nan giải :-?:-?:-?. Tình cờ...

• Mời Sinh Hoạt Miễn Phí Tại CLB Cashflow Hồ Chí Minh

Khuyễn Mãi Cho Mỗi Đơn Đặt Hàng Hoặc Đăng Ký Tham Gia Sinh Hoạt Sẽ Được Tặng Video Full Training Từ...

• Bé không ăn trưa và ăn ít vào buổi chiều ở creche

Chào các mẹ Con em gần 20 tháng, cháu nó đi nhà trẻ từ lúc mới 5,5 tháng (cả ngày). Vấn đề ăn uống của nó, em đau đầu từ lúc đó đến bây giờ mà vẫn chưa biết cách khắc phục. Lúc đầu thì nó còn chịu ăn 1/4 -> 1/2 đĩa thức ăn vào buổi trưa, nhưng cách đây 2, 3 tháng thì ôi thôi, nó hầu như không ăn...

• Mua đồ ăn vặt gì vào buổi chiều cho công ty

Các mẹ ơi, giúp em với. Em mới được giao thêm nhiệm vụ là mua đồ ăn vặt cho mọi người trong công ty. Chả là công ty em có cái chính sách hàng tháng công ty bỏ ra một khoản tiền mua đồ ăn vặt cho nhân viên, ngoài sữa chua, sữa tươi, mỗi chiều còn có thể gọi bánh và đồ snack. Ngày trước thì chỉ có...

• Cảnh giác với loại virus mới

Mình có đứa cháu họ tuần trước vừa phải cấp cứu ở bv Bạch Mai vì nhiễm một loại virut máu. Biểu...

• hnm
    • 12 năm
    • 1,293 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Tú ơi, chia sẻ lo lắng với Tú thôi, mẹ cháu cũng "lang băm" lắm, chẳng biết "kê đơn" thuốc gì vừa khỏi bệnh vừa được tiền commission của hãng dược phẩm đâu !!!!! :evil:
    Dẫu biết cho con khám bệnh là sẽ bị "táng" kháng sinh liều cao + "tiền cao" nhưng mà phải chấp nhận thôi, để an toàn cho trẻ.
    (Biết như thế này, ngày trước lẽ ra phải "giả nai" với anh Bác sĩ mới phải )
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,154 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Tú ơi, đó là chuyện thường ngày của anh chàng nhà này. BS bảo là do bé bị viêm phế quản/ tiểu phế quản nên hay sốt về đêm (bé còn hay vã mồ hôi ở lưng, vai nữa). Hồi trước mình không biết, cứ tưởng ho ít thì không sao, để mấy hôm mới đi khám nên phải uống kháng sinh cả tháng đấy. Không chủ quan được đâu Tú ơi, cho QA đi khám thôi.

Nếu mình nhớ không lầm là Bricanyl là thuốc giãn phế quản, dùng trong trường hợp bị viêm PQ. BS bảo không được uống quá 10 ngày đâu nhé, sẽ bị phụ thuộc thuốc đấy.
    • 110 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Me Tu meo thu xem Tu meo da moc het rang chua , co the la do sot moc rang ham do.Vi bua roi Bom nha minh cung vay ma ,cu toi den la sot , dem cung vay , ca ngay hom sau lai choi binh thuong.Hom sau nua lai sot va roi ngay toi lai choi bt , minh cung thac mac khong hieu vi sao ca , ma cu cau khong an uong gi luon chi uong nuoc chanh hoai thoi.Minh cung lo lam , vi moi lan cucau sot la minh be di BS lien , nhung dot nay minh khong co cho di , ma chi cho nghi hoc o nha theo doi thoi.Vi thay bieu hien cua cu cau khong co gi la dang lo cho lam , minh cung khong cho uong ha sot luon.Sau khi cu cau het sot minh moi choi voi cau ta va bao con ha mieng me xem nao.Te ra la 2 cai rang ham trong cung cua cu cau bat dau nhu len , minh nghi la cu moi lan rang nut ra 1 chut la cu cau phat sot ma , hon nua rang ham thi moc lau lam , neu ma ca chiec rang moc duoc len cung phai mat mot thoi gian day nen , ban thu xem co phai tu meo moc rang ham cuoi cung kg?Mong sao la vay.

Me Bom_Bin(Tp.HCM)
    • 2,205 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

To mẹ bom-bin: QA có đủ 20 răng (8 r hàm) trước 2 tuổi & răng cứ nhú lên như bắp ngô thôi, chả bao giờ làm sao, với lại cu cậu vẫn ăn như thụi ấy.

Nghe Meo U nói về Brycanyl mà giật cả mình. Trước đây QA toàn chơi Atussin thôi, tại gần đây 2 ván bị viêm phế quản được cho thuốc này (thêm Cifex + nhỏ mũi nữa là đủ bộ) nên hôm qua mình mạn phép bsĩ đi mua lọ này trước (có lần bsĩ cho QA uống liền 2 lọ 1 lúc đấy), thấy bảo nó giống Rhinathiol, thêm tác dụng chống co thắt.

