• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Bệnh trẻ em

Phân của trẻ 4 tháng tuổi

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 21.7K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 16 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

:Sad:các mẹ ơi!
    ku nhà em được 4 tháng 8kg.Cháu bú tốt
    Ban ngày dậy lúc 7h đến 8h ngủ đến 10h.Buổi trưa từ 12h30 đến 2h30 và chơi từ đấy đến 4h30 ngủ tiếp đến 5h30...chơi đến 7h30 rùi ngủ đến sáng.đêm bú theo nhu cầu.
    nhưng ngặt một nỗi 5h sáng cháu đi 1 lần....đến lúc 7h dậy lại đi 1 lần...rùi cứ theo lịch như vậy..mỗi lần ngủ dậy là đi 1 lần.Phân màu vàng không theo khuôn mà phun như đi tiêu chảy ý, không có mùi, nhày như nước mũi...nếu cháu đi mà không thay thì khi thay phần phân bám vào mông có màu xanh lơn cợn như ăn rau vậy.
    4 tháng nay đều như vậy không thay đổi.
    Như vậy có bình thường không ạ.Vì em thấy chẳng có bé nào giống bé nhà em cả.
    Nếu không bt thì em phải làm thế nào ạ.em xin chân thành cảm ơn các mẹ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 16 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Huhu có mẹ nào có ku giống nhà em không.Cho em lời khuyên với
    Đính chính thêm là 3 tháng nay ku nhà em cứ ăn ty là sụt sịt như cảm cúm ý.Đờm dãi nhìu, thử mọi cách mà không ăn thua.Em bùn quá
    • 635 Bài viết

• 1,135 Được cảm ơn

bạn cho bé bú bình hay bú mẹ ? thường trẻ bú bình có nhiều chất sắt ko hấp thu được phân sẽ có mùi tanh, cộng với men gan ko tiêu hóa hết thải ra cùng phân nên phân có màu xanh. Bé nhà mình hồi trong tháng phân tanh và xanh lè. Trộm vía 2 hôm nay phân bớt xanh, có lẽ do men gan của bé đã được tiêu hóa tốt

Phân sệt nhưng ko có bọt trắng thì ko lo bạn à. Trẻ con chưa ăn dặm phân chưa thành khuôn đâu. Trẻ bú mẹ phân lỏng như nước lợn cợn hạt vàng hạt trắng. Trẻ bú bình phân sền sệt như sinh tố bơ

Trộm vía bé nhà bạn ăn ngủ tốt và đi cầu theo giờ mẹ đỡ cực lắm. Bé nhà mình hứng thì 2-3ho6n ị. Buồn thì 1 ngày 2-3 lần, chẳng giờ giâc gì cả. Mong con lớn sẽ khác chứ giờ cực lắm. Nhiều khi vừa chùi đít, ma75 tã sạch sẽ con lại tặng cho 1 bãi mới
    • 41 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 3210 Xem bài viết
    Ban ngày dậy lúc 7h đến 8h ngủ đến 10h.Buổi trưa từ 12h30 đến 2h30 và chơi từ đấy đến 4h30 ngủ tiếp đến 5h30...chơi đến 7h30 rùi ngủ đến sáng.đêm bú theo nhu cầu.
    nhưng ngặt một nỗi 5h sáng cháu đi 1 lần....đến lúc 7h dậy lại đi 1 lần...rùi cứ theo lịch như vậy..mỗi lần ngủ dậy là đi 1 lần.Phân màu vàng không theo khuôn mà phun như đi tiêu chảy ý, không có mùi, nhày như nước mũi...nếu cháu đi mà không thay thì khi thay phần phân bám vào mông có màu xanh lơn cợn như ăn rau vậy.
    Bé nhà bạn cũng giống bé nhà mình rùi. Mình cũng đang lo lắng vụ này đây. Đang tính đưa bé đi khám nè, chắc ngày mai phải đưa đi thui
    • 2,479 Bài viết

• 7,154 Được cảm ơn

Bạn lấy phân con đi xét nghiệm xem thế nào rồi tính tiếp bạn ạ.
    • 465 Bài viết

