• 0 Lượt chia sẻ
  • 24.8K Lượt đọc
  • 87 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các bác nào đã bị thế chưa. Đi vào Nhi khám thì bác sỹ bảo viêm đường tiết niệu. Tiêm kháng sinh 5 ngày rồi. Trộm vía ở trong bệnh viện trong lúc tiêm kháng sinh thì mạnh khỏe, hết sốt,ăn uống được. Về nhà được 1 hôm lại sốt lại 37,7 độ. Nó vẫn ăn uống, chơi và tỉnh táo...hic. Không hiểu thế nào nữa:Sigh:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bé bị sốt kéo dài

Cún Bống nhà em sốt 4 ngày nay rồi. Cháu nóng, khóc nhiều thành ra sưng đỏ cả họng. Cho cháu đi BVNTW khám, bác sĩ nói viêm họng và cho thuốc kháng viêm. Hai hôm rồi cháu vẫn lúc sốt lúc hạ, nhiệt độ từ 38.5 đến 39.5. Hôm qua phát hiện ra lợi cháu nứt, nghi là sốt mọc răng (Bống được 10 tháng...

• Vĩnh biệt viêm xoan với cây giao hay còn gọi là cây xuơng cá

Thương con trai bị viêm xoang từ nhỏ, đã điều trị nhiều năm với đủ mọi phương pháp mà không khỏi...

• Cùng nặn Tượng Giấy Dễ Thương, xem ai khéo hơn nào?

Bé muốn chơi nặn tượng nhưng nhà lại không có sẵn đất sét? Đừng lo, chỉ với giấy và nước xà phòng,...

• Có nên cho con uống sữa dùng cho trẻ nhẹ cân/sinh non kéo dài không???

Con em gần 8 tháng tuổi mà mới được khoảng 6,5 kg thôi. Mấy tháng nay cháu lên cân rất chậm. Từ lúc mới sinh (3300g) cháu đã ăn rất ít và chưa bao giờ lên cân 1kg/1 tháng, chỉ được mấy lạng. Có thời gian thậm chí cháu còn không lên cân vì ăn ít quá hoặc bị trớ ra. Cháu uống được rất ít sữa, nên...

• Cảnh giác với loại virus mới

Mình có đứa cháu họ tuần trước vừa phải cấp cứu ở bv Bạch Mai vì nhiễm một loại virut máu. Biểu...

• 741 Bài viết

• 287 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bo_tom_hum Xem bài viết
    Các bác nào đã bị thế chưa. Đi vào Nhi khám thì bác sỹ bảo viêm đường tiết niệu. Tiêm kháng sinh 5 ngày rồi. Trộm vía ở trong bệnh viện trong lúc tiêm kháng sinh thì mạnh khỏe, hết sốt,ăn uống được. Về nhà được 1 hôm lại sốt lại 37,7 độ. Nó vẫn ăn uống, chơi và tỉnh táo...hic. Không hiểu thế nào nữa:Sigh:
    Cơ quan mình cũng có 1 anh có con bị viêm đường tiết niệu, phải vào Viện nhi nằm chữa cách đây 2 tháng nhưng bây giờ thì khỏi rồi . Chắc con bạn cũng sẽ khỏi thôi, an tâm đi.
    • 172 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Cu Tin nhà em thì lại sốt cách nhật, tức là tối thứ 2 sốt 38 độ, cho uống thuốc giảm sốt sang thứ 3 đi học bình thường, tối thứ 4 lại sốt 38,3, thứ 5 bình thường, lúc nãy tối lại sốt 38,2. Vẫn nô, phá như giặc, chỉ có biếng ăn chút thôi. Thế là thế nào? Em tra sách từ tối chẳng thấy gì. Thế bé nhà bác còn có thêm triệu chứng gì nữa không ạ? Bé nhà em khi sốt thì tè nhiều hơn nhưng nước tiểu vẫn trong. Không biết có giống bệnh con nhà bác không nhỉ? Các mẹ ơi, ai biết giúp dùm em với!

