Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Bệnh trẻ em

Phân của trẻ 4 tháng tuổi

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 19.8K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 16 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

:Sad:các mẹ ơi!
    ku nhà em được 4 tháng 8kg.Cháu bú tốt
    Ban ngày dậy lúc 7h đến 8h ngủ đến 10h.Buổi trưa từ 12h30 đến 2h30 và chơi từ đấy đến 4h30 ngủ tiếp đến 5h30...chơi đến 7h30 rùi ngủ đến sáng.đêm bú theo nhu cầu.
    nhưng ngặt một nỗi 5h sáng cháu đi 1 lần....đến lúc 7h dậy lại đi 1 lần...rùi cứ theo lịch như vậy..mỗi lần ngủ dậy là đi 1 lần.Phân màu vàng không theo khuôn mà phun như đi tiêu chảy ý, không có mùi, nhày như nước mũi...nếu cháu đi mà không thay thì khi thay phần phân bám vào mông có màu xanh lơn cợn như ăn rau vậy.
    4 tháng nay đều như vậy không thay đổi.
    Như vậy có bình thường không ạ.Vì em thấy chẳng có bé nào giống bé nhà em cả.
    Nếu không bt thì em phải làm thế nào ạ.em xin chân thành cảm ơn các mẹ

• 16 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Huhu có mẹ nào có ku giống nhà em không.Cho em lời khuyên với
    Đính chính thêm là 3 tháng nay ku nhà em cứ ăn ty là sụt sịt như cảm cúm ý.Đờm dãi nhìu, thử mọi cách mà không ăn thua.Em bùn quá

• 632 Bài viết

• 1,129 Được cảm ơn

bạn cho bé bú bình hay bú mẹ ? thường trẻ bú bình có nhiều chất sắt ko hấp thu được phân sẽ có mùi tanh, cộng với men gan ko tiêu hóa hết thải ra cùng phân nên phân có màu xanh. Bé nhà mình hồi trong tháng phân tanh và xanh lè. Trộm vía 2 hôm nay phân bớt xanh, có lẽ do men gan của bé đã được tiêu hóa tốt

Phân sệt nhưng ko có bọt trắng thì ko lo bạn à. Trẻ con chưa ăn dặm phân chưa thành khuôn đâu. Trẻ bú mẹ phân lỏng như nước lợn cợn hạt vàng hạt trắng. Trẻ bú bình phân sền sệt như sinh tố bơ

Trộm vía bé nhà bạn ăn ngủ tốt và đi cầu theo giờ mẹ đỡ cực lắm. Bé nhà mình hứng thì 2-3ho6n ị. Buồn thì 1 ngày 2-3 lần, chẳng giờ giâc gì cả. Mong con lớn sẽ khác chứ giờ cực lắm. Nhiều khi vừa chùi đít, ma75 tã sạch sẽ con lại tặng cho 1 bãi mới

• 41 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 3210 Xem bài viết
    :Sad:các mẹ ơi!
    ku nhà em được 4 tháng 8kg.Cháu bú tốt
    Ban ngày dậy lúc 7h đến 8h ngủ đến 10h.Buổi trưa từ 12h30 đến 2h30 và chơi từ đấy đến 4h30 ngủ tiếp đến 5h30...chơi đến 7h30 rùi ngủ đến sáng.đêm bú theo nhu cầu.
    nhưng ngặt một nỗi 5h sáng cháu đi 1 lần....đến lúc 7h dậy lại đi 1 lần...rùi cứ theo lịch như vậy..mỗi lần ngủ dậy là đi 1 lần.Phân màu vàng không theo khuôn mà phun như đi tiêu chảy ý, không có mùi, nhày như nước mũi...nếu cháu đi mà không thay thì khi thay phần phân bám vào mông có màu xanh lơn cợn như ăn rau vậy.
    4 tháng nay đều như vậy không thay đổi.
    Như vậy có bình thường không ạ.Vì em thấy chẳng có bé nào giống bé nhà em cả.
    Nếu không bt thì em phải làm thế nào ạ.em xin chân thành cảm ơn các mẹ
    Bé nhà bạn cũng giống bé nhà mình rùi. Mình cũng đang lo lắng vụ này đây. Đang tính đưa bé đi khám nè, chắc ngày mai phải đưa đi thui

• 2,465 Bài viết

• 7,126 Được cảm ơn

Bạn lấy phân con đi xét nghiệm xem thế nào rồi tính tiếp bạn ạ.

• 460 Bài viết

• 380 Được cảm ơn

Ôi bé nhà em cũng như chủ top, em lo lắng quá đây. Em nghe có người nói phân bây giờ phải thành khuôn và sền sệt như sinh tố rồi chứ. Bé nhà em vẫn tăng cân tốt, mỗi vụ phân làm em lo lắng. Mong các mẹ chia sẻ thêm kinh nghiệm.

• 417 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Con nhà mình cũng vậy 4 tháng vẫn đi phân không thành khuôn, đi nhiều lần trong ngày, hôm nào mẹ ăn nhiều rau nhất là rau muống thì phân xanh, còn bình thường phân vàng, giống hệt bé chủ top, mình thấy con vẫn tăng cân bình thường mỗi tháng 1 kg, hỏi mọi ngươi thì bảo đến tháng này bé phải đi thành khuôn rồi nên cũng đang rất lo.

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình nghĩ trẻ con thế ko sao đâu bạn. Để yên tâm hơn bạn có thể nhờ sự giúp đỡ của bác sĩ. Thân.

• 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bé nhà em cũng thế, 3 tháng 20 ngày dược 9kg rồi, lúc sinh là 3,4kg. Ngày bé ăn 700-900ml sữa mẹ vắt ra (không chịu ti mẹ). Nhưng gần 4 tháng rồi mà bé đi vẫn loãng và thường cứ ăn xong là đi, ngày khoảng 4-5 lần. Em lo lắm, không biết có bị làm sao không vì bé vẫn lên cân hàng tháng từ 1.5-1.7 kg. Hay tại em vắt sữa ra bình cho bú nên bé như vậy?:Battin ey:
    Yêu con hơn tất cả mọi thứ trên đời!:Smiling:

• 27 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình nghĩ chẳng sao đâu, bé đi phân lỏng là do chỉ uống sữa thôi, tầm 5th mẹ cho ăn dặm phân lại ra bth thôi. Lên cân đều & tốt thế này ko có j lo lắng đâu mẹ nó.
    Trước Kupi nhà mình 1 ngày có lúc đi ị đến 6-7 lần, lo quá dắt đi bs , bs bảo ăn nhiều thì đi nhiều, bình thường cả, bé vẫn lên cân đều đặn là hấp thụ tốt rùi.

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2