Bệnh trẻ em

Sốt không rõ nguyên nhân

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 47.7K Lượt đọc
  • 226 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• 474 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Cách đây 2 hôm, buổi chiều đi làm về mình phát hiện ra Nấm bị sốt (37,5 độ). Mình chẳng xác định được lý do tại sao cả vì Nấm vẫn chơi, ăn, ngủ ngoan; cũng chẳng phải ho hay sổ mũi gì cả. Khoảng hơn 1 tiếng sau mình cho Nấm uống si rô Tylenol theo liều lượng ghi trong chai thuốc. Đến buổi tối thì Nấm hết sốt, ngày hôm sau cũng chẳng còn sốt gì cả.
    Thấy con không bệnh thì mẹ mừng nhưng vẫn thắc mắc, không biết tại sao bé lại nóng đầu? Hay là tại thời tiết?
    Mẹ nào giúp mình với?
    Giang Huong
    (26/12/2002)

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 308 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Chị Mushroom lo lắng quá rồi. Sốt thế cũng chưa gọi là sốt đâu. Trẻ con nó xuống nhiệt nhanh lắm. Khi nào 38 độ thì mới gọi là sốt. Sốt 40 độ thì báo động cho uống thuốc giảm sốt được.. đừng lo chị nhé!

• 3,801 Bài viết

• 6,346 Được cảm ơn

Mushroom oi, 37o5 thi lam sao da goi la sot duoc? Neu be 38oC (do o hau mon) thi moi goi la sot co. Ban khong nen dung thuoc ha sot cho be som qua (truoc khi nhiet do cua be tren 38o5) Nhung bien phap dau tien nen lam la coi bot quan ao, lau nguoi nuoc am, cho be uong nhieu fluit.

Doi khi than nhiet cua be co the tang vi rat nhieu nguyen nhan: be choi dua manh, be moc rang... doi khi chang vi li do gi ca. Mushoom khong can phai lo lang qua nhe, nhat la khi be hoan toan vui ve, binh thuong, manh khoe.

Lau lau khong thay ban vao dien dan thay nho nho la
    Success is a journey, not a destination.

http://my.opera.com/sue-kiki/blog/

• 235 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Cũng có thể bé bị cảm xoàng thôi, uống nước cam, chanh cũng sẽ khỏi. Làm mẹ là vậy đó, cứ thấy con khác thường một chút là lo sốt cả vó !!!!

• 1,151 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Mình xin bổ sung thêm một ý nữa là đôi khi bé chơi đùa đổ mồ hôi nhiều quá mà không cho uống nước kịp thời, bé bị thiếu nước thì cũng hơi hâm hấp sốt đấy.

• 900 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Nghe MeoU noi minh moi chot nghi ra, hom no con be nha minh cung tu nhien ham hap sot, lam 2 vo chong lo quynh ca len. May ma den chieu thi het. Minh nho lai la hom day chu nhat, bo duoc o nha voi con gai, hai bo con no^ suot ca buoi trua, ko them ngu . Cau tra loi cua cac me lam minh yen tam hon nhieu roi. Cam on ca nha nhe!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 3,477 Bài viết

• 2,981 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, giúp mình với! Chiều qua, Cu cu nhà mình tự dưng sốt 38,2 độ, đến đêm là 39 độ, sáng nay dậy thì hết rồi. Cách đây nửa tháng trong đợt bị đi ngoài, cháu cũng tự nhiên sốt rồi hết như vậy: Chiều hôm trước sốt, sáng hôm sau dậy thì hết. Cho đi khám bác sĩ ( khám tiêu chảy), BS bảo sốt là do bắt đầu bị viêm mũi họng ( họng bé bị đỏ), kê kháng sinh cho uống nhưng mình không cho uống vì thấy bé không ho và cũng không sốt nữa.
    Các mẹ ơi, mẹ nào có kinh nghiệm về vấn đề này không, tư vấn giúp mình với!

• 484 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Be nha minh cung da hai lan bi nhu vay. Mot lan thi chi bi sot mot dem roi khoi. Lan khac thi sot tan 2 ngay, chi sot ma khong co bieu hien gi khac. Di kham thi bac sy khong tim ra benh gi, ghi dai la sot dich
    Minh cung khong cho be uong thuoc gi ngoai vien dut dit ha sot.
    Dung lo lang qua, chac be khong sao dau ban a

• 2,402 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Có lẽ là do thời tiết hôm qua bắt đầu chuyển mùa từ nóng sang lạnh đấy Muihech ạ. Bọn trẻ con nhạy cảm lắm, mẹ đừng lo nhiều , cần giữ ấm cho con vì sáng nay lạnh rồi đó.

Trang WEB cua YEN VI :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: (Do mẹ Yến Vi tự thiết kế :Battin ey: )

• 2,643 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Mình chỉ góp ít kinh nghiệm để các mẹ tham khảo. Nếu các bé sốt đi sốt lại không rõ lý do nên cho đi thử máu, thử phân.. cho chắc. Phomai nhà mình năm trước cũng thế, cứ sốt đi sốt lại, hết lại sốt, sốt lại hết, mà bác sỹ không bảo bệnh gí cả, chỉ cho là cảm ! Cuối cùng mình cho đi Pháp Việt , họ bắt thử máu, thử phân, thử nước tiểu.. thì phát hiện ra virus thương hàn ! Họ phải cho đánh augmentin 1 đợt mạnh mới thử phân lại thì hết rồi !

Tất nhiên các mẹ đừng có hoảng lên, không bé nào sốt cũng giống Phomai đâu, nhưng các mẹ cũng nên theo dõi con nhé.
    "Nam quốc sơn hà
    Nam quốc sơn hà Nam đế cư,
    Tiệt nhiên định phận tại Thiên thư.
    Như hà nghịch lỗ lai xâm phạm,
    Nhữ đẳng hành khan thủ bại hư".

Sông núi nước Nam vua Nam ở
    Rành rành định phận tại sách Trời
    Cớ sao lũ giặc sang xâm phạm
    Chúng bay sẽ bị đánh tơi bời