• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Bệnh trẻ em

Sổ mũi lâu ngày không khỏi

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 99.3K Lượt đọc
  • 243 Trả lời

• 53 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bé Tý nhà mình 21 tháng tuổi bị sổ mũi khá lâu rồi mình bác sĩ kê đơn cho uống thuốc kháng sinh và cả thuốc nhỏ mũi nữa nhưng không khỏi. Mình lo lắng quá cũng không phải cháu bị viêm mũi đâu. Ai biết thuốc gì chữa nhanh khỏi, cho mình biết với nhé.Cảm ơn nhiều nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 328 Bài viết

• 1,141 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Tý
    Bé Tý nhà mình 21 tháng tuổi bị sổ mũi khá lâu rồi mình bác sĩ kê đơn cho uống thuốc kháng sinh và cả thuốc nhỏ mũi nữa nhưng không khỏi. Mình lo lắng quá cũng không phải cháu bị viêm mũi đâu. Ai biết thuốc gì chữa nhanh khỏi, cho mình biết với nhé.Cảm ơn nhiều nhiều
    Mẹ Tý ơi, em bé sổ mũi bao nhiêu lâu rồi? Bé nhà tớ bị khoảng nửa tháng nay, cũng nhỏ thuốc mũi, chẳng thấy đỡ gì cả? Tớ đang định cho bé đi lhám đây, lo quá!
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ Tý xíu ơi, mình có kinh nghiệm này ko biết các mẹ có áp dụng được không. Bé Bông nhà mình mỗi khi bị chảy nước mũi mình hay nhỏ thuốc Agrirol cho bé ngày 2 lần(loại thuốc nhỏ mắt), buổi tối trước khi đi ngủ làm sạch mũi bé sau đó dùng bông tăm bôi ít thuốc mỡ tetaxilin (cũng là thuốc mỡ tra mắt) vào 2 hốc mũi của bé. Bé sẽ đỡ chảy nước mũi và đỡ rát mũi. Kinh nghiệm này cũng là được bác sĩ chỉ bảo đấy. Mình làm nhiều lần rồi thấy tác dụng nhanh lắm, mẹ Tý xíu thử xem. Chúc Tý xíu và bé Tý mau khỏi
    Mẹ có yêu con ko? Mẹ có ghét con ko? Mẹ có nhớ con ko?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 353 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

các mẹ ạ,
    Các bé còn nhỏ, khi bị sổ mũi thường lâu khỏi. Các mẹ nên thường xuyên rửa mũi cho bé bằng dung dịch nước muối 9 phần nghìn, mua ngoài các cửa hàng thuốc. Các mẹ có thể nhỏ nhiều lần trong ngày bằng dung dịch này , không có ảnh hưởng gì cả. Nó vừa có tác dụng rửa mũi, vừa làm cho nước mũi của bé loãng, dễ đưa ra ngoài. Bé bị sổ mũi lâu quá mà nước mũi không bị màu vàng thì mình vẫn dùng siro tiffy cho bé nhà mình. Nhưng thường là mình nhỏ thật nhiều nước muối cho bé. Vì mình rất sợ , khi bé bị chảy nước mũi thường dẫn đến dễ bị ho. Vì vậy các mẹ nên chú ý giữ ấm cho bé nữa nhé