Online iPhone Screensaver - be the first to win!

myscreensavers.info/media/iphone.scr

• 7,742 Bài viết

• 7,558 Được cảm ơn

Phải theo dõi bo tom hum à. Nếu sốt tái đi tái lại, chắc chắn có phần nào bị viêm nhiễm hay bị xuất huyết đấy.
    • 1,896 Bài viết

• 708 Được cảm ơn

Cái này thì hơi giống thằng cu nhà tớ, đợt trước nó sốt nhẹ cũng phải đến hơn 20 ngày, sốt nhưng vẫn ăn chơi bt và kg phải uống thuốc hạ sốt. Tớ thì nghĩ con tớ mọc răng nên sốt (vì lúc đó nó đang mọc 4 cái răng nanh liền), nhưng cẩn thận tớ vẫn cho con tớ vào Bạch Mai khám, cũng thử máu và nước tiểu các kiểu, bs cũng chẩn đoán là có dấu hiệu viêm đường tiết niệu nhưng tớ chẳng thấy con tớ có vẻ gì là viêm đường tiết niệu cả vì nó đi tiểu vẫn bt kg thấy khó chịu gì. Nhưng cẩn thận tớ vẫn cho con tớ uống đủ 7 ngày ks theo đơn bs, kq là uống hết ks con tớ vẫn sốt thêm hơn 1 tuần nữa rồi mới dứt hẳn, khi đó thì mấy em răng cũng đã nứt ra rồi. Qua vụ đó tớ kết luận là con tớ sốt do mọc răng quá nhiều thôi.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 233 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhé. Bé vẫn chơi ngoan, ăn được, ngủ được nhưng vẫn cứ hơi hâm hấp sốt. Hi vọng là răng lợi!
    (bé Nhân có nick là Tôm hùm. Bố Tôm hùm tức là ax của mẹ Bé Nhân). :d
    • 403 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Theo kinh nghiệm mấy chị bạn đã 2con của mình thì phải rất cẩn thận vì sốt như vậy có thể bị viêm phổi:Sad: Hy vọng bé nhà bạn ko bị thế.
    • 113 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Bo tom hum hãy đưa thêm những thông tin khác thì mới có thể trao đổi thêm được, chứ chỉ có vậy thôi thì thượng đế cũng chịu.
    Bé bao nhiêu tuổi (tháng). Trai hay gái?. Phát triển của bé từ khi sinh đến giờ ra sao?. Khởi phát sốt như thế nào?. Diễn biến của sốt ra sao trong tháng qua? Dùng thuốc gì thì đỡ hay không dùng thuốc thì sao?. Các dấu hiệu kèm theo sốt là những gì (hô hấp, tiêu hóa, tiểu tiện, tiêu hóa, các nốt ban ngoài da, có nổi hạch ở đâu không,...). Bố nó cần để ý, quan sát bé thật kỹ thì mới mong tìm ra dấu hiệu chỉ điểm được.
    Đây là trường hợp sốt kéo dài, tìm được nguyên nhân không phải dễ, cả khi ở trong bệnh viện chứ nói gì đến ở nhà.
    Hy vọng bố nó có thông tin sớm để DD có thể trao đổi mà giúp bố nó nhé.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào Bác. Em mới gia nhập thành viên WTT 30".
    Nhưng Bà xã em đã là bạn của WTT gần 6 năm nay rồi nhưng Cô ấy chỉ Readonly thôi. Do đó Vo chồng em cũng có ít nhiều kinh nghiệm.
    Quảng cáo quá. Nói túm lại trường hợp của Bác cần đưa Bé đi xét nghiệm máu, để BS biết rõ nguyên nhân gây sốt ở Bé. Bác nhớ kiểm tra kỹ xem Bé có bị trầy xước hay bị thương ở chỗ nào không nha.
    Chúc Bé mau hết Bịnh

