Bệnh trẻ em

Ra mồ hôi lạnh, nguyên nhân? Làm thế nào?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 15.6K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 548 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Các bạn ơi,
    hai hôm nay, bé My nhà tôi bị toát mồ hôi lạnh trên trán. Nhất là lúc tôi cho cháu bú mẹ.
    Tôi không hiểu nguyên nhân và cách chữa trị.
    Mong các bạn chỉ dùm.
    Mèo Bé
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 12 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

MeoBe ơi, con của mình cũng đang trong tình trạng giống như con của bạn vậy. Có người nói không sao đâu, do bé hoạt động nhiều quá. Nhưng mình cũng lo lắng lắm. Không những thế, bé còn rất khó chịu khi bú ( không còn tâm trạng thoải mái, thả lỏng người như trước kia). Bé nút được 2 hơi là khóc toáng lên, người vặn vẹo. Tôi phải rút núm vú ra, nghỉ một lát rồi đút vô lại. Cho nên bé bú 1 bình rất lâu, có khi cả tiếng . Khi bú mẹ thì bé đỡ trằn trọc hơn. Tôi đã kiểm tra núm vú chảy sữa bình thường.
    Còn điều này nữa, bé thường hay bị sặc khi bú.
    các bạn có cách nào chữa trị được làm ơn giúp mình và MeoBe nha.
    Cám ơn
    Hạnh Dung
    • 50 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Meobe & HD than men,

Bac si co giai thich voi toi rang cac trieu chung sau day la do be thieu canxi/vitamin D3:
    - do mo hoi, bat ke troi lanh hay nong
    - quay khoc ban dem
    - tran troc khong ngu
    - van veo nguoi

dac biet cac be moi sinh cang hay bi thieu canxi, & nhat la cac be co me bi buou co, vi canxi cua nguoi me khi mang thai bi roi loan, tap trung vao nguoi me, be khong du canxi

Cung co truong hop be van duoc uong canxi du, nhung vi khong duoc phoi nang nen vitamin D3, la loai vitamin giup chuyen hoa canxi khong duoc kich hoat, van nam duoi da cua be. Vi vay bac si khuyen toi nen cho be tam nang khoang 20 phut moi buoi sang truoc 8 gio. Toi lam theo & dung la con toi khong con tran troc khi ngu nua. 2 ban hay cho be di kham bac si xem sao.

Be bi sac khi bu co khi la sua chay nhieu qua khong. Ban HD nen chu y vi bac si dan toi khong duoc de be sac sua, nguy hiem & con lam be de bi da`m trong hong nua.

Vai kinh nghiem nho cua nguoi da co baby truoc cac ban , mong giup duoc 2 ban
    Than men
    • 548 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Bé nhà tôi được bà ngoại tắm nắng thường xuyên nên bé ngủ rất thẳng giấc ban đêm. Hồi trong tháng, bé cũng hay vặn người, bác sĩ cho bé uống canxi nhưng bé uống và rất khó ngủ. Tôi không biết nếu tôi uống thì có truyền được sang cho bé không.
    Thứ năm này cũng đến kỳ bé tiêm chủng nên tôi sẽ khám bác sĩ luôn cho bé.
    Tiện thể có bạn nào biết cho tôi hỏi với: bé thường khám ở Từ Dũ nhưng đông quá các bạn ạ và tôi có cảm giác bé không được hỏi han, chăm sóc chu đáo khi tôi hỏi các triệu chứng, bạn tôi có cho con đi khám ở P.Khám trẻ lành mạnh của Nhi Đồng 2, nhưng cũng hơi đông nhưng BS rất nhiệt tình, vậy nên cho tôi hỏi ở đâu thì yên tâm hơn?
    Cám ơn chị 2911 và các bạn nhé.
    Mèo Bé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 76 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào bạn MèoBé,
    Có lẽ mỗi người sẽ quen 1 nơi và mỗi nơi sẽ có những cái hay riêng. Bé nhà tôi thường được khám sức khỏe ở Trung Tâm Dinh Dưỡng (đường Lê Văn Sỹ), thấy BS cũng chu đáo. Bạn đừng đi vào ngày thứ Bảy vì khá đông.

