• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 73.5K Lượt đọc
  • 171 Trả lời

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có Mẹ nào biết chỉ giúp em với
    Con em được 3 tháng máy rồi , chỉ bú sửa mẹ mà thôi không hiểu sao cả tuần nay bông dưng đi phân không được bình thường cái ít mà nước lai nhiều có khi còn ra cả bọt nữa có phải là tiêu chảy không các mẹ. Em nghe người ta nói thường thường bú sửa mẹ thi không có tiêu chảy phai không sao con của em lai như vay em không biết nửa xin các mẹ chỉ giúp em với em rát lo lắng vì em mới sinh lần đầu thôi
    Tien
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Giúp tôi với, Phân bé có những sợi màu đỏ rất giống giun

Con của mình được gần 3 tháng tuổi, tự nhiên hôm nay bé đi ngoài, thấy trong phân có lẫn những sợi màu đỏ (giống giun kim, nhưng ko phải giun kim vì giun kim không có màu đỏ). Có mẹ nào có bé bị như vậy không, giúp tôi với. Bé nhà mình chỉ toàn bú sữa mẹ thôi. Không có ăn hay bú một loại sữa...

• Thể lệ cuộc thi ảnh Vẻ đẹp tỏa sáng

Hãy tham gia cùng chúng tôi để bạn có thể tỏa sáng. Khi tham gia vào cuộc thi đồng nghĩa người chơi...

• Thực phẩm an toàn cho bé vào mùa hè

Thời tiết nóng bức khiến trẻ em mệt mỏi và dễ mắc các loại bệnh, nhất là những trẻ nhỏ dưới 3 tuổi....

• Bé bị sổ mũi kéo dài - Cách điểu trị dứt điểm

Ho, sổ mũi, nghẹt mũi là những bệnh lý thường gặp ở trẻ em. Nhất là trong giai đoạn chuyển mùa, có...

• Phân bé có váng mỡ

Chào các mẹ, các mẹ cho em hỏi với, bé nhà em 2 hôm nay đi ngoài phân nát( xin lỗi nhưng trông như canh trứng), màu vàng, đặc biệt là khi em rửa cho cháu thì thấy tay mình có mỡ. 2 hôm trước khi nấu bột em có cho nước luộc gà vào nấu 2 bữa, sáng hôm sau thấy ị như vậy, khi ị cháu có rặn. Các mẹ cho...

• 484 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Bạn phải đưa bé đi khám bác sĩ ngay đi, như vậy đúng là bé có triệu chứng của bệnh tiêu chảy đó. Bé nhỏ quá thì phải sử dụng thuốc theo chỉ dẫn của bác sĩ chứ đừng tùy tiện dùng thuốc.
    Chúc bé mau khỏi bệnh
    • 18,631 Bài viết

• 11,475 Được cảm ơn

Hatien007 ơi, đúng là phân bé như vậy là có vấn đề rồi phải đến BS ngay thôi.
    Vì mặc dù là bé bú sữa mẹ nên các chất dinh dưỡng bé nhận qua mẹ , chính vì vậy chế độ ăn của mẹ sẽ ảnh hưởng trực tiếp đến bé...

Chúc bé khoẻ nha....
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Minh cung nghi nhu vay day,bancho be di kham bac si ngay di.Mac khac ban nen thay doi che do an uong cua chinh minh.Chan han ban dung an chat qua chua,qua cay.Me co bi tieu chay khong?co thi be cung bi anh huong day.Mong be cua ban chong khoi
    uyen
    • 44 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Con bạn thật là giống con mình. Hồi Tít 2,5 tháng chỉ bú sữa mẹ hoàn toàn mà cũng bị đi ngoài. Cũng bị như con bạn vậy, có lần đi toàn bọt thôi. Mẹ cũng đã từng ân hận vì nghĩ là vì mình ko giữ vệ sinh cho bé, ko kiêng các đồ ăn ,.... Nhưng thực ra ko phải vậy. Sao dạo này mình thấy nhiều bé bị như thế quá, có lẽ do cơ địa của các bé chăng?. Bé nhà mình hồi đó đi nhiều bs lắm , uống đủ các loại thuốc, rồi đến các loại men theo chỉ dẫn của bs nhưng rồi vẫn ko khỏi, bây giờ vẫn bị , đang buồn nẫu ruột ra đây. Mình khuyên bạn thế này : bạn cho bé nhà bạn vào Trung tâm dinh dưỡng ở BV Bạch Mai khám đi , rồi xem các BS ở đó tư vấn cho bé bạn có nên dùng men nước của BV ko? nếu được thì nên cho uống ngay từ sớm. Mình nghĩ là nếu con mình hồi mới bị mà được biết men này thì có khi bây giờ khỏi rồi cũng nên. Bởi vì bé nhà mình cũng đang uống men này nhưng lại đang mọc 3 răng hàm liền nên bây giờ đang bị đi ngoài đấy. Dạo mới uống cũng thấy đỡ lắm. Mà mình có mách cho mấy người cùng cơ quan con đang bị đi ngoài uống đủ các loại men ko đõ nhưng uống men nước vào đỡ liền. Mình thấy men nước này có bổ sung thêm loại vi khuẩn E.Coli mà các men khác ko có cho nên mình nghĩ có lẽ các bé thiếu loại vi khuẩn này trong ruột cũng nên. Kết quả ntn thông báo lên đây cho mình biết với nhé.
    • 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi, hai hôm nay Bonsai đi ngoài thấy toàn bọt. Không phải tiêu chảy, vì bé vẫn đi ngày 3 lần đều đặn. Màu vàng bình thường. Dạo trước cách đây một tháng cũng có lần bé đi toàn bọt như vậy, mấy hôm rồi hết. Không biết có vấn đề gì không? Sức khoẻ bé bình thường.
    Me Bonsai (TP.HCM)
    • 5,176 Bài viết