• 515 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Vo chong minh cu nom nop lo so con bi so mui. Moi lan co trieu chung la hai dua cu hoi hop theo doi. So lam. Moi lan so mui kho het ma lai bu kem. Khong tang can. Doi khi con dan den ho nua chu. So qua di thoi. Chang co kinh nghiem gi de chia se het chi vao than voi cac me thoi....
    • 2,008 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Tý
    Chị ơi, để ý con chị trong khi tắm cho cháu có để gió lùa ko? Con em có đợt xổ mũi mà ko biết tại sao (nhỏ thuốc mà ko đỡ) vì em cũng cẩn thận với con lắm thời gian sau phát hiện là khi em cho con em tắm bồn, em dại lại đi gội đầu cho cháu trước, có lau bằng khăn khô thì đầu nó cứ ẩm, và bị nhiễm lạnh trong thời gian cháu ngâm nước, sau đó em tìm ra nguyên nhân là như vậy. Thế là giờ em làm ngược lại, con tắm xong, ngâm & nghịch nước xong đâu đấy mẹ cháu mới gội đầu xong sấy ngay tóc. (tuyệt đối ko sấy tóc cho con khi trẻ còn trong bồn nước, rất nguy hiểm). Thế là nó hết chảy nước mũi ngay. Quả thật các cụ nói cấm có sai :4: "tắm gội" chứ chẳng ai nói "gội tắm" bao gìơ nhỉ. :4:
    - Còn một nguyên nhân nữa đó là khi bé mọc răng ( em ko biết bé nhà chị đã mọc hết răng chưa, nếu rồi trường hợp này loại trừ) các cơ quan của bé ko hoạt động bình thường, thế nên trong người bé khó chụi nữa đấy, và có cả biểu hiện chảy nước mũi. Trong trường hợp này ko được cho bé uống kháng sinh mà chỉ dùng nứoc muối nhỏ mũi sinh lý.
    Mong bé chóng khỏi !
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 51 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Đơn giản thôi mua lọ thuốc sịt nước biển ấy. Sịt khoảng vài lần là bé khỏi liền.
    Em bé nhà mình cũng thế. Bị đến tháng trời nhỏ thuốc thường không khỏi. Đi hỏi mọi người chỉ cho về sịt 2 lần đã khỏi rồi. Chúc em bé nhanh khỏi, các vẹ vui vẻ hạnh phúc !
    • 39 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhminh1976
    Đơn giản thôi mua lọ thuốc sịt nước biển ấy. Sịt khoảng vài lần là bé khỏi liền.
    Em bé nhà mình cũng thế. Bị đến tháng trời nhỏ thuốc thường không khỏi. Đi hỏi mọi người chỉ cho về sịt 2 lần đã khỏi rồi. Chúc em bé nhanh khỏi, các vẹ vui vẻ hạnh phúc !
    Chị cho em tên của lọ thuốc sịt nước biển với. Con em ho mà sổ mũi mãi vẫn chưa khỏi. Cảm ơn chị
    • 425 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trị sổ mũi lâu ngày rất tốt:
    - Nước muối biển (không nhớ tên chính xác), trường Đại học Dược sx, bạn ra bất kỳ hiệu thuốc nào hỏi cũng có. Loại này tác dụng chủ yếu là vệ sinh mũi.
    - Nếu sổ mũi nặng hơn, vệ sinh mũi bằng nước muối Natriclorid hoặc nước muối biển trên, hút sạch mũi rồi nhỏ thuốc Pivalone 1%, của Pháp sx khỏi ngay.
    Bạn tham khảo xem nhé.
    Con thơm mẹ là mẹ hết đau luôn!!! :557:
    Rose::Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 657 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Nước muối biển la Physiomer loại dành cho em bé bán o của hàng thuốc Ngọc Khánh giá 130,000d
    Minh Châu :1: Minh Ngọc

• 2,302 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me napoleon
    Thế là giờ em làm ngược lại, con tắm xong, ngâm & nghịch nước xong đâu đấy mẹ cháu mới gội đầu xong sấy ngay tóc. (tuyệt đối ko sấy tóc cho con khi trẻ còn trong bồn nước, rất nguy hiểm).
    Mình cũng định làm thế mấy lần mà cứ lười vẫn gội rồi tắm. Kin mùa đông gội đầu xong toàn sấy nút nhẹ thôi.. Giờ thấy tóc nó cũng k mượt lắm. Bé nhà mẹ napoleon có thế k?

Kin cũng đang sổ mũi, xịt Sterima chẳng ăn thua. Đợt trc viện mắt có aczirol vừa nhỏ mắt, vừa nhỏ mũi. Chả hiểu sao đợt này k có nữa nhỉ, Kin nhỏ loại đó OK lắm.
    • 2,059 Bài viết

• 1,671 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hà Kin
    Mình cũng định làm thế mấy lần mà cứ lười vẫn gội rồi tắm. Kin mùa đông gội đầu xong toàn sấy nút nhẹ thôi.. Giờ thấy tóc nó cũng k mượt lắm. Bé nhà mẹ napoleon có thế k?
    Mình cũng vẫn gội trước và sấy khô, chế độ nóng nhưng để xa.
    Vẫn thấy tóc Lanh mượt.
    • 2,008 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hà Kin
    Mình cũng định làm thế mấy lần mà cứ lười vẫn gội rồi tắm. Kin mùa đông gội đầu xong toàn sấy nút nhẹ thôi.. Giờ thấy tóc nó cũng k mượt lắm. Bé nhà mẹ napoleon có thế k?.
    tóc con em bây giờ nó cũng cứ chỏng chơ, hơi khô nhưng em kệ nó, nó là con trai nên mẹ cháu xí xoá cái khoản tóc tai. :4: KHi chưa sấy tóc cho khô lần nào tóc nó cũng mềm lắm. Nhưng nếu có con gái chắc chắn mẹ cháu phải gìn giữ hơn đấy.
    • 57 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhminh1976
    chị cho em hỏi lo thuốc sịt nước biển có tên la gì?. có phải lo nước muối sinh lý cho trẻ dưới 1 tuổi không?
    • 51 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

