• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 5 Lượt chia sẻ
  • 131K Lượt đọc
  • 131 Trả lời

• Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7
    • 53 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tun nha minh hoi hon 1thang cung di ngoai phan xanh gan 1tuan moi het day,1ngay co khi di 7, 8 lan co. Be toan bu me ma cung bi vay. Neu di phan xanh kem theo nhot va co mui la bi tieu chay day. Tun nha minh thi chi can minh thay doi khau phan an la OK. Nhung theo kinh nghiem cac cu tre con xi xoet moi chong nhon. Neu be nha ban van an ngu bt,k quay khoc thi k sao dau ban a. Con k thi ban doi sua khac cho con. Chuc be hay an chog nhon, i fan dep.hihi
    • 1,789 Bài viết

• 518 Được cảm ơn

bạn đừng lo, rồi bạn sẽ thấy ko chỉ có màu xanh, còn nhiều màu nữa mà ko biết gọi tên ấy chứ. trẻ thay đổi pâhn theo chế độ ăn của bé và của mẹ, bạn cứ ăn uống hợp lý bé sẽ ổn thôi! chúc mẹ và bé khỏe nhá!
    • 87 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

mẹ nó cho bé uống men tiêu hóa nhé , uồng khỏag 7 ngày là oki ngay ý mà
    • 1,963 Bài viết

• 2,335 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyhangvnn Xem bài viết
    Tony nhà em được 2 tháng, lúc trước uống Nan HA thì đi phân vàng rất tốt.Nhưng từ khi chuyển sang Similac plus IQ thì đi phân xanh đen.Không biêt như vậy có sao không?mong các mẹ tư vấn giúp.Đang lo quá tính đồi sữa tiếp đây.
    Com mình uống Nan Pro 1 cũng phân vàng nhưng bị bón nên chuyển sang Similac plus IQ thì hết táo bón nhưng đi phân xanh đen. Vậy là bé bị sao vậy các mẹ?
    Các con là niềm hạnh phúc vô bờ của mẹ.
    • 17 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bé nhà mình 11 tuần rồi, cũng phân xanh đen có lúc cũng vàng nhưng ít khi vàng lắm. từ lúc uống similac IQ thì hâu như đen thôi. Mà mẹ mình bảo là do bé tiêu hóa không hết do quá tải. nhưng tìm hiểu thì lại thấy bảo do sữa có hàm lượng sắt cao, cũng k biết nữa mình đang chuyển sang dumex, k biết thế nào. Bé nhà mình không bụ mà chỉ cứng cáp thôi. 2 tháng 15 đầu đã ngóc đầu lên khi hõ trợ lẫy rồi. Mình nghĩ không sao đâu các mẹ ah!
    • 21 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

các mẹ ơi! bé nhà e đi ngoài phân xanh khoảng 1 tháng nay rồi ko biết có sao ko? tham khảo ý kiến của các mẹ thì người nói ko sao người nói RLTH. ko biết đường nsof mà lần. huhu. con e vừa bú mẹ vừa bú ngoài( similac IQ), trước đây bé đi phân vàng ko thôi, nhưng khoảng 1 tháng nay thì trong phân của bé có lẫn màu xanh, hôm nhiều hôm ít, sệt. 2,3 ngày bé mới đi cầu 1 lần,. mẹ nào biết thì chỉ dùm e với nhé. e đang lo quá.à mà bé nhà em đc 3 tháng 20 ngày nặng 7.3kg( lúc sanh 3,5kg)
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ms_buon; 28/10/2012 vào lúc 11:22 PM.
    • 337 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Nếu phân hoa cà, hoa cải mà nhầy bọt là bé bị loạn khuẩn các mẹ cần theo dõi kĩ nhé!