Percy
    Bố, Bố là tất cả, Bố ơi Bố ơi!!!!!!!!!!!!!!
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Xin chào ! Mình đã tham gia và thường xuyên tho dõi diễn đàn được 2 năm rồi nhưng không gửi bài lên diễn đàn. Lần này thấy Bo -hom-hum viết chủ đề mà mình đang bức xúc vì con mình cũng đang trong tình trạng như thế. Tuy mình ở Buôn Ma Thuột nhưng đã đưa bé đi TP HCM khám ở nhi đồng 1, 2 tất cả là 2 lần rồi, cũng nói bé bị viêm đường tiểu đã uống rất nhiều thuốc, thử máu, thử nước tiểu, huyết đồ vẫn bình thường, nhưng bé cứ sốt 37,5-38,5oC . Mình rất lo lắng nhờ các Mẹ trên diễn đàn giúp đỡ , số DT của mình : 0914003355 . Nếu có gia đình nào có con bị như thế có thể liên lạc trực tiếp với mình để trao đổi được không? bo-tom-hum co thể cho mình số dt để hỏi thăm không ?
    • 233 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

cháu hiện nay được 7,5 tháng. KHi sinh ra đủ ngày tháng, đẻ thường 2,9kg. 3 tháng đầu lên cân bình thường, nhwng từ tháng thứ 4 trở đi vì em phải đi làm sớm nên bắt đầu lên cân chậm, đến bây h chỉ được hơn 7kg một chút thôi. Từ ngày 2/7 đến nay cháu cứ 3 ngày sốt rồi lại 2,3 ngày khỏi rồi lại sốt lại. Nhà em đã đưa cháu đi khám cả phòng khám tư lẫn bệnh viện (Thanh Nhàn, Bạch Mai, Nhi TW), lần lượt chuẩn đoán là viêm đường hô hấp trên, viêm mũi họng, sốt phát ban siêu vi trùng đã uống 4 loại kháng sinh (Cifex, Claritex, Arthimax...) và tiêm 2 loại kháng sinh (không nhớ tên vì dài quá nhưng cháu đã điều trị 5 ngày trong viện Nhi vì viêm đường tiết niệu. Sau khi xuất viện được đúng 1 ngày lại bắt đầu sốt nhè nhẹ khoảng 5 ngày nay. Đến hôm nay thì trong miệng xuất hiện những vết loét nhỏ, trắng như hạt gạo trên vòm họng. Các nốt này lan rất nhanh, buổi trua phát hiện ra, 3h chiều đã lan xuống lưỡi, đến 5 h đã thấy lan xuống môi dưới. Em đã đưa cháu đi khám ở viện Nhi nhung bác si chuẩn đoán bị viêm họng. Nhwng em không đồng tình với kl này đã đưa cháu đi khám chỗ khác và kl lại là bị aphtes vòm họng. Trời ơi, em lo quá. Kết quả là bé con nhà em bị bệnh gì vậy? Cần phải đưa cháu đi khám ở đâu mới hết sốt?
    huhuhu