không phải đâu mẹ thuylinhhp ơi. Nó là lọ sịt nước biển cơ. Hiệu nghiệm lắm nhưng mình quên mất tên nó rồi. Để mình về nhà mình chép tên của nó lên đây cho các mẹ nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 536 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Bin nhà mình bị sổ mũi mất 10 ngày đúng đợt Tết được bác sĩ có cho uống thuốc Chlorpheniramine 4mg, ngày 2 lần mỗi lần 1/2 viên, uống 4 ngày là khỏi luôn.
    Hàng ngày vẫn xịt Sterima, khi nào bị sổ mũi thì xịt nhiều hơn để rửa trôi nước mũi khỏi đọng ở cổ họng nếu không sẽ bị viêm họng vì nước mũi lâu sẽ thành đờm.
    • 161 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bé nhà em hôm tết cũng bịi sổ mũi khọt khẹt em cho uống luôn siro babyfu mấy hôm thấy cũng đỡ. thuốc này còn từ hôm bé bị sổ mũi và ho em cho bé đi khám bs kê cho
    sáng nay dậy bé nhà em lại bị sổ mũi tiếp, chắc tại khi ngủ nó hay đạp chăn ra mà mẹ ngủ say neen không biết.
    em phải rút kinh nghiệm cho nó mặc ấm khi đi ngủ nhỡ có đạp chăn thì cũng không bị lạnh không thì khổ lắm.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

minh cũng có nghe nói xịt nước biển sẽ khỏi nhưng bé nhà mình thì hay dùng nước muối sinh lý rửa mũi, mình rỏ nhiều một tí cho nó trôi xuống họng rửa họng luôn hàng ngày trước khi đi ngủ và buổi sáng khi ngủ dậy. Còn khi bé bị sổ mũi mình pha 1/3 lọ Otrivin(chống nghẹt mũi), với 1 lọ namydexan(kháng sinh loại nhẹ chống viêm mũi) khi bé dưới 1 tuổi, còn khi bé trên một tuổi thì mình thay Otrivin bằng 1/3 lọ Otilin cũng hiệu quả lắm chỉ cần 4 đến 5 ngày là khỏi thôi, cái chính là cần cho bé nhỏ nước muối sinh lý hàng ngày để rửa mũi. Các mẹ thử tham khảo nhé, cách này vừa rẻ mà lại hiệu quả
    • 1,685 Bài viết

• 3,131 Được cảm ơn

Lọ xịt nước biển tên là Sterimar,hàng của Pháp,các me hỏi hàng thuốc nào cũng có. Mình thấy mọi người nói có cả lọ xịt sx trong nước,của trường ĐHY nhưng mình chưa dùng cho cháu lần nào nên ko biết tên.
    • 1,896 Bài viết

• 712 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mehuungo
    Lọ xịt nước biển tên là Sterimar,hàng của Pháp,các me hỏi hàng thuốc nào cũng có. Mình thấy mọi người nói có cả lọ xịt sx trong nước,của trường ĐHY nhưng mình chưa dùng cho cháu lần nào nên ko biết tên.
    Các mẹ ơi My nhà em bị khụt khịt mũi hôm qua bắt đầu bị ho, đêm nằm ngủ kg thở được toàn thở bằng mồm thôi. Đêm qua đang ngủ thì ho rồi dậy nôn trớ 2 lần liền thương lắm. Có lẽ tại tối qua trước lúc đi ngủ em cho uống Atussin (thuốc ho long đờm) nên cháu bị ho có đúng kg nhỉ? Có bé nào bị giống My kg cho mẹ cháu lời khuyên với chứ cứ để con khò khè thế này thấy xót ruột quá.

Cảm ơn các mẹ nhiều!!!