Chúc con bạn ngoan, khỏe.
    • 50 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hi Meobe, ban dung cho be uong canxi sau 5 gio chieu nhe, vi nhu vay be se kho ngu lam day
    Than men
    • 388 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Còn một chuyện nữa em muốn hỏi các chị, cháu nhà em rất hay ra mồ hôi lạnh, đặc biệt là 2 chân và 2 bàn chân. Kể cả lúc em cho cháu mặc quần đùi và quần dài đều như vậy?
    Vậy nguyên nhân là làm sao? Có ảnh hưởng gì không? Em nghe nói như thế là không tốt đúng không?
    BinKem
    • 1,134 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Me Bin oi, minh nghe cac cu bao la me an chao trai roi cho be bu me, chua benh do mo hoi trom day. Me Bill thu tham khao cac cu gia thu xem.
    Hai ban chan be rat quan trong, giu am hai ban chan be la giu am hai la phoi cua be day. Can lau chan va lung thuong xuyen cho be de khoi bi lanh chan va lung, me Bill a. Bill da het so tam chua?
    • 388 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

May quá, em thích ăn cháo chai Trần Xuân Soạn lắm ! Nhưng mà bé Bin nhà em ít bú mẹ lắm ! Hầu như không, chỉ bú lúc ngủ thôi.

Dạo này đêm cháu hay quấy lắm ! Mà mồ hôi cứ đầm đìa mặc dù trời mát! Đêm qua lưng ướt sũng, em sợ quá phải lau ngay và thay áo cho cháu! Lại còn khản cả tiếng nữa. Thỉnh thoảng cứ tỉnh dậy là khóc! Mà trộm vía ngày trước cháu ngủ đêm ngoan lắm! Không biết là tại sao hả các chỉ
    BinKem
    • 1,134 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Be Bin oi, truoc khi di ngu (hoac luc be ngu roi cung duoc) cho be uong 1 thia nho nuoc muoi (loai tinh khiet ay), be se do duoc viem hong, vien VA, khan giong.
    Nghe me Bo noi la Bo cung bi ra mo hoi trom nhieu lam, me Bo cho uong nuoc mo hoi com, 1 tuan thi het ra mo hoi, mung lam. Bai do o trong muc Kinh nghiem hay thi phai, em thu tim doc xem.
    Minh da dat quan ao cho Bin roi, may hom nua thi co, se nhan me Bin qua lay nhe.
    • 208 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cho mình hỏi ăn bao nhiêu bữa cháo trai thì sẽ khỏi mồ hôi vậy?
    gần mực thì đen, gần đèn thì...cháy
    • 102 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Echcom
    Be Bin oi, truoc khi di ngu (hoac luc be ngu roi cung duoc) cho be uong 1 thia nho nuoc muoi (loai tinh khiet ay), be se do duoc viem hong, vien VA, khan giong.
    Nghe me Bo noi la Bo cung bi ra mo hoi trom nhieu lam, me Bo cho uong nuoc mo hoi com, 1 tuan thi het ra mo hoi, mung lam. Bai do o trong muc Kinh nghiem hay thi phai, em thu tim doc xem.
    Minh da dat quan ao cho Bin roi, may hom nua thi co, se nhan me Bin qua lay nhe.
    Chị ơi, cho bé uống nước mồ hôi cơm( nc đọng trên Vung nồi) thì bé sẽ đỡ ra mồ hôi trộm hả chị? Bé nhà chị thử chưa?
    • 6,461 Bài viết

• 1,865 Được cảm ơn

Các bác sĩ có mặt trên DD và các mẹ thông thái ơi cho em hỏi chút. Bé nhà em tự nhiên 1 tháng nay cứ ra mồ hôi ở đầu và lưng nhiều lúc ngủ. Đáng chú ý là mồ hôi lạnh lắm, lúc lau thấy lưng cháu lạnh toát. Em thấy bảo đó là dấu hiệu bệnh lý. Xin các bs và các mẹ thông thái trả lời giúp. Em cảm ơn nhiều.