• 378 Được cảm ơn

Ôi bé nhà em cũng như chủ top, em lo lắng quá đây. Em nghe có người nói phân bây giờ phải thành khuôn và sền sệt như sinh tố rồi chứ. Bé nhà em vẫn tăng cân tốt, mỗi vụ phân làm em lo lắng. Mong các mẹ chia sẻ thêm kinh nghiệm.
    • 428 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Con nhà mình cũng vậy 4 tháng vẫn đi phân không thành khuôn, đi nhiều lần trong ngày, hôm nào mẹ ăn nhiều rau nhất là rau muống thì phân xanh, còn bình thường phân vàng, giống hệt bé chủ top, mình thấy con vẫn tăng cân bình thường mỗi tháng 1 kg, hỏi mọi ngươi thì bảo đến tháng này bé phải đi thành khuôn rồi nên cũng đang rất lo.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình nghĩ trẻ con thế ko sao đâu bạn. Để yên tâm hơn bạn có thể nhờ sự giúp đỡ của bác sĩ. Thân.
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bé nhà em cũng thế, 3 tháng 20 ngày dược 9kg rồi, lúc sinh là 3,4kg. Ngày bé ăn 700-900ml sữa mẹ vắt ra (không chịu ti mẹ). Nhưng gần 4 tháng rồi mà bé đi vẫn loãng và thường cứ ăn xong là đi, ngày khoảng 4-5 lần. Em lo lắm, không biết có bị làm sao không vì bé vẫn lên cân hàng tháng từ 1.5-1.7 kg. Hay tại em vắt sữa ra bình cho bú nên bé như vậy?:Battin ey:
    Yêu con hơn tất cả mọi thứ trên đời!:Smiling:
    • 27 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình nghĩ chẳng sao đâu, bé đi phân lỏng là do chỉ uống sữa thôi, tầm 5th mẹ cho ăn dặm phân lại ra bth thôi. Lên cân đều & tốt thế này ko có j lo lắng đâu mẹ nó.
    Trước Kupi nhà mình 1 ngày có lúc đi ị đến 6-7 lần, lo quá dắt đi bs , bs bảo ăn nhiều thì đi nhiều, bình thường cả, bé vẫn lên cân đều đặn là hấp thụ tốt rùi.
    • 579 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

Bé nhà em bú bình hoàn toàn đây! Thay đổi sữa liên tục nên cũng xót bé lắm! Nhưng giờ uống 1 loại phân bé cũng ổn định rùi! cùng vàng ườm, sền sệt như sinh tố bơ lại dẻo dẻo ý! Tại ban đầu bé hơi táo nên toàn đi thành khuôn như người lớn lúc đó lo lo! Bs tư vấn bảo sao mà phải xét nghiệm? Hic. Giờ bé ăn dặm rùi, ăn cái gì mới là phân lổn nhổn đen. Ăn lần 2 lại BT! Mẹ chủ top đừng lo lắng quá, cần thiết thì cho con xn phân, có dv xn phân tại nhà đấy!
    Mà bé nhà mình hôm out pu 1-2 lần. chắc BT nhỉ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nhỉmxu; 11/08/2011 vào lúc 09:24 AM.
    Tôm NB: 3.0kg :Smiling:, 1month: 4.5kg:LoveStruc:, 1.5m: 5.1kg :Thinking:, 2m: 5.6kg:Smiling:, 2,5m: 6kg:LoveStruc:, 3m: 7kg:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:, 4m15d: 7,8kg :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveS truc::LoveStruc: 5m: 8kg. 6m: 8,6kg:Silly:
    7m: 9,1kg :cool:
    http://vn.360plus.yahoo.com/nhimxu252003
    • 142 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Có mẹ nào giống bé nhà e ko tư vấn e với! Bé nhà e hiện tại đc gần 4m về sức khỏe thì ok, cân nặng thì như chữ kí, khổ lỗi bé cứ 3 ngày đi ị 1 lần nhưng may mà phân vẫn đẹp (vàng sệt như sinh tố). Có cách nào bé đi ị nhiều và đều hơn ko a . Bé bú mẹ hoàn toàn
    bé Nhím: NB 3,3kg -->1m: 4,1kg --> 2m: 5,1kg --> 2m15d: sốt lẫy:Crying: -->3m: 5,7kg:Sad --> 4m: 6,2kg:Nottalkin:; 5m: 6,9kg; 6m: 7,1kg :Sad:; 6m21d sốt và tướt 7,6kg; 7m: 7,5kg; 8m: 8kg ; 9m: 8,2kg; 10m: 8,6kg; 11m: 9kg; 12m: 9,5kg; 13m:9,7kg; 14m: 10kg; 15m: 10,3kg; 15,5m: 11kg
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà em cũng vậy đấy, bú mẹ hoàn toàn mà 2, 3 ngày mới ị 1 lần. nhưng sau khi em cho bé uống thêm trà hipp và men tiêu hóa BIO acimin thi có ị nhiều hơn. và ị nhiều thì lại ăn nhiều. cũng bớt lo chứ từ khi sinh bé toàn bị táo thôi. Lắm hôm rặn ị đỏ cả mặt, em ngồi nhìn con mà chảy cả nước mắt.
    4 tháng mà chưa gì đã lười ăn và đòi ăn nước cháo loãng. ko biết cho ăn sớm như thế có tốt ko?
    • 25 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

