Bệnh trẻ em

Sốt cao bị rùng mình và nổi gai ốc

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.6K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 288 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Không biết ở đây có bé nào bị sốt cao mà hay lạnh rùng mình, nổi gai ốc, và nói líu lưỡi không.

Bé nhà em (3 tuổi) trước đây sốt cao không bị thế. Nhưng gần đây, tự nhiên sốt đến 39 độ thì lạnh rùng mình, và bản thân cháu có vẻ rất sợ.

Em hỏi bác sĩ thì họ bảo khi chuẩn bị một cơn sốt cao, thường có dấu hiệu thế. Như thế là bình thường. Tuy nhiên, em thấy rất sợ và cũng hơi thắc mắc là sao trước đây cháu sốt cao không bị thế mà giờ lại bị thế (tuy nhiên trước đây cháu ít khi sốt đến 39 độ - vì thường 38,5 độ là em nhét đít. Đợt này cũng thế, nhưng em vẫn nhét đít loại 80mg (cháu nặng 12 kgs), nhưng nhét khoảng cách 4h, mà cứ chưa hết 4h, cháu lại chuyển cơn sốt bằng kiểu lạnh rùng mình như thế.

Ngoài ra, em cũng lo, khi cháu lạnh, nói líu lưỡi và bản thân rất sợ hãi như thế, thì não có bị tổn thương gì không?

Các mẹ ở đây, ai đã có kinh nghiệm gì ở những tình huống như thế chia sẻ với em với.:Thinking:

Em cảm ơn trước.
    J'arrive à y croire?!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 491 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Theo kinh nghiệm của em thì khi em bị sốt em cũng có cảm giác lạnh , mặc dù ở ngoài thì nóng lắm nhưng bên trong thì lạnh giống như lạnh từ trong ra vậy nên em nghĩ chắc cũng bình thường, nhưng em thấy chị nói là bé 3 tuổi rối mà vẫn nhét đít cho con ở liều 80mg thôi sao??( Em khg biết chị dùng thuốc gì). Vì con em bây giờ 11.2kg (18 tháng) mà đã sử dụng liều 150mg loại Efferagan cho loại uống và nhét đít luôn.