P/S: chế độ ăn của cháu bình thường, cháu ăn sữa ngoài được mỗi ngày chừng 500ml, cháo thì được khoảng 450ml, thức ăn đầy đủ thay đổi thường xuyên.
    mai em vào lớp Một rồi,
    • 47 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con em thời gian bị đổ mồ hôi trộm, nhung nhờ uống thuốc apeton em củng không nhớ rỏ lắm, rồi lại hết, khoảng tuần nay bé bị lòng ruột bs cho uống kháng sinh, be lại bị nặng hơn, tay chân lạnh lắm,luc nào củng đổ mồ hôi, lúc ngủ cũng đổ, buồn ghê, con em cũng còi lắm chỉ co 8kg thoi ma đã 9 tháng rồi.o máy lạnh bé vẩn đổ mấy chỉ co kinh nghiệm chỉ em n he , em cám ơn
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi oanhhoney22 Xem bài viết
    Con em thời gian bị đổ mồ hôi trộm, nhung nhờ uống thuốc apeton em củng không nhớ rỏ lắm, rồi lại hết, khoảng tuần nay bé bị lòng ruột bs cho uống kháng sinh, be lại bị nặng hơn, tay chân lạnh lắm,luc nào củng đổ mồ hôi, lúc ngủ cũng đổ, buồn ghê, con em cũng còi lắm chỉ co 8kg thoi ma đã 9 tháng rồi.o máy lạnh bé vẩn đổ mấy chỉ co kinh nghiệm chỉ em n he , em cám ơn
    con mình cũng thế
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Quang Anh nha em duoc 20 tháng roi cung bi do mo hoi khi ngu, khi ngoi choi va no dua cung bi do rat nhieu mo hoi nhung neu ngoi trong phong dieu hoa thi be lai ko bi, nhung em han che cho be ngoi phong dieu hoa lam, hom nay em thu ve cho be an chao trai xem co do hon ko.
    Thank cac me nhe!
    • 101 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Cún nhà mình được 7 tháng, từ khi sinh ra đến giờ lúc nào chân tay cũng bị đổ mồ hôi,nằm phòng điều hòa 1 tí thì bàn chân, tay lạnh toát. Mình cũng chẳng dùng biện pháp j để hạn chế cả, cũng chẳng biết có biện pháp j để hạn chế ko nữa, có mẹ nào có kinh nghiệm về vụ này ko chia sẻ cho bà con với...
    Để nghĩ đã.......
    • 419 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Cả tuần nay bé nhà tớ hay bị ho, thường xuyên nôn trớ. Đặc biệt bé đổ mồ hơi rất nhiều ướt hết cả lưng, sờ vào thấy thân thể bé rất lạnh (dù phòng bé có nhiệt cao hay thấp bé đều bị như thế). Đây là triệu chứng của bệnh gì hả các bác?
    • 568 Bài viết

• 726 Được cảm ơn

Nguyên văn bởi Heocont9
    Cả tuần nay bé nhà tớ hay bị ho, thường xuyên nôn trớ. Đặc biệt bé đổ mồ hơi rất nhiều ướt hết cả lưng, sờ vào thấy thân thể bé rất lạnh (dù phòng bé có nhiệt cao hay thấp bé đều bị như thế). Đây là triệu chứng của bệnh gì hả các bác?

Bé nhà mình cũng thường xuyên đổ mồ hôi ở đầu, cổ, lưng, sờ vào người thì mát. Mình nghĩ vấn đề này là bình thường, còn vụ nôn, trớ và ho thì mẹ nó phải cho đi khám mới biết chính xác được
    • 1,025 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Bé ra mồ hôi ướt hết cả lưng, vì không được thay áo và lau khô nên lại ngấm mồ hôi dẫn đến thân nhiệt rất lạnh.

Bé bị ho và trớ có thể liên quan đến họng.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2