• 1,182 Được cảm ơn

Nếu Bonsai vẫn đi ngoài bình thường mà phân có bọt thì có khả năng là bé bị nóng đấy. Bạn xem lại chế độ ăn của bé, nếu bé bú mẹ thì xem bạn có ăn thứ gì nóng không gây ảnh hưởng cho bé. Gấu thỉnh thoảng cũng vậy nhưng từ khi ăn dặm thì không thế nữa vì nếu bị nóng thì sẽ táo bón ngay. Đừng để bé bị nóng lâu quá dễ bị đi kiết đấy.
    • 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ Gấu nhiều lắm. Hôm nay Bonsai đi ngoài bình thường lại rồi. Bé chỉ bú mẹ thôi chị ạ. Chắc tại mấy hôm trước em ăn hơi nhiều...chôm chôm! Ôi, chắc từ nay phải cẩn thận hơn trong ăn uống...Em cứ nghĩ trái cây thì không hề gì.
    Me Bonsai (TP.HCM)
    • 5,176 Bài viết

• 1,182 Được cảm ơn

Gấu cũng bú mẹ nên mẹ phải cẩn thận lắm. Mùa hè thèm ăn nhãn quá nên ăn hơi bị nhiều. Hôm nào mà thèm quá là y như rằng hôm sau Gấu đi ngoài toàn bọt ngay. Đành phải kiêng thôi. Bây giờ nó ăn dặm rồi nhưng mà mẹ Gấu vẫn chưa được ăn xả láng, toàn phải bóp mồm bóp miệng thôi
    • 88 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

các mẹ trên diễn đàn cho em hỏi 1 tí, bé Thóc nhà em mới sinh được 14ngày, sức khoẻ bình thường, bú sữa mẹ (bằng bình). Nhưng ngày hôm qua bé đi tiêu khoảng 10 lần, thỉnh thoảng lại có bọt, đêm hôm qua thì lại không đi lần nào. Em đang băn khoăn không biết bé bị làm sao.

Nói thêm : Thể trạng bé bình thường, ăn ngủ bình thường. Tất cả các bình sữa đều được rửa sạch sẽ và tiệt trùng 30phút bằng nồi hấp

Cho em hỏi thêm: đối với trẻ sơ sinh, đi tiêu bao nhiêu lần/ngày là bình thường
    • 2,596 Bài viết

• 567 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tung_pvn
    các mẹ trên diễn đàn cho em hỏi 1 tí, bé Thóc nhà em mới sinh được 14ngày, sức khoẻ bình thường, bú sữa mẹ (bằng bình). Nhưng ngày hôm qua bé đi tiêu khoảng 10 lần, thỉnh thoảng lại có bọt, đêm hôm qua thì lại không đi lần nào. Em đang băn khoăn không biết bé bị làm sao.