Những trường hợp đó uống men tiêu sẽ rất ít hiệu quả!
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

các mẹ ơi, cho em hỏi là bé nhà em 1 tháng 7 ngày. Bé bú mẹ hoàn toàn. Tháng đầu bé tăng 1 kg.
    1 ngày bé xì xoẹt 5-6 lần. Lúc thì xanh lúc thì vàng. Thi thoảng thấy có mấy vệt nhơn nhớt như hỉ mũi ý. Liệu ko biết bé nhà em có bị rối loạn tiêu hoá hay gì không ha các mẹ? Vì dạo này bé hay quấy. Ngủ thì cứ dc 1-2h là dậy. Thi thoảng ty xong lại quấy, khóc, ru mãi ko ngủ
    Các mẹ có kinh nghiệm thì giúp em với.
    • 272 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

mình cũng nghe có một số loại sữa công thức bé uống phân có màu xanh nhưng theo mình yên tâm nhất bạn nên cho con đi khám bác sĩ để bác sĩ tư vấn cho
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ms_buon Xem bài viết
    các mẹ ơi! bé nhà e đi ngoài phân xanh khoảng 1 tháng nay rồi ko biết có sao ko? tham khảo ý kiến của các mẹ thì người nói ko sao người nói RLTH. ko biết đường nsof mà lần. huhu. con e vừa bú mẹ vừa bú ngoài( similac IQ), trước đây bé đi phân vàng ko thôi, nhưng khoảng 1 tháng nay thì trong phân của bé có lẫn màu xanh, hôm nhiều hôm ít, sệt. 2,3 ngày bé mới đi cầu 1 lần,. mẹ nào biết thì chỉ dùm e với nhé. e đang lo quá.à mà bé nhà em đc 3 tháng 20 ngày nặng 7.3kg( lúc sanh 3,5kg)
    Chị chuyển qua dùng thử sữa aptamil thử xem, sữa đó rất tốt cho trẻ nhỏ - sữa ít đạm bé sẽ dễ đi ngoài hơn, và sữa này chủ yểu để phát triển chiều cao và trí thông minh, ko lên cân nhiều.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 214 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luxuxubu Xem bài viết
    Chị chuyển qua dùng thử sữa aptamil thử xem, sữa đó rất tốt cho trẻ nhỏ - sữa ít đạm bé sẽ dễ đi ngoài hơn, và sữa này chủ yểu để phát triển chiều cao và trí thông minh, ko lên cân nhiều.
    Mình cho con mình uống aptamil Anh - 2 3 ngày mới đi 1 lần , phân vàng khè lúc đầu có khuôn càng về cuối càng loãng, thế có sao k nhỉ :S
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Cảnh giác với loại virus mới

Mình có đứa cháu họ tuần trước vừa phải cấp cứu ở bv Bạch Mai vì nhiễm một loại virut máu. Biểu...

• phân bé có màu xanh, mong các mẹ tư vấn

Chào các mẹ! Bé nhà mình được 3 tháng, vì không có sữa nên mình phải nuôi bé bằng sữa ngoài từ khi mới sinh, Mình dùng sữa Physiolac. Khoảng 1thang rưỡi trở lại đây, phân của bé có màu xanh(lúc đầu đi màu xanh, sau đó là màu vàng), bé không bị tiêu chảy, phân vẫn thành khuôn, 2 ngày bé ị 1 lần....

• Tại sao phân bé có máu?? help

Mình vừa có kết quả test tìm máu trong phân của bé lần 2, và vẫn là dương tính?? Số là hơn 2 tháng o thấy bé tăng cân, nên mình đi khám bsi dinh dưỡng và bsi yêu cầu thử máu cùng với rất nhiều thuốc uống bổ sung ( canxi, kẽm, thuốc tiêu hoá , bột MCT (?) phyto.. hic) mình cố gắng cho bé uống...

• Cảnh giác với bệnh viêm loét dang vị dạ dày

Viêm, trợt hang vị, xung huyết hang vị, thậm chí hang vị đa ổ loét. Đó là kết quả của rất nhiều...

• Vĩnh biệt viêm xoan với cây giao hay còn gọi là cây xuơng cá

Thương con trai bị viêm xoang từ nhỏ, đã điều trị nhiều năm với đủ mọi phương pháp mà không khỏi...

• 307 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

mọi người ơi, bé mình hon 2 tháng, uống NAN HA từ khi mới sinh. ban đầubé đi phân vàng bình thường, nhưng 3 hôm nay bé đi phân xanh đậm mềm sệt như xi măng . khôngbie61t có sao không và mình có nên đổi sữa cho con không? con còn bé quá mà đổi sữa mình cũng lo.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi said; 20/12/2013 vào lúc 12:41 PM.
    :LoveStruc::LoveStruc:
    :Angel::Angel::Angel::Angel:
  • Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7