Bệnh trẻ em

Sốt không rõ nguyên nhân

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 52.6K Lượt đọc
  • 227 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• 54 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Mấy hôm nay có dịch sốt virus mà. Nhiều bé bị lắm.
    • 6,853 Bài viết

• 7,618 Được cảm ơn

sốt virus là sốt cao lắm chừng 39 độ, uống hạ sốt xong hết thuốc thì sốt lại, sốt khoảng 3 ngày hết luôn. Còn sốt phát ban thì sốt rất cao chừng gần 40 độ, khó hạ sốt hơn nhưng vẫn hạ được, sốt khoảng 4,5 ngày thỉ nổi nốt đỏ ra. Còn sốt xuất huyết thì sốt cao, lừ đừ, không hạ sốt được và khoảng 2, 3 ngày chuyển nặng cần đưa đi bệnh viện . Con bạn sốt khoảng 3 ngày mà ko hết thì b nên đưa con đi thử máu cho chắc. Bệnh tay chân miệng thì có bé sốt cao, có bé sốt ít nhưng sẽ thấy nổi mụt nước o73ng miệng, tay chân sau 2 ngày sốt
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình có hôm đang đêm ngủ sốt cao, sáng ra mẹ bảo há miệng mẹ xem thì thấy sưng amedan. Đi khám thì y như rằng là viêm A, mà bé chẳng ho hắng gì chứ. Cứ con nóng nóng là thấy sợ
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà em mới được 54 ngày tuổi thôi mà đêm hôm kia sốt 38.5 độ, nhưng ko ho ko bỏ bú mẹ gì cả. Em lo lắm! Có khi nào do vết tiêm phòng Lao nó mưng mủ nên bé sốt không các chị? Em thấy mọi người bảo tiêm lao thường ko sốt nên chẳng biết nguyên nhân vì sao nữa. E lấy khăn ấm lau mặt và người bé thì thấy đỡ hẳn và ngủ đc. Sau đó 1 ngày hôm qua ko sốt lại nhưng đêm lại thức chơi cả đêm, sáng ra mới chịu ngủ. Đêm vừa rồi lại ngây ngấy sốt! Em lại chỉ biết chườm khăn ấm cho con thôi. Bây giờ cũng hết nóng và ngủ đc rồi Nhưng e vẫn lo lắm! Các chị có kinh nghiệm nuôi con giúp e với, e mới có bé đầu lòng nên bỡ ngỡ quÁ! Hic hic.
    • 42 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Bạn ơi, trẻ sơ sinh sốt cao như vậy buộc phải có theo dõi của bác sĩ. Bạn nên cho cháu vào viện nhi khám càng sớm càng tốt nhé! Trẻ em không phải là chúng ta thu nhỏ, diễn biến rất nhanh và khó lường. Chúc bé khỏe!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 296 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Gửi các mẹ kinh nghiệm mà mình vừa trãi qua với cu tí.

Bé nhà mình mỗi lần sốt đều đi khám bác sĩ , nếu không hết qua ngày hôm sau là đem bé đến bệnh viện thử máu......Không như mấy lần trước lần này bé sốt ở 38 độ nhưng mình vẫn cho bé uống thuốc hạ sốt ,nhưng khi đến khuya mình sớ tráng bé thì thấy không sốt nhưng tay chân lạnh ... nghỉ không sao ,nhưng nào ngờ 5' sau bé thét lên chân tay co giật , minh chuyển bé đi bệnh viện lúc 2h sáng ...... vào bệnh viện chuyển thẳng qua phòng cấp cứu ,rùi cách ly hoàn toàn với bố mẹ ,1 ngày chỉ cho thăm 3 lần sáng trưa chiều tối ,mỗi lần 1 tiếng ,còn lại các giờ khác y tá và hộ lý sẽ chăm sốc bé ..... bé bị sốt 4 ngày liền , ngày nào cũng thử máu nhưng không ra kết quả gì , cuối cùng sau 4 ngày bang phát lên thì mới biết bé bị bang , hic ngặt nỗi cuối cùng bé bị lây thêm tay chân miệng khi điêu trị tại bệnh viện.....hic... may cho bé là chỉ ở cấp độ nhẹ,không sao .....được 1 tuần thì bé khỏe hoàn toàn và xuất viện......... điều đọng lại ở mình khi bé vào đó bị trói tay chân hết và cho thuốc mê vào điều trị ,cứ mê mê màng àmng như thế ,tội hơn nữa là bé bị lột sạch đồ chỉ quấn mỗi cái tả cứ mỗi lần sốt lên là người ta phun nước lên người bé ,chiếu ngay cây quạt vào người xót lắm các mẹ àh ...... hic .

Bây giờ thì mình có thêm kinh nghiệm cứ mỗi lần sốt là mình lấy khăn ướt với nước nóng lau người bé ,dù bé có khóc cũng phải lau . còn hơn đến lúc con sốt đến cực độ sẽ xảy ra hiện tượng co giật , hic . các mẹ lau người thì lau từ sau gáy đến hết đầu bé luôn lau cả hai nách , bẹn của bé ,đừng sợ bé bị cảm , nếu các mẹ không làm dzậy bé càng sốt cao hơn nữa thi khó xử lý lắm .

Quan trọng nhất là lúc bé sốt mà tay chân bé ấm thi không sao ,nếu bé chỉ hơi sốt mà tay chân bé lạnh là bé dang sốt lắm đấy và có thể xãy ra hiện tượng co giật.....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

HIxx sao tội mấy bé quá ah, bị bệnh gì hay sốt cũng thương quá. bé nhà mình dc 16 tháng cũng bị sốt chỉ ban đêm thôi hơn 1 tuần nay rồi, không bit bị sao nữa, lúc sốt 4 ngày mình có cho đi ND1 thử máu, kq bt, bsi kết luận là viêm mũi họng cho uống thuốc 1 ngày tái khám, hôm sau vẫn sốt mình cho đi bsi tư khám thì bs soi họng bảo viêm họng cho ks uống mà đêm vẫn sốt, bé ko cho cặp nhiệt độ nên không bit bao nhiêu độ nhưng tầm 2-3g sáng sờ trán con nóng, chắc cũng khoảng 38độ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 100 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Bé nhà mình mấy hôm nay cũng sốt k rõ nguyên nhân. Lo lắng quá các Mẹ ah. Có lúc đo nhiệt độ ở nách lên tới 39,5 độ. Nhưng k ho,sổ mũi gì cả. Sốt 2 ngày xong khỏi 1 ngày, sau đó lại sốt. Hic hic