Nói thêm : Thể trạng bé bình thường, ăn ngủ bình thường. Tất cả các bình sữa đều được rửa sạch sẽ và tiệt trùng 30phút bằng nồi hấp

Mình nghĩ là ko vấn đề gì đâu, trẻ sơ sinh đi xì xoẹt liên tục ý mà, mỗi lần đi có 1 tí thôi. Các cụ bảo là trẻ sơ sinh đi xì xoẹt thì mới chóng lớn.
    Mình kể cho bạn về Giang còi nhà mình, hồi 2 tháng (đã đi đều là 1 lần / ngày) tự nhiên đi ngày 2, 3 có khi lên đến 6 lần / ngày. Mà có khi sùi bọt lên như là mình xóc chai nước có ga ấy. Mình lo quá, cho bé uống nước lá ổi (loại ổi thuốc), nước nhựa hồng xiêm, nước lá sản chè... mà vẫn ko khỏi. Sốt ruột quá gọi bác sỹ, bs bảo là bình thường, bé ko sao cả, cứ 10 bé thì có đến 3 bé bị như thế rồi tự khỏi thôi và có cho bé uống men tiêu hoá. Uống men tiêu hoá mãi mà cũng ko khỏi. Kéo dài đến 1.5 tháng thì tự nhiên hết, ngày hôm trước vẫn đi 4 lần, hôm sau còn 1 lần.
    Bé nhà bạn mới 14 ngày và ăn ngủ bình thường, thể trạng tốt thì ko có gì phải lo lắng.
    Chúc bé sớm "đi vào nề nếp" cho mẹ yên tâm.
    Chúc bé hay ăn chóng lớn.
    Mẹ yêu các con nhất trên đời! :LoveStruc:
    • Co?
    • 9 năm
    • 2,897 Bài viết

• 1,646 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tung_pvn

Bé ăn ngủ bình thường thì đâu có gì phải lo hả em? Bé bú sữa mẹ thì đi xì xoẹt cả ngày là bình thường mà, chả sao cả, nhất là mới 14 ngày thôi. lớn chút nữa - 3,4 tháng thì đi ít lại, vài ba lần 1 ngày. Đừng lo nhé. Chừng nào bé có biểu hiện quấy khóc, sốt, sụt cân, mất nước, phân hôi thì mới mau mau xách đi BS nhé. Chúc 2 mẹ con khoẻ
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Be so sinh thương di tiêu rát nhiêu, tommy nha minh hoi nho di mót ngay co the hon chúc lan, moi ngươi noi may be nhu vay lon rát nhanh nen tung-pvn yên tam nhe.
    Minh thay ban rát ky roi, chác be không co van de gi dau.
    • 544 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

ôi, mẹ bé Thóc ơi, lo lắng quá đấy, bé mới sinh đi ngày khoảng 2 lần, mà xì xoẹt luôn, không sao đâu, các cụ gọi là hoa cà hoa cải ý mà. nếu đi có bọt mà có mùi tanh mới lo. nếu cháu bị như vậy thì cho cháu uống lá chó đẻ là khỏi ngay. nhưng mà lá chó đẻ hơn khó tìm đấy...
    chúc bé khỏe nha!!!
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các chị,
    Các chị ơi giúp em với, bé nhà em được 26 ngày tuổi rồi, hôm qua cháu đi ngoài rất nhiều, nhưng phân bị bọt giống y như sinh tố vậy đó nhìn thấy toàn bọt không khí trong phân thôi, lần đầu tiên làm mẹ nên em lo quá! hic hic ở đây có chị nào có kinh nghiệm gì về vấn đề này làm ơn giúp em với, giờ em phải làm sao? có nên đi bác sĩ không? em thấy bé vẫn không có biểu hiện gì khác thường, chỉ có hơi lười bú và thỉnh thoảng chảy sữa 1 chút, các chị giúp em nhe, thành thật cảm ơn các chị, em rất mong tin!

• 839 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haipt
    Chào các chị,
    Các chị ơi giúp em với, bé nhà em được 26 ngày tuổi rồi, hôm qua cháu đi ngoài rất nhiều, nhưng phân bị bọt giống y như sinh tố vậy đó nhìn thấy toàn bọt không khí trong phân thôi, lần đầu tiên làm mẹ nên em lo quá! hic hic ở đây có chị nào có kinh nghiệm gì về vấn đề này làm ơn giúp em với, giờ em phải làm sao? có nên đi bác sĩ không? em thấy bé vẫn không có biểu hiện gì khác thường, chỉ có hơi lười bú và thỉnh thoảng chảy sữa 1 chút, các chị giúp em nhe, thành thật cảm ơn các chị, em rất mong tin!
    Bạn ơi, bé đang bú mẹ hay ăn sữa ngoài. Và đi bao nhiêu lần rồi từ lúc bắt đầu đi. Để đến lúc bé mệt là không hay đâu, phải sử lý sớm. Nếu con ăn sữa ngoài thì phải xem lại sữa (loại sữa có đảm bảo không) hoặc bình sữa vệ sinh đúng cách chưa. Bạn nên hỏi tư vấn y tế xem nên sử lý tạm thời thế nào. Hoặc nếu bé đi nhiều quá tốt nhất nên mời bác sĩ đến khám.

