• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Bệnh trẻ em

Quả Lê hấp đường phèn làm tiêu đờm cho bé?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.77K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

• 1,896 Bài viết

• 712 Được cảm ơn

Em nghe một số mẹ mách nếu hấp hoặc chưng cách thủy lê với đường phèn hoặc lá hẹ với đường phèn cho bé ăn sẽ làm tiêu đờm trong họng bé. Có mẹ nào đã áp dụng cách này thì cho em lời khuyên với (liều lượng và cách cho bé ăn....), bé nhà em bị đờm trong họng rất lâu rồi mà kg khỏi. Cám ơn các mẹ nhiều!!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,347 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Đúng rồi, bạn search trong Google là thấy nhiều lắm. Nhưng nói thật là lê của TQ thì mình cũng ko dám cho bé ăn, cho dù Lê được đánh giá là tiêu đờm rất tốt.
    Mình hay hấp quất (xanh) với mật ong, cũng làm tan đờm tốt. Nhưng bé phải ăn được quả quất cơ, còn nếu chỉ uống nước ko thì ko ăn thua.
    • 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em xin lỗi các bác cho em hỏi lạc đề 1 tí ạ, đường phèn để hấp quả lê, đường phèn để pha với nước hoa quả cho bé và đường phèn để nấu chè đỗ đen có phải là một không ạ? cảm ơn các bác trước nhé.
    • 39 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình đã thử cách này cho bé nhà mình rôì thấy hiệu quả lắm : hẹ cắt khúc hấp cách thuỷ , có thể cho 1 tí đường nếu bé khó uống , bé nhà em thích uống lắm.Chuc các bé mau hết đàm để có sức mà quậy các mẹ nhé....
    • 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đúng là quả lê hấp với đường phèn làm tiêu đờm cho trẻ nhỏ rất tốt bạn cứ thử làm theo xem nhưng bạn ạ nên lấy cây hẹ hấp với chút đường xem bạn sẽ thấy hiệu quả chúc con ban chóng khoẻ
    Hai Ly 2005vn
    mlp2005vn@yahoo.com
    • 1,896 Bài viết

• 712 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Taminh
    Mình đã thử cách này cho bé nhà mình rôì thấy hiệu quả lắm : hẹ cắt khúc hấp cách thuỷ , có thể cho 1 tí đường nếu bé khó uống , bé nhà em thích uống lắm.Chuc các bé mau hết đàm để có sức mà quậy các mẹ nhé....
    Cám ơn các mẹ nhiều lắm. Tối nay về mẹ cháu sẽ làm thử, mà các mẹ cho mình hỏi chút, liều lượng hẹ là bao nhiêu thì vừa nhỉ?