To Huệ: Huệ ơi, Huệ còn có cái mà tiếc, chứ cả đời tumeo chưa bao giờ được 1 anh học y để ý, cho dù là thú y
    http://zaodich.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/
    • 6,350 Bài viết

• 1,248 Được cảm ơn

Bận gì thì cũng phải đi khám thôi , Tú đừng chủ quan quá. Mình thường cho bé ra khám ở ở Việt nam Cu ba ở phố HBT , Rẽ phải vào phòng khám nhi (phòng khám cấp cứu ) chị thấy ở đó khám cũng được mà dùng thuốc không bị nặng quá. đấy Bùm nhà chị đợt 1.5 đi chơi về sốt ầm lên , ko ho hen gì , ko mũ gì mà cũng viêm phế quản....nói chung mệt lắm
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988
    • 1,154 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Đúng rồi tumeo ơi, nhóc nhà mình cũng được BS cho Bricanyl + Cifex + nhỏ mũi đấy (có khi còn thêm Exomuc nữa)
    • 314 Bài viết

• 342 Được cảm ơn

Cái nhà cô Tú này,
    Làm mẹ cháu đang uống nước.... cười.... bị sặc rồi....
    • 2,205 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Còn cái nhà cô Yến này nữa, cười trên sự đau khổ của người khác

chị Loan ơi, bác sĩ bận chứ có phải em đâu. Em khám bs Chu Duy Vinh, trưởng khoa khám Nhi BV Sant Paul mới nghỉ hưu, cũng gần nhà,lại ko phải chờ lâu.

Tối qua em bưng đi rồi. May mà chưa viêm phế quản. Chỉ phải mua thêm 8viên Cefix + thuốc nhỏ mũi tự pha của bs + Bricanyl có sẵn. Cám ơn các mẹ đã chia xẻ nhé. Đêm qua QA ko sốt nữa, nhưng ngủ vẫn vật vã lắm.

Chia xẻ chút với Meo U: Lúc nghe phổi lần đầu bs nói là viêm phế quản (VFQ), nghe kỹ hơn thì nói có đờm lọc xọc (mà tiếng ho của QA bây giờ cứ như được kích âm qua loa ý) nhưng mới chỉ dừng ở viêm họng thôi, nếu nghe ko kỹ rất dễ ghi vào sổ là VFQ. Nghe mà chỉ muốn đi học làm bsĩ.
    • 457 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Tú ơi, có địa chỉ bác sĩ này Tú thử cho Quang Anh đến khám xem sao nhé, anh chị mình toàn đưa con tới đây khám thôi vì bác sĩ này hạn chế dùng kháng sinh lắm.

Meocon không biết địa chỉ chính xác nhưng có số điện thoại liên lạc, Tú gọi hỏi thử địa chỉ xem nhé (ở gần Xí nghiệp may 20) :

Bác sĩ Dũng
    Tel : 8642608/ Di động : 0913518596
    • 474 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Mẹ Nấm cũng đang héo sầu vì một tháng nay Nấm kháng sinh liên tục mà vẫn chưa khỏi đây các mẹ ơi. Kháng sinh cỡ Zinnat rồi Zhithromax (mẹ Nấm không nhớ rõ tên) mà vẫn chỉ đỡ đỡ rồi lại viêm họng lại, lại sốt bừng bừng... chán ghê. Cho lên cả NĐ 1 rồi mà chán bác sĩ quá. Khoảng giữa đêm thì hơi sốt, buổi sáng dậy thấy nóng đầu => Paracetamol. Tối hôm sau lại tiếp tục....
    Thấy bé có mấy cái răng đang nhú lên, không biết có phải vì vậy mà sốt không? hay là viêm họng chưa khỏi? Bác sĩ không care đến chuyện răng cỏ chi cả, chỉ cho đi xét nghiệm máu rồi KL là viêm họng, viêm phế quản. Hôm bữa giờ xét nghiệm máu hoài, tội nghiệm Nấm quá. Mặt mày xanh lét, chân mất đi mấy cái ngấn , mông đít không tròn trĩnh như trước nữa rồi. Mẹ Nấm chán quá.
    Mà Nấm đang ốm, ít chịu ăn uống, mình cho Nấm uống Kiddi được không?
    Giang Huong
    (26/12/2002)
    • 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé Bắp nhà mình đến 1 tuần nay, ăn uống bình thường, vẫn nghịch nhưng cứ chiều tối người laị ấm ấm. Có hôm tối mình tỉnh giấc thấy người con nóng ran. Cứ nghĩ là chắc con bị sốt rồi, ngày mai chắc lại nghỉ làm rồi. Nhưng sáng dậy, chỉ hơi quấy một chút rồi lại chơi bình thường. Cả ngày chằng sao, rồi cứ đến tối lại lặp lại như vậy. Mấy hôm đầu mình cũng thấy bình thường nhưng mấy hôm nay thấy lo quá không biết có bị làm sao không? Mình cứ nghĩ đến chuyện của Gấu (Châu Giang) bị viêm tai giữa khi không có biểu hiện gì mình thấy lo lắm. Có mẹ nào gặp trường hợp như mình chưa, cho mình kinh nghiệm đi.
    • 85 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi, mấy hôm nay cu nhà em bị sốt, 2 ngày đầu tiên thì sốt cả ngày khoảng 38 độ nhưng 2 ngày hôm này toàn chỉ sốt và quấy vào ban đêm cũng khoảng 38 độ. Hôm đầu em cho đi khám tai mũi họng thì bác sĩ nói là viêm amidan cho uống Augmentin nhưng tình trạng lại như vậy, các chị ơi, giúp em với.