Bé nhà mình bị đi ngoài lúc gần 1 tuổi nên cho uống oresol để bù nước được rồi. Bé nhà bạn bé thế mình không chắc lắm. Nhưng cho bé bú càng nhiều càng tốt nhé. Nếu bé không chịu ti thì phải vắt sữa mẹ ra chén và thìa mà đút. NHớ vệ sinh thìa, chén thật tốt.

chúc bé mau khoẻ
    Con muốn mẹ trẻ mãi, không bao giờ già - Khi nào con lớn, con biến thành cô tiên, hóa phép cho bố mẹ trẻ lại :Kiss:

• 512 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haipt
    Chào các chị,
    Bạn ơi, cau tra loi o day dung la phụ thuộc vào em bé bu ngoài hay la bú mẹ. Nếu bú ngoài thì đúng là như meCuncon dã khuyên đấy, ban nen doi sua di. Con neu bu me thi lai giong nhu em be nha minh roi, em be de ra duoc 12 ngay tuoi da co luc bo an ca ngay, me so qua phai cho di bac si ngay ma mai khong phat hien ra benh gi. Cung voi nhung ngay bo bu thi cung la nhung ngay phan be di rat xau, hay co bot va nhot. The roi dan dan cung biet la do em be khong chiu duoc chat lactose/duong (lactose intolerant) co nhieu trong sua me. Thong thuong cac em be bi lactose intolerant hay quay khoc nhung em be nha minh thi hoan toan khong, chi co khong chiu bu va di phan xau, chinh vi vay ma rat lau bac si moi phat hien ra duoc ly do cua viec bo bu.

Chat lactose co nhieu trong sua dau (sua trong/foremilk) va thong thuong cac em be hap thu qua nhieu lactose tu sua dau se bi phan ung la hoi truong bung va khong muon bu nua. Dieu nay thuong xay ra o nhung ba me co nhieu sua.
    Neu ban thay minh giong nhu vay thi co le ban thu vat het sua trong luc dau di roi hay cho em be bu. Neu thay em be tot hon la dung roi.
    Neu ban muon tham khao thong tin ky hon ve dieu nay, co the tra cuu tren mang bang cah tim kiem "lactose overload".
    Chuc hai me con khoe.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 276 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, con em được 5 tháng, phát triển rất tốt, hiện bé được 9.7kg/73cm.
    Em vẫn cho con bú mẹ hoàn toàn nhưng thỉnh thoảng em thấy con đi ngoài phân có bọt, ko có mùi thúi. Và có 1 lần bé đi ngoài phân hơi nhớt (giống như đờm ấy). Thế rồi mấy ngày sau lại tự hết. Em thấy con vẫn bình thường nên ko đi khám BS. Bình thường một ngày bé đi ngoài từ 1 đến 3 lần.
    Các mẹ cho em hỏi là như vậy có làm sao ko? Em cám ơn nhiều
    • Pup
    • 9 năm
    • 245 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi My love
    Các mẹ ơi, con em được 5 tháng, phát triển rất tốt, hiện bé được 9.7kg/73cm.
    Em vẫn cho con bú mẹ hoàn toàn nhưng thỉnh thoảng em thấy con đi ngoài phân có bọt, ko có mùi thúi. Và có 1 lần bé đi ngoài phân hơi nhớt (giống như đờm ấy). Thế rồi mấy ngày sau lại tự hết. Em thấy con vẫn bình thường nên ko đi khám BS. Bình thường một ngày bé đi ngoài từ 1 đến 3 lần.
    Các mẹ cho em hỏi là như vậy có làm sao ko? Em cám ơn nhiều
    Ui, cu Tom nhà em cũng vậy đó. Phân có lúc bọt, có lúc nhớt, đôi khi lẫn cả cặn sữa trắng (như kiểu tiêu hoá chưa hết). Trước kia ngày đi 1 lần hoặc 2 ngày 1 lần, phân rất đẹp, dạo này mẹ để kệ nằm chơi 1 mình trong cũi nên hay ị bậy ra chiếu lắm, lắt nhắt ngày vài 3 lần.
    Nhưng nhóc vẫn khoẻ mạnh nên em cũng chỉ hơi lăn tăn thôi, chưa hỏi gì bs cả.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 139 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

theo như em biết thì phân có bọt và chua là do phân bé không tiêu hoá được một thành phần của sữa là đường lactose, nên đi khám bác sĩ.
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9