:Sad:Phân màu vàng không theo khuôn mà phun như đi tiêu chảy ý, không có mùi, nhày như nước mũi...nếu cháu đi mà không thay thì khi thay phần phân bám vào mông có màu xanh lơn cợn như ăn rau vậy.
    Ôi, bé nhà mình cũng ị thế này. Giờ bé 4 tháng rồi. Mấy hôm nay uống Rota về lại còn đi nhiều lần, nhầy, sủi bọt nữa. Hic.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà mình sang tháng thứ 5 rồi mà đi ngoài phân vẫn chán lắm.ngày đi 6-7 lần.phân lúc thì màu vàng có hoa cà hoa cải,lúc thì có nhờn màu xanh như mũi ấy khi để lâu thì ra màu xanh mà nước bắn ra như ỉa chảy ấy.đến giò mà vẫn chưa thành khuôn mình lo qua nhưng thấy bé vẫn chơi ngoan ngủ ngon và tăng cân bình thường,lúc 4 tháng mình cân là được 7 cân.giờ mình làm sao đây?
    • 233 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Bé nhà chị giống y hệt con gái em. Cháu đc 4 tháng tuổi rồi. theo mô tả của chị thì bé nhà em cũng y thế. Cháu cũng hay bị nghẹt mũi, chị yên tâm đi ko sao đâu. Mới đầu em cũng lo lắm nhưng anh trai chồng em là bác sĩ chuyên khoa về nhi bảo đấy là bt nên em mới ko lo nữa. chúc bé hay ăn chóng lớn nhé!
    • 45 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Bé nhà mình gần 2 tháng tuổi, khoảng 4 tiếng bú 1 bình 120ml ( sữa mẹ pump ra ), thi thoảng sữa mẹ không đủ thì bú dặm thêm dumex gold. Mỗi lần bú như vậy thì là đi ị, phân hột, nhiều nước, màu xanh lá sậm, đôi khi thì vàng sậm, mùi tanh và chua, có cả nhầy nữa, nhiều lúc cũng có cả bọt. Nhiều lúc bụng bé cũng kêu ột ột, đôi lúc còn chướng cả bụng lên, khóc la quá chừng, xót xa không biết làm sao, khẩu phần ăn của mình thì có thịt cá kho, rau lang, rau củ luột, thi thoảng có canh rau thôi, mỗi bữa sau ăn đều ăn táo hay chuối thôi. Mình cũng lo lắng lắm, không biết bé bị sao nữa, mình có hỏi bác sĩ, họ bảo bình thường,. Các mẹ nào biết tình trạng bé, chỉ cho mình với nhé!!!!!
    • 1,265 Bài viết

• 689 Được cảm ơn

bé nhà mình bú mẹ hoàn toàn hồi 4 tháng phân cũng nát nát sền sệt thôi,phải bắt đầu cho ăn dặm thì mới quánh hơn, mà từ hồi 3, 4 tháng tới giờ bé toàn 4,5 hôm mới đi ngoài 1 lần, phân bình thường không táo.
    Em Tẹt: :Nb:3,1kg , 1m: 4,2kg 3m: 5,3kg 4m: 6,7kg 5m: 7,2kg-2 răng 6m: 8kg 7m: 8,5kg-72cm- 7 răng 8m: 9kg-8 răng [/COLOR],ngồi vững 9m vẫn thế cuối 9m: 9,5kg-8 răng---> đầu 10m bỏ ăn, sốt 9kg 10m15d 9,8kg -8r 10m: phỏng rạ--->biếng ăn--->9kg, 77cm11M9,4kg,12M:9,4kg,13M:9,6kg-rõ8R cửa 2r hàm dưới, 14M 9,8kg, rõ thêm 2 răng hàm trên, 4 răng nanh-->18r-đi bộ đội, tự đứng tênh tênh
    • 75 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenhoangthieny Xem bài viết
    Bé nhà mình gần 2 tháng tuổi, khoảng 4 tiếng bú 1 bình 120ml ( sữa mẹ pump ra ), thi thoảng sữa mẹ không đủ thì bú dặm thêm dumex gold. Mỗi lần bú như vậy thì là đi ị, phân hột, nhiều nước, màu xanh lá sậm, đôi khi thì vàng sậm, mùi tanh và chua, có cả nhầy nữa, nhiều lúc cũng có cả bọt. Nhiều lúc bụng bé cũng kêu ột ột, đôi lúc còn chướng cả bụng lên, khóc la quá chừng, xót xa không biết làm sao, khẩu phần ăn của mình thì có thịt cá kho, rau lang, rau củ luột, thi thoảng có canh rau thôi, mỗi bữa sau ăn đều ăn táo hay chuối thôi. Mình cũng lo lắng lắm, không biết bé bị sao nữa, mình có hỏi bác sĩ, họ bảo bình thường,. Các mẹ nào biết tình trạng bé, chỉ cho mình với nhé!!!!!
    Giống hệt bé nhà mình đc gần 2 tháng y như bé nhà bạn, ko sao đâu nha. Phân chưa thành khuôn, có cả bọt sủi, ị phọt nữa ngày đi 5- 7 lần, nếu xi hết bãi cũng phải 4 lần
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)