• 142 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Chị xem thử coi cháu có chuẩn bị mọc thêm cái răng nào không, con em chuẩn bị mọc răng hay có triệu chứng như vậy lắm.
    • 312 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

con em có dạo như thế đến 2 lần :
    lần 1 :đi khám BS phán : Sốt siêu vi
    lần 2 : do có nổi mụn nhọt mụn đầu đỏ
    cả 2 lần đều : từ chập choạng tối-sáng là sốt bừng ,từ độ 9 h sáng trở đi là bình thường ,bé vẫn chạy nhảy ,nghịch ngợm chẳng có vẻ gì là ốm,trừ lúc sốt là khó chịu ,cáu hẳn..
    nói chung ,sốt đêm có nhiều lý do lắm ( hình như đôi khi liên quan về phổi nữa chị ạ...) chị cho bé đi BS thì chẩn bệnh chính xác hơn , trị đúng bệnh hơn
    • 4,976 Bài viết

• 368 Được cảm ơn

Bây giờ em mới đọc được topic nay và em nghĩ chắc chị cho bé đi khám rồi. Bé mà bị như vậy thì cần cho bé đi khám ngay, không chần chừ gì cả.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các chị,
    Con em đợt vừa rồi cunng bị sốt Vi rút em sợ quá nhưng cũng may la bây giờ mọi chuyện cũng qua rồi,tuần trước em đưa cháu đi chích ngừa Viêm màng não mủ đến chiều cháu sốt cao quá hơn 39 độ,em sợ qua các chị ạ,sao mỗi lần đi tiêm chủng là sợ thế hả các chị
    • 1,838 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

các chị ơi! có ai biết chỉ giúp em với
    Con em 1 tuần nay hay bi sốt 38 độ lúc chiều tối, ban ngày thì bình thường, vẫn chơi, vẫn ăn uống, đưa đi khám thì BS chỉ hỏi là có tiêm phòng đầy đủ không? em bảo có, BS bảo cứ theo dõi 1 tuần nữa mà vẫn bị như vậy thì phải di xét nghiệm ngay, em hỏi cháu có nguy cơ bị bệnh gì thì BS chẳng nói, vayn là sao? có chị nào biết không?...........

Con em nó ốm yếu lắm, bi giờ mà chỉ được có 8 cân.
    --------------------------------------------------------------
    Hãy yêu nhau đi bên đời nguy khó

Hãy yêu nhau đi bù đắp cho trăm năm :LoveStruc:
    • 283 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yendtp
    các chị ơi! có ai biết chỉ giúp em với
    Con em 1 tuần nay hay bi sốt 38 độ lúc chiều tối, ban ngày thì bình thường, vẫn chơi, vẫn ăn uống, đưa đi khám thì BS chỉ hỏi là có tiêm phòng đầy đủ không? em bảo có, BS bảo cứ theo dõi 1 tuần nữa mà vẫn bị như vậy thì phải di xét nghiệm ngay, em hỏi cháu có nguy cơ bị bệnh gì thì BS chẳng nói, vayn là sao? có chị nào biết không?...........

Con em nó ốm yếu lắm, bi giờ mà chỉ được có 8 cân.
    -----------------
    chắc Bs nghĩ đến lao sơ nhiễm
    -nhưng còn cần theo dõi thêm vì các bệnh (có khi chỉ là viêm phế quản) trên đường hô hấp đều nặng hơn vào buổi chiều.
    Mọi cái đều là của chung, chỉ có nỗi đau là của riêng!
    (0913223428)
    • 611 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thelastoldcowboy
    -----------------
    chắc Bs nghĩ đến lao sơ nhiễm
    -nhưng còn cần theo dõi thêm vì các bệnh (có khi chỉ là viêm phế quản) trên đường hô hấp đều nặng hơn vào buổi chiều.
    Em ngưỡng mộ bác quá, nhiệt tình có mặt trên từng cây số một cách k vụ lợi. E nghĩ bác nên chuyển nick là Deanop đi!
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8