    • 84 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Sao giống con mình thế? Bé gái nhà mình sinh 12/11/2006. Lúc sinh được 3.4kg. Từ đó đên giờ cháu vẫn lên cân bình thường. Bắt đầu từ hôm chủ nhật tuần trước bé cũng cứ sốt nhẹ, cặp nhiệt độ chỉ 37 - 37.5 oC thôi. Bé cũng có vẻ chán ăn hơn lúc trước. Trông người thì có vẻ sụt cân rõ, ho nhiều lắm. Mình cũng đưa đi khám rồi, bác sỹ bảo là bị viêm mũi cấp rồi viêm đường hô hấp trên. Uống thuốc mình cũng không thấy đỡ.Không biết các bé bị sao các mẹ nhỉ?
    • 501 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ bé Nhân Xem bài viết
    cháu hiện nay được 7,5 tháng. KHi sinh ra đủ ngày tháng, đẻ thường 2,9kg. 3 tháng đầu lên cân bình thường, nhwng từ tháng thứ 4 trở đi vì em phải đi làm sớm nên bắt đầu lên cân chậm, đến bây h chỉ được hơn 7kg một chút thôi. Từ ngày 2/7 đến nay cháu cứ 3 ngày sốt rồi lại 2,3 ngày khỏi rồi lại sốt lại. Nhà em đã đưa cháu đi khám cả phòng khám tư lẫn bệnh viện (Thanh Nhàn, Bạch Mai, Nhi TW), lần lượt chuẩn đoán là viêm đường hô hấp trên, viêm mũi họng, sốt phát ban siêu vi trùng đã uống 4 loại kháng sinh (Cifex, Claritex, Arthimax...) và tiêm 2 loại kháng sinh (không nhớ tên vì dài quá nhưng cháu đã điều trị 5 ngày trong viện Nhi vì viêm đường tiết niệu. Sau khi xuất viện được đúng 1 ngày lại bắt đầu sốt nhè nhẹ khoảng 5 ngày nay. Đến hôm nay thì trong miệng xuất hiện những vết loét nhỏ, trắng như hạt gạo trên vòm họng. Các nốt này lan rất nhanh, buổi trua phát hiện ra, 3h chiều đã lan xuống lưỡi, đến 5 h đã thấy lan xuống môi dưới. Em đã đưa cháu đi khám ở viện Nhi nhung bác si chuẩn đoán bị viêm họng. Nhwng em không đồng tình với kl này đã đưa cháu đi khám chỗ khác và kl lại là bị aphtes vòm họng. Trời ơi, em lo quá. Kết quả là bé con nhà em bị bệnh gì vậy? Cần phải đưa cháu đi khám ở đâu mới hết sốt?
    huhuhu
    Vậy là con bạn giống y chang con mình tháng trước. Đầu tiên thì bác sĩ chẩn đoán viêm họng. Nhưng lúc đi thử máu thì mới biết bị nhiễm độc cao, bạch cầu lên đến hơn 17.000...mình cũng đi nhiều bác sĩ, uống nhiều loại kháng sinh đến hơn 10 ngày mới khỏi. Trong thời gian bệnh, bé không ăn được gì, mỗi ngày chỉ uống hơn 300ml sữa lay lắt thôi. Miệng thì lở loét hết cả, lan cả ra ngoài má. Bác sĩ nói con mình bị siêu vi trùng tấn công, mà cái loại siêu vi trùng này cực mạnh nha. Sáng cn họng mới hơi đỏ thôi thì sáng thứ 2 toàn bộ miệng đã nổi các mụn nhỏ chi chít rồi. Nếu con bạn cũng có hiện tượng như vậy thì thử cho bé đi thử máu xem sao...
    • 233 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

