Bệnh trẻ em

Quả Lê hấp đường phèn làm tiêu đờm cho bé?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.49K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 1,896 Bài viết

• 706 Được cảm ơn

Em nghe một số mẹ mách nếu hấp hoặc chưng cách thủy lê với đường phèn hoặc lá hẹ với đường phèn cho bé ăn sẽ làm tiêu đờm trong họng bé. Có mẹ nào đã áp dụng cách này thì cho em lời khuyên với (liều lượng và cách cho bé ăn....), bé nhà em bị đờm trong họng rất lâu rồi mà kg khỏi. Cám ơn các mẹ nhiều!!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Khi ăn dặm thì có cần thiết phải ăn thêm váng sữa hay sữa chua...

Khi bước vào giai đoạn ăn dặm, ngoài ăn bột và ăn sữa ra thì có cần cho bé ăn thêm váng sữa, sữa...

• Sâu răng - vấn đề muôn thuở ở các bé nhà mình

Mấy nhóc em của em đứa nào từ 4-11 tuổi cũng bị sâu răng hết, thật là nan giải :-?:-?:-?. Tình cờ...

• Yến hấp đường phèn có chữa được hen hay không?

Mình nghe người ta nói rằng tổ yến sào rất tốt cho sức khoẻ, tốt cho những ai hay bị viêm đưòng hô hấp, đặc biệt là hen phế quản ở trẻ con. Có thể uống nước yến cô đặc, ăn yến hấp đường phèn ... Nhưng mình chưa đọc thấy ở đâu thông tin chính xác về vụ này cả. Cũng chẳng biết phải mua yến sào ở đâu...

• Tắc hấp đường phèn???

bé @ đang viêm họng sổ mũi , ho đàm. mình nghe nói chưng tắc với mật ong ( hay đường phèn??? ). Làm như thế nào? Ai biết giúp mẹ @ với? Mà bé còn bị chấm chấm trắng trên lưỡi và trên môi nữa , rất đau rát , đã đi bác sĩ , đang uống thuốc nhưng không biêt có cách nào mau khỏi không các mẹ ơi ,...

• Cảnh giác với loại virus mới

Mình có đứa cháu họ tuần trước vừa phải cấp cứu ở bv Bạch Mai vì nhiễm một loại virut máu. Biểu...

• 2,347 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Đúng rồi, bạn search trong Google là thấy nhiều lắm. Nhưng nói thật là lê của TQ thì mình cũng ko dám cho bé ăn, cho dù Lê được đánh giá là tiêu đờm rất tốt.
    Mình hay hấp quất (xanh) với mật ong, cũng làm tan đờm tốt. Nhưng bé phải ăn được quả quất cơ, còn nếu chỉ uống nước ko thì ko ăn thua.
    • 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em xin lỗi các bác cho em hỏi lạc đề 1 tí ạ, đường phèn để hấp quả lê, đường phèn để pha với nước hoa quả cho bé và đường phèn để nấu chè đỗ đen có phải là một không ạ? cảm ơn các bác trước nhé.
    • 39 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình đã thử cách này cho bé nhà mình rôì thấy hiệu quả lắm : hẹ cắt khúc hấp cách thuỷ , có thể cho 1 tí đường nếu bé khó uống , bé nhà em thích uống lắm.Chuc các bé mau hết đàm để có sức mà quậy các mẹ nhé....
    • 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đúng là quả lê hấp với đường phèn làm tiêu đờm cho trẻ nhỏ rất tốt bạn cứ thử làm theo xem nhưng bạn ạ nên lấy cây hẹ hấp với chút đường xem bạn sẽ thấy hiệu quả chúc con ban chóng khoẻ
    Hai Ly 2005vn
    mlp2005vn@yahoo.com
    • 1,896 Bài viết

• 706 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Taminh
    Mình đã thử cách này cho bé nhà mình rôì thấy hiệu quả lắm : hẹ cắt khúc hấp cách thuỷ , có thể cho 1 tí đường nếu bé khó uống , bé nhà em thích uống lắm.Chuc các bé mau hết đàm để có sức mà quậy các mẹ nhé....
    Cám ơn các mẹ nhiều lắm. Tối nay về mẹ cháu sẽ làm thử, mà các mẹ cho mình hỏi chút, liều lượng hẹ là bao nhiêu thì vừa nhỉ?