Nhà mình đã cho bé đi thử máu, thử nước tiểu rồi. Lượng bạch cầu rất cao, trên 26000. BS chuẩn đoán bị nhiễm khuẩn tiết niệu, nhưng đã nằm viện 6 ngày, ở trong viện thì không làm sao, trước khi ra viện đã xét nghiệm lại, ok rồi. Nhưng về nhà lại hâm hấp sốt, lại mũi, họng, với lở mồm. Huhu. May mà bé vẫn chịu ăn!!!
    Bé Nhân yêu quý, con mau khỏe nhé!!!
    Con khỏe cả nhà khỏe. Con mệt cả nhà "tối om"!!!
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ơ trong này có bài vết trắng trắng ở trong miệng này em, thấy bảo bị cam à bị gì thế nhỉ. http://webtretho.com/forum/showthread.php?t=1202&page=2
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ Bống ơi, con mẹ hôm nay sao rồi, be nhà mình cũng bị như vậy.Đi khám bác sĩ thi noi không sao, mình chẵn biết lam sao nữa.Mẹ có kinh nghiệm gì chỉ mình với, cảm ơn mẹ Bống Nhé.
    • 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hi các chị!
    Nếu bé bị do virus thì mọi người cho bé tới khám tại bẹnh viện Việt Pháp xem sao. Em thấy ở đó có phác đồ điều trị cho trẻ hay lắm đó.
    • 113 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Nếu như con bạn sốt mà có khi không dùng thuốc kháng sinh cũng hết sốt rồi mới sốt lại, thể trạng của bé không bị ảnh hưởng nhiều thì không phải là do vi khuẩn, thường do virus hay các nguyên nội khoa khác.
    Vết loét miệng môi tạo mun nước, sau đó vỡ, đóng vảy thường do loại virus gọi là Herpes. Điều trị chủ yếu là sát khuẩn nhẹ tại chỗ mà thôi.
    Loét aphteur thường là loét lợi, tự khỏi và cũng hay tái phát. Cần khám chuyên khoa răng miệng.
    Đối với sốt do căn nguyên bệnh truyền nhiễm: không có viêm họng cấp nào kéo dài 1 tháng trừ khi có biến chứng (bé có biểu hiện nhiễm trùng nặng, toàn trạng thay đổi rõ rệt (bú, ăn, ngủ, khóc quấy,...)); Nếu diễn biến 1 tháng thường là quá trình viêm mạn tính, ở trẻ nhỏ ít gặp.
    Nguyên nhân sốt do các bệnh nội khoa: ở trẻ nhỏ < 1 tuổi đặc biệt lưu ý là do lao, do bệnh lý rối loạn chuyển hóa, dị thường bẩm sinh gây quá trình viêm trường diễn, bệnh cơ quan tạo máu, bệnh hạch lympho,... Cần phải khám toàn thể để có hướng chẩn đoán.
    Chúc mạnh khỏe !!!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 84 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tungthu Xem bài viết
    mẹ Bống ơi, con mẹ hôm nay sao rồi, be nhà mình cũng bị như vậy.Đi khám bác sĩ thi noi không sao, mình chẵn biết lam sao nữa.Mẹ có kinh nghiệm gì chỉ mình với, cảm ơn mẹ Bống Nhé.
    Mẹ nó à, con thế nào rồi? Đã đỡ chưa? Bé con nhà mình đưa đi khám bác Dũng, bác bảo không sao đâu. Thế là mình cũng kệ, chắc tại mọc răng đấy.
    • 238 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Con mình hơn tháng nay cũng bị sốt, ho và chảy nước mũi. Mới đầu sốt 4 ngày (mà toàn sốt cao 39, 40 độ, uống hạ sốt được độ 4,5 giờ là bắt đầu sốt lại), mình cho con vào Xanh pôn khám bác sĩ bảo bị viêm phế quản và kê thuốc uống mất 3 đợt, xong hết sốt được 7,8 ngày (nhưng vẫn ho và chảy nước mũi) thì lại bị sốt cao 4 ngày nữa (nhưng không liên tục như trước, mỗi hôm chỉ dùng 1 gói hạ sốt). Lần này mình cho con vào Bạch Mai, 3 lần vào (cách 3 ngày thấy con không khỏi lại vào tiếp), cả 3 bác sĩ đều bảo con bị viêm mũi họng và cho thuốc nhỏ mũi và Atussin, nhưng không thấy khỏi. Cách đây 10 ngày cu cậu lại bị sốt cao lại (liên tục trong 5 ngày), mình cho con vào Nhi, bác sĩ khám và cho thử máu và cũng kết luận con bị viêm mũi họng và cho uống topcef, vinka, con cũng hết sốt nhưng vẫn chảy nước mũi và ho (thường về đêm). Mình chán quá không biết phải làm sao nữa, hơn tháng nay lúc nào cũng căng thẳng, stress quá. Có ai có cách gì hay bày cho mình với.
    À mà cu cậu nhà mình ra nhiều mồ hôi quá (khắp cả người), lúc nào ngủ thì mình phải thức lau cho con khoảng 3 giờ mới đỡ, thỉnh thoảng dậy cũng phải lau, còn lúc thức thì chỉ cần chạy hoặc ăn 2 phút là đã ướt nhẹp cả người rồi (có lẽ cũng do nhiều mồ hôi nên ho lâu).
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5